เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป - Page 11

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ขอความร่วมมือโหวตเห็นด้วยให้กระทู้ของคุณไปปรากฏในหน้า sbntown.com เพื่อรักษา siambrandname.com

Voters
1123. You may not vote on this poll
  • เห็นด้วยให้กระทู้ในส่วน ETC ปรากฏที่ sbntown.com

1,107 98.58%
  • ไม่เห็นด้วยและยินดีให้ปิดบริการเว็บ siambrandname.com

16 1.42%
Page 11 of 25 FirstFirst ... 91011121321 ... LastLast
Results 101 to 110 of 245
    iamv's Avatar
    iamv is offline Trusted Member Brandname Fan
    iamv's Bank Account
    • Bank Account 1: 200X5X8X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

เห็นด้วยและยินดีเป็นอย่างมากที่จะจ่ยค่าสมาชิกค่ะ

กฎหมู่ต้องมีความหมายและหากต้องการอยู่..ทุกคนก็ต้องเคารพค่ะ

Nuttties's Avatar
    Nuttties is offline Trusted Member Brandname Fan
    Nuttties's Bank Account
    • Bank Account 1: 876X0X2X6X
    • Bank Account 2: 398X1X2X8X
    • Bank Account 4: 707X3X9X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Nakorn Rachasima

ร่วมโหวตแล้วเช่นกันค่ะ หากมีการเก็บค่าสมาชิกก็คิดว่าเป็นทางเลือกที่ดีค่ะ เหมือนเป็นการคัดกรองคนไปอีกทาง

และอยากรณรงค์ให้เพื่อนสมาชิกให้ความร่วมมือกับเครื่องมือ JTP ด้วย เพราะบ่อยครั้งมากที่เจอคนทำผิดกฎแต่ไม่มีคนกดโหวต ทั้งๆๆ ที่กระทู้นั้นมียอดคนวิวมากกว่า 100 คนอะคะ

เราคนนึงที่บางครั้งกดโหวตไปแล้ว แต่ก็ไม่มีผลเพราะมีคนกดไม่กี่คน วันถัดๆ มา ก็ยังเจอคนคนนั้นทำผิดกฎอยู่ ทำให้รู้สึกท้อใจบ้างเหมือนกันค่ะ

แต่ถ้าได้เจอคนผิดกฎก็ยังคอยกดโหวตอยู่ดี เพราะยังไงก็อยากเป็นคนคอยช่วยดูแลชุมชนเท่าที่ทำได้ค่ะ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAN's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X0X1X

Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    โหวตแล้วค่ะ และขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวเพิ่มเติมว่า ..
    อยากให้จำกัดจำนวนสมาชิก
    เพราะนอกจากให้อยู่ร่วมกันแล้ว อยากให้ช่วยกันดูแลด้วยค่ะ

อย่างเช่น บางเวปที่เคยมีคนเข้ามาใช้เยอะแล้วกลายเป็นเข้ามาหาประโยชน์อย่างเดียวจนควบคุมไม่ไหว
    ทำให้ต้องใช้มาตรการจำกัดจำนวนสมาชิกเพื่อควบคุม

และอยากให้เวปแห่งนี้ เปิดบัญชีธนาคารเพื่อให้เพื่อนๆที่อยู่ร่วมกันในนี้
    สามารถช่วย support เวปแห่งนี้ได้บ้างในฐานะลูกบ้าน
    ซึ่งเรามองเห็นว่ามิได้เป็นการขอรับบริจาค
    แต่เป็น "น้ำใจ" ที่เราอยากมีส่วนดูแลและช่วยสังคมแห่งนี้ด้วยกัน
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ขอบคุณที่ทางเวปชี้แจงอย่างละเอียด และยาวมาก เห็นความตั้งใจค่ะ

ร่วมโหวตไปแล้ว แต่ก็ขออนุญาตออกความเห็นนิดหน่อยค่ะ (แต่ถ้าหากกระทู้นี้เป็นกระทู้ปิด ไม่ให้ออกความเห็น ก็สามารถลบความเห็นนี้ได้ค่ะ)

เข้าใจ concept ที่วางไว้ตั้งแต่ต้น และเข้าใจว่าเจ้าของเวปคงไม่อยากเปลี่ยน concept แต่ยังไงก็อยากเสนอให้

1) เก็บค่าสมาชิก เพื่อให้สมาชิกรู้สึกว่ามีส่วนร่วม ไม่ใช้มาใช้ฟรีๆ (และบางส่วนมาเอาเปรียบ)
    2) คงไว้แต่สินค้า hi-end เพื่อลดขนาดชุมชน เพราะจากการที่เป็นสมาชิกมาตั้งแต่แรกๆ ได้เห็นว่า ปัญหาเกิดขึ้นเมื่อชุมชนขยายใหญ่มากขึ้น และบางส่วน เกินความจำเป็น และไม่ตรงกับจุดประสงค์ของเวป

เห็นด้วยค่ะ พร้อมปฏิบัติตามทุกข้อเพื่อให้เวปนี้คงอยู่ต่อไป ขอบคุณคุณ ANTZ และทีมงานมากๆค่ะ
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    เราเคยมีรอยยิ้ม ยิ้มให้กันยังจำได้ไหม เจอคนไทยที่ไหนก็ยิ้มใหกัน
    เราเคยมีน้ำใจ บ้านเราเหมือนเมืองในฝัน อยู่ตรงไหนสุขใจทั้งนั้นบ้านคนไทย
    .......ขอความสุขของเราจงคืนกลับมา กลับเป็นเมืองไทยสงบดังเดิม.....

chayapat's Avatar
    chayapat is offline Trusted Member Master Brandname
    chayapat's Bank Account
    • Bank Account 1: 031X6X9X6X
    • Bank Account 2: 084X1X0X3X

Bangkok, Thailand

ทำเว็บแบบนี้เข้าใจค่ะ ค่า Hardisk, ค่าเช่าตู้วาง Server, ค่า Maintain, ค่าอุปกรณ์ใช้ Log file, ค่าทรัพยากรมนุษย์ กำหนดวันรับบริจาค หรือเก็บค่าสมาชิกรายปีก็ได้ แล้วแต่ Solution เว็บที่เป็นทั้งบ้านทั้งร้านขายของ ทั้งเวลาว่างเป็นานอดิเรก ทุกคนยินดีช่วยอยู่แว้ว แต่เรื่องเคารพกฏนี่ ถ้าใครทำให้เกิด 1 คดี ตัดออกจากระบบสมาชิกเลย หรือแบน 3 ปี ไรแบบนี้ เพราะไม่งั้นเจ้าของเว็บไปต้องไปโรงพักเป็นอาชีพแย่เลย น่าสงสาร
    "ในโลกนี้ไม่มีใครได้ทุกอย่าง คนที่พยายามจะได้ทุกอย่าง คนๆ นั้นจะทุกข์ที่สุด สุดท้ายจะสูญเสียทุกอย่าง" จาก.. "เด็ก MC" อิอิ

ladykaty's Avatar
    ladykaty is offline Trusted Member Master Brandname
    ladykaty's Bank Account
    • Bank Account 1: 034X1X9X6X

Quote Originally Posted by only_authentic View Post
    กดโหวดแล้วค่ะ

เห็นด้วยค่ะ เรื่องที่เก็บค่าใช้จ่ายสมาชิกค่ะ ใครคิดจะขาย ก็ควรมีค่าใช้จ่ายค่ะ แต่ฝ่ายคนซื้อ ถ้าแค่เข้ามาซื้อ ก็ไม่ต้องจ่าย แต่ถ้าจะขายเมื่อไร ก็คงต้องเสียล่ะค่ะ หรืออาจมีให้เลือกสมัครสมาชิกหลายแบบ หลายระดับ และหลายราคาแล้วแต่สมาชิกจะเลือกจ่ายค่ะ

ส่วนเรื่องประหยัดเนื้อที่เว็บ อยากเสนอว่า ถ้าคนขายที่โพสท์ทุกวัน สินค้าที่ขายแล้ว และหาไม่ได้แล้ว น่าจะลบรูปนั้นออกดีมั้ยคะ ไม่น่าเอามาโพสท์ซ้ำ ๆ ทุกวัน ๆ อ่ะค่ะ และเวลามาโพสท์วันใหม่ ควรลบกระทู้ของวันก่อนออก ไม่แน่ใจว่า วิธีนี้จะช่วยลดพื้นที่เว็บได้รึเปล่า ถ้าได้ ก็ยินดี และร่วมมือที่จะทำทุกทางให้เว็บดี ๆ แห่งนี้คงอยู่ต่อไปค่ะ

ขอขอบคุณคุณแอ๊นท์และทีมงานทุกท่านนะคะ
    อ่านเเล้วก็ใจหายนะคะ ไม่ต้องการให้SBN ปิดค่ะ
    คิดว่าเพื่อนทุกคนก็คิดเหมือนกัน
    เรายินดีที่จะให้เรียกเก็บค่าสมาชิกค่ะ
    จะเก็บเป็นแรกเข้า รายเดือน รายปี
    ก็เก็บไปเถอะค่ะ
    แล้วขอไว้เฉพาะห้อง Hi end, Hi street
    (เพื่อประหยัดเนื้อที่เวป ส่วนตัวแล้วคิดว่า Hi end นี่
    เป็น hi light ของ SBN ค่ะ)
    ส่วนห้อง hi street ที่ว่าไม่ค่อยจะรักษากฏเกณท์
    ก็รณรงค์ขอให้ JTP กันเยอะๆ จะพอช่วยได้มั๊ยคะ
    ทำอะไรก็ได้ ที่ให้สยามเบรนด์เนมยังคงอยู่
    ทุกวันนี้ ตื่นมาก็ SBN กลับบ้านมาก็เปิด SBN
    ก่อนนอนก็ยังดูอีก ถ้าไม่มีแล้ว คงขาดอะไรไป
    อย่างแน่นอน ไม่มีอะไรมาแทนได้ด้วยค่ะ
    สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ helloladykaty@outlook.com
    หรือ ig : ladykatysbn ค่ะ เม้นท์ใต้ภาพได้เลย ฝากfollowด้วยนะคะ

Kanokwan B.'s Avatar
    Kanokwan B. is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kanokwan B.'s Bank Account
    • Bank Account 1: 432X4X5X8X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

ไม่อยากให้ปิดเลยค่ะ เพราะยังอยากซื้อและขายของในเวปแห่งนี้ เนื่องจากมั่นใจว่าเป็นของแท้ และมีคุณภาพ ยิ่งถ้าเป็น trust member ด้วยก้อยิ่งมั่นใจ เห็นด้วยที่จะมีการเก็บค่าสมาชิกนะคะ และยินดีให้ความร่วมมือกับทางเวป ทุกประการค่ะ

firstn's Avatar
    firstn is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    firstn's Bank Account
    • Bank Account 1: 015X4X4X6X

กดโหวตแล้วค่ะ ยินดีทำตามกฏ+เสียงข้างมากค่ะ อยากให้ SBN อยู่ตลอดไปค่ะ

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ratkatu's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X4X5X

nonthaburi thailand

กดโหวตแล้วค่ะ เห็นด้วยกับการจัดเก็บค่าสมาชิก เเละคงไว้แค่ห้อง hi-end และ hi-street ค่ะ

vapee's Avatar
    vapee is offline Trusted Member Brandname Fan
    vapee's Bank Account
    • Bank Account 1: 059X6X8X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ไม่ว่าผลสรุปจะออกมายังไง ขอให้คงเวปไว้ ยินดีปฏิบัติตามทุกเงื่อนไขค่ะ

ขอเสนออีกนิดค่ะ >>>>> กระทู้เกิน 1-2 เดือน ควรจะลบทิ้งนะคะ จะได้ประหยัดพื้นที่ค่ะ
    >> อย่าซื้อ!!!!! หากภาพเล็กเกินไป, มีภาพเดียว, เบลอจนมองไม่เห็นความแท้/ไม่แท้, ไม่วางป้ายชื่อ login <<

>> ไม่มั่นใจ!!! เอาเข้าห้อง Catch Fake เลย ให้เพื่อนๆ ช่วยดู <<

***********สิ่งเหล่านี้ จะช่วยลดปัญหาในห้อง Justice ได้ส่วนนึง *******************

....รักนะ SBN ...
    Thanks ladykaty ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

rossawan is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

เป็นสมาชิกใหม่ค่ะ เข้ามาทุกวัน ส่วนใหญ่จะอ่านหาความรู้และซื้ออย่างเดียวค่ะไม่เคยขาย
    เห็นด้วยว่าควรเก็บตังค์ค่ะ แต่ถ้าเป็นไปได้น่าจะเก็บเฉพาะคนที่ลงขายของ ให้เป็น TM ให้หมดนะคะ
    แต่ถ้าจะเก็บค่าสมาชิกทั้งหมดเราก็เต็มใจจะจ่ายค่ะ
    ไม่มี SBN คงเหงาแย่นะคะ

Page 11 of 25 FirstFirst ... 91011121321 ... LastLast