ทำไมใบนี้ถึงปลอม ภาค 1

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 44
    fursofmine's Avatar
    fursofmine is offline Trusted Member Brandname Fan
    fursofmine's Bank Account
    • Bank Account 1: 858X0X7X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    https://t.me/pump_upp
    Blog Entries
    2

Default ทำไมใบนี้ถึงปลอม ภาค 1

มาแล้วครับงวดนี้พร้อมทุกอย่าง

ตามเดิมนะครับ กระเป๋าใบซ้ายเป็นของท่าน ๆ หนึ่งที่ต้องการให้ดูกระเป๋าเปรียบเทียบ
    ส่วนด้านขวาเป็นกระเป๋าของแท้แน่นอน ที่ผมไป research หามา

ขอประเดิมด้วยรูปแรกก่อนเลยนะครับ คุณจะเห็นเส้นขีด ๆ สีเขียวอันบน
    แถวตรงนี้เป็นแถวที่ตรงกับตาไก่ตัวล่าง
    ภาพทางด้านขวาจะทับ GG พอดีและมี GG ทั้งหมด 6 ตัว(แถวที่มีGGมากที่สุดก็มี 6 ตัว)
    แต่ทางด้านซ้ายมีช่องว่างระหว่าง GG กับฐานสายสะพาย(ตรงตาไก่ข้างล่าง) แล้วแถวมี GG 7 ตัว
    สรุป ง่าย ๆ ก็คือ ทิ้งช่องไฟห่างกันเกินไป

สีเขียวเส้นล่าง + สี่เหลี่ยมสีแดง
    ทางด้านขวาหนังที่เป็นมุมตรงฐานจะมาบรรจบตรงหางของ GG ตัวที่ 4 (บรรทัด GGบนเหนือเส้นเขียวแรกที่เห็น หรือถ้าเอาแผ่นหนังตรงฐานออกก็จะทับตรง GG ตัวที่4 ตรงหาง ๆ )หน่อย ๆ แล้วเป็นมุมแหลม ๆ ลงมา
    แต่ด้านซ้านกลับบรรจบตรงที่ 4 ตรงหัว..... แล้วเป็นมุมเกือบตรง ๆ ลงมา

ส่วนรูปที่ 2 นี่ไม่ต้องพูดถึงนะครับ ตะเข็บไม่เท่ากันตรงมุมโค้งครับ ดูด้วยตาเปล่าก็เห็นส่วน ลูกศร คือสีเหลือบที่เคยกล่าวไว้แล้วว่าถ้าส่องด้วยไฟฉายหรือใช้ flash จะเห็นได้ชัดมาก ๆ ครับ

รูปที่ 3
    สีเหลือง: หัวซิปทางด้านขวาจะเห็นเส้นผ่ากลาง + มุมเฉลียงลงมา ส่วนด้านซ้าย ไม่ค่อยเห็นเส้นผ่ากลาง + ไม่เฉลียงเท่าที่ควร
    สีแดง : จุดนี้ดูเปรียบเทียบได้เลยครับ ทางขวาคุณจะไม่เห็นเนื้อฐานของเหล็กเลยเพราะหนังมันหุ้มไว้ทั้งอัน แต่ทางซ้ายกลับเห็นฐานเหล็ก
    พูดง่าย ๆ คือ ทางซ้ายตัดเป็นมุมตรง ๆ แล้วเหลือช่องเอาไว้ ทางขวาตัดเป็นเฉียง ๆ
    ปล. รบกวนดูหัวตัว R ในวงกลมเหนือ Gucci ด้วยนะครับ

รูปที่ 4

เป็นยังไงครับ อันนี้หัวเหลี่ยมชัดเจน ซึ่ง Gucci รุ่นใหม่ ๆ นี้ตัว R บนหัวจะไม่เหลี่ยมนะครับ

รูปที่ 5

สีขาว สีม่วง : เห็นไหมครับว่าตะเข็บเย็บไม่เท่ากัน ทางขวาจะใหญ่ ทางซ้ายจะเล็ก
    ถามว่าเกิดจากอะไรเหรอครับ.....เกิดจากการที่หนังเย็บแล้วฝืดหรือใช้ตืนผีผิดประเภท ซึ่งของจริงไม่มีทางครับที่จะปล่อยมาแบบนี้
    สีแดง : เย็บเบี้ยวแล้วครับ ตะเข็บเล็ก+ตกมุมด้วย....ถ้าเย็บอย่างงี้....ปลอมทันทีครับ

รูปที่ 6
    Serial number ดูกันตามเลขเลยแล้วกัน
    1 : ตรงหัวของ 1 นี่มันดูไม่เข้ม ไม่เป็นหัวนก
    7 : ฐานไม่มีหยดน้ำค้างครับ
    9 : ตรงที่ศรชี้ต้องบางอย่างเห็นได้ชัด
    0 : เหมือนกับเลข 9 ครับ ตรงนี้ต้องบางเช่นกัน
    2 : ไม่มีวงกลมตรงหัวครับ มันควรจะกลมกว่านี้
    5 : เหมือนกับ 2

font serial ไม่ได้มีรุ่นเดียวครับ มีหลายรุ่น แต่อันนี้ถือว่าเกรดดีมากในระดับหนึ่ง

ติดตามภาค 2 ของ "ทำไมใบนี้ถึงปลอม" ได้ เร็ว ๆ นี้ (ทำยังกะพาทย์หนังยังงั้นนะ)
    Thanks bowling_bovo, babarpapa, Fash nista, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Bangkok, Thailand

Default RE: ทำไมใบนี้ถึงปลอม ภาค 1

โอ้โห... ครูป้องละเอียดจริงๆ อย่างนี้ถึงได้เป็นกูรู...

natraps's Avatar
    natraps is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

Where we can live with LOVE ^^

Default RE: ทำไมใบนี้ถึงปลอม ภาค 1

ละเอียดมั่กๆ เลย
    ถ้าไม่เปรียบเทียบนี่ก็ดูยาก แต่ถึงจะเปรียบเทียบแล้วให้เก๋ดูเอง ก็บอกไม่ถูกอ่า

มาเป็นกำลังใจให้คุณป้องค่ะ แล้วเด๋วจะติดตามภาค 2 นะ

princess's Avatar
    princess is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

มาคาระวะกูรุค่ะ

สุดยอดคาะ พี่สาวแสนสวยที่สู๊ดๆๆๆ

ติดตามผลงานค่ะ

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member Master Brandname
    TwinkleStar's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X8X9X0X
    • Bank Account 2: 512X4X4X8X

ขอบคุณสำหรับความรู้ดี ๆ ค่ะ
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member Brandname Fan
    HoneyB's Bank Account
    • Bank Account 1: 053X0X6X0X
    • Bank Account 2: 039X5X8X2X

ละเอียดมากๆเลยค่ะคุณป้อง ยกนิ้วให้สิบนิ้วเลยค่ะ เยี่ยมจริงๆ
    ขอเกาะขอบกระทู้เก็บความรู้เรื่อยๆนะคะ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member Master Brandname
    pong's Bank Account
    • Bank Account 1: 176X9X7X8X
    • Bank Account 2: 869X0X0X5X

มาเก็บความรู้ค่า

KwaNn's Avatar
    KwaNn is offline Registered Member Master Brandname

ละเอียดมากกเรย
    มีทูบีคอนทินิวด้วย
    I believe we all have one true love
    Somewhere in this world, I do

chiko's Avatar
    chiko is offline Registered Member Brandname Fan

ตามมาจดเลคเชอร์ค่า....... คลาสหน้าคอนเฟิร์มเมื่อไหร่บอกด้วยนะคะ

kae's Avatar
    kae is offline Citizen Member Brandname Fan

รอภาคสองนะจ๊ะ ตาสว่างเยอะเลย ตาดูยากจริงๆ ตอนนี้ใครเข้ามาขายกุชชี่เราจะหัดดูแล้วงนะ

Page 1 of 5 123 ... LastLast