ขอถามหน่อยครับ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    yukihana is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ขอถามหน่อยครับ

คือผมจะซื้อ Gucci มือ2
    จะต้องเอาหลักฐานอะไรจากผู้ขายมั่งครับ

และ เลขบัตรประชาชน ที่ใช้ตอนสมัครสามชิก นี่ เวลาตอนที่มีปัญหาใช้ทำอะไรได้มั่งครับ
    เช่น ผมซื้อกระเป๋าจาก นาง..... และหลายวันให้หลังพบว่าเป็นของหลอม เลยนำ ไอดี ของคนขาย มาโพสในห้อง ร้องเรียน-เตื่อนภัย นี่จะช่วยอะไรมั่งครับหรือแค่มาโพสให้คนอื่นรู้เฉยๆ

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member Master Brandname
    kunmuay's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X2X1X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ก่อนซื้อเลยคือ ป้องกันไว้ด้วยการนำกระเป๋าไปตรวจสอบที่ห้องจับผิดก่อนเลยค่ะ ให้กูรูช่วยดูว่ากระเป๋านั้นแท้หรือไม่แท้นะคะ พอเค้าบอกแท้ ก็สบายใจได้ว่ากระเป๋าที่จะซื้อเป็นของแท้ค่ะ...

วันไปรับกระเป๋า ถ้าเป็นไปได้ ก็ให้คนที่ดูเป็นไปด้วยค่ะจะได้ชัวร์ไปเลยว่าได้ของแท้แน่นอน

ถ้าไม่ได้ก็ต้องเช็คว่ากระเป๋าที่เราไปรับนั้นเป็นใบเดียวกับที่เค้านำมาลงในกระทู้ขายหรือไม่ค่ะ ง่ายๆ คือ ดู เดทโค็ทตรงหรือไม่ ดูการวางลายกระเป๋าตรงหรือไม่ ดูรอยตำหนิว่ามีตรงกันหรือไม่ รวมถึงอุปกรณ์เสริมต่างๆ ตรงกันหรือไม่ ถ้าตรงก็ไม่น่ามีปัญหาค่ะ

แต่ถ้ายังไม่แน่ใจอีก กลัวว่าจะถูกหลอก ก็ให้ถ่ายรูปในวันนั้นเอาไว้ด้วยกล้องมือถือก็ได้นะคะ ถ่ายรูปคนขายคู่กับกระเป๋าในวันนั้นและรูปคู่กับเราด้วยนะคะแล้วก็รูปแบบซูมๆของตัวกระเป๋าค่ะจะทำให้พิสูจน์ได้ว่ากระเป๋านั้นเป็นใบเดียวกับใบในกระทู้หรือไม่นะคะ

แต่ถ้าอยากให้มีหลักฐานแน่ชัดไปเลย ในวันที่เอาเงินไปจ่ายก็ทำจมไปเองเลยค่ะ... พิมพ์ไปง่ายๆจากคอมนี่แหละค่ะ ใช้ภาษาง่ายๆไม่ต้องถึงกับใช้ภาษากฎหมายอะไรแค่ให้เค้าเซ็นชื่อไว้แค่พอเป็นหลักฐานนี่แหละค่ะเขียนว่าเค้านาย... นามสกุล... ได้ขายกระเป๋ากุชชี่รุ่น... ของแท้ให้เรานาย.. นามสกุล....ในราคา.. ในวันที่... ลงลายมือชื่อเค้า....

ทีนี้ถ้ามาพบทีหลังว่าปลอม

เอาทั้งหมดที่ทำนั่นแหละค่ะมาโพสให้เวปมาสเตอร์ ก็จะง่ายเข้าสำหรับเราแล้วหละค่ะ รับรองไม่มีพลาดแน่นอนค่ะเพราะเราทำไปตั้งหลายขั้นตอนแล้วนิคะ อิอิ...

yukihana is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Default ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ
    เหมือนมีนางฟ้ามาโปรด อิอิ

barumbum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    barumbum's Bank Account
    • Bank Account 1: 196X0X3X1X

Cool .....

ช่ายแล้ว

อย่างที่คุณหมวยบอก

กันไว้ดีกว่าแก้ เผื่อกระเป๋ามีปัญหาขึ้นมาแล้วตามไม่ได้แย่เลยอ่า

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ratkatu's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X4X5X

nonthaburi thailand

Thumbs up

ตามนั้นเลยค่ะ

nickbee's Avatar
    nickbee is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    nickbee's Bank Account
    • Bank Account 1: 247X4X0X1X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

Bangkok, Thailand

Quote Originally Posted by kunmuay View Post
    ก่อนซื้อเลยคือ ป้องกันไว้ด้วยการนำกระเป๋าไปตรวจสอบที่ห้องจับผิดก่อนเลยค่ะ ให้กูรูช่วยดูว่ากระเป๋านั้นแท้หรือไม่แท้นะคะ พอเค้าบอกแท้ ก็สบายใจได้ว่ากระเป๋าที่จะซื้อเป็นของแท้ค่ะ...

วันไปรับกระเป๋า ถ้าเป็นไปได้ ก็ให้คนที่ดูเป็นไปด้วยค่ะจะได้ชัวร์ไปเลยว่าได้ของแท้แน่นอน

ถ้าไม่ได้ก็ต้องเช็คว่ากระเป๋าที่เราไปรับนั้นเป็นใบเดียวกับที่เค้านำมาลงในกระทู้ขายหรือไม่ค่ะ ง่ายๆ คือ ดู เดทโค็ทตรงหรือไม่ ดูการวางลายกระเป๋าตรงหรือไม่ ดูรอยตำหนิว่ามีตรงกันหรือไม่ รวมถึงอุปกรณ์เสริมต่างๆ ตรงกันหรือไม่ ถ้าตรงก็ไม่น่ามีปัญหาค่ะ

แต่ถ้ายังไม่แน่ใจอีก กลัวว่าจะถูกหลอก ก็ให้ถ่ายรูปในวันนั้นเอาไว้ด้วยกล้องมือถือก็ได้นะคะ ถ่ายรูปคนขายคู่กับกระเป๋าในวันนั้นและรูปคู่กับเราด้วยนะคะแล้วก็รูปแบบซูมๆของตัวกระเป๋าค่ะจะทำให้พิสูจน์ได้ว่ากระเป๋านั้นเป็นใบเดียวกับใบในกระทู้หรือไม่นะคะ

แต่ถ้าอยากให้มีหลักฐานแน่ชัดไปเลย ในวันที่เอาเงินไปจ่ายก็ทำจมไปเองเลยค่ะ... พิมพ์ไปง่ายๆจากคอมนี่แหละค่ะ ใช้ภาษาง่ายๆไม่ต้องถึงกับใช้ภาษากฎหมายอะไรแค่ให้เค้าเซ็นชื่อไว้แค่พอเป็นหลักฐานนี่แหละค่ะเขียนว่าเค้านาย... นามสกุล... ได้ขายกระเป๋ากุชชี่รุ่น... ของแท้ให้เรานาย.. นามสกุล....ในราคา.. ในวันที่... ลงลายมือชื่อเค้า....

ทีนี้ถ้ามาพบทีหลังว่าปลอม

เอาทั้งหมดที่ทำนั่นแหละค่ะมาโพสให้เวปมาสเตอร์ ก็จะง่ายเข้าสำหรับเราแล้วหละค่ะ รับรองไม่มีพลาดแน่นอนค่ะเพราะเราทำไปตั้งหลายขั้นตอนแล้วนิคะ อิอิ...
    อธิบายดีมากๆๆครับขอบคุณครับ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ