ช่วยดู Gucci ด้วยค่ะ ต่างกันแบบต้องเอามาเทียบกันถึงจะเห็น

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 58

Thread: ช่วยดู Gucci ด้วยค่ะ ต่างกันแบบต้องเอามาเทียบกันถึงจะเห็น

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bangkok, Thailand

Default ช่วยดู Gucci ด้วยค่ะ ต่างกันแบบต้องเอามาเทียบกันถึงจะเห็น

เมื่อวานไปเรียนดูกระเป๋ากับคุณป้อง แล้วเพื่อนๆ ทักว่ากระเป๋าเราดูไม่ค่อยดีเท่าไหร่ สิ่งแรกที่สังเกตเห็นคือเลข 6 ของเราเลข 6 ไม่เหมือนของกุชชี่แท้ ซึ่งจะเป็นหางโค้งนิดหน่อย แต่ไม่งอเข้ามา ไม่เหมือนของเรา

จริงๆ เราก็ไม่ได้ตั้งใจจะเอากระเป๋าเราไปให้ดูเล้ย... แต่เค้าก็สังเกตเห็นจนได้... เราไม่เคยสงสัยอะไรกระเป๋าใบนี้เลย เพราะจากด้านนอก มันดูเหมือนมาก ผ้าก็เงาด้วย เจ้าของเดิมก็น่ารัก และใช้แต่ของแท้ประจำ พอเค้าทักกันมาอย่างนี้ เราก็เลยโทรไปปรึกษาเจ้าของเดิม ปรากฏว่าเจ้าของเดิมไม่ได้ซื้อมาจากชอป แต่ให้เพื่อนที่ไว้ใจกันซื้อมาจากฮ่องกง แต่ไม่ใช่ในชอป ซื้อมากจากร้านอื่นที่ราคาถูกกว่า

เจ้าของเดิมก็กังวล เพราะเธอก็ไม่เคยสงสัยกระเป๋าใบนี้เหมือนกัน เธอก็เลยขอให้เราเอามาลงที่ห้อง catch fake เพื่อให้เพื่อนๆ ช่วยดูค่ะ

ทีนี้ เราก็เลยไปขอยืมกระเป๋าจากเพื่อนเรา ซึ่งซื้อมาจากชอป เป็น Abbey รุ่นเดียวกับของเรา ซีเรียลนัมเบอร์บรรทัดบนก็ตรงกัน สีน้ำตาลเหมือนกันด้วย
    เราเอามาเปรียบเทียบกันจะได้ดูความแตกต่างๆด้ง่ายๆ

ด้านซ้าย เป็นกระเป๋าของเราที่ต้องการตรวจสอบ ส่วนด้านขวา เป็นกระเป๋าเพื่อนที่เค้าซื้อมาจากชอปค่ะ

เราขอวิเคราะห์ก่อน จากการที่ไปเรียนดูมา และจากการที่ได้ศึกษามาบ้าง ถ้าเพื่อนๆ เห็นเป็นยังไง ช่วยคอมเม้นท์ด้วยนะคะ

เริ่มจากดูภายนอก
    สีไม่เหมือนกัน ของเราสีเข้มกว่า ของจากชอปสีอ่อนกว่า

สีต่างกัน ทั้งผ้า และหนัง

สีหนังก็ไม่เหมือนกัน ของเราสีคล้ำกว่า ของจากชอปสีน้ำตาลอมแดงมากกว่า

ด้ายก็สีต่างกัน ของเราสีครีม แต่ของจากชอป สีออกน้ำตาลอ่อนๆ
    วิธีเย็บก็ไม่เหมือนกัน ของเราเย็บเฉียงๆ แต่ของจากชอปเย็บตรงๆ เป็นระเบียบ

รูปแบบหนังไม่เหมือนกัน ของเรามีสีเข้มเป็นจุดๆ จากที่คุณป้องเคยบอกมา หนังหมูที่มีสีเข้มเป็นจุดๆ ไม่ใช่ของแท้ ของจากชอปสีเนียนเท่ากัน

ซีเรียลนัมเบอร์เดียวกัน 130736 (บรรทัดบน) เลขหกของเรา ส่วนหัวงอเข้ามา (อันนี้แหละต่ะ ที่เค้าสังเกตกันเป็นจุดแรก) ส่วนเลขหกของแท้ ตรงส่วนหัวจะไม่งอ(ตามรูปขวา) แล้วเลขสามก็ไม่มีหัวด้วย เพิ่งเห็นชัดๆ ตอนถ่ายรูปนี่แหละค่ะ

สแตมป์ของเราก็ดูฟ้อนท์สวยเหมือนของแท้นะ ของจากชอปซะอีก ปั๊มบางมาก ถ่ายรูปแทบไม่เห็นเลย

ผ้าช้างในคนละชนิดกัน ของเราผ้านิ่มกว่า บางกว่า เป็นขุยง่ายกว่า ของจากชอปเป็นผ้าที่แข็งแรงกว่า คุณภาพดีกว่าค่ะ

ผ้าข้างในต่างกันอย่างนี้ค่ะ

สายหนัง ขนาดไม่เท่ากัน ของเราหนากว่า แข็งกว่า ของจากชอปบางกว่า เวลาจับแล้วนุ่มมือกว่า
    ส่วนขอบกระเป๋าที่ยาไว้ก็ต่างกัน ของเราเนียน หนากว่า เวลาลูบไปแล้วฝืดๆ เหนียวๆ แต่ของจากชอบยาไว้บาง มองเห็นเป็นเส้นๆ เวลาลูบแล้วลื่นมือกว่า

คำว่า Gucci ที่ห่วงทอง ขนาดไม่เหมือนกัน ของเราตัวหนากว่า ของจากชอป ฟ้อนตัวเล็กกว่า บางกว่า และคมกว่า

รูปบนของจากชอป ฟ้อนตัวเล็กกว่า รูปล่างของเรา ฟ้อนของเราตัวใหญ่ หนากว่า

GG ก็ดูคล้ายกัน แต่ของเราขีดตรงตัว G ยาวกว่า ผ้าก็เหมือนกันมากนะคะ จับดูแล้วก็ไม่ต่างกันมาก

รูที่ฮาร์ดแวร์เท่ากัน (อันนี้ของจริงดูเท่าๆ กันค่ะ ที่เห็นต่างกันในรูปเป็นเพราะมุมกล้องค่ะ)

กระดุมของจากชอปเล็กกว่า ตัวหนังสือก็เล็กกว่า

คำว่า Gucci ที่ด้านหลังกระดุมตัวเมีย ฟ้อนท์เหมือนกัน

แต่ว่าด้านหลังของกระดุมตัวผู้ ไม่เหมือนกันเลย ของเราเป็นลาย แต่ของจากชอป มีคำว่า FIOCCHI แล้วก็อะไรไม่รู้อ่านไม่ออก

ช่วยมาดู และคอมเม้นท์ด้วยนะคะ ว่าแท้หรือเปล่า ถ้าต้องการรูปเพิ่มตรงไหน บอกเลยค่า...

>>>มาอัพเดทนะคะ เจ้าของเดิมเธอรับซื้อคืนแล้วนะคะ เธอเองก็ไม่รู้มาก่อนเหมือนกันว่าใบนี้ไม่แท้ เจ้าของเดิมเธอก็ไว้ใจคนที่เธอฝากซื้อค่ะ ไม่คิดว่าว่าจะเป็นอย่างนี้

เจ้าของเดิมน่ารักมากๆ ค่ะ เพราะกระเป๋านี้เราซื้อตั้งแต่ในเวป mylvshop เลยค่ะ เธอก็ยังรับผิดชอบซื้อคืน ชื่นชมค่ะ

ขอบคุณ คุณป้องมากนะคะ ที่ช่วยสอน ที่ถ่ายรูปมาได้ทุกจุดก็เพราะคุณป้องช่วยชี้จุดตั้งแต่เมื่อวานค่ะ

class ดูกระเป๋าเมื่อวานมีประโยชน์จริงๆ ค่ะ...<<<
    Thanks Lv_vLove ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Mink^^ ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

aor777's Avatar
    aor777 is offline Trusted Member Brandname Fan
    aor777's Bank Account
    • Bank Account 1: 551X6X8X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: ช่วยดู Gucci ด้วยค่ะ ต่างกันแบบต้องเอามาเทียบกันถึงจะเห็น

แง้ว แอบเครียด มีรุ่นนี้เหมือนกันค่า แต่สีชมพูค่า เพิ่งซื้อต่อมาจากน้องในนี้ น้องเค้าน่ารักมาก บอกว่าถ้ามีปัญหาคืนเค้าได้ค่ะ แต่น้องเค้าก็ซื้อต่อ ๆ กันมาจากใน SBN เด๋วกลับบ้านไปถ่ายรูปมาเทียบด้วยคนค่ะ

Gucci น่ากลัวจริง ๆ จาไม่ซื้อมือสองอีกแล้ว กลับไปรักน้องหลุยส์ กับ บาลองดีก่า

เด๋วมาเทีบยด้วยคนนะคะ

โอ๋

You will never walk alone...

cherry_eye is offline Registered Member Newbie Brandname

Default RE: ช่วยดู Gucci ด้วยค่ะ ต่างกันแบบต้องเอามาเทียบกันถึงจะเห็น

กำ-*-

ทำไมมันเหมือนกันจังเลยคะเนี่ย เดี๋ยวนี้ปลอมกันน่ากลัวขึ้นทุกวัน

princess's Avatar
    princess is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

โหสุดยอดพี่มีสุข

สอบผ่าน ตอบครบทุกบทเรียนเลย

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

อืมมมมมม เข้ามาเก็บความรู้ด้วยคนครับ แต่เวลาเทียบกันชัดๆๆๆๆ แบบนี้เห็นเลยอ่ะครับว่างานใบที่ซื้อจาก shop ดีกว่าจริงๆ

fursofmine's Avatar
    fursofmine is offline Trusted Member Brandname Fan
    fursofmine's Bank Account
    • Bank Account 1: 858X0X7X0X

https://t.me/pump_upp
    Blog Entries
    2

เป็นไงล่ะครับ

ที่เมื่อวานบอกไปแล้วนะ.....ผมบอกแล้ว ว่าไม้ตายของ Gucci ให้ดูที่ขอบยากระเป๋า

ผมฟันธงตั้งแต่เมื่อวานแล้วเหอะว่าปลอม.....(ใบซ้ายนะครับ)

เอาไปเลยครับ A + ให้ข้ามชั้นไปเลย

Like maechaya ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Karan-yu is offline Registered Member Brandname Fan

ตอนนี้ัมันเนียนขนาดนี้แล้วหรอครับพี่ Meesook แย่จัง

chosen's Avatar
    chosen is offline Registered Member Brandname Fan

โห สุดยอดเลยจริงๆอ่ะ น่าเก็บเข้าคลังกระทู้มากๆเลย ของปลอมนี่มันน่ากลัวจริงๆเลยเนอะ เฮ้อ

ปล. ว่าแต่ได้เงินคืนไหมคะ

nOonz is offline Registered Member Brandname Fan

โหห ละเอียดมากเลยคร่า อาจานป้องห้าย A+แร้วคร่า ฮี่ๆๆ

น่ากัวมากๆเลย ต่อปายม่ายซื้อแร้วค่ะกุชชี่ -*-

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

สุดยอดค่ะ ถ่ายรูปและอธิบายเก่งจัง

ชมรวมถึงคนผลิตด้วยค่ะ ปลอมได้สุดยอด

Page 1 of 6 123 ... LastLast