speedy damier : สงสัยเรื่อง asymmetry ของกระเป๋า

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13
    Anpan is offline Trusted Member Newbie Brandname
    Anpan's Bank Account
    • Bank Account 1: 045X0X6X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Question speedy damier : สงสัยเรื่อง asymmetry ของกระเป๋า

เมื่อพิศดูอย่างละเอียด สงสัยว่า

1. ตำแหน่งปลายมุมของที่เย็บหูจับด้านไกลกลางทั้ง 2 ด้าน ก็คือถ้าหันเป๋าเข้าหาตัวอะ ก็เป็นปลายมุมแหลมขวาสุดกับซ้ายสุด เจ้า 2 มุมนี้ระดับไม่เท่ากันเสมอไปเหรอคะ (ปลายศรดำชี้ 2 ข้าง)
    หมายถึง อาจอยู่กึ่งกลางสี่เหลี่ยมอันนึง อีกอันอยู่ค่อนไปทางด้านล่าง ไปสัก 1 มิล ปะคะ
    อันนี่น้อย ไม่ค่อยเห็น เฉย เฉยกับข้อนี้ แค่ตั้งข้อสังเกต

2. ลายตารางด้านข้างกระเป๋า ดูรอยเหลื่อมบริเวณรอยเย็บเจ้าตารางนี่ ซ้ายขวาเหลื่อมไม่เท่ากันเหรอคะ (ปลายศรแดงชี้ 2 ข้าง) คือมันไม่ต่อกันก็ปกติ
    แต่ ลายตารางแถวเดียวกัน (จุดไข่ปลาแดง) มันไม่ต่อกับอีกด้านในระดับที่เหลื่อมเท่ากันน่ะคะ
    ดูจากด้านจุดเขียว ด้านหนึง เทียบกับจุดเขียวอีกด้านน่ะคะ
    เราดูแล้วเหมือนเย็บเบี้ยวอะ แต่ไม่รู้ของคนอื่นเป็นหรือเปล่า
    (ข้อนี้ไปดูของคนอื่นมา น้อยมาก ที่จะเหลื่อมเท่ากันทั้ง 2 ข้าง)

3. รอยเย็บที่ขอบล่างสุด ก็ไม่เป๊ะที่ขอบตารางด้านล่างที่เดียว
    เหมือนด้านหนึ่งเห็นตารางมากกว่าอีกด้าน
    คือถ้ากลางมากกว่า ขวาซ้ายเท่ากันก็ ok แต่นี่มัน asymmetry หง่ะ
    ซึ่งอันนี้เป้นสิ่งที่รู้สึกว่ามันค่อนข้างชัดมั่ก มั่ก อะ

ให้แม่ดู แม่ก็บอกใครเค้าจะมานั่งดูตรงนี้แบบเธอ
    แต่เราเห็นนี่ เลยกังวลนิด นิด
    หรือเราละเอียดเกินไปหว่า

เพื่อน ๆ คนไหนเป็นอย่างไร หรือใบนี้มัน defect เยอะกว่าปกติ
    ของแท้แน่นอน
    ทำไงดี ....

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคะ
    Last edited by Anpan; 21-04-09 at 23:04. Reason: wrong word

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

ที่บ้านก็คล้าย ๆ อย่างนี้ค่ะ
    แต่ละใบอาจแตกต่างกันเล็กน้อย

เพราะอย่าลืมว่า LV หลายส่วนเป็น manmade linning ค่ะ
    ไม่เหมือนกันบ้างเล็ก ๆ น้อย ๆสองข้างไม่สมมาตรบ้าง
    นี่ไม่แปลก เพราะมันเป็น canvas ผืนเดียวน่ะค่ะรุ่นนี้ ส่วนตัวเราไม่คิดว่าใบนี้ถือเป็น Defect นะคะ

แต่ถ้าต่างกันประเภทการวางลายเพี๊ยน datecode เบี้ยว stamp เบี้ยว
    เหมือนที่เคยเห็นเพื่อน ๆ บางคนมาโพสต์นั่น defect จ๊ะ

แล้วก็พวกรุ่น basic ปีใหม่ ๆ นี่ความละเอียด และประณีตสู้ปีเก่า ๆ ไม่ได้อยู่แล้ว

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

Anpan is offline Trusted Member Newbie Brandname

ขอบคุณ คุณ noo_pizza มากคะ
    เพราะเราเห็นแล้ว มันตะหงิด ตะหงิดอยู่ในใจ

ตอนแรก แค่ดูจุดหลัก ๆ ก็ ok คะ

กลับบ้านพลิกไปมา ถึงได้เห็น
    ให้คนอื่นดู เค้าก็ไม่เห็น
    ชี้ให้ดูก็หาว่าเราคิดมาก
    (จริง จริงว่าเรามากกว่านี่)

จะไปเปลี่ยนใบใหม่ก็เกรงว่าจะเจอมากกว่าเดิม
    Last edited by Anpan; 21-04-09 at 23:06.

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member Master Brandname
    natty's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X2X2X2X

ใบที่ใช้อยู่ด้านข้างกระเป๋าลายก็ไม่ตรงกันนะคะคล้ายใบของคุณ anpan เลยค่ะ
    อย่ากังวลเลยนะคะ ยังไงใช้ของแท้ก็สบายใจได้เลยค่ะ

DamierLover's Avatar
    DamierLover is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    DamierLover's Bank Account
    • Bank Account 1: 532X0X6X6X

มีทั้ง 30 และ 35 ลายไม่เท่ากัน ไม่ตรงสักใบค่ะ ^^"
    My Wish List
    -CHANEL Classic Flap RED 11C Caviar 10" Silver Hardware
    -CHANEL Classic Flap Distressed Black caviar w/mm lock and bijoux chain

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member Master Brandname
    huahorm's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X9X4X9X

ให้แม่ดู แม่ก็บอกใครเค้าจะมานั่งดูตรงนี้แบบเธอ
    แต่เราเห็นนี่ เลยกังวลนิด นิด
    หรือเราละเอียดเกินไปหว่า
    ^
    ^
    ขอโทษนะคะ อดขำคุณแม่ไม่ได้อ้ะค่ะ แต่ชื่นชมคุณ Anpan นะคะ
    เก่งมากเลยที่ละเอียด อย่างนี้ซื้อของได้ของดีค่ะ (ไม่เหมือนเรา - -")

Wink

ขอบคุณเพื่อน ๆ ผู้ตอบทุกท่านคะ
    ได้ยินคำตอบแล้วก็สบายใจขึ้น

และทำให้มีความรู้สึกว่า เค้าเนี๊ยบน้อยกว่าที่เราคาดไว้
    หรือต้องเป็นรุ่น high high จึงจะเนี๊ยบ เป๊ะกว่านี้ ?

อีกเหตุผลหนึ่งอาจเป็นเพราะว่า
    เจ้าลายตารางนี้ เปรียบเหมือนเป็น scale ที่ทำให้สังเกตได้ชัดเจนขึ้น
    หากเป็นลาย monogram อาจไม่สังเกตเห็นก็เป็นได้

แต่ยังไงเราว่าที่ขอบล่างมันชัดจริง จริง (รูปสุดท้าย)

meijiti is offline Registered Member Master Brandname

แบบนี้ น่าจะเอาไปเปลี่ยนที่ shop นะคะ เพราะรูปด้านล่าง มันค่อนข้างชัดเลยค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

Bangkok, Thailand

เห็นด้วยว่าน่าจะลองเอาไปเปลี่ยนที่ร้านหลุยนะคะ เพราะมันเบี้ยวเห็นชัดค่ะ โดยเฉพาะรูปขอบล่าง
    วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ

pear's Avatar
    pear is offline Registered Member Newbie Brandname

ของเราเองก็เย็บเบียวนิดนึงจ้า น้อยกว่าของ จขกท อีกค่ะ

เราเอาไปเปลี่ยนที่ shop เลยค่ะ เค้าก็ให้เปลี่ยนนะคะ

จขกท ลองเอาไปเปลี่ยนดูนะคะ

รูปกระเป๋าของเราจ้า

Page 1 of 2 12 LastLast