สวัสดีค่ะ

สมาชิกท่านใดที่มีความรู้เรื่องกระเป๋าเก่า อยากรบกวนสอบถามข้อมูลและคำแนะนำหน่อยค่ะ
กระเป๋า Channel ของคุณแม่ เก็บมาค่อนข้างนาน รุ่นเก่าน่าจะประมาณเกือบ 20 ปีแล้วไม่ทราบว่าเป็นรุ่นอะไร
ไม่มีข้อมูลเก็บไว้ ลองนำรูปมาหาข้อมูลในเว็บไม่เจอ ขนาด 9 นิ้ว มีท่านใดทราบรุ่นหรือข้อมูลรบกวนแจ้งทีค่ะ
พอดีเก็บอยู่ในตู้นานจนสีเปลี่ยนและลอก อยากขอคำแนะนำว่ารุ่นนี้ยังควรนำไปทำสี ทำความสะอาดนำกลับมาใช้ใหม่หรือเก้บสะสมไว้มั้ยค่ะ

และมีอีกใบเป็น Dior สายโซ่ อีกใบอายุน่าจะประมาณ 30 ปี ไม่ทราบรุ่นเช่นกันค่ะ
อยากขอรบกวนท่านใดที่มีความรู้กระเป๋ารุ่นเก่าช่วยแนะนำทีค่ะ ว่ารุ่นเหล่านี้ยังมีมูลค่าควรนำไปทำสปา ทำความสะอาด มาเก็บสะสมไว้มั้ยค่ะ

หรือท่านใตพอจะคอนเฟิร์มรุ่นเหล่านี้ให้ได้มั้ยค่ะ ว่าเป็นรุ่นของแท้
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลและคำแนะนำจากสมาชิกทุกท่านค่ะ