อยากรู้ว่า ทำไม กระเป๋า Longchamp ถึงบวม พอง มีฟองอากาศ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7
    winchie is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default อยากรู้ว่า ทำไม กระเป๋า Longchamp ถึงบวม พอง มีฟองอากาศ

คือ เราอยากรู้ว่า ทำไมกระเป๋า Longchamp ของบางคน (เห็นจากภาพที่เอามาขายต่อ) ถึงบวม พอง มีฟองอากาศ เค้าเอาไปซักเหรอค่ะ ถึงเป็นอย่างนั้น เพราะเราก็ใช่อยู่เหมือนกัน จะได้รู้ไว้ เพราะ ถ้าใช่ใส่ของทั่วๆไป มันไม่น่าจะทำให้ผ้ามัน บวมๆ พองๆ อยากรู้จริงๆ ค่ะ

ppinKyy's Avatar
    ppinKyy is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

น่าจะเป็นเพราะความชื้นนะคะ

กระเป๋าชื้นแล้วเอามาพับเก็บ เลยทำให้เกิดช่องว่างอากาศระหว่างผ้าใบ(น่าจะ)

เพราะเคยได้ยินมาว่าไม่ควรพับLC ควรเก็บแบบแบๆอย่างนั้นเลย

ยังไงรอความเห็นอื่นเฟิมละกันจ้าา

puma is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    puma's Bank Account
    • Bank Account 1: 096X3X4X1X
    • Bank Account 2: 741X3X4X5X

รุ่นเก่าๆ Made in France ไม่เป็นนะคะ
    เราซื้อมาหลายปีแล้ว พับเก็บตลอด ไม่เห็นเป็นเลยคะ

รุ่นใหม่ๆ เค้าคงทำไม่ได้มาตรฐานเดิมมั้งคะ
    เห็นเป็นกันเกือบทุกคนเลย

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member Master Brandname
    pachcha's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X0X9X9X
    • Bank Account 2: 777X0X9X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

เคยมีคนถามตอบเรื่องนี้อยู่เหมือนกันค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=133654

ลองดูนะคะเผื่อช่วยได้บ้าง^^

joyster is offline Trusted Member Brandname Fan
    joyster's Bank Account
    • Bank Account 1: 799X8X3X2X
    • Bank Account 2: 014X7X8X0X

Quote Originally Posted by winchie View Post
    คือ เราอยากรู้ว่า ทำไมกระเป๋า Longchamp ของบางคน (เห็นจากภาพที่เอามาขายต่อ) ถึงบวม พอง มีฟองอากาศ เค้าเอาไปซักเหรอค่ะ ถึงเป็นอย่างนั้น เพราะเราก็ใช่อยู่เหมือนกัน จะได้รู้ไว้ เพราะ ถ้าใช่ใส่ของทั่วๆไป มันไม่น่าจะทำให้ผ้ามัน บวมๆ พองๆ อยากรู้จริงๆ ค่ะ
    ของเราเคยเป็นทั้งๆที่ไม่โดนน้ำค่ะ (แต่จริงๆแล้วเราเคยเห็นที่เค้าโฆษณาก้อบอกว่า waterproof นะ) ถามที่shop เค้าบอกว่าเป็นไปได้ค่ะ made in China มีโอกาสมากกว่า made in France ค่ะ แต่เราเอาไปเปลี่ยนที่ shop นะ แต่ใช้เวลานานนะค่ะ เพราะเค้าต้องส่งไปให้บริษัทแม่ดูนะค่ะ แต่ในที่สุดเราก้อได้ใบใหม่มาค่ะ

winchie is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณนะคะ ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย

season_change is offline Banned User Newbie Brandname

Wink

Quote Originally Posted by joyster View Post
    ของเราเคยเป็นทั้งๆที่ไม่โดนน้ำค่ะ (แต่จริงๆแล้วเราเคยเห็นที่เค้าโฆษณาก้อบอกว่า waterproof นะ) ถามที่shop เค้าบอกว่าเป็นไปได้ค่ะ made in China มีโอกาสมากกว่า made in France ค่ะ แต่เราเอาไปเปลี่ยนที่ shop นะ แต่ใช้เวลานานนะค่ะ เพราะเค้าต้องส่งไปให้บริษัทแม่ดูนะค่ะ แต่ในที่สุดเราก้อได้ใบใหม่มาค่ะ
    ใช่ครับ ของแฟนผมก็เป็น ครับ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ