กรุณาอย่าเอาชื่อไปแอบอ้าง

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 7 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 65
    bandalee's Avatar
    bandalee is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    18

Angry กรุณาอย่าเอาชื่อไปแอบอ้าง

ได้ยินมาว่า มีบางคน ใช้ชื่อของบันดาลีในการแสวงหาผลประโยชน์ส่วนตัว แอบอ้างในการทำมาหากินให้กับตัวเอง (หาเงินเลี้ยงปากเลี้ยงท้อง) ไม่ว่าจะหาเงินไปเพื่อทำอะไรก็ตาม กรุณาอย่าเอาชื่อของดิฉันเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับธุรกิจของคุณ ...เกลียดดดดดดดดดดดดดดดดดด...

เพื่อน ๆ ถ้าเห็นชื่อบันดาลีไปซื้อของที่ไหนก็ตาม บันฯไม่เคยสนิทสนมกับเจ้าของร้าน เจ้าของเว็บใด ๆ ทั้งสิ้น บันฯก็คือลูกค้าเหมือนคนอื่น ๆ เท่านั้น..........บันฯ เคยซื้อของกับทางร้านคุณก็จริง เพราะว่ามีความอยากได้ ก็ต้องหาร้านที่เราไว้ใจและทำการซื้อขาย เมื่อของมาบันฯจ่ายเงิน จบขั้นตอน ไม่ได้สานสัมพันธ์ต่อแต่อย่างใด

การอ้างชื่อของบันฯแบบนี้อาจส่งผลมากระเทือนของ sbn ด้วย เพราะบันฯ เป็น mod ห้องนี่ น้อง ๆ ที่มีเรื่องกับเค้ามาเลยไม่กล้าโพสต์ (น้องขาไม่ต้องกลัวค่ะ พี่นะเหมือนเปาบุ้นจิ้น เห็นดำ ก็บอกดำ มิใช่เห็นดำ แล้วบอกว่าขาว พวกนี่หน้าหนาค่ะ)

คนทีรู้ตัวว่ามีการกระทำดังกล่าว ขอให้หยุดนะค่ะ บันฯไม่อยากเอ่ยชื่อว่าเป็นใคร เพราะถ้าเอ่ยขึ้นมานั้นจะทำให้ร้านคุณเองเสียหายเป็นอย่างมาก

น้อง ๆ และเพื่อน ๆ คนไหนที่เคยโดน แม่ค้าพวกนี้ เอาชื่อดิฉันไปแอบอ้างกรุณาแจ้งมาทาง pm ได้เลยนะค่ะ

เพื่อน ๆ ไม่ต้องมา pm ถามนะค่ะว่าร้านไหน บันฯไม่ขอตอบค่ะ แต่ถ้าการกระทำของเค้ายังไม่หยุดบันฯจะเอาชื่อร้านมาประจานค่ะ

ตั้งแต่เล่นเว็บมาไม่เคยใช้วาจแบบนี้เลย แต่นี่เหลืออดแล้วค่ะ บันฯเป็นคนตรง ๆ ค่ะ ได้ยินเรื่องราวแบบนี้แล้วเหวอไปเลย ไม่คิดว่าเค้าจะเอาชื่อไปใช้ในทางเสียหายแบบนี้ได้..........

ปล1. ใบ้ให้สักนิดแล้วกันเน๊อะ....ไม่ใช่ร้านน้องจุ๋มนะค่ะ
    ปล2. ถ้าคุณได้อ่านที่ฉันเขียนไว้อยากจะคุยอะไรกับฉันก็โทรมาได้นะค่ะ..........พร้อมลุยเต็มที่ค่ะ

nataliepinku's Avatar
    nataliepinku is offline Trusted Member Brandname Fan
    nataliepinku's Bank Account
    • Bank Account 1: 383X1X4X7X
    • Bank Account 2: 404X0X3X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เจ๊ ใครบังอาจมาแอบอ้างชื่อเจ๊บันดาลีของนู๋
    เจ๊นู๋ไม่ใช่ presenter นะคะ อย่าได้เอาชื่อเจ๊นู๋ไปทำมิดีมิร้ายอย่างนั้น
    มันไม่ดีนะคะ เอาชื่อคนอื่นไปแอบอ้างเป็นผลประโยชน์ทางการค้าธุรกิจส่วนตัวของคุณ
    โดยเค้ามิได้รู้มิได้เห็น มันทุเรศนะคะ เจ๊ของนู๋ไม่ได้เป็นตัวเพิ่มพูนทรัพย์สินเงินทองให้ใครนะคะถ้าคุณได้รับรู้เรื่องราวแล้วจง หยุด!!!! หยุดทำแบบนี้ซะเถอะค่ะ ถ้าเป็นตัวคุณเอง คุณชอบหรอ???
    หรือว่าคุณหน้าด้านมากๆๆๆๆ แต่ก้อคงมีนิดนึงมั้งคะ เพราะคุณได้ทำลงไปแล้วนี่ แต่อย่าเอาชื่อเจ๊หนูหรือชื่อใครก้อตามไปแอบอ้างเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวหรือใดๆของคุณเลยนะคะ มันน่าสมเพชอ่ะคะ ขอร้อง จุฟๆ

ps. ถ้าคุณคนนั้นได้อ่าน จะว่านู๋ ส.ใส่เกือก ก้อได้นะคะ นู๋ไม่ว่า แต่อย่ามาแอบอ้างทำร้ายชื่อเสียงเจ๊บันพี่สาวของนู๋ เป็นนู๋ๆก้อไม่ชอบคะ
    Last edited by nataliepinku; 27-07-08 at 17:10.

(¯`°. •°★ (*≧▽≦) εїз naTaLie : I Love My Balenciaga n' I want MORE!!! (●ω●*) ★°• .°´¯)

----------------------------------------------------------------------------------

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

เด่นว่าไม่ควรนะครับ เอาชื่อคนอื่นไปพูดเพื่อหาผลประโยชน์

ป.ล. เด๋วพี่แอนต้องมาแน่ๆ กระทู้นี้ กร๊ากกกกกกกกกก เพราะเจ๊แกเคยได้รับการแอบอ้างไปการันตีเป๋าบาลองอยู่บ่อยๆ ว่าใบนี้นะพี่แอนยังชมเลยว่าใหม่กริ๊บบบบบบบบ หนังสวยยยยยยยยยย สีแจ่มมมมมมมมม สวยม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

ก๊ากๆๆๆๆๆ เล่นเอาเจ๊แก งง อะรายยังงายยยยยยยยยยย 5555+

newsguy's Avatar
    newsguy is offline Registered Member Master Brandname

Talking

เง้อ....
    หากินกันทุกวิถีทางจริงๆ
    ไม่สนใจไรเล้ย ว่าจะทำให้ใครเดือดร้อน
    เจอแบบนี้ เซ็งไปเลย

ว่าแต่ ใครหว่า

princess's Avatar
    princess is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

ม่ายสมควรอย่างยิ่ง เอาชื่อเจ้ ขวัญใจนู๋ไปแอบอ้าง

หยุดเถอะค่ะ ถ้าจะทำให้เจ้าตัวเค้ายินยอมก่อนจะดีกว่า เรื่องแบบนี้น่ะค่ะ
    ChaneL

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member Master Brandname
    pong's Bank Account
    • Bank Account 1: 176X9X7X8X
    • Bank Account 2: 869X0X0X5X

โอว.ว..ว.. มีมันทุกรูปแบบเลย หาผลประโยชน์เข้าตัวเองเนี่ย หยุดเท๊อะ..ก่อนที่จะโดน "แฉยามเช้า" เอิ๊กกกก

jachamai's Avatar
    jachamai is offline Registered Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

อืมมม...พี่บันเป็นที่รู้จัก เป็นที่น่าเชื่อถือ (ก๊ากก..พี่จ๋า.. ห้ามแปลเป็นอย่างอื่น) การอ้างชื่อพี่เช่น " อู้ยยย...สนิ๊ดสนิทกันค่ะ" หรือ " เจ๊บันซื้อบ่อยคร่ะ ชมเปาะเรยว่าได้ของไว" ย่อมทำให้ร้านน่าเชื่อถือและตัดสินว่าร้านนี้เชื่อใจได้ โถ.....อย่าทำแบบนี้กันเลยนะคะ เป็นพฤติกรรมที่ไม่น่ารัก และสุดท้ายร้านคุณนั่นแหละจะขาดความน่าเชื่อถือจริงๆ... เห็นมั้ยล่ะ

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aum's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X2X9X5X
    • Bank Account 2: 621X0X2X9X
    • Bank Account 3: 305X8X4X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

สบายใจที่ไหนก็อยู่ที่นั่น

คุณบัน ครายยยยยง่ะ ต่อมอยากรู้ทำงานทันที บอกใบ้แล้วยังไม่รู้เลยอ่ะ

เอ้า ใครรู้ตัวก็หยุดได้แล้วจ้า ก่อนถูกแฉนะจ้ะ
    Last edited by aum; 27-07-08 at 18:39.

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

เอ่อ เอาเข้าไป แปลกขึ้นทุกวัน

แอบอ้างชื่อไปใช้อย่างงี้ไม่น่ารักเลยค่ะ
    คงคิดว่าจะทำให้ร้านตัวเองดูน่าเชื่อถือขึ้น

แอบอยากรู้เหมือนกัน ว่าร้านไหนอ่ะค่ะ เดี๋ยวนี้ร้านเยอะซะด้วยสิคะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

VilePuPae's Avatar
    VilePuPae is offline Trusted Member Brandname Fan
    VilePuPae's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X2X3X2X

บนโลกแห่งความจริง

Red face

น่าหลีกเลี่ยงนะคะ ร้านแบบนี้ ดูแล้วไม่ค่อยมีความจริงใจต่อลูกค้าเท่าไหร่

Page 1 of 7 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ