Europe Trip ทริปแห่งการตามล่าหาHermes…แล้วในที่สุด ?!?!?

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 49
    SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    SecretAdmier's Bank Account
    • Bank Account 1: 152X2X8X9X
    • Bank Account 2: 032X3X0X0X
    • Bank Account 3: 020X4X5X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    2

Default Europe Trip ทริปแห่งการตามล่าหาHermes…แล้วในที่สุด ?!?!?

จากที่มีการพูดคุย ซักถามกันมาอย่างมากมาย ว่าการที่จะได้เป็นเจ้าของ Hermes แต่ละใบนั้นต้องทำอย่างไร ต้องตีซี้และคุยกับ SA อย่างไร จึงจะมีโอกาสได้ซื้อ Hermes จาก shop ด้วยตัวเอง (โดยไม่ผ่าน Hunter)เพราะอย่างที่รู้ๆกัน ว่าการจะได้กระเป๋าใบที่เราต้องการมาครอบครองนั้นไม่ใช่เป็นเรื่องง่ายๆ หวานเห็นด้วยอย่างมากค่ะ กระเป๋าแต่ละใบของหวานก็รอ..ร๊อ..รอ จนเกือบจะถอดใจไปแล้วหลายรอบ แต่ก็ไม่เคยสิ้นหวังค่ะ !!!]

รีวิวนี้ หวานจะมาพูดถึงการตามล่าหา Hermes นะคะ ขอเล่าประสบการณ์ตรงของตัวเอง เผื่อเพื่อนๆจะเอาไปใช้เป็นแนวทางค่ะ หวานมีโอกาสได้ไปเที่ยวยุโรปกับครอบครัว (สวิส – อิตาลี – โมนาโค – ฝรั่งเศส) ทริปนี้เป็นที่ตั้งใจเลยค่ะ ว่าจะหา Hermes ให้ได้ซักใบ.. เรียกได้ว่าเป็น “ทริปแห่งการตามล่า”เลยทีเดียว อิอิอิ

เริ่มต้นด้วยวันแรกเครื่องไปลงที่ Zurich ค่ะ จากนั้นก็ไป shopping ที่เมือง Bern หวานก็แวะร้าน Hermes ก่อนเลย เห็นร้านเงียบๆดี เข้าร้านไปด้วยผ้าคลุมไหล่ Hermes (พยายามนิดนึงโชว์ว่าเราเป็นสาวกนะ.. แต่หวานก็สะพาย Chanel เข้าไปนะคะ เพราะทริปเดินทางไกลๆ ไม่กล้าพาน้องม้าไปลุยค่ะ) คุณพ่อเข้าไปเลือกดูเข็มขัด คุณน้าซื้อน้ำหอมค่ะ แบบที่เป็น set 4 ขวด พอตอนจ่างตังค์ คุณแม่ก็ถาม SA ว่า มี Birkin หรือ Kelly บ้างไหม SA ก็บอกว่ามีเป็น size เล็กที่วางเป็น display อยู่ที่หน้าร้าน ... คุณแม่ก็เลยขอดูค่ะ แต่มันเล็กมาก (size 25) และเป็นหนัง Box อีกทั้ง Gold Hardware อีก ก็เลยไม่ปลื้มค่ะ แต่คุณแม่ยังไม่ลดละความพยายาม ..ยังถามต่อว่า มี size ที่ใหญ่กว่านี้ไหม จากนั้น SA สองคนส่งภาษากัน (หวานฟังไม่ออก) แล้วก็เดินไปหยิบกล่องใหญ่ๆ ใบนี้ออกมาค่ะ ตอนแรกกล่องใหญ่ใบนี้ seal พลาสติกใสมาอยู่เลย เอามาวางบนโต๊ะ แล้วก็ค่อยๆแกะ seal พลาสติกออก... ช็อตนี้หวานตื่นเต้นมากค่ะ คิดภาพตามนะคะ... คือแกะพลาสติก seal...เปิดกล่อง..เปิดกล่องแล้วเจอกระดาษห่อ....เปิดกระดาษห่อแล้วเจอถุงผ้า....พอเปิดถุงผ้ามาเท่านั้นแหละค่ะ ทุกคนร้อง WOW!! พร้อมกันเลย เพราะกระเป๋าสวยมาก เป็น “Birkin 30 สี Sanguine/ Togo Leather with Silver Hardware” เป๊ะมากค่ะ หวานเอามาถือ และสองกระจกไม่ถึง 1 นาที แล้วบอก SA เลยว่า ตกลงซื้อใบนี้ทันทีโดยไม่ถามราคา !!! (แต่ Hermes ที่ สวิสถือว่าราคาค่อนข้างสูงมากเลยค่ะ ถ้าเทียบกับที่ฝรั่งเศส แต่ที่ฝรั่งเศสราคาก็ถูกจริง แต่ไม่มีของ...ที่ Bern มีของ สรุปว่าเอาก็เอาค่ะ!!) คุณน้ายังบอกเลยว่าหวานโชคดีมาก เพราะได้มาแบบฟลุคๆ ถ้าหวานไม่ซื้อใบนี้ คนที่เดินเข้าร้านต่อจากหวานต้องซื้อไปแน่ๆ

PS. สี Sunguine เป็นสีส้มอมชมพูค่ะ

ใบนี้เป็นใบที่ 4 ของหวานค่ะ สีคนละโทนเลย ดีใจสุดๆ ^^

SA ที่ Bern น่ารักมากๆค่ะ หวานบอกว่าเค้า ดีใจมากๆที่ได้กระเป๋าใบนี้ เค้าก็บอกว่าเค้าก็ดีใจที่ได้ขายกระเป๋าใบนี้ให้ เพราะกระเป๋าใบนี้เพิ่งมาถึง shop วันนี้เอง และก็เป็นสีที่สวยมากๆด้วย ...หลังจากนั้นหวานก็ Happyมากกับการ shopping วันแรกของทริป และก็ Happy กับการที่ต้องแบกกล่องสีส้มหนักๆ ไปไหนต่อไหนด้วยตลอดเวลา ทั้งบนรถโค้ช และเข้าออกโรมแรมค่ะ
    Last edited by SecretAdmier; 27-05-11 at 15:06.
    Thanks milano_brand, black pearl, aninunp, -jp-, jan00009, kook, KaritDesign, joby, greenpark ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like sunny-cs, Keaw_sara, j.jan, PlaGrimm, wanpen7710, exquisite, aaonon, Mayu, jinchaya, karnyclub, gabble, joyja, pazz coco, joyceLV, nuanniee, worldzhk, yayee_bkk, som, thanya_ying, DamierLover, guccibaby, veetar, theIIIdEmpire, amm, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, Dom, earthx, dearsun, greenpark, modellofts ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

SecretAdmier's Avatar
    SecretAdmier is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    SecretAdmier's Bank Account
    • Bank Account 1: 152X2X8X9X
    • Bank Account 2: 032X3X0X0X
    • Bank Account 3: 020X4X5X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Blog Entries
    2

จากสวิส เรามาต่อกันที่อิตาลีค่ะ... ที่นี่หวานไม่ได้แวะ Hermes เลย ก็เลยคิดว่าเดี๋ยววันต่อไปจะไปหาซื้อที่ Monte Carlo ให้ได้เลย... พอมีโอกาสได้ shopping ที่ Monte Carlo หวานก็พุ่งไปร้าน Hermes เลยค่ะ ถามถึงกระเป๋า SA ส่ายหน้าทันที บอกว่าไม่มี ต้อง reserve ... แง๊...แอบเศร้า แต่ก็เลยมองรองเท้าแตะ ลองใส่ไปเรื่อยค่ะ ปิ๊งนิดนึง เลยยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อ *** ขอบอกเลยค่ะว่า shop นี้ ของเยอะมาก ของแน่นร้านเลย... เข็มขัดหนังจระเข้ หนังนกกระจอกเทศมีทุกสี แขวนไว้เยอะมากๆๆเป็นแผงเลยค่ะ อยากได้อะไร มีให้เลือกเยอะมาก ผ้าพันคอ twilly มีให้เลือกอย่างจุใจ บอกได้เลยค่ะว่า shop นี้ ละลานตามาก *** หวานอยากได้รองเท้าแตะ แต่ไม่ได้ซื้อ เพราะจะรอไปซื้อที่ Nice(นีซ) ไม่ก็ที่ Cannes (คานส์) แต่พอไปถึงที่ Nice and Cannes ปรากฏว่าไม่มีของ ไม่มีรองเท้าแตะ !!! เศร้ามากมายเลย...นี่แหละค่ะ ที่เค้าบอกว่าไม่ควรหวังน้ำบ่อหน้าเวลาไปเที่ยวเมืองนอก.... T_T

สองวันสุดท้ายแห่งการเดินทางหวานก็เดินทางเข้า Paris ค่ะ ไหนๆ ก็หากระเป๋าไม่ได้...รองเท้าแตะ Hermes ไม่ได้ ก็ซื้อ Chanel แก้คันมันซะเลย... ซื้อทีต้องเอาให้จุใจ จัดไป 3 ใบรวด … แต่ยังไงมันก็ไม่หายคันค่ะ... ก็เลยต้องไป Hermes shop ที่ปารีส ถามหากระเป๋า และก็ไม่ได้อีกเช่นเลย ก็เลยไปตามหารองเท้า ก็บอกว่าไม่มีไซด์ หวานให้เค้าเช็คให้ว่ามีที่ช็อปใกล้เคียงที่ไหนบ้าง ก็ได้คำตอบว่ามีที่ Monte Carlo ค่ะ ยิ่งเซ็งเข้าไปใหญ่เลย... อารมณ์เซ็งๆเลยไปทานข้าวกลางวันค่ะ ขากลับมีพี่ที่รู้จักคนนึงเค้าเป็น “somebody” ของที่ Hermes Shop ปารีส.. เชื่อไหมคะ หวานเข้าไปที่ช็อปกับพี่เค้า พี่เค้าบอก SA ว่า อยากได้ Kelly ..มีของไหม ... SA บอกว่ารอแป๊ปนึงเดี๋ยวไปเอาของมาให้...จากนั้นก็รอประมาณ 5นาที ก็เดินถือกล่องใหญ่ออกมา ปรากฎว่าเป็น Kelly 32 สีแดง Rough Garrance แต่เป็น Gold Hardware ค่ะ.. หวานบอก SA ว่าพอมีสีอื่นไหน เพราะหวานเพิ่งได้ Birkin สี Sanguine มา.. SA บอกเลยค่ะ ว่าอืม..ใช่ สี Rough Garrance กับสี Sanguine โทนสีใกล้เคียงกันมาก แต่ตอนนี้ Kelly ไม่มีสีอื่น .. “คุณสนใจอยาก order ไว้ไหม???” ..... แค่ฟังประโยคนี้ หัวใจหวานพองโต ทันทีค่ะ เค้าบอกว่าตอนนี้เปิดให้จองสี Lime ซึ่งเป็นสีโทน candy และก็จะเดินด้ายด้วยสีเทา...ด้านในเป็นหนังสีเทา ... หวานหันมาถามพี่ที่ไปด้วยกันบอกว่า สี lime จะเข้ากับสีเทาไหมคะ... พี่เค้าบอกว่า “เชื่อฝีมือ Designer ของ Hermes เถอะ” จากนั้นหวานลงชื่อ order ทันทีค่ะ เค้าบอกรอของประมาณ 1 week – 6 months … ตอนนี้เลยเป็นเวลาของการรอคอยที่มีความสุขมากค่ะ ^^

แล้วพี่สาวคนนี้ก็น่ารักมากๆค่ะ เค้าทราบว่าหวานยังติดใจอยากได้รองเท้าแตะคู่นั้นอยู่ ก็เลยบอกกับ SA คนนี้ว่าขอ transfer รองเท้าจากที่ Monte Carlo มาที่ช็อปนี้ให้ด้วย... SA say Yes ทันทีค่ะ ... หวานงี้ Happy เป็นที่สุด และแล้ว... Finally ความฝันของหวานสำหรับทริปนี้ก็เป็นจริง ได้ของมาครบ และมากเกินความต้องการซะอีกค่ะ ^^

หวังว่ารีวิวนี้คงจะถูกใจเพื่อนๆบ้างนะคะ หรืออยากเอาไปใช้เป็นแนวทางในการตามล่าเหมือนหวานก็ได้ค่ะ แล้วถ้า Kelly สี Lime – เทา มาถึงเมื่อไหร่ หวานจะมีรีวิวให้ดูนะคะ ขอบคุณสำหรับการติดตามค่ะ ^^
    Last edited by SecretAdmier; 31-05-11 at 08:17.
    Thanks narumon, thanya_ying, KaritDesign ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like j.jan, chinesedoll, Jinjy, khundear, guccibaby, chrisnaphat, TK, แม่ลูกสอง ก็สวยได้ ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ibuilt's Avatar
    ibuilt is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ibuilt's Bank Account
    • Bank Account 1: 032X1X8X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

โอ้ววววววว น้องเป๋าสวยมากเลยค่ะ โชคดีสุดๆเลย ^^
    ยินดีด้วยนะคะได้น้องเป๋าสมใจเลยยย
    อย่าลืมรีวิวน้องแนลที่สอยมาด้วยนะค้า ...

ปล. รอชมนางแบบคู่น้องกิ้นด้วยค่าาา (:

Amy-Thailand's Avatar
    Amy-Thailand is offline Trusted Member Master Brandname
    Amy-Thailand's Bank Account
    • Bank Account 1: 312X2X0X9X
    • Bank Account 2: 726X8X6X9X

BKK / PARIS / LONDON

โหยยยยยย ดีใจด้วยนะคะ

อยากเห็นด้วยคนค่ะ รอดู review น้องเป๋านะคะ ^^

bejaja's Avatar
    bejaja is offline Trusted Member Brandname Fan
    bejaja's Bank Account
    • Bank Account 1: 536X2X7X9X

ยินดีด้วยนะคะ ^^

kori is offline Banned User Master Brandname
    kori's Bank Account
    • Bank Account 1: 036X5X6X7X

มาปาด รอดูต่อ สีสวยงามมากๆๆ ค่ะ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member Master Brandname
    rycool's Bank Account
    • Bank Account 1: 044X4X0X8X

คุณหวานโชคดีสุดๆค่ะที่SAยอมปล่อยของเด็ดๆมาให้
    ยินดีด้วยนะคะ กระเป๋าสวยจริงๆค่ะ เหมาะกับคนน่ารักอย่างคุณหวานด้วย
    รีวิวChanelให้ชมด้วยนะคะ

kim-juu's Avatar
    kim-juu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    kim-juu's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X8X5X

น้องเป๋าน่ารักสีสวยมากๆ ค่ะ
    ยินดีด้วยนะคะ

nuanniee is offline Registered Member Brandname Fan

กระเป๋าสีนี้น่ารักจังค่ะ
    สีหวานเหมือนชื่อเจ้าของเลย^^

nk14 is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ยินดีด้วยนะคะ สีสวยมากๆ
    Last edited by nk14; 27-05-11 at 18:13.

Page 1 of 5 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ