รบกวนขอคำตัดสิน กรณีซื้อ เข็มขัด HERMES Size 42mm มาแล้วแต่ได้สายมาเป็น Size ขนาด 32mm ครับ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: รบกวนขอคำตัดสิน กรณีซื้อ เข็มขัด HERMES Size 42mm มาแล้วแต่ได้สายมาเป็น Size ขนาด 32mm ครับ

bee17 is offline Trusted Member Brandname Fan
    bee17's Bank Account
    • Bank Account 1: 349X4X5X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Unhappy รบกวนขอคำตัดสิน กรณีซื้อ เข็มขัด HERMES Size 42mm มาแล้วแต่ได้สายมาเป็น Size ขนาด 32mm ครับ

รบกวนขอคำตัดสิน กรณีซื้อ เข็มขัด HERMES Size 42mm มาแล้วแต่ได้สายมาเป็น Size ขนาด 32mm ครับ
    จากกระทู้
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3650313

แม่ค้าบอกผมว่าถ้าในชุมชน SBN ให้การตัดสินว่า ผมไม่ได้เป็นฝ่ายผิด จะยอมให้ผมคืนสินค้าครับ

ผมชื่อ ศรัณย์ ประยูรวรรณ เบอร์โทร 089-809-8009
    ได้ซื้อสินค้ากับ
    คุณ กนกรจน รุ่งเรืองศิริพันธ์ เบอร์โทร 086-515-2205
    ใช้ Login ชื่อ kanokros_pui

เป็น HERMES BELT SIZE 42 ตาม link ที่ลงเอาไว้

ผมมีเข็มขัด hermes อยู่แล้วซึ่งเป็น Size 42mm ขนาดความยาว 85cm ซึ่งตอนนี้มันเล็กไป ผมใส่่ไม่ได้ จึงตัดสินใจซืัอใหม่อีกเส้นนึง เป็นขนาด 90cm ซึ่งผมก็ดูจากรูปที่แม่ค้าลงขายก็คิดว่าต้องเป็นสายเข็มขัด Size เดียวกับ หัวเข็มขัดแน่นอน คิดว่าใครจะเอาของคนละ Size มาขายโดยไม่บอกล่วงหน้า แต่ปรากฎพอได้รับของมา Size ของสายกลับมีขนาดเท่ากับ Size 32 พอลองใส่หัวดูก็ห้อยลงมาตามภาพ ผมติดต่อกลับไปหาแม่ค้าบอกว่าซื้อไปแล้วไม่รับคืน ส่วนตัวผมจะไม่ร้องเรียนเลยถ้าผมซื้อมาแล้วความยาวของสายยาวหรือสั้นไป แต่นี่มันเป็นหัวและ Size คนละขนาดอ่ะครับ แล้ว ผมจะใส่อย่างไรล่ะครับ หลายท่านที่มีเข็มขัด Hermes อยู่คงเข้าใจดีงว่ามันเป็นคนละขนาด มันใส่กันไม่ได้ครับ ท่านใดมีข้อสงสัยสามารถโทรติดต่อผมได้โดยตรง ตามเบอร์ที่ให้ไว้ข้างต้นเลยนะครับ

ยังไงผมขอความกรุณา ทุกท่านช่วยตัดสินให้ผมด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

จากรูป เข็มขัดเส้นใหญ่เป็นเส้นขนาด Size 42 ที่ผมมีอยู่ก่อนแล้ว ส่วนเส้นเล็ก เป็น เส้นที่เพิ่งซื้อมาจากแม่ค้าท่านนี้ที่บอกว่าเป็น Size 42

ข้อความข้างล่างนี้เป็นข้อความที่แม่ค้า Post ขายไว้อ่ะครับ

กติกาซื้อขาย
    ออกตัวก่อนนะคะว่าแม่ค้าอยู่จ.ตรัง เป็นดีลเลอร์รถจักรยานยนต์ Honda ไม่นิยมใช้ของปลอม ไม่สะดวกนัดดูของนอกจากจะมาเยี่ยมชมที่ร้านแม่ค้าชมรถไปด้วย อิอิ ส่ง EMS อย่างเดียว แพ็คบั๊บเบิ้ลกันกระแทกอย่างดีค่ะ กระเป๋าทุกใบที่ลงขายไม่ได้ขายเอากำไรนะคะ ขอย้ำ!!! แค่ซื้อมาใช้ เบื่อแล้วก็ขายไปแค่นั้นเองค่ะ ไม่นิยมสะสมนานๆนอกจากใบที่รักจริง ดังนั้นลูกค้าโปรดทำความเข้าใจนะคะว่าราคาที่ตั้งนี่เหมาะสมแล้วค่ะ เพราะแม่ค้าตั้งขาดทุนทุกใบ ถือว่าราคาที่ตั้งไว้จ่ายค่าใช้กระเป๋าไปด้วยค่ะ กระเป๋าแม่ค้าสภาพดีเยี่ยมทุกใบ เพราะใช้ถนอมมากค่ะ รูปที่ถ่ายก็พยายามถ่ายให้เห็นชัดๆไม่หมกเม็ดนะคะ เพราะรู้ว่าไม่สะดวกรับนัดดูของ สอบถามเพิ่มเติมได้ที่
    kanokros_pui@hotmail.comหรือ0865152205 ปุ้ย 8.00-20.00 น.ค่ะ หรือสอบถามทาง Line kopbirt 0818926396(เบอร์สามีค่ะแต่สามารถแอดมาสอบถามได้ค่ะ 8.00-19.00น.นอกเวลานั้นไม่ได้เข้านะคะเพราะต้องเลี้ยงลูกค่ะ ขอบคุณค่ะ)
    1. ขอคนที่รับราคานี้ได้ก่อนนะคะ พร้อมโอนโทรมาเลยค่ะ 0865152205 ปุ้ย 8.00-20.00 น.

2.ไม่รับ CF ปากเปล่านะคะ มัดจำใบละ 2,000 บาทค่ะ เมื่อตกลงแล้วเลื่อนนัด บ่ายเบี่ยง ไม่โอนเงินตามเวลา ขออนุญาตยึดมัดจำนะคะ ค่าเสียโอกาสค่ะ
    3. ประเภทมาขอรูปแบบไม่วางป้ายชื่อ ไม่ส่งให้นะคะ กลัวเอาไปทำมิดีมิร้าย เดี๋ยวกลัวพลอยโดนหางเลขไปด้วยค่ะ ถ้าส่งรูปแม่ค้ายินดีส่งรูปที่มีป้ายชื่อแม่ค้าเท่านั้นค่ะ
    ประเภทมาหักคอขอราคาถูกมากๆเพื่อเอาไปขายทำกำไรต่อผ่านกระทู้นี้ได้เลยค่ะ ขอคนที่เค้าจะซื้อไปใช้จริงๆค่ะ หรือถ้าอยากจะตัดไปขายบอกกันตรงๆค่ะ อย่าเนียนลีลาเยอะ ลดได้ก็ลดให้ แม่ค้าใจดีค่ะ

1. New Hermes H Belt Men Size 90/42mm. เข็มขัดรุ่นสุกฮิตติดลมบน หัวใหญ่เส้นใหญ่ไซส์บิ๊กบึ้ม โดดเด่นมาแต่ไกล ของใหม่ ตัวหัว H สีเงินด้าน
    พลาสติกยังติดแน่นหนึบค่ะ เส้นหนังสีแดง/น้ำตาลสามารถใส่สลับด้านกันได้ค่ะ ไซส์ 90 เหมาะกับเอว 32-34 นิ้วนะคะ แต่สามารถเอาไปเจาะรูลด/เพิ่มได้อีกค่ะเป็น 30-36 นิ้วกันเลยทีเดียว

อุปกรณ์มี หัวเข็มขัด-กล่องใส่ ถุงผ้า ริบบิ้น ถุงกระดาษ เข็มขัด-กล่องใส่ ริบบิ้น

ราคา ไซส์นี้คือไซส์ใหญ่สุดนะคะ ไม่ใช่ 32mm.ที่ขายทั่วไป แต่คือ 42mm. ที่ใส่แล้วโดดเด่นทั้งสีแดงของสายเข็มขัดเข้ากันกับหัวเงินด้านดูมีคลาสไม่ลิเก ราคาเจ้าอื่นขายกันที่ 4x,xxx บาท แต่เจ้านี้ขายขาดทุนแค่ sold out ka บาทเท่านั้นค่ะ ด่วนรีบคว้า อยากได้จริงๆต่อราคามาได้เลยค่ะ แม่ค้าใจดีเว่อร์ๆ
    สนใจโทร/line เลยค่ะ แม่ค้าใจดีไม่เวิ่นเว้อ
    คุยง่ายค่ะ
    0865152205 / line
    kanokros_pui
    ปุ้ยค่ะ 8.00-20.00 น.
    นอกเวลานั้นไม่ได้เข้านะคะ
    เพราะต้องเลี้ยงลูกค่ะ ขอบคุณค่ะ
    หรือจะสอบถามมาทาง e-mail ได้ตลอดเวลาเลย
    นะคะ ที่ kanokros_pui@hotmail.com

kanokros_pui is offline Trusted Member Brandname Fan
    kanokros_pui's Bank Account
    • Bank Account 1: 512X6X8X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Exclamation Re: รบกวนขอคำตัดสิน กรณีซื้อ เข็มขัด HERMES Size 42mm มาแล้วแต่ได้สายมาเป็น Size ขนาด 32mm ครับ

ได้อ่านกระทู้และโทรติดต่อทางลูกค้านะคะ โทรไปแล้ว3-4 ครั้ง แต่ไม่รับสายค่ะ ทีนี้จะให้แม่ค้ารับคืน ประเด็นคือ คุณลูกค้าเอาไปเจาะหัวแล้ว ซึ่งแม่ค้าได้มายังไม่เคยเจาะหัวลงใส่เข็มขัดเลยค่ะ T-T เรื่องประเด็นสายเข็มขัด ปุ้ยเองก็เข้าใจว่าเป็นไซส์ 42 ซึ่งในกรณีนี้ ถ้าเป็น 32 ขอน้อมรับค่ะ ราคาที่ตั้งไว้ 35,000 บาท ก็ขายขาดทุนมาอยู่แล้วหลายพัน เมื่อลูกค้าต่อรองขอลดราคา ปุ้ยเสนอให้ที่ 30,000 บาท ลูกค้าก็โอเค เมื่อตอนเย็นลูกค้าได้โทรมาแจ้งเรื่องนี้ ปุ้ยบอกว่า ถ้าลูกค้าต้องการไซส์ 42 แล้วสายที่ได้ไปมันผิดรุ่น ปุ้ยขอรับซื้อสายคืนที่ 10,000 บาทถ้วน ซึ่งก็ยอมขาดทุน แต่ลูกค้าไม่ยอมบอกจะขอเพิ่มอีก 5,000 บาทให้ปุ้ยรับคืนที่ 15,000 บาท ซึ่งปุ้ยแจ้งไปว่า รับได้ที่ 10,000 บาท เท่านั้นเพราะสายก็ได้มีการใช้งานจากการเจาะไปแล้วค่ะ ตามรูปที่ลูกค้าโพสต์นะคะ ขอทำความเข้าใจค่ะ ว่าของใหม่ New ที่ปุ้ยขาย คือต้องไม่มีการเจาะรูลงไปในเข็มขัด เพราะตอนที่ปุ้ยได้มา ก็เพียงแค่เอามาทาบไม่มีการเจาะรูเลย ตามรูปที่ได้ลงในกระทู้ ซึ่งจะเห็นว่า เข็มขัดไม่มีรอยใดๆเกิดขึ้น ทีนี้จะให้แก้ปัญหาโดยการรับคืนทั้งหมด ทั้งหัวและสาย ปุ้ยคงรับคืนแต่จ่ายคืนลูกค้า ไม่ถึง 30,000 บาทนะคะ ยังงัยขอความคิดเห็นจากเพื่อนๆในนี้ด้วยค่ะ เพราะแบบนี้ปุ้ยก็เสียเปรียบเช่นกันเพราะเกิดการใช้งานทั้ง 2 อย่าง ต่อให้ปุ้ยเอาไปลงขายแยกส่วนกัน ก็ไม่สามารถแจ้งได้ว่าเป็นของใหม่(New)เพราะลูกค้าทุกคนก็็เห็นแล้วว่าเกิดการใช้งาน(เจาะรู)จริง ขอบพระคุณค่า ยังงัยลูกค้าอ่านแล้ว รบกวนติดต่อกลับนะคะ เพราะปุ้ยโทรไปหลายๆๆครั้ง ไม่รับสายเลยค่ะ

kanokros_pui is offline Trusted Member Brandname Fan
    kanokros_pui's Bank Account
    • Bank Account 1: 512X6X8X4X

Red face Re: รบกวนขอคำตัดสิน กรณีซื้อ เข็มขัด HERMES Size 42mm มาแล้วแต่ได้สายมาเป็น Size ขนาด 32mm ครับ

ทางปุ้ยได้ติดต่อไปเคลียร์กับลูกค้าเรียบร้อย โดยตกลงว่าจะจ่ายเงินคืนให้ 5,000 บาทในกรณีที่ได้เข็มขัดผิดไซส์ไป ซึ่งราคา 25,000 บาทเป็นราคาที่ลูกค้าสามารถซื้อหัวเข็มขัดไซส์ 42mm ใหม่ไปแล้วแถมเส้นเข็มขัดไซส์ 32mm ให้ค่ะ ซึ่งเรื่องที่เกิดขึ้นนี้ เป็นบทเรียนว่า การลงขายครั้งต่อไปต้องเช็คสเป็ตสินค้าให้ดีแล้วแจ้งให้ตรงกัน เนื่องจากปุ้ยเพิ่งเคยซื้อเข็มขัด Hermes มาครั้งแรก เลยไม่มีความรู้แม่นเรื่องขนาดสาย แต่มั่นใจว่า สินค้านี้คือของแท้100% แน่นอนค่ะ ยังงัยขอบพระคุณสมาชิกทุกท่านที่ได้แวะเวียนกันเข้ามาอ่านกระทู้นี้นะคะ

bee17 is offline Trusted Member Brandname Fan
    bee17's Bank Account
    • Bank Account 1: 349X4X5X6X

Red face Re: รบกวนขอคำตัดสิน กรณีซื้อ เข็มขัด HERMES Size 42mm มาแล้วแต่ได้สายมาเป็น Size ขนาด 32mm ครับ

ผมได้ยอมรับข้อเสนอ และได้รับเงินกลับมา 5,000 บาท ตามที่ คุณปุ้ย Post เรียบร้อยแล้วนะครับ ต้องขอขอบคุณ คุณปุ้ย อย่างเป็นทางการ ที่เห็นใจและแก้ปัญหาให้นะครับ
    ขอบคุณครับ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ