วิธีดู Mulberry bayswater ของแท้ เหรอ ของปลอม ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 33
    jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    5

Default วิธีดู Mulberry bayswater ของแท้ เหรอ ของปลอม ค่ะ

วันนี้มาบอกวิธีดู Mulberry bayswater ค่ะ รุ่น bayswater เป็นรุ่นฮิตที่สุดของ Mulberry ซึ่งถ้าเป็นสีคลาสิก Oak, Black, Chocolate จะไม่ลดราคาถึงแม้ว่ารุ่นหรือ สีอื่นจะลดราคาก็ตาม ของปลอมก็เลยออกมาเยอะค่ะ (เน้นนิดหนึ่งนะค่ะ เฉพาะรุ่นคลาสิค(Natural leather) สี Oak, Black, Chocolate)

วิธีดูที่เป็นของตัวเองนะค่ะ เขียนขึ้นจากการนำของแท้และของปลอมมาเทียบกันค่ะ ต้องบอกก่อนว่าของแท้ที่มีซื้อเมื่อปีที่แล้วนะค่ะ เพราะฉะนั้น bayswater รุ่นก่อนหน้าดูยังไงก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นของใหม่ก็ตามนี้เลยค่ะ

เริ่มกันเลยนะค่ะ

ถ้าได้สัมผัสหนังของแท้นะค่ะ หนังจะนิ่มค่ะ ไม่แข็งกระด้าง ของปลอมจะแข็งกระด้างเนื้อจะไม่
    ละเอียด ดูรูปประกอบนะค่ะ ด้านบนเป็นของแท้ ด้านล่างเป็นของปลอมค่ะ

ที่แจนเห็นชัด ๆ เลยนะค่ะ ตรงฐาน ของจริงจะเย็บที่รองหมุด(เรียกถูกเหรอเปล่า) ขนาดใหญ่ประมาณ สัก 3 เซนติเมตรได้ค่ะ แต่ของปลอมมันเล็กกว่า ดูรูปนะค่ะ ทางซ้ายมือของแท้ค่ะ ทางขวาปลอมค่ะ

ต่อไปมาดูทีแผ่นโลหะ ตรงที่เราจะเห็นเวลาที่เราเปิดกระเป๋าออกมาอ่ะค่ะ ของปลอมจะใช้เป็นน๊อตสี่แฉก ในขณะที่ของจริงเป็นน๊อตไม่มีแฉก เป็นเส้นตรงค่ะ ดูรูปประกอบค่ะ ด้านบนเป็นของแท้ค่ะ ด้านล่างเป็นของปลอม

ต่อไปมาดูที่ซิปด้านในของกระเป๋าค่ะ จริง ๆ แล้วรุ่นนี้ ซิปจะต้องเปิดจากซ้ายไปขวาเสมอนะค่ะ เท่าที่เห็น(แต่ถ้าเป็นรุ่นเก่าก็ไม่แน่ค่ะ) ข้างในหัวซิป(อันนี้ต้องแวกดูเอาเองอ่ะ ออกจะลำบากนิดหน่อย) จะมีอักษร HH ด้วยค่ะ คิดว่าเป็นไปตาม product code อ่ะค่ะ ตรงตัวที่เอาไว้ปิดเปิดซิประหว่างของจริงกับของปลอมจะต่างกันค่ะ ดูรูปประกอบนะค่ะ ด้านบนเป็นของแท้ ด้านล่างเป็นของปลอมค่ะ

ต่อไปมาดูตรงที่เป็นโลหะ มีคำว่า MULBERRY ค่ะ ของจริงจะต้องลึก และเห็นชัดพอสมควรค่ะ ในขณะที่ของปลอมจะดูไม่ชัด ไม่ลึกพอ ขนาดจะบางกว่าของจริง ดูรูปประกอบนะค่ะ ด้านบนเป็นของแท้ ด้านล่างเป็นของปลอมค่ะ

ตรงหูจับของกระเป๋าก็สามารถบอกได้เช่นเดียวกันค่ะ ของจริงคุณภาพ ขึ้นรูปให้นูนขึ้นมา ในขณะที่ของปลอมคล้ายนำอะไรไปยัดแล้วเย็บ ประมาณนั้นอ่ะค่ะ ดูรูปประกอบนะค่ะ ด้านบนเป็นของแท้ ด้านล่างเป็นของปลอมค่ะ

ต่อไปมาดูความละเอียดของหนังนะต่ะ ไม่เหมือนกันค่ะ ดูภาพประกอบนะค่ะ ทางขวาจริงค่ะ ทางซ้ายปลอม ของจริงไม่เห็นส่วนที่เป็นขนชัดเจน ในขณะที่ของปลอมจะเห็นชัดมากค่ะ หยาบ ไม่ละเอียด

อีกจุดหนึ่งที่เห็นได้ชัดนะค่ะ ตรงส่วนที่เอาไว้ขยายกระเป๋าอ่ะ ค่ะ ของจริงจะสั้นไม่ยาวมาก ค่ะ ในขณะที่ของปลอมทำยาวกว่าอย่างเห็นได้ชัด ดูรูปประกอบนะค่ะ ด้านบนเป็นของแท้ ด้านล่างเป็นของปลอมค่ะ

Mulberry bayswater ส่วนใหญ่จะมาพร้อมกับกุญแจ และก็ตัวหนังที่เอาไว้เก็บกุญแจค่ะ ของจริงจะไม่ยาวมาก ในขณะที่ของปลอมออกมายาว การเดินฝีเข็มก็ต่างกันค่ะ ของจริงจะเดินสองของเส้นในขณะที่ของปลอมจะเดิมเส้นเดียว สังเกตจากรูปด้านล่างนะค่ะ ให้สังเกตการปั้มของต้น mulberry ด้วยนะค่ะ ความหนักเบาไม่เท่ากันค่ะ ขนาดรูปทรงก็ต่างกัน ขนาดของแม่กุญแจก็ต่างค่ะ ทางขวาแท้ค่ะ ทางซ้าย
    ปลอม

ต่อไปมาดูส่วนที่เป็นแม่กุญแจค่ะ ตรงด้านของจริงเหมือนจะมีรูเล็ก ๆ ใกล้ ๆ กับที่เสียบลูกกุญแจ
    ในขณะที่ของปลอมไม่มีน้า ไม่เนียน ดูรูปค่ะ ข้างบนของจริงข้างล่างปลอมค่ะ

ต่อไปมาดูถงผ้าที่เอาไว้ใส่เวลาไม่ได้ใช้ค่ะ ของจริงปั้มสีทองเด่นสวยงาม ในขณะที่ของปลอม ปั้มเล็กว่า สีไม่ทองอร่ามเหมือนของจริงดูภาพนะค่ะ ทางขวาจริง ทางซ้ายปลอมค้า

Mulberry bayswater จะมีป้ายเหล็กวงกลม ข้างหลังป้ายเป็นตัวเลข หกหลัก ของจริงจะคล้ายกับพิมพ์ลงไป ไม่ได้ถึงกับสลักนะค่ะ ในขณะที่ของปลอมสลักลงไปในป้ายเหล็กเลยค่ะ อันนี้พยายามถ่ายภาพนะ แต่ภาพแอบไม่ต่างกันเลยอ่ะ ก็เลยไม่ได้เอามาลง ถ่ายจาก bayswater ไม่ชัด ขออนุญาติไปหยิบ Roxanne มานะค่ะ ตรงป้ายวงกลมมันเหมือนกันอ่ะค่ะ บนสดเป็น bayswater สองรูปข้างล่างเป็น Raxanne ค่ะ สามรูปนี้จริงทั้งหมดนะค่ะ

ตัวอะไหล่ทุกตัวของน้อง Mulberry ของแท้จะต้องสีออกทองอร่ามนะค่ะ ในขณะที่ของปลอมสีจะหม่นหมองพิกล บอกไม่ถูก ค่ะ รุ่นนี้เท่าที่เห็นเป็น made in England นะค่ะ มีป้ายติดอยู่ข้าง ๆ ค่ะ ข้างหลังเห็นมีตัว จริง ๆ ของจริงกับของปลอมต่างกันหลายจุดค่ะ รายละเอียดจริง ๆ เยอะมาก ค่ะ ทั้งเรื่อง น้ำหนัก การเย็บ รูปทรงกระเป๋า ถ้าเห็นก็บอกได้ค่ะ ว่าของจริงเหรอปลอม แต่คิดว่าเท่านี้ก็แยกระหว่างของจริงกับของปลอมได้แล้วนะค่ะ (จริง ๆ มีอีกหลายจุดนะค่ะ)

ต้องขอโทษที่รูปไม่ชัดนะค่ะ ถ่ายจากมือถืออ่ะค่ะ ไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ ถ้ามีอะไรที่แจนเข้าใจผิดก็ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ พอดีนั่งสังเกตเองเป็นส่วนใหญ่ ก่อนเขียนก็เดินเข้า shop หลายรอบนะค่ะ เพื่อความแน่ใจ หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับผู้ที่คิดกำลังจะซื้อน้อง bayswater รุ่นนี้นะค่ะ

ภาพเพิ่มเติมของแท้ค่ะ

Last edited by jan00009; 18-09-10 at 02:51.
    Thanks noo_pizza, Sunny18, madam-neat, pinnyinlove, cheerythepooh, cutieonggy, KAT, bharadee, paja, indica, Siambrandname Webmaster, phattaranat, wasu, JANESILVER, wnonach, speedy_lockit, pueng, thebeautiquestore.com, snowsom, story2lady, oillala, paeng, NongCan, new_lie, tmo_mo, kayKA, bliss, blytheboop, PO ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Sunny18 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

PO is offline Trusted Member Brandname Fan
    PO's Bank Account
    • Bank Account 1: 130x0x0x1x

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

กระทู้นี้ ดีมากๆเลยค่ะ
    รีวิวมีประโยชน์มากๆๆๆๆๆ
    กดขอบคุณไปแล้วหนึ่งที

ขอบคุณมากนะคะ
    ... po po po...
    Thanks mally ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

bliss is offline Trusted Member Brandname Fan
    bliss's Bank Account
    • Bank Account 1: 391X5X4X7X
    • Bank Account 2: 365X1X9X3X

Nonthaburi Thailand

ปรบมือดังๆ ให้อีกคนค่ัะ ขอบคุณมากนะคะ

aiyouu's Avatar
    aiyouu is offline Trusted Member Master Brandname
    aiyouu's Bank Account
    • Bank Account 1: 173X1X1X5X

เสริมเรื่องซิปนิดนึงค่ะ.....ซิปนี่ไม่ใช่นะคะ....มันมี 2 แบบค่ะ
    ยกตัวอย่างจากของเรา

คือแต่ละหนังก็จะใช้ HW แตกต่างกันไป

1. ใบสีขาว หนัง soft tumbled

2. ใบสีน้ำตาล หนัง mirror mettalic

3. Large bays : Natural vegetable tan leather

ก็เป็นซิปแบบนี้ค่ะ

ปล.จริงๆ Mulberry แค่ดูหนังอย่างเดียวก็พอทราบแล้ว ในกรณีของพวก Dawin / Natural สี classic ต่างๆนะคะ หนังเค้าจะเอกลักษณ์อยู่แล้ว
    เพราะบางทีถ้าของที่ปีก่อนๆมากๆเนี่ย บางใบยังไม่มี series no. ด้านหลัง tag เลยค่ะ พวกหัวซิป HW อะไรต่างๆก็เปลี่ยนไปบ้างอะไรบ้าง....เคยเจอมาแล้วค่ะ ในนี้แหละแล้วก็มีเซียนมาช่วยฟันให้เลยได้ความรู้มา

ทางที่ดีดูหนัง กับการตัดเย็บค่ะ
    Last edited by aiyouu; 18-02-10 at 18:10.
    Je ne veux pas travailler
    Thanks taezii ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

aiyouu's Avatar
    aiyouu is offline Trusted Member Master Brandname
    aiyouu's Bank Account
    • Bank Account 1: 173X1X1X5X

จ๊ากกกกกกกก....รูปใหญ่น่ากลัวมาก... ลืมย่อ 5555555555

แอบเห็นความสกปรกของน้องขาวอย่างแรง 555555
    Je ne veux pas travailler

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

Blog Entries
    5

Quote Originally Posted by aiyouu View Post
    จ๊ากกกกกกกก....รูปใหญ่น่ากลัวมาก... ลืมย่อ 5555555555

แอบเห็นความสกปรกของน้องขาวอย่างแรง 555555
    ขอบคุณที่มาช่วยเสริมให้ค่ะ

NongCan's Avatar
    NongCan is offline Registered Member Brandname Fan

เป็นกระทู้ที่ให้ความรู้ดีมากค่ะ ขอบคุณที่สละเวลามารีวิวให้ชมกันค่ะ

elka is offline Banned User SBN Exclusive Master Brandname
    elka's Bank Account
    • Bank Account 1: 325X4X4X3X

ขอบคุณมากค่ะสำหรับความรุ้ดีๆ

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member Master Brandname
    story2lady's Bank Account
    • Bank Account 1: 256X0X3X8X

ยกนิ้วให้เลยสุดยอดมากๆๆเลยจ้า
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

pachcha's Avatar
    pachcha is offline Trusted Member Master Brandname
    pachcha's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X0X9X9X
    • Bank Account 2: 777X0X9X5X

ขอบคุณมากๆค่ะ ได้ความรู้เพิ่มเติมอีกแล้ว^^

Page 1 of 4 123 ... LastLast