*******แวะกันนิดนะคะ****lyn around used onceเทียบใหม่มือ1 แค่159 จากชอป2×××;;; รีบๆกันเลยนะคะลงวันเดียว สุดท้ายลดแล้ว100*******

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 15
    mamohey is offline Citizen Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Exclamation *******แวะกันนิดนะคะ****lyn around used onceเทียบใหม่มือ1 แค่159 จากชอป2×××;;; รีบๆกันเลยนะคะลงวันเดียว สุดท้ายลดแล้ว100*******

Lyn skirt used once shop2××× เทียบไซสs
    ทรงสวยผ้าดีลายน่ารัก สะอาด เทียบมือ1
    เพิ่งได้มาตอนเซลปีนี้ล่าสุด------159last priceไม่มีค่าจัดส่งใดๆทั้งสิ้นทั้งปวง

แถมฟรีอีก
    Usedกิ๊ฟติดผม เปนเซทที่ตกแต่งผมค่ะ จะแถมไปให้

ของจริงสวยมากขออภัยภาพไม่สวย
    รับจริงค่อยแอดเท่านั้น
    งดต่อพร้อมโอน

Line id
    Kittyจีเอแอลแอลวายวาย

Thxsbn

Ps
    มารยาทไม่มี ถามมายืดยาว ตัวละ159ถามสารพัดยังกับตัวละ159,000ไม่ต้องทักมาอีกนะ ถ้าไม่แน่ใจไซส ไปลองเอาเลยที่ชอป เสียเวลาเสียครู้สึก ส่งก้ฟรีแล้วยังจะเอา100 เชิญค่ะ ไปซื้อเองเลยชอป2000กว่าได้ลองด้วย นี่159มันลองไม่ได้อยู่แล้ว เรียนเชิญ ถ้าโกหกถ้าไม่โอ คงไม่มานั่งลงทุกวันหรอกค่ะ เล่นมาเกินสิบปีแล้ว ถ้าไม่แน่ใจเชิญผ่านค่ะ ไม่มีอะไรมาก/ขอบคุณลคที่ดีทุกคน
    Last edited by mamohey; 24-09-20 at 15:45.

hellomynan is offline Junior Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Blog Entries
    1

Default Re: *******แวะกันนิดนะคะ****lyn around used onceเทียบใหม่มือ1 แค่159 จากชอป2×××;;; รีบๆกันเลยนะคะลงวันเดียว สุดท้ายลดแล้ว100*******

อะไรคือไม่มีมารยาทค่ะ ซื้อกระโปรงไม่ถามไซส์ ซื้อมาใส่ไม่ได้ คืนได้มั้ยค่ะ
    ถามยาว ยืดด.. ประโยคแรก สวัสดีค่ะ ประโยคสอง เอวเท่าไรค่ะ มีรูปเพิ่มมั้ย แต่ ป้ายมา xs บอกเอวน่าจะ27-28 ก็เลยถามเพิ่มว่า รบกวนถ่ายวัดเอวให้หน่อยได้มั้ยค่ะ กัวใส่ไม่ได้ (และก็พูดเพาะมากด้วย) ปกติยีห้อนี้ ป้าย xsอย่างมากก้ไม่เกิน เอว 26 มาบอกว่านี่ใส่มาตั้้งแต่ปี 57 จะมาโกหกทำไม ไม่ได้กัวโกหกค่ะ แต่กัวใ่ส่ไม่ได้แค่นั้น แล้วนี่ปี 63 นะคะซื้อมาหกปี แล้ว ใส่ครั้งเดียว หรอค่ะ
    ไม่อยากให้คนถามก็ลงรายละเอียดให้ครบ ไม่ได้เกี่ยกะ 159 หรือ 1.59 MBแค่159 จากชอป2×××;;; รีบๆกันเลยนะคะลงวันเดียว สุดท้ายลดแล้ว100*** อ่านแล้ว งง บอกสุดท้ายลดแล้ว 100 จะไปรู้ได้ไงว่่าต้องอ่านมาจากอันแรก ก็ถามให้ ชัวร ไม่อยากให้ถามก็เขียนให้ละเอียดๆๆค่ะ หรือถ้าไม่อยากตอบก็

hellomynan is offline Junior Member Newbie Brandname

1

Default Re: *******แวะกันนิดนะคะ****lyn around used onceเทียบใหม่มือ1 แค่159 จากชอป2×××;;; รีบๆกันเลยนะคะลงวันเดียว สุดท้ายลดแล้ว100*******

หรือถ้าไม่อยากตอบก็ใส่รายละเอียดให้ครบค่ะ
    เรียนเชิญลูกค้าท่านอื่้นได้เลยค่ะ ขอให้ขายดีๆค่ะ

mamohey is offline Citizen Member Master Brandname

พวกปญอ อ่อนค่ะ บอกหรอว่าซื้อมานานแล้ว อ่านให้ดีนะ บอกว่าซื้อเซลปีนี้ ไม่แปลกใจนะทำไมโพสต์ขายไม่เป็น ไม่แปลกใจเลยจริงๆ

นิสัยแบบนี้ไปเถอะ ไปไกลๆอุตส่าห์ไม่บอกแล้วนะว่า line usernameอะไร ร้อนตัว

แน่ใจนะว่าพูดเพราะจะให้แคปไลน์มาลงไหม เอาค่ะรับค่ะ พอจะโอน ถามอีกย้ำๆซ้ำๆใส่ไม่ได้หรอก ทั้งที่ทีแรกบอกน่าจะใส่ได้ พอบอกราคาไป กลับเปลี่ยนใจ ไปเถอะ ไปไกลๆ ไม่ต้องมาไล่ด่าว่าชาวบ้านเขาหรอก พวกตัวเองดี แต่คนอื่นชั่ว

ถ้ามาคอมเมนต์อีก จะแคปไลน์และส่งไปที่ทีมงานsbnให้แบน แค่นี้นะ

ออ ลืม ที่บอกว่าใส่แต่ปี57คือใส่จริงๆแบรนด์นี้ใส่มานานแล้ว และไม่เคยบอกว่าซื้อมาแต่ปี57นะ พวกไม่อ่านให้ดีๆแต่แรก แต่ไปตีความ เชิญ ขอให้รู้ว่านิสัยแบบนี้ชาวsbnไม่มีใครต้อนรับ

ตัวเองก้มีwarning pointโชว์หราอยู่ก่อนแล้ว ละยังมาไล่ด่าชาวบ้านเขา /ถ้าอยากให้แบนก็บอกมา จะได้กดเข้าไปให้ทีมงานเขาแบน /แค่นี้นะ ขายมาไม่เคยเจอ นี่รายแรกจริงๆ สาทุทุกท่านระวังให้จงดี

1

ช่วยกรุณา capture หน้าจอให้คนอื่นๆๆ อ่านหน่อยค่ะ อย่าลบกระทู้นี้นะคะ
    ขอเขียนอธิบาย ไว้ให้คนอื่นที่มาอ่าน ด้วยนะคะ ว่าถ้าจะด่าคนอื่นไม่มีมารยาท ก็ควรมีเหตุผล อยู่ๆมาขึ้นใส่ ถ้าไม่อยากตอบคำถามก็ลงรายละเอียดเอาไว้ให้ชัดเจนได้มั้ยค่ะ แค่นั้น เข้าใจว่า วันๆคนถามเยอะ อาจหงุดหงิด แต่มาด่าไร้มารยาทนี่คิดว่าเกินไป เพราะเราว่าถามด้วยความสุภาพและไม่ได้เยอะด้วย
    ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ 159 หรือ 100 บาท แต่อยู่ที่ว่า ป้ายเป็น XS และบอกเป็น Pattern S เอว 27-28 แล้วขอช่วยวัดให้หน่อย เพราะว่า เท่าที่ใส่มา size s ยี่ห้อนี้ ยังเล็กมากเลย ก็เลยไม่แน่ใจว่าที่เอว 27-28 จะได้หรอ ถ้าเกิดสั่งแล้วก็คืนไม่ได้อยู่แล้ว
    ก็เลยอยากเช็คให้แน่ใจ ถ้าบอกไม่มีสายวัดก็พูดดีๆ ก็ได้ เพราะแค่คุยไปแล้วรู้สึกว่า ไม่มีทางที่จะเอว 27 แค่นั้น
    ถ้าทางsbn คิดว่า คนซื้อผิดศีลธรรม ban ได้เลยคะ ไม่ได้ร้อนตัวแต่ะอยากแค่เรียน ชี้แจงให้คนอื่นได้ทราบค่ะ
    การขายของ แปลว่าต้องมีใจบริกาหน่อยมั้ยคะ ไม่ว่าจะของ 10 20 หรือหลักล้านก็ต้องเป็นอย้างนั้น และก็ไม่ได้ถามเยอะแยะ ไรมากมาย ขนาดสภาพยังไม่ได้ถามเลย แค่อยากรู้ขนาด
    มันเป็นบทสทนา ในการซื้อของปกติ ที่กระโปรงต้องถามขนาดให้ชัด ถ้าขนาดได้ ก็ซื้อ จบ แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่ซื้อ ถึงแม้ว่าบอกว่าซื้อ แล้วเปลี่ยนใจ คุนก็ไม่ควรมาด่าลูกค้ารึป่่าวค่ะ
    คุณไปshop ขนาดได้ลอง คุณก็ยังไม่ต้องซื้อทุกครั้ง ก็รู้ว่าอันนี้มือสอง ราคาถูกลองไม่ได้ ก็อยากให้ชัวรขนาดมันผิดมากเลยหรอค่ะ
    ไม่มีคำพูดคำไหนเลยที่เราด่าคุณ มีแต่คุณด่าเราว่าไร้มารยาท ปญอ ก็ไม่ได้อยากจะเถียงด้วย แต่ตอนนี้อยากให้คนอืนได้ทราบดีกว่าค่ะ จะด่าเราก็ด่ามาเถุอะคะ คนอื่นจะได้ไม่โดนด่าแบบนี้

Buyer สวัสดีคะ
    Buyer เอว เท่าไรหรอคะ
    Seller สวัสดีค่า
    Seller เทียบเอสค่า น่าจะ27-28
    Buyer มีรูปพิ่มมั้ยคะ
    Buyer น่าจะใส่ได้ (ถ้าบอกว่าเอว 27-28 ก็คิดว่าน่าจะใส่ได้)
    Buyer Xs หรอคะ (ส่งรูปมา ป้าย xs)
    Seller : Pattern s
    Seller : Xsหลวมค่ะ
    Buyer : เอว 27ได้ใช่มั้ยคะ
    Buyer : รับค่า โอนยังไงคะ (คิดว่าถ้าเอว 27 ก็น่าจะใส่ได้ และ จะซื้อ)
    Buyer ราคา เท่าไรนะคะ (และก็จะโอนก็ถามราคาอีกที)
    Buyer : พอดีหาวิธีโพส ขายใน sbn แต่ทำไม่เปน (ปกติเข้ามาซื้ออย่างเดียว ไม่เคยคิดขาย ก็หาวิธีอยู่ ผิดหรอค่ะ ที่เข้ามาวันแรก แล้วบอกยังทำไม่เป็น อันนี้ก็มาด่าต่ออีก )
    Seller : เรียนแจ้งบชรบกวนพร้อมนิดนะคะ xxxxxx ราคาตามที่ลง เลยค่ะ
    Buyer : 100? หรือ 159 ค่ะ อ่านแล้ว งง
    Seller : 159 ka
    Buyer : 555 นึกว่า 100
    Seller : ลงอันแรก 250 ลดมา 100 ลงว่่า 159 last price = ขาย 159 ค่ะ
    Buyer : อ่อค่ะ ไม่เห็นอันแรก
    Buyer : ปล. ถ้าจะรบกวนถ่ายวัดเอว ให้หนอ่ยได้มั้่ยค่้ะ รอว่าง กัวใส่ไม่ได้อะ ฝากในอ้อมใจหน่อยคะ (ก็ถามแบบเกรงใจแล้วนะ เราว่า)
    seller : สรุป ถามมายืดยาว คือ ไม่เอานะคะ thnx (ยังไม่ได้บอกเลยว่าไม่เอา แต่แค่ขอให้วัดเอวให้หน่อยถ้าว่าง ไม่มีมารยาทยังไงค่ะ แล้วก็ปรี๊ดขึ้นมา ก็งง สิค่ะ)
    buyer : เอาค่ะ แต่แค่ไม่แน่ใจ ขนาดค่า ปกติยี่ห้อนี้ xs เอวไม่เกิน 26 แต่ไม่วัดให้ก็ไม่เอาก็ได้ค่ะ ขอบคุณคะ (เพราะคิดว่าถ้าขนาดไม่ได้ก็ไม่ซื้ออะ)
    Seller : ไม่มีสายวัด และบอกแต่แรกแล้วว่าเทียบ s ถามไปมาที่แรก บอกเอา บอก 159 ไม่เอา งง บายค่ะ แพทเทินใหญ่ก็บอกอยู่ นี่ีใส่มาตั้งแต่ปี 57 แล้วขายมานานจะโกหกทำไม เบื่อมากไม่เอาแล้วถาม แค่นี้ บายค่ะ อย่าไปทำแบบนีี้กับใครอีกนะ
    จบ ... ใน line และมาด่าต่อในนี้

นิสัยแบบนี้ไปเถอะ ไปไกลๆอุตส่าห์ไม่บอกแล้วนะว่า line usernameอะไร ร้อนตัว
    Ans:บอก line username ได้เลยค่ะ ก็อยากให้คนอื่นรู้เหมือนกันว่าคุณเป็นยังไง ซื้อของ ปล.เราไม่รู้นะว่าคนอื่นเป็นยังไง ถึงแม้ลูกค้ามาแล้วไม่ซื้อ ก็ต้องขอบคุณรึป่าวคะ ไม่รู้สิ คนเราอาจไม่เหมือนกัน แต่ก็คงไม่ต้องด่ารึป่าวคะ เราถามคุณเราไม่เอา เราก็ขอบคุณ
    อะไรคือการไม่มีมารยาท

ออ ลืม ที่บอกว่าใส่แต่ปี57คือใส่จริงๆแบรนด์นี้ใส่มานานแล้ว และไม่เคยบอกว่าซื้อมาแต่ปี57นะ พวกไม่อ่านให้ดีๆแต่แรก แต่ไปตีความ เชิญ ขอให้รู้ว่านิสัยแบบนี้ชาวsbnไม่มีใครต้อนรับ
    Ans ก็พิมม์มา ว่านี่ใส่มาตั้งแต่ปี 57 ??ก็เราคุยเรื่องกระโปรงตัวนี้อยู่ ต้องหาอ่านทีคุณลงไว้ อีกหรอค่ะ แล้วกระโปรงแต่ละ pattern มันก็เอวไม่เหมือนกัน คุณก็น่าจะทราบถ้าใส่แบรนด์นี้มาตั้งแต่ปี 57
    ข้อสำคัญคือ คุณคิดว่าคนอื่นเข้าใจเหมือนคุณและเขียนรายละเอียดไม่ครบ ดังนั้นมันก็ตีความได้หลายอย่าง ไม่อยากให้คนเข้าใจผิด ก็ลงรายละเอียดให้ครบดีกว่านะคะ จะได้ไม่มาเสียเวลาตอบ และ อธิบายเพิ่มคะ

ตัวเองก้มีwarning pointโชว์หราอยู่ก่อนแล้ว ละยังมาไล่ด่าชาวบ้านเขา /ถ้าอยากให้แบนก็บอกมา จะได้กดเข้าไปให้ทีมงานเขาแบน /แค่นี้นะ ขายมาไม่เคยเจอ นี่รายแรกจริงๆ สาทุทุกท่านระวังให้จงดี
    Ans คิดว่า warning point ที่โชว์ เพราะลง post ไม่เป็นนะคะ ลงผิด ก่อน post กระทู้ ลองไปเช็คกับ sbn ก่อนมั้ยค่ะ ที่จะมาด่าคนอื่นนะคะ
    เราไม่เคย comments ใดๆ และไม่เคยมีใคร comment จนเมื่อวานที่คุนมาว่าเราว่าไร้มารยาท ก็เลยมาชี้แจง มารยาท ของคุณคืออะไรค่ะ ถามแล้วไม่เอาหรอค่ะ? ถึงแม้ว่าเราจะตกลงแต่เปลี่ยนใจเพราะคุณไม่วัดให้และโมโหใส่ เราก็บอกคุณ และก็ขอบคุณรึป่าวคะ
    แล้วไม่เคยด่าใครนะคะ และเราก็ยังไม่ได้ด่าคุณสักคำ ค่ะ มีแต่คุณที่ด่าเราค่ะ ที่เราพูดก็คือ ขอให้คุณขายดีๆค่ะ ...
    Last edited by hellomynan; 25-09-20 at 12:43.

Page 1 of 2 12 LastLast

Comments from Facebook

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ