เอารูปของคนอื่นมาลง ผิดมั้ยคะ - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 25 of 25
    noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default RE: เอารูปของคนอื่นมาลง ผิดมั้ยคะ

อ่านแล้วเหนื่อยใจ

เฮ้ออออออ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

KungKung's Avatar
    KungKung is offline Trusted Member Brandname Fan
    KungKung's Bank Account
    • Bank Account 1: 474X0X8X8X
    • Bank Account 2: 042X0X1X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: เอารูปของคนอื่นมาลง ผิดมั้ยคะ

ถ้าให้เครดิตเจ้าของรูปสักหน่อย คงไม่เป็นเรื่องหรอกเนี่ย

mei's Avatar
    mei is offline Registered Member Brandname Fan

เหนื่อยใจด้วยค่ะ เฮ้อ..

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member Master Brandname
    kunmuay's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X2X1X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

เอ่อ...

คือ....

จะว่าไรมั๊ยคะ...

ถ้าบอกว่ากำไรสวยมากๆ อยากได้ แต่ไม่รู้แหล่งขาย ใครรู้ว่าเวปเจ้าของตัวจริงอยู่ไหน ช่วย PM บอกด้วยนะคะ...

ส่วนประเด็นเอารูปเค้ามาลง...ถ้าเจ้าตัวเห็นว่าผิดก็แค่ขอโทษ และรับผิดไปก็จบค่ะ.. ที่นี่อยู่กันอย่างพี่ๆ น้องๆ.. ไม่ได้คิดจะประจานอะไรใคร... คนทำดีก็มีคนตั้งกระทู้ชื่นชม ให้ทุกคนได้เห็น คนทำอะไรผิด หรือใครเห็นอะไรแปลกๆ ก็เอามาตั้งกระทู้

ส่วนตัวหมวยเอง... ไม่เคยคิดว่าการตั้งกระทู้ให้คนอื่นเข้ามาร่วมแสดงความคิดเห็นจะเป็นการประจานอะไรเลย ข้อมูลในกระทู้จะเป็นตัวบอกเรื่องราวของกระทู้แต่ละกระทู้เอง ข้อมูลเดียวกันคนบางคนอาจเห็นว่า เป็นเรื่องธรรมดา แต่บางคนก็อาจเห็นว่าเป็นเรื่องไม่ดี ไม่ควรทำ... จึงเรียกว่าประจานคงไม่ถูกนักเพราะแต่ละคนที่อ่านกระทู้ไม่ได้มีความคิดเห็นเหมือนกันไปหมด และไม่ได้คิดเห็นทางลบไปหมดทุกคน... อย่างตัวหมวยเอง ก็ไม่ได้เห็นว่าเคสนี้ร้ายแรงอะไรมากมาย จขกท. ที่ขายกำไรตอนแรกอาจไม่รู้ ไม่เข้าใจ ว่าสิ่งที่ทำมันเหมาะสมมั๊ย... แต่ถ้ารุ้แล้ว เข้าใจแล้ว อีกหน่อยก็ปฏิบัติให้เป็นที่เหมาะสม ก็ไม่มีปัญหาแล้วอะค่ะ..

การเข้ามาแขร์มาขอความเห็นคนอื่นแบบพี่ๆน้องๆกัน... มันย่อมทำได้อยู่แล้วอะค่ะ...

Joupeter's Avatar
    Joupeter is offline Registered Member Newbie Brandname

ปกติชอบอ่านอย่างเดียว แทบไม่เคยโพสต์หรือซื้อขายใดๆ เลย แต่เรื่องนี้รู้สึกแย่จริงๆ ค่ะ ทำไมคนเราเดี๋ยวนี้ถึงหน้าบางน้อยลงทุกวัน

เห็นใจคุณ jumboA และเพื่อนเจ้าของภาพค่ะ อ่านตั้งแต่ต้นจนจบ ยังไม่เห็นคุณ Kwanka จะรู้สึกผิดจริงๆ เลย นี่ขนาดเจ้าของภาพมาโพสต์กระทู้แล้ว ยังเห็นคุณเข้ามาเถียงตลอด พอถูกคอมเมนท์จากสมาชิกหลายคนที่ไม่เห็นด้วย คุณถึงจะยอมขอโทษ (แบบเสียไม่ได้) ก็ถ้าคุณรับโทรศัพท์หรือยอมขอโทษดีๆ ตั้งแต่แรก เรื่องคงจบไปแล้ว คงไม่มีกระทู้นี้เกิดขึ้นหรอกค่ะ เพราะอย่างที่ kunmuay บอก ทุกคนอยู่กันแบบพี่ๆ น้องๆ และก็คงไม่มีใครว่างขนาดมาคอยตั้งกระทู้ว่าคนอื่นหรอกนะคะ

ที่จริงเรื่องเล็กๆ แต่คุณทำให้มันไม่เล็กนะคะ และอยากเตือนว่าทำแบบนี้ จะทำให้เครดิตคุณเสียมากขึ้นไปอีก ทางที่ดี ขอโทษดีๆ แบบไม่ประชดจะดีกว่านะคะ

Page 3 of 3 FirstFirst 123
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ