+ เอาลูกรักใบใหม่มาอวดครับ " Marc By Marc Jacobs Pretty Nylon Tate Tote" ❤ +

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 29
    earthx's Avatar
    earthx is offline Trusted Member Master Brandname
    earthx's Bank Account
    • Bank Account 1: 102X5X9X4X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default + เอาลูกรักใบใหม่มาอวดครับ " Marc By Marc Jacobs Pretty Nylon Tate Tote" ❤ +

รีวิวนี้เป็นรีวิวแรกใน SBN ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ

ก่อนอื่นต้องขอบอกก่อนว่า ชื่อ เอิร์ธนะคับผม ขณะนี้เรียนอยู่ที่โรงเรียนแห่งนึง ในประเทษสหรัฐอเมริกา
    รู้จักเว็บๆนี้ ครั้งแรก ก็เมื่อช่วง summer ตอนกลางปีที่แล้ว
    ตอนนั้นเข้ามาโล๊ตู้เสื้อผ้าให้คุณแม่ และก็เกิดติดใจขึ้นมา ก็เลยแอบเข้ามาดูอยู่เรื่อยๆ 5555

พอดีว่า อาทิตย์ที่แล้วพึ่งได้ลูกรักใบใหม่มา (ซึ่งเป็นในที่ 7 แล้ว ของปีนี้ ) จึงขออนุญาตเอามารีวิวให้ดูครับ : ))

❤ Marc By Marc Jacobs Pretty Nylon Tate Tote ❤

กระเป๋าใบนี้เป็นใบที่สองของรุ่นนี้แล้วครับที่ซื้อมา ตอนแรก ซื้อไซส์เล็กมาใช้
    แต่พอดีว่ามันเล็กไป ใช้แล้วไม่ชอบ ก็เลยขายต่อให้คนรู้จักไป และต่อมา ก็พึ่งได้มีโอกาส ซื้อไซส์ใหญ่กลับมาใช้อีกครั้ง

ทำไมถึงติดใจกระเป๋ารุ่นนี้?

ข้อดี:
    - วัสดุที่ใช้เป็นไนล่อน ทำให้มีน้ำหนักเบา
    - จุของได้เยอะมาก
    - แบบไม่เว่อร์มาก ทำให้ใช้ได้ในทุกโอกาส
    - ราคาสมเหตุสมผล ถ้าเทียบกับ MJ รุ่นอื่นๆ

แล้วข้อเสียละ?
    - บางสีดูไม่มีราคาเท่าไหร่
    - เห็นรอยชัดง่ายมาก
    - สายพอใส่ของเยอะเกิน ก็เจ็บนิดหน่อยเวลาสะพาย
    - ที่ปิดเป็นแม่เหล็ก ไม่ใช่ซิบ

มองไปมองมารู้สึกว่าทรงมันแอบเหมือนกับ Totally นะครับ
    แค่ถูกยืดออกมาแบบมหาศาลเท่านั้นเอง 5555

หูกระเป๋า ตอนแรกที่เห็นก็หวั่นๆอยู่เหมือนกัน ว่ามันจะแข็งแรงจริงๆหรือเปล่า
    แต่ก็ได้พิสูจน์มาแล้ว ใส่แลปท็อป หนังสือ และ อะไรทั้งหลาย ลงไปแล้วสะพายขึ้นไหล่
    เออเหอะ มันแข็งแรงสมราคาดีจริงๆ แต่ทำไมถึงหนักจังเลยฟะ?

ว่าแล้วก็นึกถึงเรื่องตลกนอกเรื่องขึ้นมาได้

เคยบ่นให้คุณเพื่อน?ฟัง ว่ากระเป๋ามันหนัก เจ็บ ฮีก็ตอกกลับมาให้ว่า

" ยูก็เลิกหอบบ้านไปเรียนสักทีสิ อยากหอบไปเองแล้วก็ยังมาบ่น -*- "

ตอบอย่างนี้ ไม่ต้องมายุ่งกันเลยดีกว่าป่ะ??
    คนมันเด็กเรียนนะว้อย ไม่เหมือนมัน ไปเรียน ไม่เคยมีหนังสือสักเล่ม

ข้างในบุผ้าสกรีนคำว่า MJ ให้ตาลายกันไปเลย มีช่องใส่มือถือสองช่อง
    แล้วก็ช่องซิปขนาดไม่ใหญ่มากอีกช่องนึง

คิดไม่ออกว่าจะโชว์ขนาดความจุของกระเป๋าใบนี้ด้วยวิธีไหน
    จึงเอาน้อง Longchamp หูสั้น ไซส์ M ยัดให้ดูละกัน
    ดูกันเอาเองนะครับ ว่ายังเหลือที่อีกเยอะ

ขอปิดท้ายด้วยภาพลวดลายกระเป๋าละกันครับ
    มองไกลๆอาจจะนึกว่าเรียบ แต่ขอโทษนะ ของเขาก็มีความแร๊งซ่อนอยู่เหมือนกัน 555

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมนะครับ
    และต้องขออภัยด้วยที่อาจจะเขียนเยอะไปนิดนึง พอดีเป็นคนที่ชอบเขียนอะไรแล้วเขียนเพลินตลอดเลย 55555

ปอลอลิง รูป DUC คู่กับกระเป๋าขอเวลาเตรียมใจแปปนึงนะครับ รูปมีแล้ว แต่ไม่กล้าลง
    เห็นคนอื่นเขาหน้าตาดีกันหมด อายพี่ๆครับ -//-

Last edited by earthx; 07-05-10 at 10:04.
    my instagram earthcha

maxmeiji is offline Trusted Member Master Brandname
    maxmeiji's Bank Account
    • Bank Account 1: 116X8X8X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

กำลังคิดจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันเลยค่ะ แอบชอบแต่ว่าเห็นมีเป็นชมพู,เหลือง,เขียวด้วยค่ะ สีสวยมากๆๆ

lollipop is offline Registered Member Brandname Fan

น้องกระเป๋าดูสวยเท่ แอบมี detail ที่เก๋ ไม่เรียบจนเกินไป

บวกกับกระเป๋าไซส์นี้หิ้วใส่ของค้างคืนนึง ได้พอดีเลยนะคะ

ใช้งานได้คุ้มจริงๆค่า ยินดีกับน้องกระเป๋าใหม่

earthx is offline Trusted Member Master Brandname

Quote Originally Posted by maxmeiji View Post
    กำลังคิดจะซื้อรุ่นนี้เหมือนกันเลยค่ะ แอบชอบแต่ว่าเห็นมีเป็นชมพู,เหลือง,เขียวด้วยค่ะ สีสวยมากๆๆ
    ตอนแรกเกือบจะสีชมพูเหมือนกันครับ สีมันถูกใจมากๆ
    สีเหลืองนีออนก็สวยดีครับ แต่แอบแสบตาไปหน่อย
    แต่ที่นี้ คิดอีกทีเอาสีดำดีกว่า เพราะว่า มันจะเข้ากับเสื้อผ้าได้ง่ายกว่าครับ
    ยังแรงไม่พอที่จะใช้กระเป๋าสีชมพูครับ 555555 : ))

Quote Originally Posted by lollipop View Post
    น้องกระเป๋าดูสวยเท่ แอบมี detail ที่เก๋ ไม่เรียบจนเกินไป

บวกกับกระเป๋าไซส์นี้หิ้วใส่ของค้างคืนนึง ได้พอดีเลยนะคะ

ใช้งานได้คุ้มจริงๆค่า ยินดีกับน้องกระเป๋าใหม่

ขอบคุณครับ ^^

goofyunho's Avatar
    goofyunho is offline Registered Member Newbie Brandname

Hey! Kund this is fy such a lovely bag for everyday use eh?

<3 Miss Loadz
    ;♡ J'ADORE CHANEL <3

MJJ's Avatar
    MJJ is offline Trusted Member Master Brandname
    MJJ's Bank Account
    • Bank Account 1: 247X0X2X8X

สวยจัง แพงป่ะค่ะ ข่วงนี้อยากได้ของเยอะ ไม่ค่อยมีตัง :P

Niji_Yobi is offline Registered Member Brandname Fan

Smile

รีวิวซะน่ารักน่า(ซื้อมา)ใช้เลยค่ะ
    ชอบตรงเอาlcใส่ในกระเป๋าเทียบให้ดูขนาด เห็นภาพชัดเจนเลยค่ะ
    Last edited by Niji_Yobi; 08-05-10 at 21:34.

katie ked is offline Registered Member Newbie Brandname

"I like it"
    Cheers

bugsbunniez's Avatar
    bugsbunniez is offline Trusted Member Newbie Brandname
    bugsbunniez's Bank Account
    • Bank Account 1: 157X0X9X6X
    • Bank Account 2: 730X3X1X7X

Nice one ka!
    sometimes the heart sees what the eyes cant~*

Quote Originally Posted by goofyunho View Post
    Hey! Kund this is fy such a lovely bag for everyday use eh?

<3 Miss Loadz
    ฟี่! คิดถึงฟี่ว่ะ ไม่คิดว่าจะมาเจอกันในนี้ 55555 ต้องเริ่มระวังตัวและเรา
    ขอบคุณสำหรับคำชมแทนน้องเป๋านะจ๊ะ ช่วงนี้ก็ใช้ทุกวันนั้นแหละ เห่อ! เอิ๊กๆๆ

เออ เรากลับเดือนหน้าแล้วนะ เบอร์ฟี่ เบอร์ไรนะ PM มาบอกหน่อยดิ่ ลืมแล้วอ่ะ
    ยังไงก็ กลับไปแล้ว จะโทรไปเม้าท์ด้วยละกันจ๊ะ

คิดถึงเหมือนกัลล ❤

Quote Originally Posted by MJJ View Post
    สวยจัง แพงป่ะค่ะ ข่วงนี้อยากได้ของเยอะ ไม่ค่อยมีตัง :P
    ราคาเต็ม $188.00 ครับ ก็ประมาณ 6200 บาทได้ ถ้าเจอ tax เข้าไป ก็น่าจะประมาณ 7000 บาทมั้งครับ
    แต่พอดี ซื้อตอนช่วง nordstrom ลด 25% แผนกกระเป๋าพอดี
    ก็เลยซื้อมา $141.00 รวม tax แล้วก็ประมาณ 5000 บาท ครับ

ดีใจที่ชอบกระเป๋า และ ขอบคุณสำหรับคำชมแทนน้องเป๋านะครับ : ))

Quote Originally Posted by Niji_Yobi View Post
    รีวิวซะน่ารักน่า(ซื้อมา)ใช้เลยค่ะ
    ชอบตรงเอาlcใส่ในกระเป๋าเทียบให้ดูขนาด เห็นภาพชัดเจนเลยค่ะ
    ซื้อเลยครับเชียร์ๆ เมืองไทย ไม่น่าจะมีใครใช้เท่าไหร่ ยังไม่โหล 5555
    มันมีอีกหลายสีให้เลือกเลย ยังไงก็ไม่ซ้ำกันแน่นอนครับ อิอิ

ส่วนเรื่อง LC กลายเป็นว่ามีคนชมซะงั้น ไอ้เราตอนนั้นก็แบบสิ้นคิดสุดๆ เอิ๊กๆๆ

Quote Originally Posted by katie ked View Post
    "I like it"
    Cheers
    thanks for liking it krub : ))

Quote Originally Posted by bugsbunniez View Post
    Nice one ka!
    ขอบคุณครับ ^^
    Last edited by earthx; 09-05-10 at 10:02.

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ