REVIEW ในสไตล์สาว OverSize ถึงแม้เราจะอ้วน เราก็สวยได้

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 28
    PinkieLonely's Avatar
    PinkieLonely is offline Trusted Member Brandname Fan
    PinkieLonely's Bank Account
    • Bank Account 1: 698X0X1X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Talking REVIEW ในสไตล์สาว OverSize ถึงแม้เราจะอ้วน เราก็สวยได้

สวัสดีค่ะ นี่คือรีวิวแรกของพิมนะคะ คือพิมบอกไว้ก่อนเลยนะคะว่าพิมเป็นสาวที่ตัวใหญ่มากกกกกกกกก
    และการที่จะถือกระเป๋าอะไรอย่างใบก็อาจจะไม่เหมาะ พลาดมาเยอะแล้วค่ะ และรู้สึกว่าเสียเวลากับเงินไปเยอะกับกระเป๋าเล็กๆ ที่คิดว่าน่ารัก แต่สุดท้ายไม่เหมาะกับเราเลย

วันนี้ขอรีวิวเพียงแค่ 6 ใบนะคะ เพราะอยู่คอนโด กระเป๋าส่วนใหญ่จะอยู่บ้าน เลยมีมาแค่นี้ก่อน ไว้กลับบ้านไปจะถ่ายมาให้ดูใหม่นะคะ งั้นมาลองดูแล้วกันนะคะ

รูปรวมค่ะ

ใบแรกนะคะ เป็น LV Speedy Azur 30 นะคะ พิมชอบใบนี้มาก ไม่รู้ทำไม ถือจนดำไปหมดแล้ว

ข้อดีนะคะ
    1. จุของได้เยอะ
    2. ไม่เทอะทะ
    3. เบา
    4. คลาสสิกตลอดกาล
    5. ที่สำคัญคนอ้วนถือได้ ยังสวยอยู่ค่ะ อิอิ

ข้อเสีย
    1. COWHIDE!!! ดำง่ายเกิ๊น แต่ก็ทำใจนะคะ

ใบที่สองเป็นHermes Herbag PM

ข้อดี
    1. สวยมากกกกกกกกกกกกกก
    2. เบามากกกกกกกกกกกกกกกกกก
    3. สพายไหล่ได้ สดวกสบายไม่เมื่อยแขน
    4. ลุยได้ ไป ตจว ทีไรก็เอาใบนี้ไปตลอดเลยค่ะ

ข้อเสีย
    เป็นผ้า ดำง่าย แต่ยังไงก็เป็นทรงแข็งตลอดเวลานะคะ แล้วก็เปิดปิดยากหน่อย

ใบที่สาม เป็น Lady Dior 10" light beige patent

ข้อดี
    1. เข้ากับชุดได้ทุกชุดเลยค่ะ
    2. เล็ก กระทัดรัด
    3. ไม่ต้องกลัวเลอะเลย เพราะมันเช็ดได้ง่ายมาก
    4. ใส่ของได้ครบค่ะ

ข้อเสีย
    1. วางไวนานๆ ทรงเสีย T_____T

ใบที่สี่ เป็น Balenciaga Work

ข้อดี
    1. เบามากกกกก
    2. หนังนิ่มมากกกก
    3. ไม่ต้องดูแลมากเท่าไหร่ ลุยได้ ใส่ของได้เยอะมากกกกก
    4. สวยมากค่ะ อันนี้ไม่ต้องพูดถึงอยู่แล้ว เหมาะสำหรับสาวอวบอย่างพิมมากมาย

ข้อเสีย
    ขอบกระเป๋าเฟดเร็วค่ะ แต่ก็เป็นปัญหาของบารองอยู่แล้ว ต้องทำใจเนอะ

ใบที่ห้า เป็น Celine Luggage Mini Tricolor ค่ะ

ข้อดี
    1. สวยยยยยยยยยยยยยย
    2. ใช้ได้สองแบบ คือทั้งหุบปีก และกางปีก และสวยทั้งสองแบบเลยค่ะ
    3. เบาหวิว หนังนุ่มมมมมมม
    4. จุของมากกกกกกกกกกกกกก
    5. คนอวบหิ้วสบายเลยค่ะ ปิดตัวมิดเลย ฮ่าๆๆ

ข้อเสีย
    เทอะทะนิดหน่อยนะคะ ตัวใหญ่อยู่แล้ว ถือเป่าใหญ่อีก เอาใส่ลิ้นชักที่ทำงานไม่ได้เลยค่ะ ต้องเอาเก้าอี้มาให้น้องนั่งอีกตัว ฮ่าๆๆ

ใบสุดท้ายนะคะ เป็น Chanel Classic Maxi double Flap black caviar

ข้อดี
    1. สวยยยยยยมากที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดด
    2. คลาสสิกตลอดกาลลลลลลลลลลล
    3. เข้ากับชุดง่ายมาก ใส่อะไรก็เข้า
    4. สพายได้สองแบบ สายสั้นสายยาว ได้หลายลุ้ก หรู สปอต น่ารัก โนเน๊ะ เปรี้ยวจี๊ด
    5. หนังคาเวียทนไม้ทนมือดีค่ะ

ข้อเสีย
    1. หนักไปหน่อยค่ะ ปวดแขนเลย แต่ก็ยอมมมมมม
    2. เปิดยากค่ะ ด้วยความที่เป็น double flap เลยหยิบของยากหน่อย แต่ก็ยอมมมมมม

สุดท้ายนี้ขอแถมนิดนึงนะคะ ถึงสาวๆที่กำลังอยากได้นาฬิกาอยู่ พิมแนะนำ Chanel J12 ค่ะ เพราะมันทั้งสวย หรูได้ สปอตได้ พิมเพิ่งได้มาเป็น boy size automatic สีขาว แล้วปรกติพิมเป็นคนแพ้นาฬิกา ใส่อะไรก็แพ้ คันๆๆๆๆๆ เป็นผื่น แต่อันนี้สิ!!! ไม่แพ้ค่ะ ใส่ได้ทั้งวัน ไม่คันเลย ถาม SA เค้าบอกว่าถ้าเป็น ceramic ไม่มีใครแพ้หรอกค่ะ เลยแบบ โอ้ววว อย่างนี้นี่เอง

ข้อดี
    1. ไม่แพ้
    2. สวย หรู สปอร์ต ได้ทุกลุ๊ก
    3. เบา
    4. ข้อมือใหญ่ใส่สวยมากค่ะ มีแต่คนทัก เด่นมาแต่ไกล คริคริ

ข้อเสีย
    1. ไม่ใส่สองวันก็หยุดเดินต้องหมุนใหม่ แต่ก้เป็นปรกติของ automatic นะคะ ไม่ใช่ข้อเสียอะไรหรอก แค่พิมเล็บยาว หมุนไม่ไป ฮ่าๆ

หมดแล้วค่ะสำหรับวันนี้ หวังว่าจะมีประโยชน์สำหรับเพื่อนๆนะคะ ถ้าผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
    Thanks yayee_bkk, boo, Queen_of_Luck, viviansa, Powder puff girl, grape2008, Kitty_A, winkangel, me-pat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Keaw_sara, Lv_vLove, onnalinw, pat-tk, kullayak, Mayu, milano_brand, nutty11, bimvicious, looneytoon, PlaGrimm, POPPINN, JewelRich, zazyvimon, grape2008, kook, Kitty_A, hello_kitty, joyja, AnnAnnAntz, mamee, SANTORINI, mama-modern, VIXIE_DE_FOX, deewib, daisy ploy, Icejaa, A-slim, Angellique, theIIIdEmpire, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, nicky shop, juthamard, eah, bejaja, narumon, jaiko, makeberry ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Lillylove is offline Senior Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: REVIEW ในสไตล์สาว OverSize ถึงแม้เราจะอ้วน เราก็สวยได้

กระเป๋าสวยน่ารัก น่าใช้ทุกใบค่ะ เราเปนคนชอบกระเป๋าใบใหญ่ๆมากๆค่ะ เพราะสมบัติบ้าเยอะ อิอิ ช่วงไหนเผลอซื้อใบเล็กๆมา เปนอันไม่ได้ใช้สักที ต้องเก็บเข้ากรุตลอด เพราะใส่ของได้น้อยและเรามีลูกเล็กอยู่ ขอชมคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ น่ารักมากค่ะ ไม่ต้องไปมายส์ใครค่ะ เรารักชอบของเรา ถึงจะอวบนิดก็ใช้ได้น่ารักไม่แพ้ใครค่ะ แอบชอบน้องเนลมากค่ะ ใบใหญ่สะใจดีค่ะ
    Thanks PinkieLonely ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like ookoil127, AnnAnnAntz, PinkieLonely ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

PinkieLonely is offline Trusted Member Brandname Fan

Default Re: REVIEW ในสไตล์สาว OverSize ถึงแม้เราจะอ้วน เราก็สวยได้

Quote Originally Posted by Lillylove View Post
    กระเป๋าสวยน่ารัก น่าใช้ทุกใบค่ะ เราเปนคนชอบกระเป๋าใบใหญ่ๆมากๆค่ะ เพราะสมบัติบ้าเยอะ อิอิ ช่วงไหนเผลอซื้อใบเล็กๆมา เปนอันไม่ได้ใช้สักที ต้องเก็บเข้ากรุตลอด เพราะใส่ของได้น้อยและเรามีลูกเล็กอยู่ ขอชมคุณเจ้าของกระทู้ค่ะ น่ารักมากค่ะ ไม่ต้องไปมายส์ใครค่ะ เรารักชอบของเรา ถึงจะอวบนิดก็ใช้ได้น่ารักไม่แพ้ใครค่ะ แอบชอบน้องเนลมากค่ะ ใบใหญ่สะใจดีค่ะ
    ้เคยซือ Chanel 10" LV Alma BB และอีกหลายๆใบที่เล็กจิ๋วมา ไม่เหมาะกับพิมเลยค่ะ แถมไม่สามารถใส่สมบัติบ้าของพิมได้อีก แต่น้องแนลนี่ใบโปรดเลยค่ะ ถ้าหาใหญ่กว่า Maxi ได้ก็จะซื้ออีก สวยมากกก หนักยังไงก็ยอม อิอิ

pinpak_papawin's Avatar
    pinpak_papawin is offline Trusted Member Brandname Fan
    pinpak_papawin's Bank Account
    • Bank Account 1: 793X1X7X1X

Los Angeles, CA, USA

เห็นด้วยเลยค่ะ บาลองใช้ลุยๆได้ตลอด เข้ากะชุดง่ายด้วย ใช้ประจำเลย
    Like PinkieLonely ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Quote Originally Posted by pinpak_papawin View Post
    เห็นด้วยเลยค่ะ บาลองใช้ลุยๆได้ตลอด เข้ากะชุดง่ายด้วย ใช้ประจำเลย
    บาลองนี่เป็นอารมประมาณคิดอะไรไม่ออก เสื้อผ้าอะไรไม่เข้ากัน ก็หยิบมา้ใช้ได้เลยค่ะ ชอบมั่กๆ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    makeberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 076X0X5X9X
    • Bank Account 2: 570X0X2X9X
    • Bank Account 3: 622X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ชอบอ่ะคุณพิม ขอบคุณสำหรับรีวิวน่ารักๆค่ะ
    ปล.เล็งน้อง J12 อยู่เหมือนกันค่ะ กิเลสมาเลย อิอิ
    I always fall in love with my nel hah ... how can I break away from her ><"
    Like PinkieLonely ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

i N V a D e R ~*'s Avatar
    i N V a D e R ~* is offline Trusted Member Brandname Fan
    i N V a D e R ~*'s Bank Account
    • Bank Account 1: 375X0X3X7X

สวยทุกใบเลยค่าาา ^^
    Celine Tri-Color สวยมากกกก
    ใบนี้เป็นสามสีในเฉดที่ลงตัวที่สุดเลย
    อยากล่ายยย
    แต่หายากมากกกกก T T

Quote Originally Posted by makeberry View Post
    ชอบอ่ะคุณพิม ขอบคุณสำหรับรีวิวน่ารักๆค่ะ
    ปล.เล็งน้อง J12 อยู่เหมือนกันค่ะ กิเลสมาเลย อิอิ
    เรือนนี้ตอนแรกก็ว่าแพงจังเป็น Ceramic ไม่มีเพชร ดูธรรมดามาก แต่พอใส่ไปๆ ก็รักเลยค่ะ ที่ดีที่สุดคือพิมไม่แพ้ และไม่คันเลย หลงซื้อนาฬิกาอื่นมาก็เยอะ คงจะหยุดอยู่ที่ J12 เนี่ยแหละค่ะ ถ้าเก็บเงินได้ว่าจะซื้อสีดำอีกเรือน ชอบจริงๆ

Quote Originally Posted by i N V a D e R ~* View Post
    สวยทุกใบเลยค่าาา ^^
    Celine Tri-Color สวยมากกกก
    ใบนี้เป็นสามสีในเฉดที่ลงตัวที่สุดเลย
    อยากล่ายยย
    แต่หายากมากกกกก T T
    Celine ใบนี้พลิกแผ่นดินเลยค่ะ แต่ก็ต้องขอบคุณ SBN มากๆ ที่ทำให้พิมเจอน้องรักใบนี้ สีนี้ใช้ง่าย ลงตัวมาก ไม่แก่ด้วย เลยหลงรักสุดๆเลยค่ะ

me_mine_gift's Avatar
    me_mine_gift is offline Citizen Member Brandname Fan

สวยดีค่ะ >w< แอบชอบนาฬิกามากๆ
    ปล. ชอบรูปที่ถือ celine มากเลยค่ะ สวยมากๆ เลย กระเป๋าไม่ได้ดูใหญ่ไปเลยค่ะสำหรับใบนี้ชอบมาก ( เอ๊ะ หรือเราก็ชอบทรง oversize เหมือนกัน )

speedy เค้าสะพาย 30 ยังว่าเล็กไปเลย ฮ่าๆ แอบถูกใจ 35
    sa ยังเคยถามเลยว่า ชอบกระเป๋า oversize หรอคะ ไอ้เราก้บอก อ๋อ ค่ะ ฮ่าๆ

มันดูทะมัดทะแมงดีอ่ะ เป๋า oversize หลงงงง
    ♥ MY BELOVED BRANDS ♥
    → LOUIS VITTON / CHANEL
    → COACH / KATE SPADE / VIERA BY RAGAZZE / ISAWAN
    → FOREVER21 / ZARA / CC-OO / CHAPS / DEFRY / P A A* / TOPSHOP
    Thanks PinkieLonely ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

eah's Avatar
    eah is offline Trusted Member Master Brandname
    eah's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X4X9X

กรี๊ดดดดด เลยอ่ะสำหรับรีวิวของคุณพิม เพราะเราไซด์ใหญ่เหมือนกัน เคยซื้อกระเป๋าแบบน่ารักๆแต่พอได้มาไม่ค่อยเข้ากับตัวขายทิ้งตลอดดด เปลืองเงินมั๊กๆเห็นเค้าถือสวยดูดี น่ารัก แต่ไม่เคยเข้ากับบุคลิกเราเลยย. ตอนนี้กำลังบ้าบาลองมากกค่ะเพราะคิดว่าเหมาะกับสาวไซด์ใหญ่หน่อย ถือเซอร์ก็ดูดี ถือแบบผู้ดีก็ถือได้55 ชอบค่ะสำหรับรีวิวนี้ เป็นแนวในการหากระเป๋าเราได้เลย. ขอบคุณคุณพิมมากๆคร่าที่นำมาให้ดูเป็นขวัญตา ว่างๆเดี๋ยวเราจารีวิวของเราบ้าง(สาวไซด์ใหญ่เหมือนกั๊นอิอิ)
    Like AnnAnnAntz ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ