กฏของการใช้ห้องcatch fake

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
กระทู้แนะนำจากผู้สนับสนุนชุมชน
{rsaa.title}
โดย {rsaa.content_owner}
HOT
HITS
NEW
{rsaa.replycount}
{rsaa.thankslike_count}
{rsaa.views}
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13
    Ant is offline Administrator Siambrandname WebmasterBrandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Warning Points:
    0/5

Default กฏของการใช้ห้องcatch fake

ภาพที่นำมาโพส จะต้องมีภาพที่ซูมของ stamp ใกล้ๆ แบบในตัวอย่างด้านล่างนี้นะคะ

ถ้าเอาภาพกระเป๋า ทั้งใบมาสองสามรูปอาจจะตอบไม่ได้ เพราะมันเป็นการดูผ่านภาพจึง ไม่สามารถจับหนัง หรือตรวจสอบสีที่ถูกต้องแน่นอนได้

ดังนั้นภาพแสตมป์จึงสำคัญค่ะ

ยี่ห้อ Louis Vuitton ต้องมี รูปแสตมป์ชัดๆ ของคำว่า Louis Vuitton Made in xxx etc

Gucci, Dior ต้องมีภาพของแสตมป์ชื่อยี่ห้อด้านในกระเป๋าเช่นกันค่ะ อยู่บนแทกหนังในกระเป๋าถ่ายมาทั้งหน้าและรหัสหลังแทกค่ะ

balenciaga ต้องมีรูปรีเวท และ เบล และแทกในกระเป๋า ดูรายละเอียดเพิ่มเติมจากกระทู้นี้ค่ะ
    http://www.marketathome.com/template...893&qid=833685

Chanel ถ้าเป็นรุ่นคลาสสิกที่มีนอตด้านหลังที่ปิด ต้องถ่ายมาด้วยค่ะ และ รูปแสตมป์ ชาแนลในกระเป๋า และ โฮโลแกรมการดในกระเป๋าค่ะ

Marc Jacobs ต้องถ่าย แทกด้านในมาชัดที่สุดค่ะ อันนี้ดูยากหน่อย และถ่าย แสตมป์คำว่ามาร์จาคอบข้างหัวซิปมาค่ะ และโค้ดในช่องกระเป๋าด้วยจ้า

Bottega ถ่ายแสตมป์ด้านในกระเป๋าเช่นกัน

และอื่นๆ

รูปแสตมป์ทุกรูปต้องใช้แมคโครโหมดในกล้องถ่ายนะคะ ไม่งั้นจะไม่ชัด
    การเลือกแมคโครโหมด ให้เลือกออพชั่นที่เป็นสัญลักษณ์รูปดอกไม้ที่อยู่ในกล้องทุกตัวค่ะ

ตอนนี้เอาเท่านี้ก่อน ง่วงแย้วว เดี๋ยวมาลงรูปเพิ่มค่ะ

<แก้ไขเนื่องจากกระทู้ดังเดิมที่คุณ Ant จัดทำไว้ในเว็บเดิมนั้นไม่สามารถหาได้แล้ว จึงไม่สามารถแก้ไขลิงค์ให้ได้ครับ
    อย่างไรก็ตาม ทางทีมงานได้เห็นว่า กระทู้ของคุณ Meesook ที่จัดทำขึ้นมาสามารถช่วยเพื่อนสมาชิกได้ จึงขอแนะนำให้เพื่อนสมาชิกที่ต้องการตั้งกระทู้ ในห้องตรวจสอบนี้ สามารถดูตัวอย่างได้จากกระทู้ ของคุณ Meesook ชื่อ กระทู้ วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อจะได้มีเพื่อนๆ มาช่วยตอบอย่างมั่นใจ ทางทีมงานขอบคุณคุณ Meesook ซึ่งได้ตั้งกระทู้ดังกล่าวด้วยครับ แก้ไขเพิ่มเติมโดยทีมงาน SBN> แก้ไข 7/3/2553
    Thanks sweetescape, dollyleng, ple15, piglet23, Yamstrawberry, natpapat313, JubJaeng, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, supertaan, Lalanababe, xkaojo, pucci, bouquet1234, srichom, SuperZiGAR, mulberrymulberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Rocketman, IamGung, ple15, Kamolthip_B, inpira, milano_brand, natpapat313, filter, Chanis, Nicha2266 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Beerjung is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

1/5

Default Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

รับทราบค่าาาา
    ตัดแต้มเตือน 1 แต้ม ที่ SBN ไม่อนุญาตให้ใช้ signature เพื่อการค้ายกเว้นกระทู้ Business Review ใน SBNTown

pt06348 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pt06348's Bank Account
    • Bank Account 1: 732X9X6X2X
    • Bank Account 2: 160X7X8X5X

0/5

Default Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

รบกวนดู Birkin หน่อยค่า จะต้องจ่ายตังละ

natpapat313's Avatar
    natpapat313 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    natpapat313's Bank Account
    • Bank Account 1: 662X1X7X5X

0/5

Lightbulb Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

เรียนคุณAnt ที่น่ารัก/พี่ๆ /เพื่อนๆ สมาชิกเเละผู้ที่สนใจทุกท่านนะคะ

>> ก่อนอื่นต้องขออนุญาติคุณ Ant ที่น่ารักนินุงเพื่อลงข้อมูลคำเเนะนำเพิ่มเติมสำหรับสมาชิกใหม่เกี่ยวกับวิธีการในการโพสรูปเเบบง่ายนะคะ

>> เนื่องด้วยที่ผ่านมาได้มีสมาชิกใหม่หลายท่านซึ่งต้องการนำรูปลงในกระทู้ เเต่อาจจะยังไม่ทราบวิธีการในการลงรูปนะคะ

จึงขออนุญาติเเนะนำวิธีการโพสรูปอย่างง่ายวิธีนึง ในกระทู้ของห้องตรวจสอบหรือห้องอื่นๆ โดยลองทำตามขั้นตอนได้ดังนี้นะคะ

>> 1. เตรียม File รูปถ่ายเเบบเต็มใบเเต่ละด้าน เเละจุดสำคัญของตัวกระเป๋าเเบบที่คุณ Ant ได้ชี้เเจงไว้สำหรับการตรวจสอบค่ะ
    - รูป Stamp Logo เเต่ละจุด รวมถึงDate Code หรือ Serial Number ต่างๆ เป็นต้น
    - รูปอะไหล่ต่างๆ เช่นหมุดยึด / ห่วง / ตะขอเกี่ยว / หัวซิปเเละใต้ท้องหัวซิป เป็นต้น
    - รูปรายละเอียดอื่นๆ ที่สำคัญในเเต่ละรุ่นเเต่ละเเบบเช่น การเดินฝีเข็ม หรือ การยาเเนวขอบ เป็นต้น
    - อุปกรณ์ต่างๆ ที่ได้มาหรือเท่าที่มีอยู่ เช่น Tag / กล่อง / ถุงผ้า / ถุงกระดาษ เป็นต้น

รายละเอียดเพิ่มเติมสำหรับเเต่ละเเบรนด์นั้นสามารถอ่านได้จากกระทู้ของพี่ meesook ที่น่ารักซึ่งอยู่ด้านบนสุดของห้องนี้เรยนะคะ
    หรือคลิ๊กที่ Link นี้ได้เรยค่ะ http://siambrandname.com/forum/showt...=501391&page=3

หมายเหตุ : อย่าลืมวางป้ายชื่อในเเต่ละรูปด้วยนะคะ เเต่บางรูปที่ต้องเน้นโฟกัสจุดสำคัญๆ หากวางป้ายไม่ถนัดอาจเเจ้งไว้ได้นะคะ

2. ปรับขนาด File เเต่ละรูปให้มีขนาดประมาณ 80-120 kb.
    หรือใช้ Dimensions ของรูปประมาณ 640x480 pixel โดยเป็น .jpg จะกำลังดีมองเห็นได้ชัดเจนนะค่ะ

3. หาเว็ปที่รับฝากรูปเพื่อทำ Link URL ไว้สำหรับนำมาโพสนะคะ เช่น www.meejai.com , www.image.free.in.th หรืออื่นๆ
    ทำการ Upload รูปไปไว้ในเว็ปนั้นๆ ก่อนนะคะ

4. Copy URL ที่เป็น http://......... ของรูปนั้นๆ มาเเล้วคลิ๊กในกระทู้ตรงไอคอน image (รูปต้นไม้)
    ซึ่งจะอยู่ด้านบนตรงเเถบเครื่องมือ เเล้ว Paste ลงในช่องนั้นจากนั้นกด OK เเละรูปก็จะมาขึ้นที่หน้ากระทู้ได้นะคะ

>> ลองทำตามขั้นตอนด้านบนดูอีกทีนะคะ....ขอเอาใจช่วยทุกๆท่านนะคะ (^.^)
    Last edited by natpapat313; 30-07-12 at 15:41.
    Thanks inpira ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Rocketman, ple15, Chillncheap, inpira ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

sompong is offline Junior Member Newbie Brandname

0/5

Post Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

natpapat313 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname

0/5

Red face Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

>> หากต้องการนำกระเป๋าลงตรวจสอบ...เราสามารถตั้งกระทู้ใหม่ในห้อง Catch Fake ได้เรยนะคะ
    เเล้วจะมีพี่ๆ ผู้รู้มาช่วยตรวจสอบเเละให้คำตอบได้นะค่ะ
    (^.^)

[QUOTE=sompong;1066145934]รบกวนตรวจสอบ Prada soft calf 1 size TU คะ
    Thanks siambrandname ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

0/5

>> เนื่องจากช่วงที่ผ่านมาได้มีผู้สมัครเข้ามาเป็นสมาชิกเเล้วได้ทำการลงโพสข้อความประกาศโฆษณาอื่นๆ ที่ไม่เีกี่ยวข้องในหลายๆ ห้องจึงขออนุญาติเรียนเเจ้งว่า

ในเเต่ละห้องของ SBN ไม่อนุญาติให้มีการลงข้อความประกาศโฆษณาในลักษณะต่างๆ ที่ไม่เกี่ยวข้องนะคะ เเละห้องนี้มีไว้สำหรับการตรวจสอบเท่านั้นค่ะ
    (^.^)
    Last edited by natpapat313; 06-05-13 at 23:43. Reason: Update ข้อมูลค่ะ
    Thanks siambrandname, penninny ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like AoMMeKo ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

maknae is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

0/5

ลงรูปไม่ได้เลยค่ะ แนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

0/5

Red face Re: กฏของการใช้ห้องcatch fake

>> ลองดูวิธีโพสรูปตาม Link ด้านล่างนี้ดูนะคะ...น่าจะพอช่วยได้บ้างนะค่ะ (^.^)

http://siambrandname.com/forum/showt...2189511&page=5
    Thanks siambrandname ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

jackky is offline Citizen Member Yeh! Im a new member!

0/5

ผมโพสภาพซูมรายละเอียดทั้งหมด แต่ไม่มีใครยอมตอบเลยไม่ทราบว่าทำผิดกฎอะไรหรือเปล่า เห็นตอบแต่กระทู้อื่น คงเพราะเป็นสมาชิกใหม่เลยไม่สนใจหรือเปล่าไม่ทราบ อยากให้ช่วยตรวจสอบเพราะซื้อมาหลายตัง ที่สำคัญจะเอากระเป๋าไป ตปท ถ้าเจอว่าปลอมเสียค่าปรับแน่ ผมขอความอนุเคราะห์แอดมินหน่อยครับ ไม่สยายใจเลย ขอบคุณครับ

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ
1
2
3