ชุมชนแห่งนี้เกิดขึ้นจากความเสียสละของสมาชิก มากมายหลายคน ที่มาเป็นผู้ให้ความรู้ ช่วยตรวจสอบสินค้า ดูแลความเรียบร้อยของชุมชนแห่งนี้ ดังนั้นในฐานะผู้ได้รับ หากอ่านกระทู้ใดที่คุณรู้สึกว่าเป็นประโยชน์ สละเวลาเพียงแค่กล่าว "ขอบคุณ" คำง่ายๆ แต่เปี่ยมไปด้วยน้ำใจ "ผู้ให้": ผู้ที่ตั้งใจแบ่งปันความรู้อาจจะต้องใช้เวลาหลายนาที หรือหลายชั่วโมงเพื่อเขียนบทความ หรือ รีวิวดีๆให้คุณอ่าน ในขณะที่คุณใช้เวลาไม่ถึงหนึ่งนาทีในการเขียนคอมเม้น หรือ ตอบ "ขอบคุณ" สิ่งง่ายๆ ที่ทำให้"ผู้ให้"ไม่หมดกำลังใจในการหยิบยื่นสิ่งดีๆ

ทีมงาน SBN ขอขอบคุณสมาชิกที่เป็น "ผู้ให้ที่ดี" และ "ผู้รับที่ดี" ทุกๆคน ที่สร้างสรรค์สละเวลาเขียน และบอกเล่าสิ่งดีๆเสมอมา ทั้งจากห้อง library, catch fake, โชว์ออฟ, รีวิว, ห้องพูดคุยทุกๆห้อง, ตลอดจน ในทุกๆ Social Group ขอขอบคุณที่ช่วยกันรักษาไว้ ซึ่งความ มีน้ำใจ และเป็นทั้งผู้ให้และผู้รับที่น่ายกย่อง ขอบคุณครับ

และขอขอบคุณมากสำหรับ สมาชิกทุกคน ที่ ช่วยกัน รับผิดชอบ ร่วมกัน ต่ออนาคตของ ชุมชนแห่งนี้ ทั้งในส่วนพูดคุย และ ส่วนการซื้อขาย
ตลอดจนการพยายาม ช่วยกัน รักษา กฎ ดูแลชุมชน และ ป้องกันไม่ให้ มิจฉาชีพ ผู้ประสงค์ร้ายต่อชุมชน ที่เราอาศัยร่วมกัน นี้สามารถทำได้ตามที่ตนประสงค์

การเสียสละ และรับผิดชอบ เป็นเหตุ ที่ทำให้ ชุมชนแห่งนี้ ยังคงอยู่ได้ต่อไป
และการ รู้สึก ขอบคุณ ทุกครั้ง ที่ได้รับ จากการ เสียสละ หรือ รับผิดชอบ เป็น เหตุ ให้ ความเสียสละ และ รับผิดชอบ ยังคง อยู่
ชุมชนแห่งนี้ จึง จะดำรง ต่อไป ในอนาคต ได้อย่างยั่งยืน

เราจึง ขอขอบคุณ ทุก ความ เสียสละ และรับผิดชอบ
ของสมาชิกทุกคน ที่ำคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน

เพื่อนสมาชิก ท่านใด อยากขอบคุณ เพื่อน สมาชิกคนใด สามารถมาร่วมกัน แสดง "คำขอบคุณ" ที่มีต่อเพื่อน สมาชิก ที่เสียสละ และรับผิดชอบ ต่อชุมชนแห่งนี้ ร่วมกัน ได้ในกระทู้ แห่งนี้

เรารู้สึก ดีใจ อย่างยิ่ง ที่อย่างน้อย ได้รู้ว่า "ชุมชนที่ตนรู้ว่ากำลังได้รับอะไรจากใคร" มีอยู่จริงในโลกที่เราอาศัย มีอยู่จริงในสังคมของเรา มีอยู่จริงใน Siambrandname

ขอบคุณมากครับ
Siambrandname.com