แว่นมุก 9 เม็ด Chanel เจอปลอมค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 30
    adamantine's Avatar
    adamantine is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default แว่นมุก 9 เม็ด Chanel เจอปลอมค่ะ

สวัสดีค่ะ เพื่อน ๆ ที่น่ารักทุกท่าน
    เข้ามาหน้าเว็บบ่อย ๆ เห็นแว่นน้องแนลเลยอยากได้อ่ะค่ะ

ก่อนหน้านี้เราดูที่ช็อปฮ่องกง ชอบมากอยากได้ แต่ดันไปลองอีกอันนึงเป็นรูปโบว์ขาว เข้ากับหน้าเรามากกว่าเลยตัดใจจากน้องมุก 9 เม็ด กะไว้ว่าจะมาซื้อใหม่อีกครั้งรอบหน้า.. แต่ก็เล็งไว้แล้ว ที่ประทับใจน้องมุกก็เพราะของ Chanel เขาใช้มุกแท้ ๆ เราสังเกตดูความเนี๊ยบก็พอจะจดจำได้..

ต่อมา เราได้ติดต่อซื้อแว่นกันแดด Chanel เห็นประกาศขายบอกว่าเพิ่งใส่ได้ 3 ครั้งเอง ก็เลยสั่งซื้อให้ส่งมาทางไปรษณีย์ โดยโอนเงินไปก่อนแล้ว จำนวนเงินเกือบหมื่นนะคะ เราก็รอส่งของ แม่ค้าบอกว่าจะส่งทาง EMS เราก็รอค่ะจนกระทั่งของมาถึงมือ

เปิดกล่องมา รู้เลยว่า "เจอแล้ว" แค่เห็นกล่องก็รู้เลยว่า "เจอของปลอมเข้าให้แล้วค่ะ" เปิดต่อจากกล่องกระดาษสีดำ ก็เป็นกล่องแว่นสีดำ เห็นกล่องแว่นแล้วก็ยิ่งมั่นใจว่า "งานเข้าชัวร์" ยิ่งเห็นแว่นตาที่นอนสงบนิ่งด้านใน ใจคิดว่า "เดี๋ยวเธอเสร็จชั้นแน่ ยายแม่ค้าตัวดี.." มาให้ชั้นตีก้นเสียดี ๆ ..

เพราะเราทำงานเกี่ยวกับเรื่องพิสูจน์ของแท้ หรือไม่แท้(ไม่ใช่พิสูจน์กระเป๋าหรือแว่นตาหรอกนะคะ แต่เป็นสินค้าอย่างอื่น) สัญชาติญาณมันร้องออกมาว่า ของที่จับอยู่นี้คือของปลอม

แว่นตาน้องมุก 9 เม็ดของ Chanel จะใช้มุกแท้ ๆ แต่ที่ส่งมาเป็นพลาสติกพ่นสีขาว ยังให้เห็นสีที่พ่นติดกันมาด้วย
    (เดี๋ยวแปะภาพมาให้เพื่อน ๆ ได้ชมกันนะคะ)

จากนั้นเราก็กดมือถือค่ะ
    ด้วยความโกรธอย่างหนัก เพราะซื้อจากที่นี่หลายครั้งไม่มีปัญหาเรื่องปลอมเลย เจอรายนี้เข้าเลยอยากจัดการให้หมด ๆ ไปค่ะพวกมิจฉาชีพ

โทรไปหาแม่ค้า บอกว่าจะมาเคลียร์ให้นะคะ แต่ขอให้เข้าห้อง Catch Fake ก่อน เราบอกว่าไม่ต้องเพราะเราดูเองได้
    หากไม่เชื่อใจก็จูงมือกันไปที่ช็อปพารากอนเลย บ่ายนั้นเราก็ไปเจอกับแม่ค้าที่พารากอน

ตอนเจอน้องแม่ค้า เขาบอกว่าเขาไม่รู้ว่าแว่นนี้ปลอมเพราะซื้อมาจากคุณ ... อีกต่อหนึ่ง ส่วนคุณ...ที่แม่ค้าซื้อมา
    บอกว่าซื้อมาจากร้านแว่นตาย่านสีลม (ซอย..) เราไม่ยอมค่ะ ปล่อยให้คนไม่ดีลอยนวล เดี๋ยวจะไปทำร้ายผู้อื่นอีก เราเลยขอเบอร์โทร เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจของน้องแม่ค้า อย่างไรก็ต้องเอาเบอร์มาให้เราติดตามว่าใครเป็นคนขายคนแรก สุดท้ายโทรไปหาเจ้าของร้านที่ขายแว่นร้านนั้น อาเฮียเจ้าของร้านบอกว่าแว่นนี้มีคนมาขายให้เขาเปิดร้านมาหลายสิบปีดูไม่ออกว่าไม่แท้เลยปล่อยออกมา.. เซ็งจิต.. เพราะคนอยู่ในวงการนานนับหลายสิบปี แค่นี้ก็ดูไม่ออก..เฮ้อ..

กลับมาที่น้องแม่ค้าค่ะ เขาทำท่าเหมือนจะร้องไห้ บอกว่าขอให้พี่ (หมายถึงดิฉัน) อย่าได้ฟ้องร้องในหน้าเว็บเลย
    เราก็จะทำตามที่คุณน้องแม่ค้าต้องการคือจะไม่เอ่ยชื่อของน้องแต่ประการใด ถือว่าไม่รู้ว่าจริงหรือปลอม
    (หรือจะรู้..?)

วันนี้เลยขอเสนอภาพถ่ายแว่นปลอมที่น้องเขาเอามาขายให้นะคะ เผื่อจะเป็นแนว ๆ ให้เพื่อน ๆ ท่านอื่น ๆ ที่กำลังมองหาสินค้าประเภทเดียวกันนี้ค่ะ
    Thanks ballargen, neiien, veetar, ple15, obab, anne_anne, noinoi5, sukiyaki, mumu_cartoon1, PingAn, summer, toom, mama-modern, madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like puiypuiy, xzin, ~Aoyama~ ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

adamantine is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ภาพถ่ายจะเป็นภาพแว่น 2 อัน อันหนึ่งเป็น Chanel มุก 9 เม็ดสีกระ เป็นของปลอม
    อีกอันหนึ่งเป็นแว่น Chanel แท้ ที่ได้มาจากช็อป สีดำขาโบว์ขาวนะคะ

ส่วนแว่น Chanel มุก 9 เม็ด ของแท้เพิ่งซื้อค่ะ ได้มาแล้ว แต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปมานะคะ

Last edited by adamantine; 01-04-11 at 00:40.
    Thanks ballargen, modellofts, neiien, mypooh, AnnAnnAntz, noinoi5, ratkatu, mama-modern ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ถ้าไม่แจ้งชื่อผ่านกระทู้ ได้โปรดกระซิบหลังไมค์ด้วยนะคะ เพราะช่วงนี้กำลังหาแว่นกันแดดอันใหม่อยู่ค่ะ
    แว่นอันเก่าสามีแอบใส่ถ่ายรูปส่งให้กิ๊กเก่าที่หวนมาเจอกันอีกผ่านเฟซบุ๊ค มันเป็นเสนียดค่ะเลยไม่ใช้แล้ว
    อยากได้แว่นใหม่แต่ไม่อยากได้ของปลอม
    ป.ล.ใครมีวิธีเชือดสามีเจ้าชู้แบบเจ๋งๆแนะนำด้วยค่ะ
    Last edited by madam-neat; 01-04-11 at 01:21.
    Thanks noinoi5 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like mayrayaki, super, veetar, AnnAnnAntz, cawaii-nina, daohm, jan00009 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ภาพกล่องและใบรับประกัน
    รุ่นขาโบว์จะเป็นกล่องแว่นสีดำ ส่วนรุ่นมุกจะได้กล่องแว่นสีขาวจากช็อปนะคะ

ภาพก้นกล่องกระดาษของแท้จะมีบาร์โค๊ต มีรหัสที่ตรงกับเลนส์แว่นค่ะ

กล่องแว่นแท้ โลโก้ที่ติดบนกล่องจะเนียนแนบสนิท

กล่องแว่นปลอม เห็นรูเล็ก ๆ ที่เป็นรูเจาะเพื่อติดโลโก้

ใบรับประกัน(การ์ดแข็ง) ข้อความแท้กับปลอมเหมือนกัน แต่ต่างกันที่รายละเอียด

ใบรับประกัน(การ์ดแข็ง) จะสอดอยู่ในคู่มือใช้งานมาเป็นเล่ม

คู่มือการใช้งานพับมาเป็นปึกค่ะ

ภาพนี้เป็นเลเซอร์แท้ ให้เห็นชัด ๆ ค่ะ
    Last edited by adamantine; 01-04-11 at 01:32. Reason: แก้ไขคำผิดค่ะ
    Thanks khru_khead, nongjall, ballargen, veetar, neiien, ple15, AnnAnnAntz, noinoi5, sukiyaki, vickie, mumu_cartoon1, ratkatu, mama-modern ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

mama-modern's Avatar
    mama-modern is offline Trusted Member Brandname Fan
    mama-modern's Bank Account
    • Bank Account 1: 789X1X7X4X

รูปสวยละเอียดมากเข้าใจง่ายขอบคุณมากๆคะ
    เข้า catch fake ได้ทุกชิ้นไม่ต้องขออนุญาติจ้า**
    *ยกเลิกเบอร์ติดต่อ 080-9966336 ถาวรนะคะ*
    Thanks adamantine ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Maggula's Avatar
    Maggula is offline Citizen Member Master Brandname

น้องคนที่ขายเจ้าของกระทู้เค้าก็คงไม่รู้ว่าปลอมมั้งคะ เพราะน้องเค้าก็ไม่ได้หลบหน้าไปไหน ยังออกมาเจอมาเคลียร์ปัญหากัน

แต่ว่าอยากกรู้ว่าเรื่องนี้จบยังไงคะ อาเฮียเจ้าของร้านแว่นที่สีลม เค้ารับซื้อแว่นคืนรึเปล่าคะ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    summer's Bank Account
    • Bank Account 1: 313X4X2X7X
    • Bank Account 2: 447X2X9X6X

Blog Entries
    2

Thumbs up

ขนาดซื้อร้านขายแว่น ยังเป็นของปลอมอีก เห้ออออออออออ เซ็งไปเลยทีเดียวครับ
    คุณ จขกท เก่งมากๆเลยครับ ไม่รู้ว่าในเมืองไทยจะมีอีกสักกี่ร้อยคนที่ไปซื้อตามร้านแบบนี้
    แล้วได้ของปลอม แล้วมาปล่อยต่อกันเป็นทอดๆ ขอบคุณคุณ จขกท มากๆครับ
    ที่ช่วยให้ข้อมูลที่มีประโยชน์สุดๆ พร้อมกับรูปที่ชัด และละเอียดมากๆครับ
    เปลี่ยนมาใช้เบอร์นี้แล้วน่ะครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง
    Line ได้ครับ
    Summer3winter@gmail.com

Thanks adamantine ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

ple15's Avatar
    ple15 is offline Trusted Member Master Brandname
    ple15's Bank Account
    • Bank Account 1: 024X5X8X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ขอบคุณคุณ จขกท. มากๆๆเลยนะคะ รูปชัดเจน เข้าใจง่ายเลยค่ะ อยากบอกว่าเดี๋ยวนี้ของปลอมทำเหมือนมาก ก่อนซื้อควรศิกษา ไว้หน่อยดีกว่าค่ะ เพราะตัวเองก็โดนหลอกเหมือนกัน ได้แว่น Chanel ปลอมมาอยู่ในมือ ราคา 6000 บาท คืนก้ไม่ได้ เพราะฝากเพื่อนซื้อจาก ตปท.มา เซ็งจิตเลยค่ะ ( อุปกรณ์มีครบด้วยนะคะ ) สุดท้ายเลยต้องเสียเงินไปซื้อของใหม่จาก Shop เลย

mamee's Avatar
    mamee is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

Blog Entries
    1

ขอบคุณ จขกท.มากๆๆๆๆ รายละเอียดครบ ช่วงหลังๆ เห็นเอามาขายกันเยอะมาก ทั้งๆที่รุ่นนี้เลิกผลิต และไม่มีขายในช้อปแล้ว (ข้อมูลจาก เอสเอ ที่ฮ่องกงนะคะ) เคยมีประสบการณ์เจอปลอมเหมือนกัน กะรุ่นเจ้าปัญหา s5018 ให้น้องประมูลให้ในอีเบ หลังจากนั้นสักพักค่อยมีคำเตือนออกมา ขอแบบนี้จะทำออกมาขายเพียบ ถ้ารุ่นไหนพอฮิต ขอปรบมือให้ จขกท.ดังๆนะคะ

POPPINN's Avatar
    POPPINN is offline Trusted Member Master Brandname
    POPPINN's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X5X3X

เราเป็นผู้ซื้อแว่นทอดที่สองตามที่ จขกท กล่าวถึงค่ะ จึงขอมาแสดงตัวเพื่อความบริสุทธิ์ใจค่ะ
    เลยจะมาชี้แจงเพิ่มเติมเผื่อเพื่อนๆบางคนอยากรู้ผลสรุปตอนจบของแว่นปลอมนี่ด้วยจ้า

คือเรื่องนี้มีผู้ซื้อที่เรารู้เรียงนี้นะคะ ร้านแว่น >> K..ก >> เรา >> K..ข >> K..ค >> K.adamantine

ขอพูดเฉพาะในส่วนของเรานะคะ
    เราได้แว่นนี้มาจากแม่ค้าท่านหนึ่งใน SBN ได้มาก็ดูไม่เป็นไม่รู้ว่าของปลอมค่ะ แต่คือมันไม่ได้ใช้เลยเอามาแลกกับ K..ข
    ผ่านไปซักระยะ K..ข PM มาหาว่าจะขอคืนสินค้าเพราะเป็นของปลอมแล้วก็เล่าเรื่องคร่าวๆแนบมา
    (เรื่องนี้เกิดหลังจากที่ K..ข นำสินค้าไปขายให้เจ้าของกระทู้ แล้ว จขกทพบว่าเป็นของปลอมค่ะ เขาจึงแจ้งเรากลับมาค่ะ)

ไอ่เราก็ตกใจบอกว่าโอเคค่ะเป็นของปลอมรับคืนของแน่ๆแต่สงสัย ติดใจมากๆว่าแล้วไอ่แว่นนี่มันปลอมยังไง จึง PM กลับไปถามพร้อมกัน
    คือเห็นแว่นนี่มีทั้งกล่องทั้งใบอุปกรณ์ครบแล้วเรารับต่อมาจาก K..ก ซึ่งเราเชื่อว่า K..ก ไม่ได้หลอกขายสินค้าปลอมกับเราแน่ๆโดยดูจากประวัติการขายแล้วอ่ะค่ะ
    K..ข อธิบายตามที่ จขกท กล่าวคือของจริงมุกต้องเป็นมุกจริง เราก็โอเคค่ะเจอของปลอมเข้าให้แล้วเหมือนกัน
    เราจึงติดต่อ แม่ค้าที่เรารับต่อมา K..ก เพื่อขอรายละเอียดร้านที่ซื้อ พอดี K..ก ซื้อของร้านนั้นบ่อยจึงมีเบอร์ผู้ขาย
    เราติดต่อไปกับทางร้านแว่นว่าแว่นนี่เป็นของปลอมจะขอคืนของ เฮียเจ้าของร้านก็บอกคืนได้ไม่รู้ว่าเป็นของปลอม ไปรับมาจากเอเย่นที่เมืองนอกโดนหลอกมาเหมือนกัน
    เรื่องส่วนนี้จบลงที่เรา ได้แลกเปลี่ยนของคืนกับ K..ข ค่ะ

ขออธิบายเพิ่มเติมให้ จขกท นะคะ ที่ตอนนั้นเราไม่ได้บอกว่ารับมาจาก K..ก แต่เป็นว่าเรารับมาจากทางร้านแว่นโดยตรง
    เพราะเราไม่อยากซักทอดถึงแม่ค้าคนแรกค่ะ ไม่ได้มีเจตนาจะปกป้องหรือปกปิด แต่เนื่องด้วยนิสัยเป็นคนขี้เกรงใจ เราเข้าใจว่าเรื่องเกิดที่เราเอาสินค้าไปแลกกับ K..ข
    ถ้าเราเก็บไว้เฉยๆ ก็จะไม่ทำให้ใครเดือดร้อนเพราะเราก็คงไม่เอะใจซักนิดค่ะ ว่าแว่นที่ภูมิใจอยากได้มาในราคาถึง 12,500 แท้จริงคือ "ฉันใช้ของปลอม!" TT
    ตอนนั้นโทรไปเคลียกับทางร้านแว่นเค้าก็โอเคจะรับคืนของให้ค่ะ เลยโอเคบอกกับ K..ก ว่าจะไม่ขอกล่าวถึง K..ก ละกัน

แต่ไอ่แว่นเนี้ยก็ยังไม่จบกับเราจริงๆค่ะ เราไม่ได้เอาของไปคืนให้ K..ก แม่ค้าคนแรก แต่เก็บของไว้ที่ตัวเอง เพราะเกรงใจแม่ค้าคนแรก
    เราเชื่อว่าเค้าก็ไม่รู้จริงๆว่าเป็นของปลอมเลยไม่อยากรบกวน ตั้งใจเอาสินค้าไปคืนเอง แล้วให้เรื่องจบที่เราค่ะ
    แต่ประเด็นคือตอนนั้นเราอยู่ต่างจังหวัดไม่สะดวกเอาแว่นไปคืนทางร้าน

ผลคือ พึ่งได้คืนของกับทางร้านเมื่อวันก่อนค่ะ เหตุการณ์สดๆร้อนๆมาก
    ขออนุญาตลงชื่อร้าน และรายละเอียด ไม่ได้มีเจตนาจะแบล็คเมล์ทางร้าน แต่เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจ และเตือนให้เพื่อนๆชาว SBN เช็คสินค้าให้ดีก่อนซื้อค่ะ
    (จากข้อมูลที่ K..ก ให้คือแว่นอื่นๆที่ซื้อมาไม่มีปัญหาค่ะ) เราบุกไปถึงร้านลูกค้าร้านเค้าก็เยอะจริงๆ
    ชื่อร้าน Optic2000 ถนนละลายทรัพย์ สีลมซอย5 ตึกตรีนิตี้ โซน Mall3 ร้านอยู่ตรงข้ามตู้ปลา ค่ะ
    เดินงมหาร้านอยู่ร่วมชั่วโมงก็เริ่มหงุดหงิดแล้วค่ะ พอเจอร้านก็วางกล่องแว่นลงบนโต๊ะบอกว่าเอามาคืนค่ะ
    ทางเฮีย และพนักงานขายที่ K..ก ได้ให้เบอร์ติดต่อกันไว้ตั้งแต่แรกก็อึ้งๆ บอกให้เรารอหน่อยเฮียติดลูกค้า เราก็ยืนรอหน้าร้านซักพักค่ะ
    พอเฮียแกว่าง แกก็เดินมาบอกเราว่า "รอ3อาทิตย์นะ ทางเมืองนอกให้เครมของได้" เราบอกว่าเราไม่รับสินค้าแล้วจะขอเงืนคืน
    เค้าก็โอเคๆ งั้นไปเดินเล่นซัก 20 นาทีนะขอเช็คบัญชีก่อน เราให้เวลาเค้าถึง 35 นาทีเลยค่ะ กลับมาก็ยังไม่เช็คให้
    เราก็แอบวีนเล็กๆด้วยความที่รีบไปทำธุระต่อ ผลปรากฎว่าทางร้านจะคืนเงินให้ 7,500-8,000 เพราะ K..ก เป็นลูกค้าประจำซื้อทีสามสี่อันเลยลดราคาให้เฉลี่ยๆกันไป
    แต่เรารับแว่นนี่ต่อมา 12,500 บาทค่ะ เราจึงโทรหาแม่ค้าคนแรก K..ก เพื่อตกลงขอเขาคืนส่วนต่างให้เรา
    แต่ K..ก ในวันนั้นปิดเครื่องค่ะ เราโทรจนเหนื่อยใจ เลยสรุปว่าเอาไอ่แว่นนี่ทิ้งไว้ที่ร้าน เราจะติดต่อขอคืนเงินเต็มจำนวนกับ K..ก แล้วให้ K..ก มาเคลียกับทางร้าน
    เราทิ้งข้อความให้ K..ก โทรกลับ เช้าวันรุ่งขึ้น K..ก ก็ติดต่อกลับมาบอกว่าไปต่างประเทศมาและตกลงคืนเงินให้ แล้วทางร้านก็ตกลงคืนให้ K..ก เหมือนกันค่ะ เรื่องจึงจบลงที่ตรงนี้ค่ะ

แต่เราเข้าใจว่าความรู้สึกคงไม่จบลงง่ายๆค่ะ ส่วนตัวเรากลายเป็นระแวงแว่นในร้านแว่นทั่วไป ไปเลย
    อย่างไรก็ดีเราต้องขอประทานโทษ คุณ จขกท และขอโทษแทนแม่ค้าท่านอื่นๆในเรื่องนี้ด้วยนะคะ
    ส่วนตัวเรายังเชื่อว่าทุกคน ไม่มีใครรู้จริงๆว่าสินค้าเป็นของปลอม (เว้นแต่ทางร้านแว่นที่เราไม่แน่ใจว่าเค้าจะไม่รู้จริงๆค่ะ)
    และต้องขอขอบคุณ คุณ จขกท ด้วยนะคะที่ทำให้เรื่องจบลงและให้ความรู้ดีๆ กับเพื่อนๆใน SBN ทุกคนรวมทั้งเรา
    ตั้งแต่วันที่ K..ข PM มาบอกว่าแว่นนี่เป็นของปลอม เราก็อยากรู้มากๆว่าแล้วจะดูของจริง-ปลอมได้ยังไง วันนี้กระจ่างเลยค่ะ

ถ้าแว่นนี่ไม่ได้มาตกอยู่กับ จขกท เราว่าคงมีอีกหลายๆคนที่ตกเป็นเหยื่อรับแว่นนี่ต่อไปเรื่อยๆค่ะ
    เราเชื่อว่าไม่ใช่ทุกคนนี่ดูออกว่าของจริงกับของปลอมต่างกันอย่างไร
    อีกทั้งเรื่องนี้ยังเป็นอุทาหรณ์ให้เรา เลิกซื้อแว่น brand จากร้านแว่นทั่วไป แต่จะซื้อจาก shop แว่น brand นั้นๆโดยตรงค่ะ
    เพราะไอ่เราดูไม่ออกว่าอันไหนจริงอันไหนปลอม โอกาสเสียเงินโดยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์มีสูงมากๆค่ะ

ขอประทานโทษ และขอบคุณเจ้าของกระทู้ อีกครั้งมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ
    Last edited by POPPINN; 02-04-11 at 10:19.
    Thanks khru_khead, ballargen, Maggula, jinchaya, ple15, AnnAnnAntz, madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like aMMa82 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 3 123 LastLast