สถานะการทดลองใช้ เครื่องมือตัวใหม่ และปัญหาทางเทคนิค ที่เกิดขึ้น ใน Siambrandname.com

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 58

Thread: สถานะการทดลองใช้ เครื่องมือตัวใหม่ และปัญหาทางเทคนิค ที่เกิดขึ้น ใน Siambrandname.com

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    12

Default สถานะการทดลองใช้ เครื่องมือตัวใหม่ และปัญหาทางเทคนิค ที่เกิดขึ้น ใน Siambrandname.com

เรียน เพื่อนๆ ชาว SBN ทุกท่านครับ

ในช่วงสักอาทิตย์นึงที่ผ่านมานี้ คิดว่า เพื่อนๆหลายคน คงจะเห็นเครื่องมือ ที่ฝ่ายเทคนิค ของ SBN พัฒนาขึ้น และเริ่มนำมาใช้งานกันในชุมชน

ซึ่ง ในการใช้งาน เพื่อนๆ จะเห็นเครื่องมือตัวนี้ มีรูปร่างหน้าตา ให้ใช้งาน ดังนี้ครับ

เครื่องมือตัวนี้ ทีมงาน SBN ได้ออกแบบไว้ให้สำหรับเพื่อนๆ ได้ขอบคุณ สมาชิกท่านอื่น ที่ได้ช่วยเหลือ ทำให้ชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน แข็งแรง และยั่งยืนยิ่งขึ้น ผ่านข้อความ ที่สมาชิกท่านนั้น Post ตั้งกระทู้ หรือ ตอบกระทู้

และ ผลคะแนน ที่ได้รับจากการ Vote ผ่าน TTP ของเพื่อนๆ สมาชิกท่านอื่นนั้น จะได้ถูกนำมาเป็นตัวบ่งบอก ถึงความช่วยเหลือ ของสมาชิกท่านที่ได้รับการ Vote ต่อความมั่นคง แข็งแรง ของชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน ซึ่ง จะแสดงออกในรูปของ แถบคะแนน ดังที่เห็นด้านล่างครับ

คะแนนที่นำมาสร้่างแถบคะแนนนี้ ถูกสร้างขึ้นมาจาก ข้อมูลทางสถิติ จากการได้รับ Vote TTP จากสมาชิกท่านอื่นๆ โดยผ่านกระบวนการทางคณิตศาสตร์ ที่ค่อนข้างซับซ้อน ก่อนที่จะนำมาแสดง ที่ด้านล่างของชื่อ Username ของเพื่อนๆ สมาชิก ในทุกๆ ครั้งที่ Post

ซึ่ง ณ ปัจจุบัน เครื่องมือตัวนี้ กำลังอยู่ในระหว่างทดลองใช้ โดยที่ทีมงานเอง กำลังเฝ้าสังเกต และคอยตรวจสอบ Error ของผลคะแนน (แถบคะแนนใต้ Username) อยู่ครับ ว่ามีการคำนวน คลาดเคลื่ีอน จากค่าที่ทีมงานออกแบบไว้ไหม และ ทีมงานเอง ก็คอยปรับจูนเพื่อนแก้ไขความผิดพลาดที่เกิดขึ้นกับระบบคะแนนอยู่อย่างต่อเนื่อง เพื่อให้เครื่องมือตัวนี้ ทำงานได้อย่างสมบูรณ์ตามที่ทีมงานได้ออกแบบไว้ครับ

และในการปรับจูน เพื่อแก้ไข Error ของผลคะแนน อาจทำให้แถบคะแนน ของสมากชิกบางท่าน เปลี่ยนแปลงไป ซึ่ง ทีมงาน ต้องขออภัยล่วงหน้าด้วยครับ และต้องขอย้ำอีกครั้งว่า ระบบนี้กำลังอยู่ในระหว่างการทดลองใช้ และยังแก้ไขข้อผิดพลาดไม่หมดครับ

ซึ่ง เมื่อไร ที่แก้ไขข้อผิดพลาดแล้วเสร็จทั้งหมด ทีมงาน จะแจ้งให้เพื่อนๆสมาชิกทุกคนได้ทราบอีกครั้งครับ

ขอบคุณครับ และขออภัยในความไม่สะดวก

----------------------------------------------------------

ทีมเทคนิค ต้องขออภัยเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน สำหรับเหตุการณ์ที่เว็บไซต์ Siambrandname.com ล่ม เมื่อวันพุธที่ 24 ก.พ. 53 เป็นอย่างสูงครับ

เนื่องจากทีมงานตรวจพบว่ากลไกของเว็บไซต์ Siambrandname.com ทำงานผิดปกติ เริ่มทำงานผิดปกติ ในช่วงเช้าวันที่ 24 ก.พ. 52 ในระหว่างนั้น ทีมงานเองก็พยายามตรวจสอบ หาสาเหตุขอปัญหา แต่ยังสาเหตุไม่พบ

จนกระทั้ง ตอนช่วงบ่าย กลไกการทำงานของเว็บไซต์ไม่สามารถทำงานต่อได้ ทีมงานจึงได้ ตัดสินใจ ปิดเว็บไซต์ และทำการตรวจสอบ hardware ของระบบ Server ที่เป็นตัวรันเว็บไซต์อยู่อย่างละเอียด จึงได้ตรวจพบอุปกรณ์ ที่ทำงานผิดปกติ ภายใต้ระบบ Server ของ Siambrandname.com ในช่วงกลางคืนของวันที่ 24 ก.พ. 52

หลังจากนั้น ทีมงานได้ติดต่อ Supplier อุปกรณ์ Server เพื่อให้เปลี่ยนอุปกรณ์ที่ผิดปกติออก และทำให้เว็บไซต์กลับมาทำงานได้ ในช่วง 5 ทุ่ม ของวันที่ 24 ก.พ. 52

หลังจากนั้น ทีมงานก็ได้เฝ้าสังเกตอาการต่อ ว่า หลังจากเปลี่ยนอุปกรณ์แล้ว กลไก การทำงานของระบบ Server ยังมีสิ่งผิดปกติ เหมือนเดิมหรือไ่ม่ี ซึ่ง ทีมงานยังไม่พบสิ่งที่ผิดปกติ นับตั้งแต่ เปลี่นอุปกรณ์ในวันที่ 24 ก.พ. 53 จนถึง วันนี้ (1 มี.ค. 53) ซึ่ง เพียงพอ ที่ทีมงาน จะสรุปสาเหตุของปัญหา วิธีแก้ไขปัญหา รวมทั้ง วิธีป้องกันปัญหาลักษณะนี้ ไม่ให้เกิดซ้ำอีก กับชุมชนของเราครับ

ซึ่ง เมื่อรวมกับที่ทีมงานต้องตรวจสอบการทำงานของระบบ TTP (ดังที่แจ้งด้านบน)ด้วยแล้ว ช่วงนี้ังานทางเทคนิค ก็เลยค่อนข้างวุ่นวายครับ

ทีมงานต้องขออภัยเพื่อนๆ สมาชิกเป็นอย่างสูง ที่แจ้งข้อมูลสาเหตุของเว็บล่ม ล่าช้ากว่าปกติ ไปหลายวันครับ ดังนั้น ทีมงานจะนำความรู้ที่ได้จากการแก้ปัญหาครั้งนี้ ไปใช้ในการป้องกัน ไม่ให้เกิดปัญหาทางเทคนิคลักษณะเดิม เกิดขึ้นในอนาคต กับระบบ Server ของชุมชน ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกันครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ สมาชิกทุกท่าน ที่สนับสนุนทีมงานอยู่เสมอครับ

ทีมเทคนิค SBN

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

ขอบคุณทีมงานจากใจจริง ที่คอยพัฒนา และแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น ตัวเราและเข้าใจว่าเพื่อนๆ เข้าใจในปัญหาที่อาจเกิดขึ้นได้ในบางครั้ง ขอให้ทางทีมงานได้บอกหรือแจ้งมาได้เลยค่ะ ว่าจะให้เราเหล่าสมาชิกให้ความร่วมมืออย่างไร นอกเหนือจากการทำตามกฎกติกาที่มีอยู่ เรายินดีให้ความร่วมมือค่ะ

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    Thanks chutikarn.k, parich, Boomy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like sansana_n ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

Blog Entries
    8

Quote Originally Posted by Tukta Janes View Post
    ขอบคุณทีมงานจากใจจริง ที่คอยพัฒนา และแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น ตัวเราและเข้าใจว่าเพื่อนๆ เข้าใจในปัญหาที่อาจเกิดขึ้นได้ในบางครั้ง ขอให้ทางทีมงานได้บอกหรือแจ้งมาได้เลยค่ะ ว่าจะให้เราเหล่าสมาชิกให้ความร่วมมืออย่างไร นอกเหนือจากการทำตามกฎกติกาที่มีอยู่ เรายินดีให้ความร่วมมือค่ะ
    ขอบคุณครับ อนาคตของชุมชนแห่งนี้เป็นเช่นไร ขึ้นอยู่กับสมาชิกที่อาศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้ครับ
    ยินดี และดีใจ ที่รู้ว่า มีสมาชิกเช่นคุณ Tukta Janes และเพื่อนสมาชิก อีกหลายคนต่างช่วยกันทำให้ชุมชนแห่งนี้ น่าอาศัยสำหรับเราทุกคนต่อไปครับ

ขอบคุณมากครับ
    Thanks Ja-o-ne, sandylee, famemie ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like chutikarn.k, madamekung913 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

organ_kaviya's Avatar
    organ_kaviya is offline Registered Member Master Brandname

เสียสละเพื่อชุมชน

ขอขอบคุณทีมงานทุกๆท่าน จากใจค่ะ ที่ช่วยพัฒนาเวปตลอดเวลาให้ดีขึ้นเรื่อยๆ ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะ
    @@OrgaN@@♥♥♥.·:*¨¨*:·.A.·:*¨¨*:·.FIVE.·:*¨¨*:·.STAR.·:*¨¨*:·.BUYER.·:*¨¨*:·.♥♥♥

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ratkatu's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X4X5X

nonthaburi thailand

ขอบพระคุณทางทีมงานมากๆค่ะ ^/\^

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member Brandname Fan
    Wiarathis's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X8X3X4X

203/1 Soi Sribamphen Yen-Arkard Rd., Kwang Thungmahameak, Khet Sathon, Bangkok 10120

ขอบคุณมากๆนะคะ ที่คอยดูแลและพัฒนาเวปให้ดียิ่งขึ้น ^^
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member Master Brandname
    Amy-Thailand's Bank Account
    • Bank Account 1: 312X2X0X9X
    • Bank Account 2: 726X8X6X9X

BKK / PARIS / LONDON

ขอบคุณทีมงานอีกเสียงด้วยคนค่า ^^

aum_n is offline Trusted Member Brandname Fan
    aum_n's Bank Account
    • Bank Account 1: 758X5X7X3X

ขอบคุณทีมงานSBN ทุกท่านที่ช่วยกันพัฒนาเว็บนะคะ

only_authentic's Avatar
    only_authentic is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    only_authentic's Bank Account
    • Bank Account 1: 030X6X9X9X

ขอขอบคุณทีมงานเอสบีเอ็นทุกท่านค่ะ ตอนนี้เว็บเรามีลูกเล่นให้ศึกษามากมาย ถ้าทุกคนที่เข้ามาเล่นเว็บนี้ ปฏิบัติตามและเคารพกฏของชุมชน ก็จะมีผลให้ชุมชนเราเป็นชุมชนที่น่าอยู่มากขึ้นค่ะ

ขอขอบคุณด้วยใจจริงค่ะ

earny35's Avatar
    earny35 is offline Senior Member SBN Exclusive Master Brandname

ขอบคุณwebmaster และทีมงาน
    สู้ๆนะคะ
    Like jjsassy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 6 123 ... LastLast