ตามหา leela-leela ค่ะ หลอกขายกระเป๋าเครื่องสำอางค์ Kloset ให้หลายคนแล้วหายค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7
    disney is offline Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ตามหา leela-leela ค่ะ หลอกขายกระเป๋าเครื่องสำอางค์ Kloset ให้หลายคนแล้วหายค่ะ

จากกระทู้ http://siambrandname.com/forum/showt...post1065515809

เราได้สั่งกระเป๋าเครื่องสำอางค์ Kloset ลายโรซามันไป โอนตังไปแล้วตั้งแต่วันศุกร์ที่ 23 กันยายน ให้กับคนชื่อ ประวิทย์ หนองใหญ่

แล้วไม่ได้ของ ที่สำคัญ มีคนโอนซื้อเหมือนกันอีก 2 คน

คุณ leela-leela คะ ดิฉันขอบอกก่อนนะคะ แม้ว่าจำนวนเงินจะไม่เยอะ แต่ก็จะไม่ยอมค่ะ จะแจ้งตำรวจดำเนินคดีแน่นอนค่ะ

ที่สำคัญPM เข้ามาอ่านแล้วไม่มาตอบ พอโพสที่ visitor เมื่อคืนก็มาลบโพส

ไม่อายเหรอคะ มาโกงกับเิงินแค่นี้

jujube_jing is offline Junior Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default leela-leela

เราก็โดนค่ะ สั่งกระเป๋าคสอ.มีหูไป2ใบ ยอด1750bht โอนไปตั้งแต่วันศุกร์ที่23/9/2554
    เข้าบัญชีscbของนาย ประวิทย์ หนองใหญ่
    (มีเจ้าทุกข์อีกคนพีเอมมาบอกว่าแม่ค้าชื่อ วิริยา หนองใหญ่)

วันอาทิตย์เราโทรหาแม่ค้า ขอเลขแทรกกิ้ง เค้าบอกว่าลืมอยุ่ในรถอีกคน และพอดีส่งไปรษณีย์เอกชน
    ได้ของไม่เกินวันจันทร์แน่นอน ถ้ายังไม่ได้ให้โทรมา เดี๋ยวตามให้ แต่วันจันทร์ก็ยังไม่ได้ พอโทรไปกลับปิดเครื่องซะงั้น

วันอังคาร+พุธ โทรไปตามของก็ยังปิดเครื่องอยู่ แต่เห็นเข้ามาเชคพีเอมทุกวัน กลับไม่มีการตอบกลับใดๆเลย

วันพฤหัสเพิ่งติดต่อได้ตอนเช้า บอกให้โอนคืนมาก่อนเที่ยง แต่ชีก็ยังไม่โอน ตอนบ่ายโทรหาเป็นสิบๆสายก็ไม่รับ

ล่าสุดแม่ค้าส่งข้อความมาบอกว่า
    +++++ขอโทดนะคะ พอดีมาต่างจังหวัด จะโอนคืนให้ไม่เกินวันจันนะคะ ไม่โกงแน่นอนค่ะ ขอกลับบ้านไปเชคไปรษณีย์อีกทีด้วยนะคะ+++++

อยากรุ้ว่าที่ต่างจังหวัดไม่มีตู้เอทีเอ็มหรอ ถึงโอนคืนมาไม่ได้น่ะ = =' อีกอย่างอยุ่ตจว. แต่เห็นเข้ามาเชคพีเอมได้อยู่ ทำไมไม่โอนออนไลน์คืนให้ถ้าบริสุทธิ์ใจจริงๆน่ะ ภาพที่ใช้ก็เป็นภาพเดียวกันกับที่ใช้ตอนเดือนมิ.ย. แถมให้คนโอนไปให้หลายคน ทั้งๆที่เป็นสินค้าชิ้นเดียวกัน แม่ค้าซื้อมาเก็บไว้หลายใบหรอ ??

ทำถึงขนาดนี้ยังกล้าบอกว่า
    >>>>ไม่โกงแน่นอนค่ะ<<<<อีกเนอะคนเรา

เงินจำนวนไม่มาก แต่เราก็ไม่ยอมเหมือนกัน
    เกลียดจริงๆ พวกคนที่หากินด้วยวิธีแบบนี้
    โกงไปก็ไม่เจริญหรอกนะ
    ++++เราจะขอเอาเรื่องให้ถึงที่สุดเหมือนกัน!!!!!!!++++
    Last edited by jujube_jing; 30-09-11 at 21:29.
    Like madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

disney is offline Member Newbie Brandname

คุณ jujube_jing ยังดีนะคะ ที่เขาให้เบอร์โทรศัพท์ เรานี่เขาไม่ให้อะไรเลย ที่สำคัญ PM ไปกี่รอบๆ ก็ไม่ตอบกลับ แล้วหน้า visitor profile นี่เราเข้าไปต่อว่า กับ User อีกคนนึงค่ะ ก็มาลบเฉย อย่างนี้เรียกได้ว่าโกงแน่นอนค่ะ

ขอบอกเลยนะคะว่าจะแจ้งความเอาเรื่องจนถึงทีสุด เสียเงินเท่าไหร่ไม่ว่าให้ได้ความสะใจ แล้วไม่ต้องมาร้องห่มร้องให้ว่าให้ยอมความนะคะ คุกแน่นอนค่ะ
    Like madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

สรุปว่า คุณ leela-leela ก็คือคุณ วิริยา หนองใหญ่ ค่ะ วันนี้โทรไปแล้วบอกว่าจะโอนเงินคืนวันจันทร์?? พูดง่ายดายมาก ไม่มีน้ำเสียงสำนึกผิดทั้งนั้น เราถามว่ารู้แล้วเหรอว่าต้องโอนคืนใครบ้าง โกงไปกี่คน ทางคุณวิริยา ก็บอกว่า 4 คน เราก็ถามอีกว่า แล้วรู้เบอร์บัญชีทั้ง 4 คนเลยเหรอเขาก็อึ้ง แล้วบอกว่าให้ส่งเข้ามาใน PM แล้วก็วางสายไป

นี่อ่ะนะ เด็กที่เป็นอนาคตของชาติ ยังเรียนอยู่ที่มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่ง บอกได้เลยเด็กที่เป็นอนาคตของชาติถ้านิสัยอย่างนี้เราไม่เอาไว้หรอก ให้มันไปนอนในคุกแน่นอน

ที่อยู่ คุณวิริยา นะคะ

วิริยา หนองใหญ่

39/2 ม.6 ต.นาเกลือ อ.บางละมุง

จังหวัด ชลบุรี 20150

อย่าคิดนะว่าเราตามไปถึงบ้านไม่ได้ และตำรวจตามไปไม่ได้
    Thanks ple15 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like ple15, madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

jujube_jing is offline Junior Member Newbie Brandname

ใช่ค่ะ โทรไปก็พูดเสียงปกติ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
    รับปากค่ะๆๆๆทุกอย่าง แต่ไม่ทำซักอย่าง

แล้วตกลงเค้ายังเรียนอยู่หรอค่ะ??
    ถ้ายังเรียนอยู่จริง เราว่าแจ้งไปทางสถานศึกษาของเค้าด้วยก็ดีค่ะ
    โทษจากสถานศึกษาน่าจะหนักกว่าแค่แจ้งความค่ะ

ไม่ไหวจริงๆ ถ้ายังเรียนอยู่ แต่ริอาจมาโกงแบบนี้
    อนาคตทำงานในองค์กรไหนก็คงทำไม่ต่างกัน

เราว่าเราจะรอดูวันจันทร์ค่ะ
    ลองให้โอกาสเค้าดูว่าเค้าจะรับผิดชอบคำพูดของตัวเองรึป่าว
    ถ้าวันจันทร์ยังไม่ได้คืน เราคงไม่ตามเองแล้วค่ะ ส่งเรื่องให้ตำรวจเลยดีกว่า
    ไม่อยากเสียเวลากับคนแบบนี้เหมือนกัน
    Like winkangel ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

winkangel is offline Trusted Member Master Brandname
    winkangel's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X1X8X0X

รับผิดชอบต่อชุมชน

welcome to winkangel's wonderland!

วันจันทร์เเล้วเป็นยังไงก็มาบอกกันนะคะ ขอให้จบลงโดยดีคะ
    "We live in an age when unnecessary things are our only necessities" - Oscar Wilde.

Default Re: ตามหา leela-leela ค่ะ หลอกขายกระเป๋าเครื่องสำอางค์ Kloset ให้หลายคนแล้วหายค่ะ

ได้รับเงินคืนหมดทั้ง 4 คนแล้วนะคะ คุณ leela-leela คงเอาเงินไปหมุนอ่ะค่ะ ต่อไปนี้ใครที่จะโอนเงินให้ใครต้องดูกันดีๆ หน่อยแล้วไม่ใช่ว่าเห็นของราคาไม่แพงก็โอน เอารวมๆ กัน 4 คนที่โอนไปก็เกือบ 10,000 บาท

ที่สำคัญคุณประวิทย์ที่โอนเงินให้ไปดันเป็นพ่อคุณวิริยาซะงั้น มีคนโทรไปหาคุณประวิทย์ก็บอกว่าให้ไปตามกันเอง เฮ้อออออ แย่จริง คุณวิริยาอายุแค่24 ทำอะไรไม่คิดให้ดีระวังจะคุกนะน้อง ขอบอกซะก่อน
    Like winki, sweetpink ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด