เล่าให้ฟังแบบขำๆ.. เมื่อคนเล่นหลุยส์เค้ากล้าคอนเฟริมความแท้ของแบรนด์ที่ตัวเองไม่เคยเล่น!!??

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 31
    latoonce's Avatar
    latoonce is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    latoonce's Bank Account
    • Bank Account 1: 223X1X6X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    ๛` ParaDis€ • —

Talking เล่าให้ฟังแบบขำๆ.. เมื่อคนเล่นหลุยส์เค้ากล้าคอนเฟริมความแท้ของแบรนด์ที่ตัวเองไม่เคยเล่น!!??

มีเรื่องมาเล่าให้ฟังค่ะ ไม่ซีเรียสน๊า ...

ไม่ใช่แม่ค้าที่ขายในนี้ด้วยค่ะ ^^

คือเรื่องมีอยู่ว่า ตูนเข้าไปเจอคนขายคนนึงเค้าขายกระเป๋า vw ซึ่งนู๋ก็ชอบแบรนด์นี้มากกกกกก เลยชอบเปิดเวปเล่นบ่อยๆ เผื่อเจอ แล้วก็บังเอิญเจอเจ๊คนนึง เค้าลงขายกระเป๋า vw เค้าบอกว่าของแท้ เราด้วยความรีบร้อนกลัวคนอื่นจะสอยไปเลยโทรไปคุยกับคนขาย เค้าบอกว่าใบนี้เพื่อนฝากขาย เราก็อ๋อ ค่ะ.. แล้วเราก็เลยถามว่า " ซิปกระเป๋ามียี่ห้อมั้ยคะ? "
    เค้าก็ตอบกลับมาว่า " มี เป็นปั๊มตราวิเวียน " ไอเราก็ จะเอายี่ห้อตรงหัวซิปอ่ะ มีมั้ยๆๆ เพราะเห็นรูปหัวซิปมันเล็กๆ เลยถามว่าหัวซิปอ่ะค่ะๆๆๆ เค้าก็บอกว่าขอไปดูก่อน แล้วก็กลับมาได้คำตอบเหมือนเดิมว่า ก็มีแต่ปั๊มลายวิเวียนอ่ะน้อง เราก็เลยบอกไปเรยว่า งั้นก็คงไม่แท้แล้วอ่ะค่ะ เพราะว่าซิปมันต้องมียี่ห้อสิคะ? ( เพราะขนาดดูรูปจากเวปของวิเวียน ซิปยังต้องมียี่ห้อเลย จะโนเนมได้ไง ) แล้วเค้าก็พูดอีกว่า มันไม่น่าจะก๊อปนะเพราะว่า คนฝากขายซื้อมาจากต่างประเทศ แล้วเค้าจะไม่ใช้ของก๊อป ( โถ.. เพ่เวป ebay ก๊อปวิเวียนขายเกลื่อนเร๊ยยย- -* แล้วเมืองนอก ก๊อปมันก็ต้องมีมั้งแหละค่ะ ) แล้วส่วนตัวของเค้าเองใช้ของหลุยส์แท้ ไม่ใช้ของก๊อป แล้วเค้าบอกว่าดูจากงานแล้วเนี๊ยบมากเรยนะ การตัดเย็บก็ดี ไอเราก็เรยถามแทรกไปว่า ก๊อป AAA เป่าคะ เค้าก็เหมือนจะของขึ้นนะ ที่นู๋ไปว่า ว่าเค้าขายของก๊อป 55.. เค้าคงไม่รู้ว่าเราศึกษากระเป๋าแบรนด์นี้แล้วพอดูเป็น แล้วด้วยความที่ว่าตัวเองเล่นของแท้ เลยคิดว่าดูเป็น แต่มาตรฐานไม่เหมือนกันอ่ะเพ่ ให้นู๋ไปดูหลุยส์ของเพ่ นู๋ก็บอกไม่ได้หรอกว่าแท้ไม่แท้ คนเราถ้าไม่เคยสัมผัสกับของแท้แบรนด์นั้นๆเลยก็คงไปเฟิร์มใครไม่ได้หรอกคะ- -* ส่วนตัวมีป้าวิ ทั้งก๊อปและแท้ และยังไม่คิดจะขาย เพราะว่าชอบมาก จะก๊อปจะแท้ ถ้ารู้ว่าก๊อปแล้วอยากได้ก็ซื้อค่ะ เพราะว่ายังทำงานหาเงินเองไม่ได้ยังต้องพึ่งผู้ปกครองอยู่ คงไม่มีสมารถใช้ของแท้ได้ทั้งหมด อ่านแล้วก็ขำๆนะคะ บ่นให้ฟังค่ะ บางทีก็แอบเซงกับคนไม่รู้แล้วรั้นให้ตัวเองถูกต้องเพราะความคิดของตนเองฝ่ายเดียว สงสัยป้าวิต้องผลิดให้ได้มาตรฐานแบบที่เจ๊เค้ายืนนอนแล้วม๊างง . . .

ขำๆ .. นะ คะ ^^
    ~` P i a n o . . Fo R . . J a zZ `~

chalida's Avatar
    chalida is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เอ่อ แม่ค้าเข้าใจผิดหรือเปล่าค่ะว่าต้องดูตรงไหนตรงซิปก็ต้องปั๊มโลโก้วิเวียนก็ถูกแล้วนี่ค่ะ หรือเราเข้าใจผิดไปเอง
    Honestly is the best policy

Gladiator's Avatar
    Gladiator is offline Registered Member Brandname Fan

Thumbs down แต่เราไม่ขำเลยน่ะ พี่ที่ทำเว๊บช่วยลบกระทู้นี้เถอะค่ะ ไร้สาระจริงๆๆๆ เซ็ง!!!

ต้องขอบอกน้องตูนก่อนนะค่ะว่า พี่ไม่รู้จักคนที่น้องพูดถึงแต่อย่างใดเลยนะค่ะ เพราะโดยปกติ พี่ก้อไม่เคยไปออกความคิดเห็นเวลามีกระทู้กระทบกระแทกกัน นอกจากลงภาพ PEACE LOVE HAPPINESS แต่บังเอิญเข้ามาเห็นกระทู้นี้ตอนดึกๆคิดว่า อ่านแล้วจะขำให้หายเซ็งได้ แต่......................กลับเซ็งหนักกว่าเดิมค่ะขอบอกตรงๆ

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกที่พี่ลงความเห็นเพราะคิดว่า จขกท อยู่ในสถานการณ์ที่มีความเสี่ยงสูง และก้อทนไม่ได้เลยเวลาเห็นคนมาหมิ่นประมาทคนอื่นแบบไร้สาระและเหตุผลแบบนี้

พี่อยากบอกน้องตูนว่า คนขายเค้าก้อบอกหนูแล้วว่าเป็นของเพื่อนเค้า เพราะฉะนั้นหนูไม่ควรที่จะไปต่อว่าและพูดจาไม่น่ารัก และหัวเราะในความคิดของเค้า ซึ่งเค้าอาจจะไม่รู้จิงๆหรืออาจกระเป๋าเป็นของจริงก้อได้ หนูไม่ควรไปว่าเค้าใช้ของก็อปนะค่ะ ไม่น่ารักอย่างแรง ดีนะที่หนูไม่โทรมาซื้อของกับพี่ แล้วพูดจาไม่น่ารักแบบนี้ ไม่อย่างงั้นงานนี้มีการแจ้งความข้อหาหมิ่นประมาทกันชัวร์ๆเลยค่ะ หรืออาจมีโฮกับเฮกันไปข้างแน่ๆ (ล้อเล่นแต่ไม่แน่นะจ๊ะ 555)

ก้อขอให้น้องตูนคิดให้ดีก่อนที่จะโพสต์กระทู้ในครั้งต่อๆไปนะค่ะ จะได้ไม่มีความเสี่ยงต่อการโดนฟ้องอ่ะค่ะ

ด้วยความปรารถนาดีจริงๆนะค่ะ

คนที่ไม่ขำเลยค่ะ

baby420's Avatar
    baby420 is offline Trusted Member Master Brandname
    baby420's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X3X2X7X
    • Bank Account 2: 777X1X2X2X

ชอบ vw เหมือนกันค่ะ
    ดูไม่ค่อยเป็นด้วย ดูใบไหนๆก็เหมือนกันหมด -*-
    แต่ให้ชัวร์ไปที่shopเลยค่า ที่ CTW พนักงานใจดีมากกกกกก ถามด้ายย ตอบด้ายยย คอนเฟิม

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    dek_aus's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X6X6X

เสียสละเพื่อชุมชน

Australia, Sydney

อ้าว...เป็นไงครับเนี่ย
    เริ่มงง

มันจบแล้วป่าวครับ
    ถ้าจบ ก็ พอ จบข่าว

ปิดทู้
    หุหุ
    Last edited by dek_aus; 13-07-08 at 03:52. Reason: edit เนื่องจาก มานั่งอ่านอีกที สรุปยังไง เพราะตอนแรก ขำ วุ้ยอยู่

cleodc is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Smile

เราพอรู้นะคะ ว่าคุณหมายถึงใคร แต่ปรกติแม่ค้าคนนี้เค้าก็ขายของมานานนะคะ แล้วเราเชื่อว่าเค้าไม่รู้ว่าจริงหรือเปล่า เพราะเราจำได้ว่าพี่เค้าบอกว่าของเพื่อนเค้า แล้วตัวเองทั้งลงว่าในกระทู้แล้วโทรหาพี่เค้าใช่ม่ะคะ พี่เค้าก็ว่าเค้าเสียใจที่โดนแบบนี้ นาๆจิตตังค่ะ ใจเต้าใจเรา.......
    ไม่ได้มีส่วนรู้เห็นอะไรหรอกนะคะ แต่เราว่าแค่ในกระทู้นั้นที่ตัวเองว่าเพราะเค้าก็น่าจะพอแล้วเนอะ ......
    จบกันด้วยดีก็ดีแล้วเนอะ ........

berry is offline Registered Member Brandname Fan

ไม่น่ามาลงห้องนี้เลยค่ะ รึป่าว เพราะมันไม่ใช่ร้องเรียนและเตือนภัยอ่ะค่ะ
    ไม่ได้มีสาระขนาดนั้นและก้อไม่ขำอ่ะค่ะ ขอโทษนะคะถ้าแรงไป

Naparuedee's Avatar
    Naparuedee is offline Trusted Member Brandname Fan
    Naparuedee's Bank Account
    • Bank Account 1: 171X8X6X2X
    • Bank Account 2: 063X6X6X0X

Bangkok, Thailand

บางทีก็เป็นไปได้ที่แม่ค้าจะไม่รู้นะคะ

noonee's Avatar
    noonee is offline Registered Member Brandname Fan

Default ความเห็นจ้า

สรุปว่าไม่มีใครเสียหายใช่ไม๊คะ.....

เอางี้ได้ไม๊จ๊ะ ถ้าน้องมีความรู้เรื่อง vw พี่ว่าเอาความรู้เรื่องนี้มาแบ่งปันกันดีไม๊จ๊ะ ว่าของแท้ต้องดูยังไ ของปลอมต้องดูยังไง จะเป็นความรู้กว่าการที่มาระบายเรื่องในใจนะจ๊ะ อย่าโกรธนะคะ เพราะ sbn เราต้องแชร์กันค่ะ รักกันนะคะ ทำใจให้กว้าง ๆ เข้าใจ คนเราต่างพ่อต่างแม่ ถือใจเป็นกลางไว้ค่ะ สบายใจเราและคนรอบข้างค่ะ

Oldie_Pang's Avatar
    Oldie_Pang is offline Registered Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Quote Originally Posted by noonee
    สรุปว่าไม่มีใครเสียหายใช่ไม๊คะ.....

เอางี้ได้ไม๊จ๊ะ ถ้าน้องมีความรู้เรื่อง vw พี่ว่าเอาความรู้เรื่องนี้มาแบ่งปันกันดีไม๊จ๊ะ ว่าของแท้ต้องดูยังไ ของปลอมต้องดูยังไง จะเป็นความรู้กว่าการที่มาระบายเรื่องในใจนะจ๊ะ อย่าโกรธนะคะ เพราะ sbn เราต้องแชร์กันค่ะ รักกันนะคะ ทำใจให้กว้าง ๆ เข้าใจ คนเราต่างพ่อต่างแม่ ถือใจเป็นกลางไว้ค่ะ สบายใจเราและคนรอบข้างค่ะ

นั่นเลย กะลังจะเข้ามาบอกว่า เย้ เรามีผู้เชี่ยวชาญวิเวียนซักที เพราะแป้งไม่รู้เลยจ้า
    a picture is worth a thousand words.

Page 1 of 4 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ