GoYard ค่ะ ใบเท่าไหร่อ่าค่ะ ของปอมของแท้ต่างกันยังไงค่ะ บอกทีนะค่ะ - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 43
    perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member Brandname Fan
    perngnarak's Bank Account
    • Bank Account 1: 048X1X0X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

เคยอ่านเจอในหนังสือเหมือนกันค่ะ

แต่คุณdeerเนี่ย รู้ลึกรู้จริงนะเนี่ย
    ไอ้เราอ่านผ่านๆ15นาทีก็ลืมแล้ว
    **ที่ว่างๆ จะให้เขียนอะไรดี**

bombasiclove's Avatar
    bombasiclove is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เท่าที่จำได้รู้สึกว่ารุ่น st. Louis ตัวกระเป๋าจะไม่ใช่หนังนะครับ
    แต่จะเป็นผ้าใบ canvas อย่างดี (อาจจะคล้ายๆ LV)
    แล้ววาดลายด้วยมือครับ

แล้วเท่าที่จำได้ราคาก็ไม่เท่ากัน
    ***เน้นว่าเท่าที่จำได้นะครับ****
    ถ้าเป็นสีกรม แดง ดำ จะราคาปกติ
    แต่ถ้าเป็นสี ส้ม น้ำเงิน เขียว ราคาจะอัพไปอีก 20%
    แปลกๆเนอะ....-*-
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

bombasiclove is offline Registered Member Brandname Fan

ที่ราคาแพงแบบเว่อ คิดว่าเป็นที่การนั่งวาดลายที่ละตัวอ่ะคับ
    ลายเป็นรูปตัว Y หางยาวต่อเนื่องกันมาเรื่อยๆ
    แล้วก็ขายในจำนวนจำกัด
    แถมเป็นแบรนด์ที่เก่าแก่เป็นอันดับ 2 ของโลกด้วย
    (รองจาก Hermes ที่เกิดปี 1837)
    และ goyard ก็ก่อตั้งแบรนด์ขึ้นเมื่อปี 1853
    เกิดก่อน Louis Vuitton ปีนึงครับ
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

นี่ครับลาย ที่เป็นเอกลักษณ์
    ลองดูชัดๆ ใกล้ๆ

อันนี้คือรุ่น Junior ที่คุณกวางบอกว่าเค้าเลิกผลิตไปแล้วครับ

รุ่นนี้เพิ่งค้นเจอคับ สาวๆน่าจะชอบ
    (แต่จะไม่ชอบที่ราคานี่แหละครับ หลายหมื่นแน่ๆ)

อยากได้ st.louis สักใบเหมือนกัน แต่เจอราคาแล้วขอบายครับ
    เอาไว้ทำงานหาเงินได้เยอะๆก่อนดีก่า
    555+

AllAboutMe's Avatar
    AllAboutMe is offline Registered Member Brandname Fan

Talking คิคิ

เข้ามาหาความรู้ด้วยคนค้าบ

น้องบอมนี่ก้อเก่งจิงๆนะค้าบบ

ป.ล.อยากได้ สีเหลือง
    L O V E & P E A C E

Kingyo's Avatar
    Kingyo is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kingyo's Bank Account
    • Bank Account 1: 425X2X3X2X

พึ่งเห็นมันสวยก็วันนี้ล่ะค่ะ

อยากได้สีดำไม่ก็ขาวจังเลย งามมมม

แต่ราคาไม่งามอย่างมาก อิอิ

Nabhattrada's Avatar
    Nabhattrada is offline Trusted Member Master Brandname
    Nabhattrada's Bank Account
    • Bank Account 1: 566X6X9X2X

CopleyRd.Boston

ชอบเนอะ....อยากได้เหมือนกันค่ะ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    summer's Bank Account
    • Bank Account 1: 313X4X2X7X
    • Bank Account 2: 447X2X9X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    2

Wink

จุดลายกะมือทุกใบเลยหรอคับ

แล้วมันจะเหมือนเดิมหรอคับ

คือมีแต่คนพูดแบบนี้เยอะมากว่าวาดเอง

แต่ผมว่ามันดูเวอร์มาก

เคยอาจเจออ่า

เค้าบอกว่าที่แพงเพราะวาดเองกะมือ

แต่ว่าถ้าเทียบเรื่องความทนทาน

LV ชนะขาด

นั่นล่ะครับ คือปัญหาของ Goyard
    เพราะเอาจุดขายเรื่องกระเป๋าศิลปะ ในการวาดมือทีละจุด ทีละจุด
    แล้วก็อัพราคาให้แพงๆ เพราะถือว่าเป็นงาน หัตกรรมอ่ะครับ

ลองดุให้ดีก็คือ ลายแต่ละลาย จุดแต่ละจุด ไม่เหมือนกันครับ เพราะวาดมือ
    ก็ราคากระเป๋าตั้งหลัก(หลาย)หมื่น จะให้มาพิมพ์ลงผ้า canvas เฉยๆ คงขายไม่ออก
    แต่คุณ Summer พูดถูกครับ
    Goyard ชูจุดขายของตัวเองว่าเป็นกระเป๋า "ศิลปะ"
    แต่ไม่ได้เน้นไปที่การตัดเย็บ และความทนทานเหมือน Louis vuitton ครับผม

(ก็ลองคิดดูเล่นๆ ว่าแบรนด์ที่อายุระดับ 100 ปีขึ้นปี ที่คนพูดถึงมากๆ
    ก็มีแต่ Hermes กับ Louis vuitton แล้วทำไม Goyard คนถึงไม่รุ้จัก ก็เพราะแบบนี้อ่าคับ)

***แต่ผมก็อยากได้นะ เพราะลายมันนี่แหละสวยดี
    แต่เรื่องราคานี่ มันเกินเลยไปหน่อยอ่ะ เทียบกับการวาดมือ***
    Last edited by bombasiclove; 20-08-08 at 00:12.

deer's Avatar
    deer is offline Trusted Member Master Brandname
    deer's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X2X5X7X
    • Bank Account 2: 203X9X3X5X
    • Bank Account 3: 045X7X4X7X

Quote Originally Posted by kunmuay View Post
    จามาบอกว่ากวางเค้าเป็นแฟนพันธ์แท้และเก็บข้อมูลทุกยี่ห้อค่ะ กร๊ากกกกกกก ละเอียดมากๆ มีไรถามได้ตลอด เรียกว่าเจ้า ทบ. เลยแหละ อิอิ
    ม่ายเล๊ยยยยยย ตะเอง...เราแค่แบบว่าอยากได้ก็หมกหมุ่นอ่ะ วันๆ นั่งทำงานหน้าคอมฯ ก็ฟุ้งซ่านไปวันๆ กร๊ากกกกก อายตัวเองจังแฮะ

Quote Originally Posted by veetamintC View Post
    คุณ deer เอารูปกระเป๋ามาลงแล้วเกิดกิเลสทันทีเลยอะคร๊า สีสวยๆทั้งนั้นเลยรุ่นนี้ของใหม่นี่ตกอยู่ที่ราคาเท่าไหร่อะคร๊า อยากรู้จัง
    เท่าที่รู้เนี่ย ราคาใบกลางกะใบใหญ่ ก็น่าจะประมาณ 35000-38000 ค่ะ (เพราะกวางไม่รู้ราคายูโรค่ะ นังเพื่อนไม่กล้าเดินเข้าไปเพราะสาขาเค้าน้อย ดูหรูไฮฯ กว่าหลุยส์เยอะเลย) พยายามค่ะ เอาใหม่เด๋วไปเช็คราคาเน็ตๆ ให้นะคะ (กวางเองก็อยากรู้จนตัวสั่นแล้วค่ะ กร๊ากๆๆๆๆ)

Quote Originally Posted by orn View Post
    เพิ่งรู้ว่าจุดด้วยมือ มิน่าราคาถึงแพง
    หัตถกรรมระดับโลก
    ขอบคุณ คุณ deer ค่า
    มะเปงไรค่ะ ความรู้แค่หาอึ่งจริงๆค่ะ (แฟนพันธ์แท้เนี่ย มาตอบแย้ว ^ ^)

Quote Originally Posted by perngnarak View Post
    เคยอ่านเจอในหนังสือเหมือนกันค่ะ

แต่คุณdeerเนี่ย รู้ลึกรู้จริงนะเนี่ย
    ไอ้เราอ่านผ่านๆ15นาทีก็ลืมแล้ว
    ทุกอย่างเซฟในคอมฯตัวเองค่ะ ไม่ได้จำได้เลย ความจำสั้นเป็นปลาทองเหมือนกันค่ะ ขนาดเซฟไว้บางทีลืมว่าเซฟไว้ไหน หาไม่เจอ....เวงกำ = =!

Quote Originally Posted by bombasiclove View Post
    นั่นล่ะครับ คือปัญหาของ Goyard
    เพราะเอาจุดขายเรื่องกระเป๋าศิลปะ ในการวาดมือทีละจุด ทีละจุด
    แล้วก็อัพราคาให้แพงๆ เพราะถือว่าเป็นงาน หัตกรรมอ่ะครับ

ลองดุให้ดีก็คือ ลายแต่ละลาย จุดแต่ละจุด ไม่เหมือนกันครับ เพราะวาดมือ
    ก็ราคากระเป๋าตั้งหลัก(หลาย)หมื่น จะให้มาพิมพ์ลงผ้า canvas เฉยๆ คงขายไม่ออก
    แต่คุณ Summer พูดถูกครับ
    Goyard ชูจุดขายของตัวเองว่าเป็นกระเป๋า "ศิลปะ"
    แต่ไม่ได้เน้นไปที่การตัดเย็บ และความทนทานเหมือน Louis vuitton ครับผม

(ก็ลองคิดดูเล่นๆ ว่าแบรนด์ที่อายุระดับ 100 ปีขึ้นปี ที่คนพูดถึงมากๆ
    ก็มีแต่ Hermes กับ Louis vuitton แล้วทำไม Goyard คนถึงไม่รุ้จัก ก็เพราะแบบนี้อ่าคับ)

***แต่ผมก็อยากได้นะ เพราะลายมันนี่แหละสวยดี
    แต่เรื่องราคานี่ มันเกินเลยไปหน่อยอ่ะ เทียบกับการวาดมือ***
    คุณbombasiclove นี่ค่ะ แฟนพันธ์แท้ตัวจริง...โอ๊ว....ขอนัดเจอได้ไม๊ค่ะ กร๊ากกกกกกกกก ล้อเล่นๆๆๆๆ
    โหย.....ทำเอากวางอยากได้เลย แล้วน้องหลุยส์ กะบาลองทำไงเนี่ย ยังเก็บตังค์ไม่ครบเลย...แง๊ๆๆๆ

Page 2 of 5 FirstFirst 1234 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ