เราจำเป็นต้องปิดเว็บเป็นการถาวร หากสถานการณ์ยังคงเป็นอย่างนี้ต่อไป - Page 3

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก

View Poll Results: ขอความร่วมมือโหวตเห็นด้วยให้กระทู้ของคุณไปปรากฏในหน้า sbntown.com เพื่อรักษา siambrandname.com

Voters
1123. You may not vote on this poll
  • เห็นด้วยให้กระทู้ในส่วน ETC ปรากฏที่ sbntown.com

1,107 98.58%
  • ไม่เห็นด้วยและยินดีให้ปิดบริการเว็บ siambrandname.com

16 1.42%
Page 3 of 25 FirstFirst 1234513 ... LastLast
Results 21 to 30 of 245
    Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member Brandname Fan
    Airi's Bank Account
    • Bank Account 1: 136X1X1X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

เห็นด้วยกับคุณ meesook ค่ะ

ที่ให้มีการเก็บค่า member กับเหลือแต่ hi-end ค่ะ

Airi's Avatar
    Airi is offline Trusted Member Brandname Fan
    Airi's Bank Account
    • Bank Account 1: 136X1X1X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ซ้ำค่ะ ขอลบอันนี้นะคะ
    Last edited by Airi; 09-04-10 at 11:05.

fantabulous is offline Trusted Member Brandname Fan
    fantabulous's Bank Account
    • Bank Account 1: 170X3X7X1X

เห็นด้วยค่ะกับความคิดเห็นของพี่น้องชาวsbn คุณmeesook กับ คุณ lovelies กับการเก็บค่าแรกเข้า และค่าสมาชิกรายปีเพื่อสร้างความเป็นระเบียบให้กับชุมชนแห่งนี้ค่ะ

narumon is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณนะคะที่ชี้แจง และขอบคุณมากที่พยามรักษาชุมชนแห่งนี่ไว้ให้พวกเรา

ทำหน้าที่สมาชิกที่ดี กดโหวตแล้วนะคะ

saturmay is offline Trusted Member Newbie Brandname
    saturmay's Bank Account
    • Bank Account 1: 040X0X1X3X
    • Bank Account 2: 101X2X8X4X

กดโหวตไปแล้วค่ะ

ขอบคุณsbn สำหรับพื้นที่ดีๆ แบบนี้ค่ะ

laceidea's Avatar
    laceidea is offline Trusted Member Master Brandname
    laceidea's Bank Account
    • Bank Account 1: 064X3X5X7X
    • Bank Account 2: 023X4X9X1X

ร่วมกดโหวดไปเเล้วคะ ^^

ขอบคุณพื้นที่ดีๆเเบบนี้มากมายคะ
    Korean Accessories By LaceIdea ^^

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    sukiyaki's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X2X3X8X

Long Island, NY, USA

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    ขอบคุณที่ทางเวปชี้แจงอย่างละเอียด และยาวมาก เห็นความตั้งใจค่ะ

ร่วมโหวตไปแล้ว แต่ก็ขออนุญาตออกความเห็นนิดหน่อยค่ะ (แต่ถ้าหากกระทู้นี้เป็นกระทู้ปิด ไม่ให้ออกความเห็น ก็สามารถลบความเห็นนี้ได้ค่ะ)

เข้าใจ concept ที่วางไว้ตั้งแต่ต้น และเข้าใจว่าเจ้าของเวปคงไม่อยากเปลี่ยน concept แต่ยังไงก็อยากเสนอให้

1) เก็บค่าสมาชิก เพื่อให้สมาชิกรู้สึกว่ามีส่วนร่วม ไม่ใช้มาใช้ฟรีๆ (และบางส่วนมาเอาเปรียบ)
    2) คงไว้แต่สินค้า hi-end เพื่อลดขนาดชุมชน เพราะจากการที่เป็นสมาชิกมาตั้งแต่แรกๆ ได้เห็นว่า ปัญหาเกิดขึ้นเมื่อชุมชนขยายใหญ่มากขึ้น และบางส่วน เกินความจำเป็น และไม่ตรงกับจุดประสงค์ของเวป

เห็นด้วยค่ะ เก็บค่าสมาชิกรายปี ทุกคนไม่ว่าจะเข้ามาฃื้อหรือขาย แล้วลดจำนวนห้องให้เหลือแค่ hi-end กับ hi-street ส่วนห้องอื่นๆให้ตัดออกไปให้หมด เพราะตั้งแต่ปรับปรุงเวปมีห้องอะไรโผล่มาเยอะแยะเลยค่ะ เกินความจำเป็นและทำให้สับสนมากๆ ควรตัดออกไปเลยเพราะไม่ตรงกับวัตถุประสงค์ของ sbn เลยค่ะ siam brandname คือเวปที่เกี่ยวกับสินค้าแบรนด์เนมเท่านั้นค่ะ จะ hi-end หรือ hi-street ก็ได้ เพราะก็เป็นแบรนด์เนมค่ะ
    "anything is possible if you just believe"
    Thanks Tasanee ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

PO is offline Trusted Member Brandname Fan
    PO's Bank Account
    • Bank Account 1: 130x0x0x1x

ในหลายประเด็นที่เพื่อนเสนอกันมา เราเห็นด้วยนะคะแต่

ไม่ค่อยเห็นด้วยในเรื่องที่ปิดให้เหลือแต่ hi end นะคะ เพราะว่า จริงๆhi street มันก็ถือเป็นแบรนด์เหมือนกัน อย่างพวก longchamp, coach, แล้วสำหรับคนที่ไม่มีงบซื้อ hi end หรือ น้องนักศึกษาที่ยังเรียนอยู่ เราว่าห้อง hi street เป็นห้องที่สินค้าราคาดูสมเหตสมผลนะคะ หรือแม้แต่เราเองเวลาอยากหาลองชอม หรือ เสื้อผ้า เราก็ยังต้องมาใช้ห้องhi street นี้เช่นกัน เพราะจะให้เราต้องไปซื้อเสื้อชาแนลใส่ก็มิไหวเหมือนกัน T_T

แต่จากเท่าที่อ่านมา เห็นคุณ WM เขียนว่า ห้องที่ผิดกฏเยอะที่สุดคือห้อง hi street ซึ่งเราเองก็รู้สึกเหมือนกันเพราะมั่วมาก มั่วยิ่งกว่าห้อง local และ etcจริงๆ ตรงนี้เราอยากให้มีการรณรงค์ให้ใช้ jtp มากกว่านี้อ่ะค่ะ แล้วโดยเฉพาะห้องที่ผิดกฏบ่อยๆห้องที่มีคนปล่อยปละละเลยกันเยอะๆ อยากให้กรณีคนที่ผิดกฏเดิมซ้ำแล้วซ้ำอีก ซักสองถึงสามครั้งโดนแบนและปิดแอคเค้าไปเลย เพราะบางคนก็จะแหกกฏไปเรื่อยๆเพราะเห็นว่าผิดได้ตั้งห้าครั้งน่ะค่ะ

แต่ที่เสนอมานี้ ก็เป็นเพียงความเห็นนึงค่ะ ส่วนทางเวบเองจะตัดสินใจอย่างไร ก็แล้วแต่ค่ะ ยินดีให้การสนับสนุน
    ขอบคุณค่า
    ... po po po...

Morgan is offline Banned User Brandname Fan

Bangkok,Thailand

เปิดเข้ามาหน้าเว็บแล้วใจหายเลยค่ะ ว่าต่อจากนี้จะไม่มี siambrandname แล้ว
    เห็นด้วยกับข้อคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆค่ะ รู้สึกว่าเดี๋ยวนี้เปิดดูสินค้าในแต่ละกระทู้จะมีการเอามาปะปนเยอะมาก
    อย่างห้อง hi-street เยอะมากเลยค่ะ ชอบมีสมาชิกเอาสินค้าไม่มีแบรนด์มาลง

อยากให้คงห้อง hi-end และ ห้อง hi-street ไว้ค่ะ
    เพราะตรงกับเจตนารมณ์ของเว็บ ห้อง hi-end คงเป็นที่แน่นอนอยู่แล้ว
    ที่อยากให้มี hi-street เพราะไม่ใช่ว่าทุกคนจะมีเงินมากขนากสามารถซื้อขายในห้อง hi-end ได้ตลอดเวลาค่ะ
    อย่างเราเป็นนักเรียนนักศึกษา ยังไม่มีงานหาเงินไว้ใช้เองก็สามารถซื้อได้แค่ในห้อง hi-street ค่ะ
    รู้สึกด้วยว่าเป็นห้องที่มีการ active ที่สุดแล้วค่ะ

only_authentic's Avatar
    only_authentic is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    only_authentic's Bank Account
    • Bank Account 1: 030X6X9X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

กดโหวดแล้วค่ะ

เห็นด้วยค่ะ เรื่องที่เก็บค่าใช้จ่ายสมาชิกค่ะ ใครคิดจะขาย ก็ควรมีค่าใช้จ่ายค่ะ แต่ฝ่ายคนซื้อ ถ้าแค่เข้ามาซื้อ ก็ไม่ต้องจ่าย แต่ถ้าจะขายเมื่อไร ก็คงต้องเสียล่ะค่ะ หรืออาจมีให้เลือกสมัครสมาชิกหลายแบบ หลายระดับ และหลายราคาแล้วแต่สมาชิกจะเลือกจ่ายค่ะ

ส่วนเรื่องประหยัดเนื้อที่เว็บ อยากเสนอว่า ถ้าคนขายที่โพสท์ทุกวัน สินค้าที่ขายแล้ว และหาไม่ได้แล้ว น่าจะลบรูปนั้นออกดีมั้ยคะ ไม่น่าเอามาโพสท์ซ้ำ ๆ ทุกวัน ๆ อ่ะค่ะ และเวลามาโพสท์วันใหม่ ควรลบกระทู้ของวันก่อนออก ไม่แน่ใจว่า วิธีนี้จะช่วยลดพื้นที่เว็บได้รึเปล่า ถ้าได้ ก็ยินดี และร่วมมือที่จะทำทุกทางให้เว็บดี ๆ แห่งนี้คงอยู่ต่อไปค่ะ

ขอขอบคุณคุณแอ๊นท์และทีมงานทุกท่านนะคะ
    Thanks bugsbunniez, benni, Lavish, codeindy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Page 3 of 25 FirstFirst 1234513 ... LastLast