[h=2]ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีเพื่อนชาว siambrandname ทุกๆคนนะค่ะ หากเขียนผิดห้องต้องขอโทษด้วยนะค่ะ

เป็นอีกหนึ่งคนที่ยอมรับเลยว่ารักและหวงกระเป๋าสุดๆ

ตามหามานานกับร้านทำความสะอาดกระเป๋าแต่สุดท้ายก็ไม่เจอร้านที่เรียกถูกใจซะทีเลยค่ะ จนมีเพื่อนแนะนำมาว่าเคยทำสปากระเป๋าอยู่หนึ่งครั้งแถวๆทองหล่อ บอกให้ลองไปใช้บริการ เพราะร้านนี้เจ้าของลงมาดูแลด้วยตนเองเลย เพื่อนแนะนำว่าชื่อร้าน Luxury Bag spa ค่ะ

ในใจก็คิดว่าจะมีจริงหรอๆที่ร้านสปากระเป๋าเจ้าของจะลงมาดูแลเทคแคร์ลูกค้าด้วยตนเอง เพราะว่าส่วนมากสมัยนี้หลักๆแล้วก็จะเป็นพนักงานดูแลซะส่วนใหญ่มากกว่า ก็ได้แต่ฟังก็ไม่ได้คิดอะไร ค่ะ

จนวันนึงกระเป๋าที่เรียกได้ว่าเป็นลูกรัก ดันโชคร้าย ทำกาแฟหกใส่กระเป๋าตัวเองซะอย่างงั้น
สงสัยได้ฤกษ์ถึงคราวไปทำสปากระเป๋า แบบจริงๆจังซะที เห้ออ

นี่แหละค่ะ เลยเป็นที่มา ที่ได้ไปทำสปากระเป๋าร้านที่เพื่อแนะนำมา พอไปถึงที่ทองหล่อ ก็มุ่งตรงพุ่งไปที่ร้านค่ะ ร้านจะชื่อว่า

luxurybagsspa ค่ะอยู่ในตึก Eight thonglor ทองหล่อซอย8 พอไปถึงปุ๊ป ทางร้านปุ๊ป ก็มีการบริการต้อนรับเป็นอย่างดี เลยค่ะ ถ้าเดาไม่ผิดคิดว่าน่าจะเป็นเจ้าของมาดูแลลูกค้าด้วยตนเองแบบที่เพื่อนบอกจริงๆด้วยค่ะ เราก็เลยบอกไปว่า พอดีกระเป๋ าโดนกาแฟหกใส่ แก้ไขยังไงได้บ้าง ทางร้านก็อธิบายถึงขั้นตอนการทำอย่างละเอียดเลยค่ะขั้นตอนแรก เลยคือ การทำความสะอาดเบื้องต้น เพื่อขจัดคราปออกจากกระเป๋า หลังจากนั้น เข้าโปรแกรมคลีนกระเป๋าครบวงจร ทั้ง ภายนอกภายใน โดยเทคนิคการทำของ ทาง Luxury. หลังจากนั้น coating โปรแกรมwaterproof เพือป้องกันกาแฟหกใส่แล้ว ซึ้มเปอะลงหนังอีก เราก็เลยมอบกระเป๋าของให้ทางร้านจัดการตามขั้นตอน ที่แนะนำมาเลยค่ะ

ทางร้านแจ้งว่าใช้เวลาประมาณ 3-5วันก็สามารถมารับกระเป๋าได้เลยค่ะ พอถึงเวลาก็ไปรับกระเป๋าที่ร้าน จะบอกว่าถูกใจมากๆสภาพกระเป๋า เหมือนใหม่มากๆ และทางร้านก็ยังบริการอย่างดี เรียกได้ว่าใครที่อยากทำสปากระเป๋า แนะนำให้ไปร้านนี้ได้เลยค่ะ luxurybagsspa ค่ะอยู่ในตึก Eight thonglor ทองหล่อซอย8

มีบริการที่ครบวงจร และให้ความสำคัญกับการทำความสะอาดกระเป๋าในทุกๆขั้นตอน แถมยังมีบริการ แนะนำเทคนิคเล็กๆน้อยๆ ในการดูแลกระเป๋าอยู่เสมอ เพราะหลังจากที่ไปทำความสะอาดกระเป๋ามาในแต่ละใบ ที่เปื้อนรอยคราบเหงื่อคราบขี้ไคลต่างๆ กลับมาก็หายไปเลย เรียกได้ว่าได้กระเป๋าใบใหม่ สู่อ้อมอกอ้อมใจดั่งเดิม