ตามหาคุณภพ นคร สุขสัก เจ้าของล็อกอินชื่อ Guetta

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 26
    raindeer1 is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ตามหาคุณภพ นคร สุขสัก เจ้าของล็อกอินชื่อ Guetta

ตามหาคุณภพ นคร สุขสัก เจ้าของล็อกอินชื่อ Guetta ค่ะ สั่งซื้อ LV ไปเมื่อวันจัน วันอังคารโทรมาแจ้งให้โอนเงินวันพุธบอกจะส่งของให้เลยวันพุธตอนบ่าย แต่คุณภพโทรมาบอกว่ารถชนกะมอไซ จะส่งของให้พรุ่งนี้เช้า วันนี้ติดต่อตั้งแต่เช้าปรากฎว่าปิดเครื่องตลอด ของราคาเป็นหมื่นนะคะคนต้องกินต้องใช้ไม่ได้เสกมา ถ้าไม่มีของให้หรือเหตุไรก้อควรจะติดต่อกลับมาด่วนค่ะ

KookKik's Avatar
    KookKik is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เอิ่มมมมม เหตุการ์ณเหมือนของเพื่อนเรยอ่ะ ชีเพิ่งโทมาเล่าให้ฟังแบจิตตกหน่อยๆ ว่าจะทำยังไงเพราะติดต่อคุณพ่อค้าไม่ได้เรย

ใครรู้จัก หรือว่าคุณพ่อค้ามาเห็นทู้นี้ ช่วยติดต่อคุณเพื่อนกลับด้วยนะคะ ชีร้อนใจมั่กๆเรย เพราะชีก็เพิ่งจะมารู้จักเวปนี้ แล้วไม่เคยซื้อแบบโอนเงินก่อนแล้วรอรับของแบบนี้ด้วยอ่ะ

ช่วยๆๆกันหน่อยนะคะ ฝากทางเวปมาสเตอร์ด้วยอ่ะค่ะ

ขอบคุณคร่า _/\_

http://siambrandname.com/forum/showt...light=riveting

Quote Originally Posted by raindeer1 View Post
    ตามหาคุณภพ นคร สุขสัก เจ้าของล็อกอินชื่อ Guetta ค่ะ สั่งซื้อ LV ไปเมื่อวันจัน วันอังคารโทรมาแจ้งให้โอนเงินวันพุธบอกจะส่งของให้เลยวันพุธตอนบ่าย แต่คุณภพโทรมาบอกว่ารถชนกะมอไซ จะส่งของให้พรุ่งนี้เช้า วันนี้ติดต่อตั้งแต่เช้าปรากฎว่าปิดเครื่องตลอด ของราคาเป็นหมื่นนะคะคนต้องกินต้องใช้ไม่ได้เสกมา ถ้าไม่มีของให้หรือเหตุไรก้อควรจะติดต่อกลับมาด่วนค่ะ

mamijung is offline Registered Member Newbie Brandname

เราก็โดนเหมือนกันค่ะ
    Last edited by mamijung; 02-05-10 at 01:02.

mui's Avatar
    mui is offline Citizen Member Master Brandname

ขอให้ติดต่อกันได้ไวๆนะค่ะ ห้อง ไฮเอนอีกเเล้ว สินค้าก็ไม่ใช่ถูกเลย
    LONG LIVE THE KING

raindeer1 is offline Registered Member Newbie Brandname

มาอัพเดทเพื่อนๆนะคะ ตอนนี้ยังไม่ได้รับการติดต่อกลับเลยค่ะ วันนี้คงต้องให้เพื่อนที่เป็นตำรวจตามแล้ว ยังงัยก้อต้องเอาเรื่องถึงที่สุดค่ะ
    Like daisy ploy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

modellofts's Avatar
    modellofts is offline Registered Member Brandname Fan

land of impenetrable terrain, smoldering volcanoes and savage wildlife

ลองช่วย search หาดูอ่ะค่ะ
    ชื่อไปโผล่อยู่ม.เชียงใหม่ http://www.vet.cmu.ac.th/student/code_44.php ไม่รู้คนเดียวกันป่าวอ่ะค่ะ
    ถ้าไม่ใช่ก้ขอโทดด้วยนะคะ

ใช่ค่ะคนเดียวกันตอนนี้เป็นสัตวแพท วันนี้หาเบอร์ติดต่อ จนได้เบอร์มาและโทรไปหาคุนนครแล้ว ทางนั้นแจ้งว่าไม่รู้เรื่องอะไรเลย
    ถูกหลอกให้เปิดบัญชี เพาะร้อนเงินเลยหาเงินกู้ไปเจอในเว็บแล้วติดต่อไปกับคนที่จะให้กู้(สมมติชื่อเอ) เอบอกให้เปิดบัญชีไว้ก่อนที่ SCBเชียงใหม่ สาขากาดสวนแก้ว จะมีเพื่อนโอนเงินเข้ามาและขอเอทีเอ็มไปก่อน จากนั้นถึงจะรวบรวมเงินมาให้เป็นก้อน คุนนครบอกไม่เอะใจอะไรเพราะ ไม่ได้เสียค่าอะไรอยู่แล้วนอกจากค่าทำเอทีเอ็มก้อเช็กๆว่ามีเงินโอนเข้ามาจริง จนกระทั่งทางเราติดต่อไปแล้วคุนนครเช็กดูบอกเงินถูกถอนไปหมดแล้ว ซึ่งคนซื้อไม่ใช่มีเราคนเดียวยังมีอีกสองคน รวมกันแสนหนึ่งหมื่นบาท ตอนนี้คงต้องแจ้งทางธนาคารให้ดูกล้องวงจรปิดว่าใครมากับคุนนครบ้าง ปกติเราจะนัดรับแต่พอดีใบนี้อยากได้มานานแล้ว และเห็นเป็น tm เลยหลงเชื่อยอมโอนไป บอกตรงๆนะคะเราก้อยังไม่รู้ว่าจะเชื่อคุนนครรึป่าว ยังงัยก้อต้องปรึกษากับตำรวจอีกทีค่ะ

ที่มาอัพให้เพื่อนๆอยากให้เป็นอุทาหรนะคะ จะซื้ออะไรก้อให้ระวังให้ดีทางที่ดีนัดรับดีที่สุดค่ะ เด๋วนี้คนจะโกงก้อมีรูปแบบสารพัด
    แต่พวกนี้ทำไปก้อไม่เจริญหรอกค่ะคอยแต่เบียดเบียนคนอื่น ถ้ามีไรเพิ่มเติมจะมาบอกเล่าอีกนะคะ ขอโทษด้วยนะคะที่เขียนระบายซะยาว

ป.ล เว็บนี้ยังงัยก้อเป็นเว็บที่ดีนะคะ เป็นสื่อกลางในการแลกเปลี่ยนซื้อขายซึ่งได้ประโยชน์ค่ะ(ซื้อมาหลายใบแล้วค่ะ) แต่ถูกพวกสารเ.วเอาไปใช้เป็นเครื่องมือในทางที่ผิด

modellofts's Avatar
    modellofts is offline Registered Member Brandname Fan

land of impenetrable terrain, smoldering volcanoes and savage wildlife

จิง ๆ ถ้าเค้าเป็น TM ทาง webmaster ก้ต้องมีสำเนาบัตรประชาชนใช่ป่าวคะ ก้น่าจะเช็กได้ว่า Guetta เนี่ยใช่คุณ นคร สุขสักรึป่าว ถ้าบัตรประชาชนก้ใช่..ยังงี้ที่คุณนครอ้างว่าให้บัตรเอทีเอ็มเค้าไปก้ว่าแปลกแล้ว แล้วยังจะให้บัตรประชาชนเค้าไปสมัคร SBN ด้วยเหรอคะ??

KookKik's Avatar
    KookKik is offline Citizen Member Brandname Fan

ข้างล่างนี้เป็นโพสต์อันเก่าของพ่อค้าค่ะ อ้างอิงจากกระทู้นี้ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1028181 ซึ่งคุณพ่อค้าแอบไปลบทิ้งแล้ว

ส่วนอันนี้เป็นหน้า FB ที่เพื่อนสาวไป search หามาก่อนชีจะบินกลับสวิสอ่ะค่ะ http://www.facebook.com/profile.php?...7069825&v=wall ไม่แน่ใจว่าคนเดียวกันรึเปล่า เพราะเพื่อนบอกว่าโทรไปที่บริษัทที่มีชื่อคนๆนี้อยู่ แต่บริษัทก็เหมือนจะอยู่ในกรุงเทพ แล้วคนที่รับบอกว่าคุณคนที่ชื่อ นคร เนี่ยไม่อยู่ออฟฟิศ แต่ไม่ได้พูดทำนองว่าอยู่ไหนไกลถึงเชียงใหม่ รึว่านครสวรรค์เรยอ่ะค่ะ

แอบเซ็งแทนเพื่อนมากๆ นานๆชีจะกลับมาซะที กลับมาจะซื้อกะเค้าก็ดันมาเจอแบบนี้อีก วานเพื่อนๆช่วยกันหน่อยนะคะ เพราะกิ๊กก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะช่วยเพื่อนตามตัวคนโกงตังค์ได้ยังไงอ่ะค่ะ

Quote Originally Posted by Guetta View Post
    พอดีว่าหม่อมแม่โละใบที่ไม่ค่อยหิ้วออกงานทิ้ง
    Quote Originally Posted by Guetta View Post
    เลยฝากมาขายครับ (คิดนายหน้ากับแม่แล้วเรียบร้อย)
    มีทั้งสิ้น 4 ใบครับ

1. ใบแรก Damier Balem pm ครับ << คุณ raindeer1 CF ละครับ

2. monogram rivets riveting ราคาตั้งที่ 33000 ครับ
    *** พิเศษ CF วันนี้ ลดราคาได้เพิ่ม โทรมาคุยได้เลยครับ พร้อมส่งของให้พรุ่งนี้ทันที ถ้าเกินจากพรุ่งนี้ต้องรอวันจันทร์โน่นแน่ะ - -" ***

3. multicolor speedy 30 white << คุณ แอน mamijung CF ไว้แล้วครับผม

4. ตัวสุดท้ายของวันนี้

multicolor priscilla white << คุณแอน mamijung CF ไว้แล้วครับผม

ทุกใบสภาพ ประมาณ 90% ใช้งานน้อย คาวไฮด์ยังไม่เปลี่ยนสี
    เพราะใส่ปลอกหุ้มตลอด (แถมให้ด้วยเลยครับ)

ราคาโทรมาต่อรองได้ ใบไหนแพงไปอยากให้ลดคุยกันได้ครับพ่อค้าไม่กัด
    นอกจากลูกค้าน่ารักตรงสเปคอาจจะขอกัดนิดนึง อันนี้ขำๆ

ทุกใบผ่าน catch fake ที่ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=655884 แล้วครับ
    หากกไม่แน่ใจเอาไป catch อีกรอบได้ครับไม่ว่ากัน

สนใจติดต่อได้ที่ 0857231808 ภพ ครับผม
    หรือ E-mail มาสอบถามได้ที่ guettalimited@gmail.com ครับผม

** หากลูกค้ารับสินค้าไปแล้วไม่พอใจมีตำหนิมากกว่าที่คุยกันไว้ หรือสภาพไม่ใช่อย่างที่พูด รับของคืนพร้อมยินดีคืนเงินครับผม **

* เนื่องด้วยพ่อค้าต้องเดินทางไปทำงานหลายจังหวัดเพราะเป็น ดีลเลอร์ ขายของครับ
    จะกลับไปเอาของที่บ้านได้ในวันพุธและส่งได้ในวัน พุธเย็นไม่ก็พฤหัสนะครับ ขออภัยด้วยจริงๆ
    จะให้แบกไปไหนมาไหนด้วยก็ลำบากน่ะครับ - -"

และด้วยเหตุที่พ่อค้าอยู่ไม่เป็นที่นักจึงสะดวกโอนเงิน เท่านั้นครับ
    นอกจากจะนัดเจอในจังหวัดที่พ่อค้าไปทำงานในช่วงนั้น ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอบคุณพื้นที่ดีๆของ SBN ที่ช่วยให้หม่อมแม่มีเงินฉีดโบทอกซ์ครับผม ^^
    Last edited by KookKik; 06-05-10 at 13:00.

chayapat's Avatar
    chayapat is offline Trusted Member Master Brandname
    chayapat's Bank Account
    • Bank Account 1: 031X6X9X6X
    • Bank Account 2: 084X1X0X3X

Bangkok, Thailand

Smile อ่ะ ทำตามนี้นะ ติดต่อสำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ

เพื่อให้เกิดประโยชน์และความสะดวกต่อตัวท่านเอง รวมถึงประสิทธิภาพในการสืบสวนสอบสวนดำเนินคดี จึงขอความกรุณาให้ท่านดำเนินการดังต่อไปนี้
    (ระหว่างรอการแต่งตั้งคณะทำงานสืบสวนสอบสวนของสำนักงานตำรวจแห่งชาติในเรื่องนี้อย่างเป็นทางการ)

1. กรอกข้อมูลในแบบฟอร์มการรับแจ้งเหตุ
    2. จัดเตรียมเอกสาร ดังต่อไปนี้
    2.1 แบบฟอร์มตาม 1
    2.2 สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน
    2.3 สำเนาบันทึกประจำวัน กรณีได้แจ้งความร้องทุกข์ไว้แล้ว
    2.4 เอกสารข้อความโฆษณาใน Web board ที่ผู้ต้องหาโพสท์ และทำให้ท่านหลงเชื่อ
    2.5 เอกสารหลักฐานการโอนเงิน เช่น Slip หรือเอกสารอื่นในการโอนเงิน เช่น Statement / Online banking transaction
    2.6 หลักฐานการติดต่อสื่อสาร เช่น หมายเลขติดต่อที่บันทึกไว้, ข้อความ (SMS) หรือEmail-Address เป็นต้น
    2.7 หลักฐานอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง หรือเป็น

3. ระหว่างนี้ให้ท่านเดินทางมายื่นเอกสารกับเจ้าหน้าที่ตำรวจศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี อาคาร 33 ชั้น 4 สำนักงานเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ถนนพระราม 1 แขวงเขตปทุมวัน กทม. 10330 หากอยู่ต่างจังหวัด หรือไม่สะดวกให้ส่งเอกสารมาทางพัสดุไปรษณีย์ตามที่อยู่ และกรุณาโทรแจ้งเรื่องส่งเอกสารมาที่ 02-2051889

4. หากผู้ใดสงสัยกรุณาติดต่อกับ พ.ต.อ.ศิริพงษ์ ติมุลา ผู้กำกับการ ศูนย์ตรวจสอบและวิเคราะห์การกระทำผิดทางเทคโนโลยี เบอร์ติดต่อ 081-8421655 Email: siripong_t@police.go.th
    "ในโลกนี้ไม่มีใครได้ทุกอย่าง คนที่พยายามจะได้ทุกอย่าง คนๆ นั้นจะทุกข์ที่สุด สุดท้ายจะสูญเสียทุกอย่าง" จาก.. "เด็ก MC" อิอิ

Page 1 of 3 123 LastLast