TM: ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ ซื้อ Prada จากเยอรมันมาแต่ SA ที่นู่นแพ็คกระเป๋าเหมือนกระเป๋ามือสองมาในกล่องค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 21
    pla411's Avatar
    pla411 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pla411's Bank Account
    • Bank Account 1: 118X8X6X4X
    • Bank Account 2: 007X6X9X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Unhappy TM: ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ ซื้อ Prada จากเยอรมันมาแต่ SA ที่นู่นแพ็คกระเป๋าเหมือนกระเป๋ามือสองมาในกล่องค่ะ

รบกวนทุกๆคนใน SBN หน่อยนะคะ ใครพอจะทราบบ้างว่าเราสามารถเคลมได้ที่ไหน เรื่องมีอยู่ว่า สามีไปเยอรมันวันที่ 1-7 พ.ค. 55 นี้เองคือกลับมาเมื่อวาน แล้วเมื่อวันที่ 2/5/12 คือพุธที่แล้ว เค้าได้เข้า shop Prada แล้วซื้อ Prada Saffiano Lux BN1874 Cammeo มาตามรูปนะคะ ซึ่งจริงๆทั้งหมดเค้าซื้อมา 5 ชิ้น มีกระเป๋าตัง 3 ใบ และกระเป๋าถือ2ใบ ใบนึงเป็น รุ่น2ซิป 30ซม. ซึ่งใบนี้ไม่มีปัญหา หยิบจากกล่องมาดูก็รู้ว่าเป็นของใหม่ กระดาษห่ออะไหล่ยังครบ แต่ใบที่มีปัญหาคือสีชมพูค่ะ พอหยิบออกมา ตอนแรกก็งงๆ ทำไมหนังมันนิ่มๆ ย่นๆเหมือนผ่านการใช้งานมาแล้ว พอสังเกตเข้าจริงๆ โอ้โห แทบสลบค่ะ เหมือนของมือ2มากๆ จะว่าใบโชว์ก็ยังไม่น่าจะเยินขนาดนี้ หูจับด้านนึงมีรอยดำ เป็นจุดๆ แล้วสีคล้ำเหมือนหิ้วมานานละ ตัวcharmที่ห้อย หนังขาดค่ะ เยินเลย กระเป๋าด้านหน้า มีรอยเหมือนโดนขูด หนังแยกออกมา2จุด ขอบกระเป๋าด้านบน แยกตรงรอยพับ อะไหล่ทุกชิ้นไม่มีกระดาษหุ้ม กระดุมแป๊กติดอยู่ตรงซิปกลาง หนังกระเป๋าข้างซิปก็นิ่มจนป่องออกมา ยังไงก็ไม่ใช่ของใหม่ (ปลาเคยมีแล้วหนึ่งใบรุ่นซิปกลางซึ่งของใหม่จะเนี๊ยบมาก คนละเรื่องกับใบนี้เลยค่ะ) คือสามีเป็นคนไม่ละเอียด อย่างว่าผู้ชายเนอะ เค้ารู้แค่ว่าเค้าบอกพนักงานให้เอาใบใหม่ให้แล้วแพ็คลงกล่องให้เค้าเลย โดยที่เค้าก็ไม่ได้เช็คอีกทีหลังจากแพ็คเข้ากล่องแล้ว ตอนนี้เซ็งมากกกกกกกกกกกก ใครรู้ว่าจะทำยังไงได้ช่วยบอกทีนะคะ T.T
    ที่สำคัญ เรื่องใบเสร็จเค้าบอกว่าตอนเคลม VAT ทางนู้นเก็บใบเสร็จไปหมด โดยพี่อีกคนที่ไปกับเค้าก็ยืนยันว่าทางนู้นเก็บหมดจริงๆ ปลาโทรสอบถาม Prada ที่เกสรแล้ว เค้าก็ยืนยันว่าต้องมีใบเสร็จ สรุปผู้บริโภค เสียเงินไปเปล่าๆโดยที่แบรนด์ไม่รับผิดอะไรเลยใช่ไม๊คะเนี่ย สามีเค้ามีแต่ slip บัตรเครดิตซึ่งก็ไม่รู้ว่าใช้ได้รึเปล่า เพราะรูดรวมกันไม่มีระบุว่าสินค้าชิ้นไหน
    กรี๊ดดดดดด ช่วยทีเถอะค่า T.T

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
    Last edited by pla411; 11-05-12 at 13:31.

rainpaintsky is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: TM: ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ ซื้อ Prada จากเยอรมันมาแต่ SA ที่นู่นแพ็คกระเป๋าเหมือนกระเป๋ามือสองมาในกล่องค่ะ

รุ่น 1 zip หนังจะดูยับ ๆ แบบนี้อยู่แล้วนะคะ ให้ลองจัดทรงด้วยการใส่กระดาษลงไปข้างในค่ะ แต่อย่ายัดมาก เดี๋ยวป่องค่ะ

สำหรับรอยดำ อาจเป็นเพราะทางร้านเก็บรักษาไม่ดี ยังไง ลองไปให้ที่ shop ดูแล้วหรือยังคะ?

สำหรับใบเสร็จ .. พอดีเราเพิ่งซื้อกลับมาจากเยอรมันเหมือนกัน ทางร้านเค้ามี copy ใบเสร็จให้ค่ะ หรือไม่งั้นมีพวก slip ใบเสร็จหรือไม่คะ? อาจจะพอช่วยได้ค่ะ

ลองดูนะคะ
    Thanks pla411 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    5

Default Re: TM: ขอความช่วยเหลือด่วนค่ะ ซื้อ Prada จากเยอรมันมาแต่ SA ที่นู่นแพ็คกระเป๋าเหมือนกระเป๋ามือสองมาในกล่องค่ะ

ของบางชิ้นมีตำหนิตั้งแต่ในชอปเลยคะ บางทีให้เราเลือกเอง เลือกแล้วเลือกอีกยังได้ของที่มีตำหนิ อันนี้เป็นเรื่องจริงเลยคะ และที่สำคัญที่นี้รับคืนสินค้าภายใน 14 วัน โดยไม่ถามเหตุผลเลย เปลี่ยนใจก็คืนได้ บางครั้งแจนยังเคยคิดเลยว่าเราเคยซื้อของใหม่แล้วได้มือสองมาบ้างรึเปล่าก็ไม่รู้ จริง ๆ ถ้าคุณปลายังมีใบเสร็จอยู่แจนว่ามีโอกาสเปลี่ยนหรือคืน แต่พอไม่มี ก็ไม่มีที่ไหนให้คืนหรือเปลี่ยนหรอกคะ กรณีนี้แจนก็ไม่รู้จะแนะนำยังไงเหมือนกัน คุณปลาอาจจะต้องทำใจจริง ๆ คะ วันหลังซื้อของถ้ารู้ว่าจะต้องทำรีฟันด์ อย่าลืมขอ gift receipt นะคะ เพราะใช้ได้เหมือนใบเสร็จตัวจริงคะ เผื่อมีปัญหาเกิดขึ้นแบบนี้อีกคะ
    Thanks pla411 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Eddy is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Eddy's Bank Account
    • Bank Account 1: 071X0X4X4X

>>ขอ Share กะเป๋า Saffiano Lux รุ่นฮิตตอนนี้ มี defect ที่น่าสะพรึงกล้ว ปรึ๋ย.. มาก

โด่งดัง ฉาวโฉ่ ในอเมริกามานานแล้ว และPrada ยังแก้เกมส์ไม่ได้

-และขอบอกว่าหนัง Saffiano lux คือหนังคุณภาพต่ำสุดแล้วของ Prada ตั้งไว้เฉยๆก็เป็นลอน น่าเกลียด และแย่ที่สุดคือติดกาวได้ชุ่ยมาก เวบกะเป๋ามีชื่อของอเมริกาเค้าว่า Saffiano lux ซะจมดินเลย ที่อเมริกาเค้าไม่ซื้อกันแล้วนะ Saffiano lux น่ะ

Saffiano Lux รุ่นฮิต มี Defect 3 จุด!

กะเป๋า Saffiano Lux ถูกพูดถึงอย่างกว้างขวางในอเมริกา ดินแดนแห่ง social media ที่ำทั้งคำชม และ ข้อร้องเรียน แพร่หลายได้ในเวลาชั่วคืน....

Saffiano Lux มีข้อบกพร่องใหญ่ๆอยู่ 3 ข้อ ที่รุนแรงตามลำดับตามรูปแบบของทรงกะเป๋าตามนี้เลย :

1. Defect of กะเป๋า Saffiano Lux ทุกรุ่นทุกใบจะเกิดก็คือสิ่งที่เรียกว่า 'Dense'

defect อันนี้บอกได้เลยว่า ยังไงก้ต้องเกิด แม้แต่กะเป๋าจะไม่ได้ใช้งานก็ตาม ตั้งอยู่ที่ shop เฉยๆ ก็ จะต้องเกิด ลักษณะของ Dense คือ การที่กะเป๋า Saffiano Luxของ คุณ วันดีคืนดี จะมี ลักษณะเป็นลอนๆ ย่นๆ แบบคลื่น โดยมันจะเริ่มจากที่ด้านข้าง ซึ่งมันจะทำให้เหมือนเป็นกะเป๋าที่ผ่านการใช้มาอย่างสมบุกสมบัน (แม้ว่าจิงๆเปล่าเลย) ยิง่ถ้าคุณใช้งานมันมากขึ้นนะ คราวนี้ ล่ะ ยับ ย่น เป็น
    รอยทั้งอันจะตามมา เตรียมตัวเตรียมใจได้เลย.. ลองเหลือบไปดูกะเป๋าข้างๆคุณซิ ว่า Dense
    มาหรือยัง? ซึ่งแน่นอน ตอนขายต่อนะ ราคาตกแน่นอน!!

ซึ่งสาเหตุหลักๆก็มาจากความบกพร่องของหนัง Saffiano เองแหละ เพราะหนังวัวที่ใช้ไม่ได้เป็นหนังวัวชนิดหนาอะไรมากมาย แค่เอามา print ลายแถบ 10 วินาที แล้วนำมาอบให้แห้งที่ความร้อน 165 องศา เพื่อทำให้หนังวัว ไม่เป็นรอยง่ายเมื่อใช้งาน รวมกระทึ่งการเย็บ การ design ที่อาจจะทำให้ยังไงก็ต้องเกิดลักษณะ แบบนี้ขึ้น และเป็นอะไรที่ร้องเรียนกันอย่างกว้างขวางในอเมริกากับ Shop PRADA แต่เสียใจด้วยนะ เพราะ Shop PRADA ไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น บอกแต่ว่ามันเป็นไปตามลักษณะการใช้งานของกระเป๋า Saffiano อยู่แล้ว...เิอากะเค้าสิ

1 ในจากใจผู้ร้องเรียน Saffiano Lux (เอ้ดดี้ก้อบปปี้มาเลยนะ ไม่ได้แต่งเติมเสริมแต่งใดๆทั้งสิ้น!)

'Saffiano leather is my favourite ... it is so incredibly beautiful.

Having said that, it doesn't age very well, which for me is unforgivable!

The colour is painted on and doesn't go all the way through which means it can come off around the corners (like a few of my gucci things - this is SO irritating). It's a pressed leather I believe, meaning that the pattern is pressed on.

It gets slouchy and loses it's pristine shape'

**แปลเป็นไทยให้ชัดๆว่า.... ใช้ไปใ้ช้มา Saffiano Lux จะกลายเป็นกระเป๋าที่แห้งกรอบ และสูญเสียความแวววาวไปในที่สุด**

ลักษณะของ Dent (ทำใจซะนะ สูง ต่ำ ดำ ขาว สวย ไม่สวยยังไง ก้ต้องเจอ Dent ไม่ช้าก็เร้ว และไม่น่าจะเกิน 3 เดือน) ยิ่งตอนนี่เอ้ดดี้เดินอยู่ที่สยาม คนถือ Saffiano Lux เกลื่อนเมือง และมันเริ่มเห็น defect ดังกล่าวแล้ว..... น่ากลัวมากกก ปรึ๋ยยย

2. การทำสีที่บกพร่องของ Saffiano Lux
    defect อันนี้บอกได้เลยว่า เป็นเฉพาะบางใบ การทำสีที่อาจจะยังบกพร่องอยู่ทำให้ความเข้มของสี เกิดความไม่เท่ากันทั้งใบ ลองดูตัวอย่างของลูกค้าท่านนี้ defect แบบนี้ฝรั่งเค้าเรียกว่า Stain

The colour is painted on and doesn't go all the way through which means it can come off around the corners

เจ้าของเค้าเศร้ามากนะ เค้าเพิ่งซื้อมาใหม่ๆ เค้าเขียนว่า

'A dent forms on that white area when the bag is carried. Pic is on reverse as i took this facing the mirror'

(คลิ้กดูรูปใหญ่ได้เลย จะเห็นว่า น่าเกลียดมาก รูปแรกเป็นจุดเต็มไปหมด รูปสองเป็นรอยยับชัดเจน ขนาดซื้อมาไม่นาน)

นี่ก็อีกคน พร้อมรูปเลย

I've had my Prada Saffiano Lux Tote for a while now and my bag just slumps as soon as there is something inside. It has creases along the sides, wrinkles around the top near the zipper and it gets worse every day do you have this problem too? Does anybody know how I can fix this or prevent it from getting worse?

I've taken it into my nearest Prada store but they've told me that there is nothing they can do about it

แปลเป็นไทยงายๆว่า ... ซื้อมาแป้ปเดียว พอใส่ของอะไรลงไปมันก็จะยวบลงทันที อีกทั้งมันจะเป็นรอยลึกยับด้านข้าง เป็นรอยยับย่นที่ฝากะเป๋าบริเวณใกล้ๆซิบ และมันดูแย่ลงทุกวันๆ

ไปที่ shop Prada SA ก้บอกว่า ทำอะไรมไ่ได้จิงๆ

3. และ defect ที่รุนแรงที่สุดอันแสนไม่น่าจะให้อภัยของ Saffiano Lux โดยเฉพาะ Saffiano Lux รุ่นที่ด้านในมีช่องซิบ 2 ด้าน ขนาบช่องกลาง (รุ่นที่แพงกว่าชาวบ้าน และเมืองไทยขาย 8-9 หมื่นน่ะ) เพื่อนรู้ไหม? ว่ามันเป็น defect ที่ พนักงานขาย จะเก็บงำและไม่มีวันบอกกับลูกค้า แต่มันถูกพูดกันอย่างกว้างขวางและเป็นเรื่อง-เป็นราวใหญ่โตในอเมริกา เนื่องจากกระเป๋ารุ่นนั้น ถูกออกแบบให้ด้านบนหนีบติดกันเข้า แบบ briefcase และมีกระดุมคอยปิด-เปิด ขยายได้ ซึ่งนั่นยังผลให้ Saffiano Lux ต้องถูกออกแบบให้รองรับการ ปิด-เปิด และเนื่องจากกะเป๋าแบบนี้ต้องทำมือเท่านั้น จึงทำให้กะเป๋าบางใบมีการตัดเย็บตรงจุดนี้บกพร่องอย่างมหันต์! ลูกค้าที่ซื้อไปมีการเขียน และโพสรูปให้ดู แล้วบอกว่า 'ขนาดที่ซื้อมาใหม่จาก Shop พร้อมการ์ด แต่ Saffiano Lux ยังกะของปลอม ทั้งกาว และด้ายตัดเย็บหลุดออกมา จนน่าตกใจ และยิ่งใช้ไปก็จะยิ่งสำแดง defect ออกมา อย่างชัดเจน
    นี่คือ ภาพจริง-ของจริง ที่ลูกค้าของกะเป่า Saffiano Lux ออกมาโพส แล้วก้บอกว่า PRADA ไม่รับผิดชอบทั้งๆที่ซื้อมาจาก ช้อบ โดยตรง ไม่ได้ซื้อ ออนไลน์ที่ไหนเลย...

อีกใบนึง คนละสี ก็เป็นภาพข้างล่างมันฟ้อง น่าอายมากนะ Saffiano Lux น่ะ ทำชุ่ยมาก...

(คลิ้กดูรูปใหญ่ข้างล่างได้เลย จะเห็นว่า น่าเกลียดมาก รูปแรกเป็นจุดเต็มไปหมด
    รูปสองเป็นรอยยับชัดเจน ขนาดซื้อมาไม่นาน)

1. Defect of กะเป๋า Saffiano Lux ทุกรุ่นทุกใบจะเกิดก็คือสิ่งที่เรียกว่า 'Dense'

3. และ defect ที่รุนแรงที่สุดอันแสนไม่น่าจะให้อภัยของ Saffiano Lux โดยเฉพาะ Saffiano Lux รุ่นที่ด้านในมีช่องซิบ 2 ด้าน ขนาบช่องกลาง (รุ่นที่แพงกว่าชาวบ้าน และเมืองไทยขาย 8-9 หมื่นน่ะ) เพื่อนรู้ไหม? ว่ามันเป็น defect ที่ พนักงานขาย จะเก็บงำและไม่มีวันบอกกับลูกค้า แต่มันถูกพูดกันอย่างกว้างขวางและเป็นเรื่อง-เป็นราวใหญ่โตในอเมริกา เนื่องจากกระเป๋ารุ่นนั้น ถูกออกแบบให้ด้านบนหนีบติดกันเข้า แบบ briefcase และมีกระดุมคอยปิด-เปิด ขยายได้ ซึ่งนั่นยังผลให้ Saffiano Lux ต้องถูกออกแบบให้รองรับการ ปิด-เปิด และเนื่องจากกะเป๋าแบบนี้ต้องทำมือเท่านั้น จึงทำให้กะเป๋าบางใบมีการตัดเย็บตรงจุดนี้บกพร่องอย่างมหันต์! ลูกค้าที่ซื้อไปมีการเขียน และโพสรูปให้ดู แล้วบอกว่า 'ขนาดที่ซื้อมาใหม่จาก Shop พร้อมการ์ด แต่ Saffiano Lux ยังกะของปลอม ทั้งกาว และด้ายตัดเย็บหลุดออกมา จนน่าตกใจ และยิ่งใช้ไปก็จะยิ่งสำแดง defect ออกมา อย่างชัดเจน
    นี่คือ ภาพจริง-ของจริง ที่ลูกค้าของกะเป่า Saffiano Lux ออกมาโพส แล้วก้บอกว่า PRADA ไม่รับผิดชอบทั้งๆที่ซื้อมาจาก ช้อบ โดยตรง ไม่ได้ซื้อ ออนไลน์ที่ไหนเลย...

อีกใบนึง คนละสี ก็เป็นภาพข้างล่างมันฟ้อง น่าอายมากนะ Saffiano Lux น่ะ ทำชุ่ยมาก...

2. การทำสีที่บกพร่องของ Saffiano Lux
    defect อันนี้บอกได้เลยว่า เป็นเฉพาะบางใบ การทำสีที่อาจจะยังบกพร่องอยู่ทำให้ความเข้มของสี เกิดความไม่เท่ากันทั้งใบ ลองดูตัวอย่างของลูกค้าท่านนี้ defect แบบนี้ฝรั่งเค้าเรียกว่า Stain

นี่ก็อีกคน......

Saffiano lux... Is this reasonable?
    Hi ladies, I recently purchased a saffiano tote but one of the corners looks like its tearing apart do you think this is acceptable? I think this is the last cameo 1801 they have at holts so I don't know if I want to let it go

นี่ก้อีก 1

Prada manuafacture defect????
    I just bought my Prada saffiano double zip top one week ago in Prada David Jones Sydney.
    And today, i just realize the defect in one of four corner of the bag.
    I am going to return it but just want to confirm with you guys is it the defect???
    Because my home is far away from the store so i dont want to waste time.
    Thank you so much for your help, ladies
    Jennifer

นี้ก็น่าสงสาร Saffiano Tote out of shape

Help! Saffiano Tote out of shape, how to fix this?

Hi guys. I bought my first new Prada Saffiano Tote earlier this year and use it daily. I've noticed over the time that the bag has gone out of shape. I tend to put a lot in my bag so I assume this is the cause, however the zips are also not the same any more.

I was just wondering if this is normal and how I might be able to fix the zip lining and shape?

Also what does warranty cover for damage of a bag?

This is an image of the bag below

Thanks in Advance!

นี้ก็น่าสงสาร ใช้ไป 3 ครั้ง ลอกซะแล้ว

นี้ก็น่าสงสาร ใช้ไปเป็นรอยยับ รอยย่น

The first time I used Prada i saw a small stitch that came out on the side near the zipper. It is something that you can put back on the hole but somehow it bothers me considering that amount I paid for it. I called up Prada and they said this is a typical problem sometimes with Saffiano considering that it is a hard leather. Is this something I should be concerned about? I am just afraid in case this will worsen as time pass by. I think it may have something to do with slightly lacking the glue that holds the leather together and perhaps failed to cut the edges finely..

Here is the picture with the small arrow point on where the thread coming out from. It's on the left zipper.

Quote Originally Posted by pla411 View Post
    รบกวนทุกๆคนใน SBN หน่อยนะคะ ใครพอจะทราบบ้างว่าเราสามารถเคลมได้ที่ไหน เรื่องมีอยู่ว่า สามีไปเยอรมันวันที่ 1-7 พ.ค. 55 นี้เองคือกลับมาเมื่อวาน แล้วเมื่อวันที่ 2/5/12 คือพุธที่แล้ว เค้าได้เข้า shop Prada แล้วซื้อ Prada Saffiano Lux BN1874 Cammeo มาตามรูปนะคะ ซึ่งจริงๆทั้งหมดเค้าซื้อมา 5 ชิ้น มีกระเป๋าตัง 3 ใบ และกระเป๋าถือ2ใบ ใบนึงเป็น รุ่น2ซิป 30ซม. ซึ่งใบนี้ไม่มีปัญหา หยิบจากกล่องมาดูก็รู้ว่าเป็นของใหม่ กระดาษห่ออะไหล่ยังครบ แต่ใบที่มีปัญหาคือสีชมพูค่ะ พอหยิบออกมา ตอนแรกก็งงๆ ทำไมหนังมันนิ่มๆ ย่นๆเหมือนผ่านการใช้งานมาแล้ว พอสังเกตเข้าจริงๆ โอ้โห แทบสลบค่ะ เหมือนของมือ2มากๆ จะว่าใบโชว์ก็ยังไม่น่าจะเยินขนาดนี้ หูจับด้านนึงมีรอยดำ เป็นจุดๆ แล้วสีคล้ำเหมือนหิ้วมานานละ ตัวcharmที่ห้อย หนังขาดค่ะ เยินเลย กระเป๋าด้านหน้า มีรอยเหมือนโดนขูด หนังแยกออกมา2จุด ขอบกระเป๋าด้านบน แยกตรงรอยพับ อะไหล่ทุกชิ้นไม่มีกระดาษหุ้ม กระดุมแป๊กติดอยู่ตรงซิปกลาง หนังกระเป๋าข้างซิปก็นิ่มจนป่องออกมา ยังไงก็ไม่ใช่ของใหม่ (ปลาเคยมีแล้วหนึ่งใบรุ่นซิปกลางซึ่งของใหม่จะเนี๊ยบมาก คนละเรื่องกับใบนี้เลยค่ะ) คือสามีเป็นคนไม่ละเอียด อย่างว่าผู้ชายเนอะ เค้ารู้แค่ว่าเค้าบอกพนักงานให้เอาใบใหม่ให้แล้วแพ็คลงกล่องให้เค้าเลย โดยที่เค้าก็ไม่ได้เช็คอีกทีหลังจากแพ็คเข้ากล่องแล้ว ตอนนี้เซ็งมากกกกกกกกกกกก ใครรู้ว่าจะทำยังไงได้ช่วยบอกทีนะคะ T.T
    ที่สำคัญ เรื่องใบเสร็จเค้าบอกว่าตอนเคลม VAT ทางนู้นเก็บใบเสร็จไปหมด โดยพี่อีกคนที่ไปกับเค้าก็ยืนยันว่าทางนู้นเก็บหมดจริงๆ ปลาโทรสอบถาม Prada ที่เกสรแล้ว เค้าก็ยืนยันว่าต้องมีใบเสร็จเท่านั้น ไม่งั้นรับผิดชอบอะไรไม่ได้ สรุปผู้บริโภค เสียเงินไปเปล่าๆโดยที่แบรนด์ไม่รับผิดอะไรเลยใช่ไม๊คะเนี่ย สามีเค้ามีแต่ slip บัตรเครดิตซึ่งก็ไม่รู้ว่าใช้ได้รึเปล่า เพราะรูดรวมกันไม่มีระบุว่าสินค้าชิ้นไหน
    กรี๊ดดดดดด ช่วยทีเถอะค่า T.T

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
    Quote Originally Posted by rainpaintsky View Post
    รุ่น 1 zip หนังจะดูยับ ๆ แบบนี้อยู่แล้วนะคะ ให้ลองจัดทรงด้วยการใส่กระดาษลงไปข้างในค่ะ แต่อย่ายัดมาก เดี๋ยวป่องค่ะ

สำหรับรอยดำ อาจเป็นเพราะทางร้านเก็บรักษาไม่ดี ยังไง ลองไปให้ที่ shop ดูแล้วหรือยังคะ?

สำหรับใบเสร็จ .. พอดีเราเพิ่งซื้อกลับมาจากเยอรมันเหมือนกัน ทางร้านเค้ามี copy ใบเสร็จให้ค่ะ หรือไม่งั้นมีพวก slip ใบเสร็จหรือไม่คะ? อาจจะพอช่วยได้ค่ะ

ลองดูนะคะ
    Quote Originally Posted by jan00009 View Post
    ของบางชิ้นมีตำหนิตั้งแต่ในชอปเลยคะ บางทีให้เราเลือกเอง เลือกแล้วเลือกอีกยังได้ของที่มีตำหนิ อันนี้เป็นเรื่องจริงเลยคะ และที่สำคัญที่นี้รับคืนสินค้าภายใน 14 วัน โดยไม่ถามเหตุผลเลย เปลี่ยนใจก็คืนได้ บางครั้งแจนยังเคยคิดเลยว่าเราเคยซื้อของใหม่แล้วได้มือสองมาบ้างรึเปล่าก็ไม่รู้ จริง ๆ ถ้าคุณปลายังมีใบเสร็จอยู่แจนว่ามีโอกาสเปลี่ยนหรือคืน แต่พอไม่มี ก็ไม่มีที่ไหนให้คืนหรือเปลี่ยนหรอกคะ กรณีนี้แจนก็ไม่รู้จะแนะนำยังไงเหมือนกัน คุณปลาอาจจะต้องทำใจจริง ๆ คะ วันหลังซื้อของถ้ารู้ว่าจะต้องทำรีฟันด์ อย่าลืมขอ gift receipt นะคะ เพราะใช้ได้เหมือนใบเสร็จตัวจริงคะ เผื่อมีปัญหาเกิดขึ้นแบบนี้อีกคะ
    Quote Originally Posted by แม่ลูกสอง ก็สวยได้ View Post
    ก่อนหน้าจะมีรุ่นนี้ มีคนบอกว่าหนังของ prada ไม่ทน ก็ฟังหูไว้หู รุ่นนี้ตอนนี้ฮิตมากแต่โอ๋ไม่ซื้อเพราะรู้สึกว่า กระเป๋าแนวนี้จะสวยถ้ามันเรียบเนี๊ยบ ซึ่งเป็นไปได้ยากเวลาใส่ของลงไป โดยเฉพาะรุ่นซิบเดียว และหลังๆ พอเริ่มมีคนใช้มากขึ้นก็เริ่มมีคนพูดถึงข้อเสียของมันเยอะขึ้น ท้ังที่เพิ่งซื้อมาไม่นาน เห็นใจ จขกท นะคะ เพราะสภาพที่ถ่ายรูปมาก็น่ากลุ้มใจจริงๆ

ขอบคุณคุณ eddy ที่เอาข้อมูลมาให้อ่านด้วยค่ะ เชื่อว่า Defect ที่ว่าอาจไม่ได้เป็นทุกใบ แต่ถ้าโอกาสเจอเยอะก็น่ากลัวนะคะ เพราะกระเป๋าราคาค่อนข้างแพง พอมีปัญหา อาจเป็นจากขั้นตอนการผลิต ก็ทำอะไรไม่ได้ shop ไม่รับผิดชอบ คนที่เจอเข้ากับตัวเองคงเซ็งสุดๆ ไปเลย ที่น่ากลัวคือ ตอนซื้อไม่เป็น แต่พอใช้งานไม่นานเกิดปัญหาเยอะขึ้นเรื่อยๆ อันนี้ไม่รู้จะเอาผิดที่ใคร

ขอให้คุณปลาติดต่อเปลี่ยนที่ shop ได้นะคะ เอาใจช่วยค่ะ
    Quote Originally Posted by pla411 View Post
    ขอบคุณทุกคนมากนะคะ ที่ปลากลุ้มใจมากเพราะ ซื้อมา2ใบ ใบที่เป็น 2 ซิปใหม่มากๆจนเห็นความแตกต่างอย่างแรง สรุปว่าปลาเอาหลักฐาน slip บัตรเครดิต slip ตอน refund Tax และกระเป๋าเข้าไปที่ shop พร้อมแจงว่าปลาโทรติดต่อทาง Munich ไม่ได้เพราะเบอร์shopนี้ที่มีทั่วโลกผิด เลขหายไปหนึ่งตัว เลยFaxไปที่นู่นแทน พร้อมเอาใบ Faxไปยืนยัน ทาง shop เมืองไทยเค้าก็รับเรื่องนะคะ พร้อมเอากระเป๋าไว้เป็นหลักฐาน แถมบอกจะประสานงานให้ ถ้าเค้าสามารถติดต่อทางนู้นได้และทำการเปลี่ยนให้ปลาได้ ปลาจะมาแจ้งนะคะ
    Quote Originally Posted by Eddy View Post
    ขอรอฟังผล...นะจ๊ะ เพาะอยากรู้ว่า พี่แก จะตอบอะไร และเงื่อนไขการแลกที่คนเค้าไปวิจารณ์กันในกะทู้ แบบเดิมหรือเป่า???
    Quote Originally Posted by babydoll6969 View Post
    อ่านกระทู้นี้แล้วอยากเข้ามาแชร์ประสบการณ์ด้วยเลย
    เราเป็นคนนึงที่บ้ากระเป๋ารุ่นนี้ ใบแรกของเราสีเบจ เป็นรุ่นไม่มีซิบ ไม่มีสายยาว ซื้อจาก shop dutyfree shillar ที่เกาหลี ตอนซื้อก็ดูโดยละเอียดแล้วนะ ปรากฏว่า กลับถึงบ้าน โอ้วแม่เจ้า กรี๊ดลั่นบ้าน สามีตกใจว่าอะไร ก้นกระเป๋าหนังถลอกค่ะ นอนไม่หลับ เช้ารีบโทรไปที่ shop เกษร พนง. ก็เอาไปพินิจพิเคราะห์ (เราหิ้วทั้งถุงที่ซื้อมาเลย) และมาบอกว่าสีนี้เมืองไทยไม่มี เราก็เลยถามว่าเปลี่ยนสีได้มั๊ย เค้าก็บอกว่าได้ ตกลงก็เลยเปลี่ยนเป็นสีดำ

เมื่อปลายปีที่ผ่านมา เราก็ไปเกาหลีอีก ไปซื้ออีก (ไม่เข็ด) ซื้อสี cammeo 2 ซิบ มี Strap คราวนี้ดูละเอียดยิ่งกว่าเดิม เราจะบอกว่ามันมีตำหนิทุกใบ พนักงานไปหยิบมาให้เรา 5 ใบ สรุป เราเลือกที่ตำหนิน้อยสุดละนะ (ความอยากได้มาก) ก็ซื้อไป พอกลับถึงบ้าน ตีสอง อยากจะดูกระเป๋าอีก
    หยิบออกจากถุงมาลองสะพายที่หน้ากระจก oh my god !!!!! ทำไมมันแปลกๆ ไม่มีสายคล้องกุญแจอะ

ร้องลั่นบ้านเลย สามีก็บอกว่าไรอีกอะ จนเค้าบ่นว่า อีกละหรอ โอว โอว เราช่างไม่ถูกกะกระเป๋ายี่ห้อนี้เลย นอนไม่หลับ กว่าเดิม

ไปที่ช้อป ก็บอกว่าต้องส่งเรื่องไปทาง shop ที่เกาหลี ที่อิตาลี นู่นนี่นั่น สรุป กว่าจะได้ เกือบเดือนเลย

เฮ้อ ไม่ซื้อแล้ว

Quote Originally Posted by Nida View Post
    ลองปรึกษา shop ที่สยามพารากอนดูนะคะ เพราะเคยเอากระเป๋าไปเปลี่ยนที่สาขานี้ ทางร้านยินดีเปลี่ยนให้ค่ะ แม้ว่าจะเลย 14 วันหลังจากวันที่ซื้อ
    เค้าไม่ได้ขอใบเสร็จด้วยค่ะ ดูแต่การ์ดแข็งอย่างเดียว ขอให้เปลี่ยนได้นะคะ จะเอาใจช่วยค่ะ
    Last edited by Eddy; 01-01-13 at 11:26.
    Thanks NinaOrangina, PlaGrimm, Lv_vLove, sukiyaki, alekay, theIIIdEmpire, Ubbibb, teeta, pla411 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like KaRN~KaRN, kwangtung, BrandShoes, rycool, RLoamDee, Blinkboss, PaNgiE, secondhand_brandname ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

แม่ลูกสอง ก็สวยได้ is offline Trusted Member Master Brandname
    แม่ลูกสอง ก็สวยได้'s Bank Account
    • Bank Account 1: 260X7X8X2X
    • Bank Account 2: 322X1X5X2X

Ubonratchathani

ก่อนหน้าจะมีรุ่นนี้ มีคนบอกว่าหนังของ prada ไม่ทน ก็ฟังหูไว้หู รุ่นนี้ตอนนี้ฮิตมากแต่โอ๋ไม่ซื้อเพราะรู้สึกว่า กระเป๋าแนวนี้จะสวยถ้ามันเรียบเนี๊ยบ ซึ่งเป็นไปได้ยากเวลาใส่ของลงไป โดยเฉพาะรุ่นซิบเดียว และหลังๆ พอเริ่มมีคนใช้มากขึ้นก็เริ่มมีคนพูดถึงข้อเสียของมันเยอะขึ้น ท้ังที่เพิ่งซื้อมาไม่นาน เห็นใจ จขกท นะคะ เพราะสภาพที่ถ่ายรูปมาก็น่ากลุ้มใจจริงๆ

ขอบคุณคุณ eddy ที่เอาข้อมูลมาให้อ่านด้วยค่ะ เชื่อว่า Defect ที่ว่าอาจไม่ได้เป็นทุกใบ แต่ถ้าโอกาสเจอเยอะก็น่ากลัวนะคะ เพราะกระเป๋าราคาค่อนข้างแพง พอมีปัญหา อาจเป็นจากขั้นตอนการผลิต ก็ทำอะไรไม่ได้ shop ไม่รับผิดชอบ คนที่เจอเข้ากับตัวเองคงเซ็งสุดๆ ไปเลย ที่น่ากลัวคือ ตอนซื้อไม่เป็น แต่พอใช้งานไม่นานเกิดปัญหาเยอะขึ้นเรื่อยๆ อันนี้ไม่รู้จะเอาผิดที่ใคร

ขอให้คุณปลาติดต่อเปลี่ยนที่ shop ได้นะคะ เอาใจช่วยค่ะ
    Last edited by แม่ลูกสอง ก็สวยได้; 10-05-12 at 12:32.
    Thanks BrandShoes, pla411 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

pla411's Avatar
    pla411 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pla411's Bank Account
    • Bank Account 1: 118X8X6X4X
    • Bank Account 2: 007X6X9X0X

ขอบคุณทุกคนมากนะคะ ที่ปลากลุ้มใจมากเพราะ ซื้อมา2ใบ ใบที่เป็น 2 ซิปใหม่มากๆจนเห็นความแตกต่างอย่างแรง สรุปว่าปลาเอาหลักฐาน slip บัตรเครดิต slip ตอน refund Tax และกระเป๋าเข้าไปที่ shop พร้อมแจงว่าปลาโทรติดต่อทาง Munich ไม่ได้เพราะเบอร์shopนี้ที่มีทั่วโลกผิด เลขหายไปหนึ่งตัว เลยFaxไปที่นู่นแทน พร้อมเอาใบ Faxไปยืนยัน ทาง shop เมืองไทยเค้าก็รับเรื่องนะคะ พร้อมเอากระเป๋าไว้เป็นหลักฐาน แถมบอกจะประสานงานให้ ถ้าเค้าสามารถติดต่อทางนู้นได้และทำการเปลี่ยนให้ปลาได้ ปลาจะมาแจ้งนะคะ

HS-TAE's Avatar
    HS-TAE is offline Trusted Member Brandname Fan
    HS-TAE's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X9X6X2X

ก่อนอื่นขอเป็นกำลังใจให้คุณปลาก่อนเลยครับ ...

แตอย่างที่คุณแจนพูดอ่ะคับ เวลาไปซื้อของเมืองนอกจะขอให้เค้าทำ copy receipt ไว้ทุกร้านครับจะใช้หรือไม่ใช้ค่อยว่ากันอีกที ... แต่ slip ของบัตรเครดิตผมว่าก้อน่าจะ
    ใช้ได้นะครับ เพราะถ้าทาง shop ตั้งใจจะช่วยจริง ๆ ล่ะก้อ สามารถ track ได้อยู่แล้วว่ามีการทำ transaction จริง ๆ รึเปล่า ...

กำลังอยากได้รุ่นนี้สีดำอยู่พอดี ... มาเจอแบบนี้แล้ว ความอยากลดลงไปเยอะเลยทีเดียว ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้นะคร้าบบบบ
    My wish list:
    Louis Vuitton Damier canvas Brooklyn MM
    Louis Vuitton Damier graphite canvas Keepall 45
    Louis Vuitton Damier canvas Brazza wallet -- 03 Oct. 09
    Balenciaga Massenger Bag in BLCK color -- 25 Mar. 10
    Rolex Submariner Blue Dial
    Thanks pla411, nun nun ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Eddy is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Eddy's Bank Account
    • Bank Account 1: 071X0X4X4X

ขอรอฟังผล...นะจ๊ะ เพาะอยากรู้ว่า พี่แก จะตอบอะไร และเงื่อนไขการแลกที่คนเค้าไปวิจารณ์กันในกะทู้ แบบเดิมหรือเป่า???

babydoll6969 is offline Registered Member Brandname Fan

อ่านกระทู้นี้แล้วอยากเข้ามาแชร์ประสบการณ์ด้วยเลย
    เราเป็นคนนึงที่บ้ากระเป๋ารุ่นนี้ ใบแรกของเราสีเบจ เป็นรุ่นไม่มีซิบ ไม่มีสายยาว ซื้อจาก shop dutyfree shillar ที่เกาหลี ตอนซื้อก็ดูโดยละเอียดแล้วนะ ปรากฏว่า กลับถึงบ้าน โอ้วแม่เจ้า กรี๊ดลั่นบ้าน สามีตกใจว่าอะไร ก้นกระเป๋าหนังถลอกค่ะ นอนไม่หลับ เช้ารีบโทรไปที่ shop เกษร พนง. ก็เอาไปพินิจพิเคราะห์ (เราหิ้วทั้งถุงที่ซื้อมาเลย) และมาบอกว่าสีนี้เมืองไทยไม่มี เราก็เลยถามว่าเปลี่ยนสีได้มั๊ย เค้าก็บอกว่าได้ ตกลงก็เลยเปลี่ยนเป็นสีดำ

เมื่อปลายปีที่ผ่านมา เราก็ไปเกาหลีอีก ไปซื้ออีก (ไม่เข็ด) ซื้อสี cammeo 2 ซิบ มี Strap คราวนี้ดูละเอียดยิ่งกว่าเดิม เราจะบอกว่ามันมีตำหนิทุกใบ พนักงานไปหยิบมาให้เรา 5 ใบ สรุป เราเลือกที่ตำหนิน้อยสุดละนะ (ความอยากได้มาก) ก็ซื้อไป พอกลับถึงบ้าน ตีสอง อยากจะดูกระเป๋าอีก
    หยิบออกจากถุงมาลองสะพายที่หน้ากระจก oh my god !!!!! ทำไมมันแปลกๆ ไม่มีสายคล้องกุญแจอะ

ร้องลั่นบ้านเลย สามีก็บอกว่าไรอีกอะ จนเค้าบ่นว่า อีกละหรอ โอว โอว เราช่างไม่ถูกกะกระเป๋ายี่ห้อนี้เลย นอนไม่หลับ กว่าเดิม

ไปที่ช้อป ก็บอกว่าต้องส่งเรื่องไปทาง shop ที่เกาหลี ที่อิตาลี นู่นนี่นั่น สรุป กว่าจะได้ เกือบเดือนเลย

เฮ้อ ไม่ซื้อแล้ว

Like Lv_vLove, indianajoy, pla411 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Nida's Avatar
    Nida is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Nida's Bank Account
    • Bank Account 1: 243X1X3X8X

ลองปรึกษา shop ที่สยามพารากอนดูนะคะ เพราะเคยเอากระเป๋าไปเปลี่ยนที่สาขานี้ ทางร้านยินดีเปลี่ยนให้ค่ะ แม้ว่าจะเลย 14 วันหลังจากวันที่ซื้อ
    เค้าไม่ได้ขอใบเสร็จด้วยค่ะ ดูแต่การ์ดแข็งอย่างเดียว ขอให้เปลี่ยนได้นะคะ จะเอาใจช่วยค่ะ
    Like pla411 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ