ใครพอมีขอข้อมูลของ yok-ja บ้างค่ะ พี่หยกหายตัวไป

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 37
    enuwin's Avatar
    enuwin is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Unhappy ใครพอมีขอข้อมูลของ yok-ja บ้างค่ะ พี่หยกหายตัวไป

ขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ หน่อยค่ะ หนูชื่อ วิน นะค่ะ

คือ สั่งกระเป๋ากะสร้อย chanel เอาไว้กับพี่หยก ราคารวมทั้งหมด 45000 บาท
    วินนัดไปดูของกะพี่หยกที่พารากอน แล้วจ่ายมัดจำไปก่อน 5000 บาท เพาะวินขอซื้อกะพี่เค้าแบบผ่อน
    พี่หยกก้อโอเค ตอนนี้จ่ายไป 35000 บาทแล้ว แต่ตอนนี้ติดต่อพี่หยกไม่ได้เรยค่ะ โทหาพี่หยกหลายอาทิตย์
    แล้ว โทติดแต่ไม่มีคนรับสาย ตอนแรกก้อไม่ได้คิดอะไร แต่พอมันนานๆ ไป พี่หยกก้อยังไม่รับอีก เปนยังงี้ทุก
    วัน ไม่รับโทสับ ไม่โทกลับ

วินได้ปรึกษากะพี่นพ พี่นพบอกว่า ให้ใจเย็นๆ ก่อน พี่หยกเค้าอาจติดธุระ ให้ลองโทไปหาพี่อุ๊ พี่สาวพี่หยก วันนั้นวินเลยไปค้นจนได้เบอร์โทมา พอโทไปวินก้อพูดกับพี่อุ๊เค้าตรงๆ เลยว่าติดต่อพี่หยกไม่ได้เลย วินซื้อของกะพี่หยกไว้แต่ติดต่อไม่ได้ พี่เค้าถามว่าอะไร วินบอกว่า กระเป๋า chanel กะสร้อย วินจ่ายเงินไปแล้วแต่ยังไม่ครบค่ะ จ่ายไปแล้ว 35000 ขาดอีก 10000 บาท พี่อุ๊บอกว่ายังไงเด๋วพี่จะลองโทไปหาหยกเอง แล้วให้หยกโทมาหาน้องเองละกัน เพาะพี่ไม่ได้อยู่บ้านเดียวกับหยก แต่พี่หยกก้อไม่ได้โทหาวินเรย วันต่อมาวินโทไปหาพี่หยกใหม่ ติดแต่ไม่มีคนรับสายเหมือนเดิม พอโทหาพี่อุ๊ก้อปิดเครื่องโทสับตลอดเรย เมื่อคืนก้อโท ติดแต่ไม่มีคนรับสาย

ตอนนี้เริ่มกลุ้มแล้ว เพาะกลัวแม่ว่าด้วย ไม่กล้าบอกคัยเรย วิน PM ไปหาเวบมาสเตอร์เพื่อขอข้อมูล พี่เค้าแนะนำให้มาประกาศในห้องนี้ เผื่อพี่ๆ คนอื่นจะช่วยได้มากกว่านี้ วินไม่อยากให้มันเปนเรื่องเรยนะค่ะพี่หยก แต่วินไม่รู้ว่า วินจะต้องทำยังไงดี มันนานมากแล้ว วินติดต่อพี่ไม่ได้เรย วินขอ CC ของทั้งหมดก่อนเรยได้มั๊ยค่ะ

ยังไงขอความช่วยเหลือด้วยนะค่ะ เพาะแม่ก้อถาม วินเรยบอกปัดๆ ไปก่อนว่า ยังจ่ายไม่ครบเลย ต่างๆ นานา เพาะวิน บอกแม่มาตลอดว่า ที่นี่เค้ารักกันเหมือนพี่น้อง ไม่มีพี่คนไหนเอาเปรียบ แม่เชื่อมาตลอด วินไม่อยากให้เค้ามองไม่ดี

ขอโทดพี่หยกด้วยนะค่ะ วินไม่ได้อยากให้มันเปนแบบนี้เรย
    ขอบคุณพี่นพมากๆ ที่คอยให้คำปรึกษา แต่ตอนนี้วินจนมุมแล้วจิงๆ
    ขอบคุณพี่เวบมาสเตอร์มากๆ ด้วยนะค่ะ ถ้าไม่ได้พี่ หนูคงไม่รู้จะทำไงต่อไปดี

สุดท้าย วินขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ ทุกคนด้วยนะค่ะ คำแนะนำ คำติต่างๆ วินก้อยินดีรับฟังค่ะ

kodakumi is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ของยังไม่ได้เลยหรอค่ะ
    แล้วไม่มีที่อยู่เค้าหรอค่ะ ลองไปหาถึงบ้านเลยสิเผื่อเจอ

ยังไงก้อ สู้ๆนะคะ

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    cherry_k's Bank Account
    • Bank Account 1: 854X1X7X0X
    • Bank Account 2: 528X0X0X9X

เอาใจช่วยให้ร้องวินตามหาคุณหยกเจอเร็วๆนะคะ

ใจเย็นๆนะคะ

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

Aey's Avatar
    Aey is offline Registered Member Brandname Fan

เคยเห็นคุณหยกขายในนี้มานานพอสมควร คงไม่มีปัญหาอะไรหรอกค่ะ
    แต่ก็เข้าใจน้องวินนะคะ เพราะจ่ายเงินไปตั้ง 35000 แล้วหาตัวคนขายไม่ได้นี่ เป็นพี่ก็เครียดลงกระเพาะเหมือนกันค่ะ
    *** ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่***

takatoon is offline Banned User Brandname Fan

Smile

เห็นใจน้องวินจังอ่ะค่ะ

เป็นพี่ถ้าติดต่อไม่ได้หรือโทรไปแต่ไม่รับมันยิ่งกลุ้มอ่ะ
    เพราะอย่างน้อยเค้ายุ่งยังไงน่าจะมีเวลาโทรมาบอกบ้างว่าจะเอายังไง

พี่ว่าตอนนี้เค้าคงมีปัญหาขัดข้องอะไรสักอย่างค่ะ
    หากเค้าแก้ไขได้คงจะติดต่อกลับมาเอง

แต่ ถ้าเค้าหายไปเลย ยังไงน้องก้มีหละกฐานติดต่อการซื้อขายใช่มั้ยคะ
    เช่น pm/email/โทร. เก็บไว้นะคะ มันเป้นหลักฐานได้ค่ะ
    อีกอย่างเว็บนี้ก็สมัครโดยใช้บัตรประชาชน ยังไงน่าจะตามตัวได้ค่ะหากเกิดอะไรขึ้นมาจริงๆ
    เดี๋ยวนี้ทำอะไรผ่านเน็ทตามตัวได้หมดค่ะ ไม่ต้องห่วงค่ะ

แต่ยังไงตอนนี้ใจเย็นๆก่อนนะคะ เชื่อว่าจะคลี่คลายได้ในที่สุดค่ะ
    คุณหยกก็ขายในนี้มานานนะคะ ยังไงน่าจะมีคนที่เคยซื้อของด้วยหลายคนค่ะ
    คงจะช่วยกันบอกข้อมูลได้บ้าง

ยังไงก็ขอให้จบด้วยดีและคุณหยกรีบติดต่อน้องมานะคะ

enuwin's Avatar
    enuwin is offline Registered Member Brandname Fan

Red face

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากๆ นะค่ะ ตอนนี้วินก้อรอพี่หยกโทมาหาอยู่
    เพาะวินไม่อยากให้มันเปนเรื่องไปมากกว่านี้ กลัวแม่รู้ด้วย ยิ้มสู้ค่ะ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนมากๆ นะค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ขอโทดด้วยนะค่ะพี่หยก วินไม่อยากให้เปนแบบนี้เรยจิงๆ โทมานะค่ะ
    วินยังเคารพพี่หยกอยู่เสมอนะค่ะ จะติ ว่า วินก้อรับฟังทุกอย่างค่ะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member SBN Exclusive Master Brandname
    ting_ja's Bank Account
    • Bank Account 1: 887X0X9X6X

Default เอาใจช่วยค่ะ

น้องน่ารักจัง แล้วใจเย็นด้วย มีเหตุผลค่ะ

ไม่ต้องกลัวพี่เค้าว่าหรอกนะ เราไม่ได้เจตนาทำไรให้เสียหาย

เอาใจช่วยนะค่ะ เด๋วพี่หยกก็ติดต่อมาค่ะ

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member Master Brandname
    pong's Bank Account
    • Bank Account 1: 176X9X7X8X
    • Bank Account 2: 869X0X0X5X

ช่วยกันหน่อยนะคะ มีใครเคยซื้อขายกะคุณหยกบ้างไม๊อ่ะคะ เผื่อมีข้อมูลเพิ่มเติม ร้อนใจแทนเลยอ่ะ

mukkie is offline Registered Member Master Brandname

Default เอาใจช่วยน้องวินค่ะ

หวังว่าคงจบลงด้วยดีนะ

witcherii's Avatar
    witcherii is offline Trusted Member Brandname Fan
    witcherii's Bank Account
    • Bank Account 1: 340X9X3X9X

+_+ wonderland +_+

เคยซื้อกะคุณหยกค่ะ ก้อไม่มีปันหาอะไรนะคะ ส่งเมลไปบ้างรึยังค่ะ
    (>___<) (>___<)

Page 1 of 4 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ