อยากสอบถามพี่ๆ ว่ากระเป๋าแบรนด์เนมใบแรกของพี่ๆ คือแบรนด์อะไร และเพราะอะไรถึงเลือกใบนั้นค่ะ
กำลังเลือกกระเป๋าใบแรกของตัวเอง ตัดสินใจลำบากมากเลยย แถมไม่ค่อยรู้ข้อดี-เสีย ของแต่ละแบรนด์ด้วย แหะๆ
* ที่อยากได้แบรนด์ ไม่ได้ตามกระแสนะค่า แต่เป็นคนชอบซื้อพวกกระเป๋ามาก ปกติก็ซื้อแบรนด์ทั่วไป ตามท้องตลาด คิดไปคิดมา รวมๆกัน ราคานี่แทบจะซื้อน้องชาแนลได้เลย TT^TT เลยขายกระเป๋าเก่าๆ แล้วอยากได้กระเป๋าดีๆ สักใบเป็นของตัวเอง
วัตถุประสงค์ในการใช้ ก็ใช้ในชีวิตประจำวันทั่วไปค่ะ ไปเรียน เที่ยว ได้ทุกสถานที่
น้ำหนักราวๆ 50 ได้ แถมส่วนสูงไม่สูงเท่าไหร่ 158 โดยประมาณ ^^'' ส่วนตัวแต่งตัวสองแบบ คือลุยๆห้าวๆ กางเกงยีนส์ เสื้อยืด หรืออีกแนวแบบหวานๆเลย เสื้อผ้า เดรส หรือ ชุดเข้าเซ็ตเสื้อกระโปรง อารมณ์แนว queenp เลย (แต่มีทั้งแบรนด์โนเนม ตามตลาดและของแบรนด์)
ไม่ได้อยากใช้ไปอวดใครนะค่า แล้วเงินที่ซื้อก็เก็บเล็กผสมน้อย ขายของ มาเรื่อยๆ
มีงบอยู่ หนึ่งแสนบาท ><''

หลักๆแบรนด์ที่รู้จักก็มีแค่ balenciaga,chanel,louis vuitton ประมาณนี้ค่า เลยอยากสอบถามพวกพี่ๆว่าหนูใช้ของอะไรดี
อีกข้อที่อยากถามคือ ถ้าเราเดินไปซื้อจากช็อปในห้างกับร้านพรีตามอินสนาแกรม ราคามันจะแตกต่างกันมากไหมค่ะ? ไม่เคยกล้าเดินเข้าไปดูราคาในห้างเลย
ทางเข้า138bet
ขอบคุณมากๆนะค่า