แจ้งลำดับของปัญหา ตามความถึ่ที่พบ และสถานะการแก้ไขปัญหา

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 12
    siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    12

Default แจ้งลำดับของปัญหา ตามความถึ่ที่พบ และสถานะการแก้ไขปัญหา

หลังจากการ พัฒนาเว็บไซต์ Siambrandname.com ตัวใหม่ออกมาแทนตัวเดิมนั้น

พบว่า มีปัญหาเกิดขึ้นระหว่างการเปลี่ยนเว็บไซต์ตัวเก่า ไปเป็นตัวใหม่ ซึ่ง ทีมงานได้ลำดับ ปัญหา ตามความถี่ ที่พบจากการแจ้งของสมาชิก จากมากไปน้อย และจะแก้ไขตามลำดับ จากความถี่มากไปน้อย ดังนี้ครับ

1. ปัญหา Login ไม่ได้ เนื่องจาก Username/Password ผิด (ทีมงานหาทางแก้ไขได้แล้ว ใครติดปัญหานี้อยู่>>คลิ๊กที่นี่<<)

2. ปัญหา Post กระทู้ 1 กระทู้ ต่อวัน ต่อห้อง ที่พบว่า Post ไม่ได้ (ทีมงานแก้ปัญหาได้แล้ว ใครยังพบเป็นปัญหานี้ >>คลิ๊กที่นี่ เพื่อแจ้งปัญหา<<)

3. ปัญหา หากระทู้ทีเคย Post ไม่พบ (ทีมงาน กำลังแก้ไขปัญหาอยู่ครับ)

4. ปัญหา Post รูปไม่ได้ และ copy กระทู้เก่ามาวางไม่ได้ (ทีมงาน กำลังแก้ไขปัญหาอยู่ครับ)

5. ปัญหา Login แล้วหลุดบ่อย (ทีมงาน จัดไว้ในคิวแล้ว รอการแก้ปัญหาครับ)

6. ปัญหา Login แล้ว Browser Error (ทีมงาน จัดไว้ในคิวแล้ว รอการแก้ปัญหาครับ)

ขอบคุณมากครับ ที่เข้าใจและเห็นใจในการทำงานของเรา

kamonnai's Avatar
    kamonnai is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ลงรูปแล้วเพื่อนๆ ไม่เห็น ช่วยแก้ไขให้หน่อยนะคะ T_T

mookmik27's Avatar
    mookmik27 is offline Trusted Member Master Brandname
    mookmik27's Bank Account
    • Bank Account 1: 815X0X3X1X

เพิ่งเจอปัญหาว่ากระทู้ที่โพสต์ไม่ขึ้นรูปสินค้าค่ะ รบกวน WM เช็คให้หน่อยค่ะ

พอดีว่าเราเพิ่งเจอปัญหาว่ากระทู้ที่เราโพสต์ไม่ขึ้นรูปสินค้าค่ะ เพิ่งเป็นเมื่อวานนี้เองค่ะ 22-Feb-10 พอดีมีลูกค้า PM มาบอก
    ตอนแรกก้องงว่าตอนที่เราโพสต์กระทู้เสร็จแล้วยังตรวจดูความเรียบร้อยอยู่เลย แต่อยู่ดีดีรูปดันไม่ขึ้นซะอย่างนั้น
    ซึ่งก่อนหน้านี้อาทิตย์ที่แล้วยังไม่เจอปัญหาค่ะ และเราได้อัพเดท firefox เรียบร้อยแล้วค่ะ
    เราฝากรูปไว้กับ photobucket ค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นปัญหาที่ SBN หรือ photobucket ค่ะ ตอนนี้กระทู้เก่าๆๆก้อรูปหายไปหมดเลยค่ะ

ฝากเช็คให้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ

maewmeawja's Avatar
    maewmeawja is offline Registered Member Brandname Fan

[SIZE=<a href=&quot;javascript://&quot;><font size=&quot;3&quot;>3</font></a>]ไม่ทราบว่า จะหา กระทู้ สำหรับ Username นั้นๆที่ตั้งกระทู้ไว้ยังไงค่ะ อยากให้มีเหมือนเมื่อก่อน ตอนนี้ได้แต่ All post มันดูยากอ่ะคะ บางทีก็ไปโพสในกระทู้คนอื่น อยากให้เห็นหัวข้อเจ้าของชื่อ ตั้งไว้ทุกอันเหมือนเมื่อก่อน จะได้ดูง่ายๆ ว่า เจ้าของกระทู้นี้ เคยตั้งขายอะไรไปแล้วบ้าง

อยากให้มี ที่ เซิร์ท สำหรับ Member ที่แบบ จำชื่อได้แค่ ตัวอักษรเดียว แล้วก็เซิร์ท หาได้อะจ้า

ปล. ถ้าทุกอย่างที่กล่าวมา ทางเวปมีหมดแล้ว รบกวนช่วยแนะนำว่าต้องทำยังไงบ้างนะคะ พอดีเล่นไม่ค่อยเป็น อ่ะคะอันใหม่ เล่นเป็นแต่แบบเก่าค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ และขออภัย ถ้าคำถามที่ถามมา มันมี คำตอบอยู่แล้วตั้งแต่แรก แต่พอดีเป็นคนไม่ค่อยอ่านอะไรมาก เลยไม่แน่ใจว่ามันไปอยู่ในไหนแล้วรึป่าว จึงต้องมาตั้งกระทู้ถามนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ รบกวนตอบให้ด้วยนะคะ

เพราะทุกวันนี้ จะเิิซิร์ท หาสินค้าที่เจ้าของกระทู้คนนั้นๆลงแต่ละครั้ง ก็จะไปเจอรุ่นโบราณบ้าง เจอที่เค้าไปโพสในกระทู้คนอื่นบ้าง ไม่อยากได้แบบนั้นอ่ะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ [/SIZE]

รู้ตัวรีเปล่า? เธอทำ้อะไรให้ชีวิตของฉัน มากมายเท่าไรที่ได้จากการที่มีเธออยู่ข้างกัน

เป็นความอบอุ่นของหัวใจ เป็นความยิ่งใหญ่ของทุกวัน เป็นจุดมุ่งหมายและเรี่ยวแรงอันสำคัญ

เพราะว่าเธอนั้นคือดวงใจของฉัน ที่ทำให้ทุกๆวันฉันเดินสู้ต่อล้มและลุกเท่าไรไม่เคยจะท้อไม่เคยหวั่นไหว

ขอเพียงยังมีเธออยู่ด้วยกัน...ตลอดไป

L i t t l e . . D a m e

หนูคือทุกอย่างของแม่่ อิสระภาพหมดไป ทุกอย่างทำเพื่อลูก ลูก และลูก

khaoplao is offline Registered Member Newbie Brandname

โพสรูปสินค้าไม่ได้ค่ะ พยายามใส่ url แล้วแต่รูปไม่ขึ้นไม่ทราบว่าต้องทำยังไงค่ะ
    อยากให้เป็นแบบเก่าดึงรูปจาก browser ได้เลยโหลดง่ายกว่าค่ะ รบกวนช่วยแนะนำ
    หน่อยนะคะเพราะทำอะไรไม่ได้เลย จะลงของขายน่ะค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

tkalittlepan is offline Trusted Member Newbie Brandname
    tkalittlepan's Bank Account
    • Bank Account 1: 177X4X6X8X

รบกวนหน่อยค่ะ พอดีจะลงขายสินค้าแต่ไม่สามารถโพสต์รูปได้เลยค่ะ
    Copy URL มาทีไรก็ขึ้นเป็นกรอบสี่เหลี่ยมแล้วมีกากบาทตรงกลางทุกทีค่ะ
    ไม่รู้เป็นเพราะสาเหตุอะไรค่ะ รบกวนด้วยนะคะ เป็นมาหลายวันแล้วค่ะ

ขอบคุณทีมงาน S.B.N ทุก ๆ ท่านค่ะ

nutter is offline Registered Member Newbie Brandname

ช่วยหน่อยคะ มีปัญหาโพสต์รูปไม่ได้ขึ้นเป็นกรอบสี่เหลี่ยมแล้วมีกากบาทตรงกลาง ลงรูปไม่ได้คะ ขอบคุณคะ ^^

jane2518 is offline Trusted Member Master Brandname
    jane2518's Bank Account
    • Bank Account 1: 373X0X4X0X

Default Re: แจ้งลำดับของปัญหา ตามความถึ่ที่พบ และสถานะการแก้ไขปัญหา

สวัสดีคะ

ลงขายของใน Hi-Street ไม่ได้ รบกวนด้วยนะคะ

ไม่สามารถลงกระทู้ใหม่ได้ค่ะ พอกด Post new thread ก็จะขึ้นข้อความว่า 502 bad geteway

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=9

และพอเข้าไปดูในกระทู้ที่ลงขายล่าสุดก็จะเด้งกลับมาที่หน้าห้องซื้อขาย Hi street ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/member.php?u=64533

ลงขายของไม่ได้จะครึ่งเดือนแล้ว ช่วยด้วยค่ะ เริ่มมีปัญหาโพสลงขายไม่ได้เมื่อวันที่ 1-10-15 ใช้งงานที่เมืองไทยค่ะ

รบกวนทีมงานตรวจสอบและแก้ไขให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

12

Default Re: แจ้งลำดับของปัญหา ตามความถึ่ที่พบ และสถานะการแก้ไขปัญหา

Quote Originally Posted by jane2518 View Post
    สวัสดีคะ

ลงขายของใน Hi-Street ไม่ได้ รบกวนด้วยนะคะ

ไม่สามารถลงกระทู้ใหม่ได้ค่ะ พอกด Post new thread ก็จะขึ้นข้อความว่า 502 bad geteway

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=9

และพอเข้าไปดูในกระทู้ที่ลงขายล่าสุดก็จะเด้งกลับมาที่หน้าห้องซื้อขาย Hi street ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/member.php?u=64533

ลงขายของไม่ได้จะครึ่งเดือนแล้ว ช่วยด้วยค่ะ เริ่มมีปัญหาโพสลงขายไม่ได้เมื่อวันที่ 1-10-15 ใช้งงานที่เมืองไทยค่ะ

รบกวนทีมงานตรวจสอบและแก้ไขให้ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    Post แล้ว Bad gateway

เคยมีการแจ้งปัญหาลักษณะนี้ และ ทีมเทคนิค ได้หาวิธีแก้ปัญหาได้ รายละเอียด ตามด้านล่างครับ

ทีมเทคนิคแก้ปัญหาเรียบร้อยแล้วนะครับ ปัญหานี้ค่อนข้างละเอียด ต้องใช้เวลาหาสาเหตุนาน ต้องขอโทษเพื่อนสมาชิกในความไม่สะดวกด้วยครับ

ทีมเทคนิคแจ้งว่า ปัญหานี้ เกิดจาก Editor ซึ่ง เป็นเครื่องมือพื้นฐานของเว็บบอร์ด ทีมงานแก้ปัญหาให้ชั่วคราวก่อน ให้เพื่อนสมาชิกสามารถโพสต์กระทู้ทำมาค้าขายได้ก่อน

โดยการเข้าไปที่แอคเคาท์ของเพื่อนสมาชิก
    -> คลิ๊ก Settings มุมขวาบน
    -> คลิ๊ก General Settings ที่เมนูด้านซ้าย
    -> ดูที่ Miscellaneous Options จะมีส่วน Message Editor Interface:

ทีมงานเปลี่ยนจาก

Enhanced Interface - Full WYSIWYG Editing

เป็น

Standard Editor - Extra formatting controls

ปัญหาจึงหายไปครับ

ถ้าเปลี่ยนกลับมาเป็นค่าเดิม ปัญหานี้จะกลับมา

ตอนนี้ ทีมงานเทคนิค กำลังหาทางแก้ปัญหานี้อย่างถาวร ซึ่ง อาจจะพัฒนาเครื่องมือการใส่ข้อความแบบใหม่ มาแทนอันนี้

ตอนนี้ ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกใช้งานตามที่แจ้งไปก่อนนะครับ

หากมีเพื่อนสมาชิกคนใดพบปัญหานี้ ขอรบกวนเพื่อนสมาชิก แจ้งวิธีแก้ไขด้วยครับ

ขอคุณครับ
    Thanks jane2518, nattarika ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

nattarika's Avatar
    nattarika is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    nattarika's Bank Account
    • Bank Account 1: 494X0X7X8X

Bangkok@Belgium
    55

รบกวนด้วยนะคะ เวลาจะตั้งกระทู้ใหม่ โดยการก้อปข้อความจากกระทู้เก่า มาลงอันใหม่ เวปจะค้างขึ้นว่า siambrandname not responding จะค้างเลยค่ะ เป็นตลอดมาประมาณจะ1อาทิตย์แล้วค่ะ แต่ก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้ค่ะ ไม่รู้จะเริ่มแก้ไขตรงไหน รบกวนขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast