Doku Jeans (The signature of the greatest red selvage denim)

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    kim doku is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Wink Doku Jeans (The signature of the greatest red selvage denim)

วันนี้ผมมาแนะนํายีนส์ดีๆให้เพื่อนๆไว้เป็นข้อมูลกันครับ (DOKU) ถูกสร้างสรรค์มาด้วยความหลงใหลที่คนกลุ่มหนึ่งที่มีให้กับกางเกงยีนส์ ประกอบกับประสบการณ์กว่า 3 ปีที่พวกเขาได้ศึกษาและค้นคว้า รวมทั้งการมีโอกาสได้ไปเยือนแหล่งผลิตยีนส์ชั้นนำระดับโลกในสามประเทศ ได้แก่ ญี่ปุ่น สวีเดนและฮอลแลนด์ ซึ่งทำให้พวกเขาได้เรียนรู้ขั้นตอนการผลิตยีนส์ที่ประณีตและพิธีพิถัน รวมถึงวิธีการเลือกผ้าและวัตถุดิบอย่างมีคุณภาพ จึงทำให้มั่นใจได้ว่ากางเกงยีนส์ของ doku ทุกตัวล้วนสร้างสรรค์อย่างประณีต ด้วยมาตราฐานการผลิตชั้นสูง
    ที่ผสาน ความหลงใหลที่พวกเขามีให้กับโลกของยีนส์

ปัจจุบัน Doku แบ่งออกเป็น 2 ทรงก่อน คือ

1. HIRO ซึ่งแปลได้ว่า วีรบุรุษ (Hero) คือ ทรง straight fit ปลายขา 8 นิ้ว สัาหรับไซส์ มาตราฐาน 32

2. TORA ซึ่งแปลว่า เสือ ในภาษาญี่ปุ่น (Tiger) คือ ทรง slim ปลายขา 7 นิ้ว สัาหรับไซส์ มาตราฐาน 32

มาต่อข้อมูลกันครับ

Doku แปลว่า Poison หรือที่แปลว่า ยาพิษในภาษาญี่ปุ่น แต่ Doku ต้องการสื่อว่าเมื่อคุณสัมผัสกางเกงยีนส์ Doku แล้วจะ

เกิดความลุ่มหลง และติดใจหรือที่เรียกว่า "Addicted" ในสินค้าของแบรนด์ๆ นี้ครับ ที่ Logo เป็นตัวเสือเนื่องด้วย

ความที่ เสือเป็นสัตว์ที่มีพลัง มีความเท่ ดิบ และเถื่อนนิดๆ อยู่ในตัวแล้วเสือเป็นสัตว์ที่สามารถอยู่ได้ด้วยตัวเอง เหมือนกางเกง

ยีนส์ที่ดีใส่กับเสื้อง่ายๆ ก็เท่ได้แล้ว แล้วที่ตาเป็นประกายไฟเพราะว่า ต้องการสื่อถึงความตั้งใจ และความพยายามของผู้ผลิตที่

ต้องการให้ เกิดยีนส์คุณภาพที่ดีที่สุดสําหรับผู้สวมใส่ครับ และธนูที่ปักกลางหลังเสือต้องการสื่อถึงการที่ผู้ผลิตผ่านประสบปัญหา ต่างๆ นานา แต่ไม่ย่อท้อครับ ยังคงเดินหน้าจนเป็นบ่อเกิดของยีนส์แบรนด์ Doku นี้ครับ

ตอนนี้มีทั้งหมดสองรุ่นครับ คือ

Hiro เป็น Straight fit (leg open = 8" for size 32)

Tora เป็น Slim fit ( leg open = 7" for size 32 )

และมีผ้าอยู่ 2 สีครับ คือ

1. สี Deep Blue หรือที่พวกเราเรียกว่า Blue Tiger สีจะออกไปทางนํ้าเงินอมม่วง จะให้ความรู้สึกแบบสี indigo จริงๆและ เป็นผ้าริมแดงที่ผ่านการ sanforized มาเรียบร้อยแล้วครับ

2. สี Deep Black หรือที่พวกเราเรียกว่า Black Tiger สีจะออกทางดําเงานิดๆ ยํ้าว่านิดเดียวครับ จะไม่ได้เป็นผ้าสไตล์ผ้า

Coat ที่จะเงาๆ ยิ่งใส่ยิ่งเงา แต่ของ Doku คือใส่จะเกิดการเฟตและซีดมากกว่าครับ และเหมือนกันคือเป็นผ่้าริมที่ผ่านการsanforized มาแล้วครับ

ข้อมูลจากคุณ joeike ครับ

1.ใช้ผ้ายีนส์ริมแดงน้ำหนัก 13.5 oz ซึ่งเป็น cotton 100% คุณภาพสูงจากญี่ปุ่น ผ้ายีนส์จะดูเป็นเงาๆ นิดๆ และมีคุณสมบัติตาม แบบฉบับของผ้า Raw ทั่วไป คือใส่แล้ว "สีตก" "สีเฟด" อะไรๆ แบบนั้น

2.ป้ายหนังเป็นหนังวัวแท้ 100% และใช้สีหนังให้เข้ากับตัวกางเกงให้มากที่สุด

3.ตัว ป้าย Tag และจุดสังเกตุคือกางเกง doku จะมีการเย็บมุมกระเป๋าแบบเกินนิดๆ เพื่อเพิ่มรายละเอียดเวลาใส่ไปเรื่อยๆ จะเกิด การรุ่ยนิดๆ เพื่อให้ดูมีความเซอร์ๆ ดิบๆ หน่อยครับ เป็นจุดเล็กจุดน้อยที่แอบใส่ครับ

4. ตัวเสืออัดซิลิโคน เนื่องด้วยเจ้าของแบรนด์เบื่อวีธีการปักและการสกรีนที่ทํากันหมดแล้ว ดังนั้นเลยนําเสนอวีธีการใหม่ๆเพื่อเพิ่มความน่าสนใจเข้าไปครับ ใส่ไปเรื่อยเสือจะค่อยๆ ชัดขึ้น และอีกนัยหนึ่งก็คือ ยิ่งคุณใส่กางเกง Doku มากเท่าไรความเป็น Doku ในตัวคุณจะชัดเจนขึ้นมากเท่านั้น

5. ชิ้นแซมมี อักษรเบลล์ ครับ และอ่านได้ว่า Doku ครับ อันนี้เราต้องการสื่อว่า แค่ฟังอย่างเดียวไม่ได้ครับว่าของเราดีขนาดไหน คุณต้องเข้ามาสัมผัสและจะเข้าถึงโลกของ Doku เป็นตัวปักที่เราให้ความหมายลงไปครับ อาจจะดูไม่เด่น แต่เป็นเรื่องราวที่เรารู้สึกและสัมผัสกันได้ครับ

6. กระเป๋าลับด้านหน้าเรา มีการซ่อนไฟเล็กๆ ซึ่งเปรียบเสมือนพลังในแบรนด์ Doku ที่พร้อมจะแสดงออกมาและเป็นจุดที่มองไม่เห็นภายนอกครับ แต่เราซ่อนไว้ข้าง
    ใน ครับ ตัวสแน้ปเราใช้ของ Selex ซึ่งเป็นแบรนด์ที่ดังที่ทําพวกอุปกรณ์ครับ แบรนด์ตัวอย่างที่ใช้คือ PRPS

7. กระดุมกับหมุดครับ กระดุมตัวสีทองจะใช้กับผ้าสีนํ้าเงินครับเพื่อความเหมาะสม และตัวผ้าสีดำเราจะใช้เป็นตัวกระดุมและหมุดสีดํา ส่วนตัวกระดุมเม็ดเล็กเป็นสีขาวแดงขาวสลับครับ สื่อถึงรูปแบบแบรนด์ที่มีความเป็นมังงะ ความสนุกและความจริงจังและ ตัวผ้ามาจากญี่ปุ่น

8. ด้านในตรงสาบซิบ Doku เป็นแบบใช้ริมแดงเป็นสาบแทนการโพ้งของยี่ห้อทั่วไป ซึ่งจะดูเก็บงานประณีตกว่าครับส่วนปลายขาเป็นเย็บปลายขาแบบลูกโซ่ เป็นวีธีดังเดิมการเย็บปลายขาและมีคุณภาพครับ

9. มีลายสกรีนรูปเสือพ่นไฟครับ เป็นส่วนของด้านในสกรีนสีดําครับ

10. ที่สําคัญครับ มีอะไหล่สํารองมาให้ด้วย เป็นการดูแลสนใจอีกทางครับ

11. มีถุงผ้าลดโลกร้อนและเป็นผ้าตัวเดียวกะที่ใช้ทํารองเท้า converse ครับ และมีเข็มกลัดติดไว้ตรงปลายถุง เพื่อเพิ่มลูกเล่นครับ

12. ป้ายเตือนต่างๆ ครับ

pichamon's Avatar
    pichamon is offline Trusted Member Brandname Fan
    pichamon's Bank Account
    • Bank Account 1: 523X2X9X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ราคาประมาณเท่าไหร่คะเนี่ย
    ไม่ใช่ไฮโซ ไม่ได้โก้หรู แค่อยู่ ๆ ก็สนใจ ..LV..

LovelyBijoux is offline Banned User Master Brandname
    LovelyBijoux's Bank Account
    • Bank Account 1: 273X0X9X6X

Blog Entries
    1

สวยมากๆเลยค่า ไม่มีรูปนายแบบด้วยเหรอคะ แล้วรบกวนสอบถามสนนราคาประมาณเท่าไหร่หาซื้อที่ไหนได้บ้างคะ ขอบคุณมากๆค่า

mesmerizer is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Default So cool!!!!

ชอบมากกเลยค่ะ กางเกง Doku มีรายละเอียดเยอะและน่าสนใจค่ะ ดูมีคุณภาพจริงๆค่ะ
    อยากได้ และอยากทราบว่าซื้อได้ที่ไหนคะ อยากได้มากๆค่ะ

kim doku is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

คิดเป็นเงินไทย อยู่ที่ 5900 บาท ครับ ลองเข้าไปemail ได้ครับ contact@dokujeans.com จะมีฝ่ายตอบคําถามให้ครับ

kim-juu's Avatar
    kim-juu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    kim-juu's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X8X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ดีไซน์น่ารักจัง แอบชอบอะไหล่คิกขุอ่ะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ