เพื่อนๆช่วยแนะนำ ร้านซักกระเป๋าให้หน่อยค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4
    kevjin is offline Junior Member Newbie Brandname
    kevjin's Bank Account
    • Bank Account 1: 425X1X0X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เพื่อนๆช่วยแนะนำ ร้านซักกระเป๋าให้หน่อยค่ะ

พอดีจะเอาไปซักอะค่ะ มอมแมม มากมาย พอมีร้านซักกระเป๋าหลุยส์โดนเฉพาะเปล่าค่ะ?

FiAt-To's Avatar
    FiAt-To is offline Trusted Member Master Brandname
    FiAt-To's Bank Account
    • Bank Account 1: 620X0X3X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

In every Your... Heart

ตามนี้นะครับ ขออนุญาติคัดลอกจากเพื่อนๆมา แต่ส่วนตัวร้าน Miracle ก็โอเค พี่นพเค้าแนะนำมาอะครับ คลีนมินิลิน เจ๋ง เลย....

1. ร้าน Dry Clinic (ดรายคลินิก)

ร้านซักแห้งที่ให้บริการครบวงจรทางด้านการรักษา ทำความสะอาด เสื้อผ้า หนัง กระเป๋า ทุกชนิด ผ้าขนสัตว์ การย้อมซ่อมผ้าสีตกด้วยค่ะ เป็นร้านซักแห้งที่มีสาขาอยู่ 5 สาขาทั่วกรุงเทพฯ อาจจะไม่คุ้นหูเพราะเป็นร้านที่อยู่ตามซอยต่าง ๆ ไม่ค่อยเห็นชัดนักแต่ความบริการทำความสะอาดจัดได้ว่าไม่เป็นรองร้านในโรงแรมเลยค่ะ Dry Clinique สามารถซักกระเป๋าที่เก่าอมฝุ่นและมอมแมมให้ออกมาดูดีและใหม่ขึ้นได้เยอะ ถ้ากระเป๋าใบที่ส่งมีวัสดุเป็นหนังที่สามารถขัดทำความสะอาดได้ก็สามารถแจ้งให้ทางร้านช่วยขัดมาให้ได้ด้วยเลย ราคาค่าบริการก็ไม่ต่างจากที่อื่นมาก

เริ่มต้นอยู่ที่ 200 บาท สำหรับกระเป๋าขนาดเล็กและ 600 บาทสำหรับกระเป๋าขนาดใหญ่ค่ะ

เปิดบริการวันจันทร์ – เสาร์ เวลา 08.00 – 19.30 น. ใกล้สาขาไหนเลือกได้ตาม: สุขุมวิท 33 : 02-259-9535
    พหลโยธิน : 02-279-9912
    ทองหล่อ : 02-392-9989
    สารสิน : 02-651-8318
    สามเสน : 02-241-0900
    บริการรับถึงที่ : Office 02-241-0900,02-243-6460

2. ร้าน Oriental Day Cleaning Service

สำหรับการซักทำความสะอาดกระเป๋านั้นหากเจ้าของได้เน้นย้ำให้ระวัง ส่วนวัสดุต่าง ๆ เช่นขอบที่ทำมาจากหนังหรือโลหะต่าง ๆ ที่ติดอยู่กับกระเป๋า ทางร้านก็จะระวังดูแลให้เป็นอย่างดีตามที่กำชับไว้
    Oriental เป็นร้านที่เหมาะสำหรับกระเป๋าที่ไม่ได้สกปรกมากจนเกินไป แต่ไม่สามารถเนรมิตกระเป๋าที่เก่าและหมองจากการเก็บมาให้ใหม่สดใสได้ในพริบตา ราคาของที่นี่อาจจะสูงกว่านิดหน่อยแต่ถ้าเปรียบเทียบจากความสะอาดของจำนวนสาขาที่ขยายอยู่ตามศูนย์การค้าชั้นนำทั่วไปเวลาเปิดบริการพร้อมกับห้างและการดูแลสินค้าที่ได้รับมาตรฐานก็จัดว่าเป็นราคาที่สมเหตุสมผลค่ะ
    ค่าบริการสำหรับกระเป๋าขนาดเล็กอยู่ที่ 250-300 บาท ขนาดใหญ่อยู่ที่ 400 บาทขึ้นไปอยู่ขนาดและวัสดุของกระเป๋าค่ะ
    โทรติดต่อ : 02-6107642-3 จ้า

3. ร้าน Miracle

จัดว่าเป็นร้านที่ขึ้นชื่อมากในการทำความสะอาดกระเป๋าค่ะ Miracle มีเทคนิคการทำความสะอาดที่ค่อนข้างละเอียดทั้งแยก การหุ้มส่วนต่าง ๆ ที่ไม่ใช่ผ้าไว้เป็นส่วนก่อนที่จะทำความสะอาดอย่างละเอียดใช้น้ำยาที่เหมาะกับวัสดุต่าง ๆ ร้านนี้จัดได้ว่าเป็นร้านที่ทำความสะอาดกระเป๋าได้ดีค่ะ ทั้งรอยคราบต่าง ๆ และกระเป๋าที่เก่าจากการเก็บไว้อมฝุ่นราคาค่าบริการอาจจะสูงกว่าร้านอื่น ๆ นิดหน่อย
    ราคาเริ่มต้นที่ 300 บาทขึ้นอยู่กับขนาดและวัสดุอื่น ๆ ที่มากับกระเป๋า
    ร้าน Miracle ตั้งอยู่ที่ ถ.พระราม 4 ฝั่งตรงข้ามสถานีรถไฟหัวลำโพงให้สังเกตโรงแรมบางกอกเซ็นเตอร์ไว้จะอยู่ถัดออกไปใกล้ ๆ กับสถานีรถไฟใต้ดินค่ะ ร้านเปิดบริการทุกวันเวลา 08.00-20.30 น.
    โทร 02-639-4980 ค่ะ

อีกร้านสุดท้ายแล้วค่ะ เพื่อนเคยเอา Prada ผ้าไป รุ่น Nappa สีของไอติมตกใส่ออกมาแจ่มค่ะ แต่ยี่ห้ออื่นยังไม่เคยลอง

4. ร้าน Snow White : สุขุมวิท 23 ซอยประสานมิตรค่ะ

ราคา 800-2,000 ตามขนาด และสภาพที่สกปรกคะ ร้านนี้จะตีราคาหน้าร้านเท่านั้นคะ

โทร : 02-664-1234/02-260-5223/02-664-2200

ลิงค์ที่เกี่ยวข้อง : คุณตุ้ม : Brandlover

บ้านของเราครับ SBN Lv lover http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=37

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member Master Brandname
    rungring_n's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X3X7X9X
    • Bank Account 2: 083X2X1X8X

ตอนนี้เราก็เอาไปซักอยู่ค่ะ^^
    ที่ มิราเคิล ค่ะ

ได้ผลยังไงจะมาบอกน๊า
    ของเราเป็นน้องดี้ mini lin ค่ะ
    ซักอยู่ที่ 850 ค่ะรวมส่งถึงที่ค่ะ

Nuneni is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Default Re: เพื่อนๆช่วยแนะนำ ร้านซักกระเป๋าให้หน่อยค่ะ

แนะนำร้าน dry-clinique ร้านประจำเราเลย
    รับรองไม่ผิดหวังคะ
    http://www.dryclinique.com/
    https://www.facebook.com/DryClinique/timeline

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ