? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? Serial Number ของ GUCCI มันมีความหมายเหมือน LV มั้ยอะคับ ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    iamBeaveR is offline Citizen Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? Serial Number ของ GUCCI มันมีความหมายเหมือน LV มั้ยอะคับ ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?

ตัวเลข 12 ตัว ของ Gucci นี่มันมีความหมายมั้ยอะคับ ใครพอจะทราบบ้าง?
    ขอบคุณคับ

devereaux's Avatar
    devereaux is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

serial no. กุชชี่จะเป็น article number, model number แล้วก็ Gucci season code อ่ะ

เลข 6 ตัวบนจะเป็นเลขบ่งบอกรุ่นของกระเป๋าอ่ะ ว่ากระเป๋านั้นเป็นรุ่นไหนแบบไหน เลขแถวนี้จะซ้ำกันได้
    ส่วนเลข 4-6 ตัวล่าง จะเป็นเลขเฉพาะกระเป๋าใบนั้นๆ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

Bangkok, Thailand

Quote Originally Posted by devereaux View Post
    serial no. กุชชี่จะเป็น article number, model number แล้วก็ Gucci season code อ่ะ

เลข 6 ตัวบนจะเป็นเลขบ่งบอกรุ่นของกระเป๋าอ่ะ ว่ากระเป๋านั้นเป็นรุ่นไหนแบบไหน เลขแถวนี้จะซ้ำกันได้
    ส่วนเลข 4-6 ตัวล่าง จะเป็นเลขเฉพาะกระเป๋าใบนั้นๆ
    แล้วเลขแถวล่างซ้ำกันได้มั้ยคะ? พอดีเห็นกระทู้นึง ขายกระเป๋าที่มีเลขทั้งแถวบน และแถวล่าง เหมือนของปลอมที่เราเคยโดนมาเด๊ะเลยค่ะ (และก็มีบางจุดที่น่าสงสัยด้วยค่ะ แต่ไม่ชัวร์) ถ้าเลขแถวล่างมันเป็นเลขประจำกระเป๋า และซ้ำกันไม่ได้ จะได้ไปเตือนเพื่อนๆ ว่าอันนั้นปลอม
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

devereaux's Avatar
    devereaux is offline Registered Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by Meesook View Post
    แล้วเลขแถวล่างซ้ำกันได้มั้ยคะ? พอดีเห็นกระทู้นึง ขายกระเป๋าที่มีเลขทั้งแถวบน และแถวล่าง เหมือนของปลอมที่เราเคยโดนมาเด๊ะเลยค่ะ (และก็มีบางจุดที่น่าสงสัยด้วยค่ะ แต่ไม่ชัวร์) ถ้าเลขแถวล่างมันเป็นเลขประจำกระเป๋า และซ้ำกันไม่ได้ จะได้ไปเตือนเพื่อนๆ ว่าอันนั้นปลอม
    เท่าที่ทราบมาคือเป็นเลขแถวล่างจะเป็นซีเรียลเฉพาะเฉยๆอ่ะครับ กระเป๋าแต่ละใบจะไม่ซ้ำกันครับ แต่ในทางกลับกันคือ ผู้ผลิตของปลอมบางทีสามารถเมคเลขแถวล่างได้เองครับ โดยการ copy style number แถวบนลงมาก่อนเพราะ เลขแถวบนซ้ำได้ครับสำหรับรุ่นนั้นๆ จึงมีสิทธิ์ที่จะเจอของปลอมที่ซีเรียลแถวล่างตรงกับของจริง หรือไม่ตรงก็ได้ครับ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member Master Brandname
    authentic_only's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X3X3X2X

คุณ meesook คะ ไม่ทราบว่าเป็นใบเดียวกับที่เราสงสัยเปล่า แต่แว๊บแรก เราแอบคิดว่ามันวนมาอีกแน่ๆ
    แต่เราไม่ทราบว่า GG มีเลขซีเรียลเฉพาะด้วยอ่ะค่ะ

ถ้าใช่นี่แอบคิดว่า รู้ว่าปลอมยังจะมาขายต่ออีก รู้ทั้งรู้ยังจะทำอ่ะจ้า

Quote Originally Posted by Meesook View Post

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

Bangkok, Thailand

Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    คุณ meesook คะ ไม่ทราบว่าเป็นใบเดียวกับที่เราสงสัยเปล่า แต่แว๊บแรก เราแอบคิดว่ามันวนมาอีกแน่ๆ
    แต่เราไม่ทราบว่า GG มีเลขซีเรียลเฉพาะด้วยอ่ะค่ะ

ถ้าใช่นี่แอบคิดว่า รู้ว่าปลอมยังจะมาขายต่ออีก รู้ทั้งรู้ยังจะทำอ่ะจ้า
    ไม่แน่ใจอ่ะค่ะ เพราะมันก็เป็นไปได้ว่าใบปลอมที่เคยเจอ อาจจะไปลอกตัวเลขของใบนั้นมาก็ได้อ่ะค่ะ ฟันธงไม่ได้ เลยงงๆ ค่ะ
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ