@@@ เอา Weekender มาให้ดูครับ @@@

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 42
    DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default @@@ เอา Weekender มาให้ดูครับ @@@

สืบเนื่องจากกระทู้นี้นะครับ

http://www.siambrandname.com/modules...ewtopic&t=6484

เห็นมีการพูดถึงการเลือกความยับ-ความเรียบของหนัง และความบาลานซ์ของหนังกระเป๋าด้านหน้าและด้านหลัง

ตอนนี้คิดว่ามีเพื่อนที่เป็นสมาชิกบาลองหลายคนที่เริ่มเข้าใจความต่างของสี แต่ละปีแต่ละฤดูแล้ว นอกจากนี้ก็ยังสามารถแยกแยะความต่างของหนังแต่ละปีได้ด้วย วันนี้ก็เลยอยากแนะนำเรื่องที่ละเอียดขึ้นอีกหน่อยครับ นั่นก็คือ การเลือกความยับ-เรียบของกระเป๋าบาลอง (ออกตัวก่อนนะครับว่าผมก็ไม่ได้มีความรู้มาก เพียงแต่อยากมาแชร์ประสบการณ์กับเพื่อนๆ น่ะครับ)

อย่างที่ทราบกันนะครับว่าแม้ว่าเราจะเลือกสีกระเป๋าและรุ่นได้ถูกใจแล้ว บางคนก็ถึงขนาดเห็นของจริงแล้วและได้ลองสะพายด้วย แต่พอสั่งกระเป๋ามาปรากฏว่าไม่ตรงกับที่ตั้งใจเอาไว้ สาเหตุส่วนนึงเกิดจากเรื่องความต่างของลักษณะการยับของหนังครับ

หนังที่ยับ หรือเรียบนั้น ส่งผลต่อ Look ของกระเป๋าบาลองมากพอดูครับ บางแบบ บางสี ต้องหนังยับๆ ถึงจะดูดี หรือบางแบบหนังเรียบอาจจะดูดีกว่า ทั้งนี้การเลือกควรเลือกจากความชอบของตัวเองเป็นหลักครับ

เพื่อเป็นกรณีศึกษานะครับ ผมขอเอากระเป๋าที่ตัวผมเองมีอยู่มาให้เพื่อนๆ ดูนะครับ อันที่เอามานี้เป็นกระเป๋า Weekender สี Steel ปี 07 Fall/Winter ครับ กระเป๋าใหญ่ๆ แบบนี้ จำเป็นต้องใส่ใจกับการเลือกค่อนข้างมากหน่อยครับ เพราะว่ามีการต่อชิ้นหนังทั้งด้านหน้าและด้านหลัง

หากเลือกไม่ดีกระเป๋าจะไม่สวยนะครับ แถมบางสีอาจมีอาการเป็นกระเป๋าหมีแพนด้าได้ครับ คือหนังชิ้นซ้ายแตกละเอียดมากทำให้มีสีอ่อนกว่าชิ้นขวาที่แตกหยาบๆ

ทีนี้มาดูการ Balance ของลายนะครับ หนังในสีที่วงไว้ควรจะเหมือนกันครับ

คราวนี้มาดูที่ด้านหลังของกระเป๋านะครับ หนังซ้ายขวาควรจะมีลักษณะเหมือนกันครับ

แถมด้านข้างให้ดูนะครับ ใบนี้หนังด้านข้างจะมีลักษณะยับแบบหนาๆ นุ่มๆ เหมือนหนังช้างอ่ะครับ ผมว่ามันเหมาะกับการเป็นส่วนข้างของกระเป๋าดีครับ เพราะว่าเป็นส่วนที่จะต้องมีการพับการงออยู่เสมอ (ถ่ายรูปมาแล้วสีด้านซ้ายขวาดูไม่ค่อยเหมือนกันเท่าไหร่ จริงๆ แล้วเหมือนนะครับ)

จบแล้วครับ เหอๆ หวังว่าคงเป็นประโยชน์ให้แก่เพื่อนๆ ได้นะครับ เดี๋ยวว่างๆ จะเอากระเป๋าสีเดียวกัน แบบเดียวกัน แต่หนังต่างกัน มาให้ดูครับ ว่า Look มันจะต่างอย่างที่ผมบอกจริงหรือเปล่า

**ปล เขียนไปก็งงๆ ไป ว่ากระทู้นี้ควรอยู่หมวดไหนกันแน่เนี่ย? เหอๆ ยังไงฝากพี่แป้งย้ายด้วยนะครับถ้าคิดว่าน่าไปอยู่ห้อง Brandnamechat มากกว่า**
    Thanks speedy_lockit, siambrandname ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

honeyp's Avatar
    honeyp is offline Trusted Member Master Brandname
    honeyp's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X7X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: @@@ เอา Weekender มาให้ดูครับ @@@

ใช่เลยๆๆๆค่ะคุณเด่น มันควรจะ balance แบบนี้ใช่เลยค่า
    ใบที่ได้มา ด้านหลังยับน้อยกว่าด้านหน้า แถมส่วนเรียบตรงกลางยังแอบ shift นิดนึง
    ส่วนข้างหน้าก็แตกละเอียดยิบเลยล่ะค่ะ แง่มๆ
    เอาวะ ใบหน้าแก้ตัวใหม่ เอิ้กๆ

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member Master Brandname
    TwinkleStar's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X8X9X0X
    • Bank Account 2: 512X4X4X8X

Default RE: @@@ เอา Weekender มาให้ดูครับ @@@

"กระเป๋าหมีแพนด้า" คริคริคริ
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

pop_ab's Avatar
    pop_ab is offline Trusted Member Master Brandname
    pop_ab's Bank Account
    • Bank Account 1: 331X4X7X9X

หูย กระเป๋าบาลอง เนี่ย ดูกันขนาดนี้กันเลยเชียว

ขอบคุณ คุณน้องเด่นมากนะคะ เป็นความรู้มาก ๆ เลย

โห (อีกที)

puk_apitta's Avatar
    puk_apitta is offline Registered Member Brandname Fan

ข้าน้อยขอคารว่ะ ท่านเซียนบาลอง แอบมาแซวค่ะ
    คูณเด่น รู้ลึกรู้จริงขนาดนี้ ต้องยกให้เป็นแฟนพนธ์แท้ ตัวยงเลยค่ะ
    ขอบคุณมากที่มาให้ความรู้เพิ่มค่ะ
    ส่วนตัวก็ชอบ บาลอง เวลาซื้อพยามเอาหนังยับๆไว้ก่อนอ่ะ ที่มีอยู่ เป็น brief ggh สี steelสี เหมือนกัน เลย หนังยับเท่ากันทั้งใบ หนานุ่มมากๆ ยับได้ใจมากค่ะ

JojoUK is offline Registered Member Brandname Fan

ให้ความรู้แก่ชุมชน

thanks a lot for info ka...so now.... time to go back to consider my balbag bang la ka.

pong's Avatar
    pong is offline Trusted Member Master Brandname
    pong's Bank Account
    • Bank Account 1: 176X9X7X8X
    • Bank Account 2: 869X0X0X5X

ขอบคุณมากๆเลยจ้า.. มาหาความรู้จากน้องเด่นตามเคยค่ะ มีไรอีกมาเล่าสู่กันฟังมั่งน้า..

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member Master Brandname
    ledhara's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X4X0X8X

ขอสมัครเป็นแฟนพันธ์แท้น้องเด่นด้วยอีกคนนะค๊ะ ชอบเวลาน้องตอบกระทู้บาลองที่ซู๊ด.....เลยค่ะ ใบนี้สวยจังค่ะ อยากใช้weekenderบ้างแล้วอ่ะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DenMark's Bank Account
    • Bank Account 1: 803X0X7X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนที่แวะเข้ามาชมนะครับ

จริงๆ อย่างที่บอกนะครับ ว่าเลือกความยับให้เลือกตามที่ชอบครับ มีพี่ๆ บางคนชอบแบบหนังเรียบๆ ก็มีครับ

แต่ผมสนใจเรื่องการบาลานซ์มากกว่าอ่ะครับ ถ้ามันไม่ค่อยสมมาตรผมว่ามันจะไม่สวยเท่าไหร่ครับ แต่ดีที่ว่ากระเป๋าผู้หญิงจะใบเล็กๆ ไม่มีการต่อหนังเท่าไหร่ ก็เลือกค่อนข้างง่ายหน่อยครับ

อย่าเพิ่งตกใจนะครับ จริงๆ ไม่ต้องเลือกกันขนาดนี้ก็ได้นะครับ เพราะงานพวกนี้มันคงไม่เป๊ะๆๆๆ หรอกครับ หนังที่ฟอกมันก็แตกยับมากน้อยตามหนังส่วนนั้นๆ ที่เอามาทำครับ เอาเป็นว่าดูโดยรวมแล้วเป็นแบบที่เราถูกใจ เป็นอันใช้ได้ครับ

กระทู้นี้ใครอยากถ่ายรูปกระเป๋าตัวเอง ที่เห็นหนังชัดๆ ว่าแตกยับมากน้อย แล้วจะดูออกมาเป็นยังไง ยินดีนะครับ เพื่อนๆ จะได้ชมกันครับ ว่าแต่ละสีพอหนังยับมากน้อย look มันจะต่างกันอย่างไรครับ

pui's Avatar
    pui is offline Registered Member Master Brandname

ชอบมากๆเลยจ้า เอาอีก เอาอีก

Page 1 of 5 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ