เว็บ hi brand จริง??

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10
    catbomb is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เว็บ hi brand จริง??

ไม่ทราบจะตรวจสอบเว็บได้มั้ยค่ะ เป็นเว็บขายของ hi brand www.myprinceandi.com ค่ะ กำัลังจะสั่งซื้อแว่นกับกระเป๋า hi brand แต่ไม่แน่ใจว่าของในเว็ปเป็นของแท้หรือเปล่า ขอบคุณค่ะ

pomer is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เมื่อก่อนเคยสั่งร้านนี้หลายครั้งเลยครับ และมีเพื่อนก็ยังสั่งอยู่ แต่คนซื้อต้องทำใจในหลายๆเรื่องก่อนด้วยครับ

- คิดว่าสินค้าทั้งหมดมาจาก Outlet ครับ เพราะแทบจะทุกชิ้นที่ผมสั่งมามีตำหนิหมดเลย , อุปกรณ์ไม่ค่อยครบ ( แต่ทางร้านจะแย้งว่าสินค้ามาจาก shop ซึ่งจริงๆแล้วในรูปแม่ค้าก็ถ่ายหน้าร้านจาก Outlet ชัดๆอ่ะครับ )
    - กดสั่งซื้อสินค้าแล้วถ้าไม่รีบโอนภายใน 2 วันคุณจะโดนขึ้น blacklist ทันที
    - ก่อนสั่งคุณต้องอ่านกติกาในร้านเค้าในดีก่อน ซึ่งมีหลาย 10 ข้อ ( จะซื้อของทีทำไมมันยุ่งยากจังเนี่ย )
    - คุณไม่สามารถสอบถามข้อมูลสินค้าอะไรจากทางร้านเค้าได้เลย ผมเคยถามไปโดนด่ากลับทุกที งงเหมือนกันลูกค้าเอาเงินมาให้แต่ไม่ให้ถามอะไรเลย
    - สินค้าที่ได้รับแล้วมีตำหนิ ทางร้านจะไม่รับผิดชอบอะไรทั้งนั้นนะครับ เค้าจะบอกว่าของเค้ามาจาก shop ไม่มีปัญหาอะไรแน่นอน
    - รอสินค้านาน พอจะโทรตามก็ไม่ให้ถามถึงด้วยนะ

ผมไม่ได้มา discredit ร้านนี้นะครับ แต่ไม่อยากให้ลูกค้าคนอื่นผิดหวังแบบที่ผมเคยเจอมา ยอมซื้อแพงหน่อยใน sbn แต่สบายใจได้ของใหม่ เห็นสินค้าจริงก่อนซื้อด้วย
    แต่ถ้าคุณรับได้กับทั้งหมดที่ผมบอกมาก็ซื้อได้เลยครับ เพราะราคาบางอย่างเค้าก็ถูกอ่ะครับ
    Thanks iDnOuSe4 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Rocketman ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ibuilt's Avatar
    ibuilt is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ibuilt's Bank Account
    • Bank Account 1: 032X1X8X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Quote Originally Posted by pomer View Post
    เมื่อก่อนเคยสั่งร้านนี้หลายครั้งเลยครับ และมีเพื่อนก็ยังสั่งอยู่ แต่คนซื้อต้องทำใจในหลายๆเรื่องก่อนด้วยครับ

- คิดว่าสินค้าทั้งหมดมาจาก Outlet ครับ เพราะแทบจะทุกชิ้นที่ผมสั่งมามีตำหนิหมดเลย , อุปกรณ์ไม่ค่อยครบ ( แต่ทางร้านจะแย้งว่าสินค้ามาจาก shop ซึ่งจริงๆแล้วในรูปแม่ค้าก็ถ่ายหน้าร้านจาก Outlet ชัดๆอ่ะครับ )
    - กดสั่งซื้อสินค้าแล้วถ้าไม่รีบโอนภายใน 2 วันคุณจะโดนขึ้น blacklist ทันที
    - ก่อนสั่งคุณต้องอ่านกติกาในร้านเค้าในดีก่อน ซึ่งมีหลาย 10 ข้อ ( จะซื้อของทีทำไมมันยุ่งยากจังเนี่ย )
    - คุณไม่สามารถสอบถามข้อมูลสินค้าอะไรจากทางร้านเค้าได้เลย ผมเคยถามไปโดนด่ากลับทุกที งงเหมือนกันลูกค้าเอาเงินมาให้แต่ไม่ให้ถามอะไรเลย
    - สินค้าที่ได้รับแล้วมีตำหนิ ทางร้านจะไม่รับผิดชอบอะไรทั้งนั้นนะครับ เค้าจะบอกว่าของเค้ามาจาก shop ไม่มีปัญหาอะไรแน่นอน
    - รอสินค้านาน พอจะโทรตามก็ไม่ให้ถามถึงด้วยนะ

ผมไม่ได้มา discredit ร้านนี้นะครับ แต่ไม่อยากให้ลูกค้าคนอื่นผิดหวังแบบที่ผมเคยเจอมา ยอมซื้อแพงหน่อยใน sbn แต่สบายใจได้ของใหม่ เห็นสินค้าจริงก่อนซื้อด้วย
    แต่ถ้าคุณรับได้กับทั้งหมดที่ผมบอกมาก็ซื้อได้เลยครับ เพราะราคาบางอย่างเค้าก็ถูกอ่ะครับ
    เห็นด้วยทุกประการค่ะ เคยโดนมาแล้วค่ะ เคยซื้อครั้งเดียว และขอไม่มีครั้งที่2อีกเด็ดขาด
    ดุมากๆเลยค่ะ เหมือนเราไปง้อให้เค้าขาย .. ซื้อใน SBN ดีกว่าค่ะ เป็นพี่เป็นน้องกัน คุยง่ายกว่าร้านนั้นเป็นกองงง

ครั้งเดียวเข็ดเลยค่ะ ขออย่าได้เจอะได้เจอกันอีกเลยยย อาเมนน =___=
    Last edited by ibuilt; 07-06-11 at 23:55. Reason: แก้คำผิดค่า
    Like iDnOuSe4, Rocketman ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Aoffy is offline Registered Member Newbie Brandname

Quote Originally Posted by ibuilt View Post
    เห็นด้วยทุกประการค่ะ เคยโดนมาแล้วค่ะ เคยซื้อครั้งเดียว และขอไม่มีครั้งที่2อีกเด็ดขาด
    ดุมากๆเลยค่ะ เหมือนเราไปง้อให้เค้าขาย .. ซื้อใน SBN ดีกว่าค่ะ เป็นพี่เป็นน้องกัน คุยง่ายกว่าร้านนั้นเป็นกองงง

ครั้งเดียวเข็ดเลยค่ะ ขออย่าได้เจอะได้เจอกันอีกเลยยย อาเมนน =___=
    โห...เว็บนี้อีกแล้วเหรอ เคย search ไปเจอแล้วถามสินค้าใน webboard เจ้าของร้านหยิ่งได้อีกค่ะ ไม่ตอบด้วยนะ เมลไปถามก็ตอบกลับมาว่าให้อ่านกฏให้ดีก่อน สรุปคือร้านนี้ถามข้อมูลเค้าจะไม่ตอบลูกค้าค่ะ

แล้วเรายิ่งเป็นประเภทว่าถ้าอยากซื้ออะไรก็จะโทรไปคุย สอบถามก่อน ยิ่งยุ่งเข้าไปอีกเพราะร้านนี้ถามทางโทรศัพท์ก็ไม่ได้อีก จะขายของทั้งทีทำไมมันดูยุ่งยากแบบนี้เนี่ย แนะนำว่าหาซื้อเจ้าอื่นดีกว่าค่ะ สบายใจ จะซื้อของทีนึงต้องมาเครียดกลัวว่าจะโดนด่าแบบนี้ก็ไม่ไหวนะคะ
    Like Rocketman ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

sukiyaki's Avatar
    sukiyaki is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    sukiyaki's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X2X3X8X

Long Island, NY, USA

ไปอ่านกติกาหน้าร้านมา ขอบอกว่า่น่ากลัวมากๆๆๆ
    นั่นเค้าเรียกว่า ขายของเหรอ เหอๆๆๆๆ
    เหมือนฃื้อของ แล้วโดนเอาปืนจี้คอ 555
    "anything is possible if you just believe"

gargoy153's Avatar
    gargoy153 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    gargoy153's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X3X7X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

แค่อ่านกฎก็หมดอารมณ์จะซื้อของแล้วค่ะ เดี๋ยวนี้เรามีทางเลือกเยอะแยะ ซื้อกับที่ที่สบายใจดีกว่ามั้ย

catbomb is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

ขอบคุณทุกๆคำตอบค่ะ เว็บนี้ดุจริงๆ อยากให้ลูกค้าสุภาพ แต่ตอนเค้าตอบคำถามกลับมาพูดจาไม่ค่อยดีเลยค่ะ

konggnok is offline Registered Member Newbie Brandname

ของบางชิ้นบนหน้าเวปก็ไม่มีนะครับ เพราะสินค้าหมดไปแล้ว (แต่คุณพี่แม่ค้าก็ไม่ได้ลบ???)

สินค้าน่าจะเป็นของoutletครับผม เพราะพี่สาวเพื่อนผมเคยไปสั่งแว่น ก็ได้ของแท้นะครับ แต่ก็มีรอยอยู่บ้างครับ

ถ้าพอรับได้กับกฏของทางเวบเค้าก็โอเคครับผม เพราะของบางอย่างเค้าก็ถูกกว่าทั่วไปจริงๆครับ (ก็ outlet อ่ะไม่ถูกก็แย่แล้ว^^)
    แต่จริงๆเรามีเงิน เราไปซื้อกับคนที่เค้าอยากซื้อขายกับเราดีกว่าครับ
    Dos colores puede producir el nuevo color.

Que se mezclan?

berry_berry is offline Trusted Member Brandname Fan
    berry_berry's Bank Account
    • Bank Account 1: 207X1X5X0X

-_________-"

บรื๊ออออ ไม่เคยซื้อกับร้านนี้ แต่เข้าไปอ่านแล้วน่ากลัวจริงๆด้วยค่ะ

ขอบคุณนะค่ะที่มาเล่าสู่กันฟัง จะหลีกเลี่ยงให้ห่างๆเลยเชียว

LoVe59's Avatar
    LoVe59 is offline Registered Member Brandname Fan

เคยซื้อกะร้านนี้เหมือนกันค่ะ...สุดยอดแล้ว...
    ขายแบบหยิ่งๆ ถามไรไม่เคยตอบ
    เงื่อนไข กติกาเยอะเยอะได้อีก
    เคยสั่งของไปมีตำหนิเยอะมาก เลยไปโพสในบอร์ฺดว่าขอเปลี่ยนของได้มั้ย she รีบลบกท.ออก แล้วเมวมาด่าเรา
    มันมาหาว่า เราจงใจดิสเครดิต she เอากะมานสิค่ะ...
    สุดยอดแม่ค้าหยิ่งจองหองแห่งปี...

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ