แบบนี้เรียกว่าโดนโกงหรือป่าวคะ ร้อนใจมากๆค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3
    Meemew is offline Trusted Member Brandname Fan
    Meemew's Bank Account
    • Bank Account 1: 307X6X6X1X
    • Bank Account 2: 402X2X9X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default แบบนี้เรียกว่าโดนโกงหรือป่าวคะ ร้อนใจมากๆค่ะ

ดิฉันสั่งซื้อกระเป๋าจากชื่อ Login: Memechshop
    e-mail: peach.finitrip@gmail.com Tel.081-3903554
    เราได้ตกลงซื้อขายกันวันที่ 26 พฤศจิกายน 2555 และดิฉันได้โอนเงินตามจำนวนในวันเดียวกัน
    และ คุณ Memechshop ได้ให้เลขพัสดุแก่ดิฉันมา ซึ่งไม่ถูกต้อง ดิฉันได้ whatsapp ไปถาม ได้คำตอบกลับมาว่าส่งผิดคน จะให้ลูกค้าส่งกลับมาให้ ซึ่งดิฉันก็รอ 2 วันต่อมา ก็บอกว่าส่งให้แล้วและให้เลขพัสดุมาอีก เมื่อเช็คสถานะในอินเตอร์เน็ต นำจ่ายที่อื่นซึ่งไม่ใช่อ.ของดิฉัน ดิฉันก็พยายามติดต่อทาง whastapp ก็เงียบ จึงตัดสินใจโทร ได้คำตอบกลับมาว่า ปณ.ทำงานผิดพลาด กำลังติดตาม และก็ได้โทรมาบอกดิฉันในวันถัดมาว่า ให้เพื่อนไปตามให้และได้ส่ง ทางเอ็กเพลส มาให้ดิฉัน ประมาณ วันจันทร์ ( 10 ธ.ค 55) พนักงานจะมาส่งถึงบ้านดิฉันเอง
    .........ณ วันนี้ วันพฤหัสบดี ที่ 13 ธ.ค 55 ดิฉันยังไม่ได้รับกระเป๋าเลยค่ะ

จากวันที่ 26 พ.ย ถึงวันที่ 13 ธ.ค รวม 17 วันแล้วค่ะ ที่รอกระเป๋าใบนี้ และที่สำคัญดิฉันโทรหาคุณ Memechshop ไม่ติดมา 2 วันแล้วค่ะ เมลล์ไปก็ไม่ตอบ ดิฉันควรทำอย่างไรดีคะ

Yingpoopae*.*'s Avatar
    Yingpoopae*.* is offline Trusted Member Master Brandname
    Yingpoopae*.*'s Bank Account
    • Bank Account 1: 401X4X0X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เมืองเอก รังสิต & UD Town

Unhappy Re: แบบนี้เรียกว่าโดนโกงหรือป่าวคะ ร้อนใจมากๆค่ะ

ใจเย็นๆ นะค่ะ ...... เก็บใบโอน หลักฐานทางwhatsapp ไว้
    เพราะเมื่อ 2 ปีก่อนเป้ก้อ โดนประมาณนี้ ก้อประกาศตามหาที่ห้องเนี็ยแหละค่ะ
    แล้วน้องคนนั้นก้อเงียบ ให้โอกาส 2 วัน ก้อเงียบ
    เป้เลยขึ้นโรงพักให้เพื่อนที่เป็นตำรวจจัดการให้ สืบรู้เลยบ้านอยู่ไหน พ่อเป็นเสธอยู่กระทรวงไหน แม่ทำงานที่ไหน
    แต่มีลูกเป็นโจร พ่อแม่เด็กคนนั้นก้อไม่รู้นะค่ะ ว่าลูกเขามีพฤติกรรมแบบนี้ จนต้องเอาใบแจ้งความและ จะดำเนินคดีให้ถึงที่สุด
    เขาถึงยอมคืนเงินอะค่ะ...... และทุกวันนี้ก้อยังเห็น น้องเขาขายของอยู่ในนี้

เอาใจช่วยนะค่ะ แม่ค้าดีๆๆ ในsbn ก้อเยอะค่ะ มิจฉาชีพก้อแยะ
    Line

08 - 3333 - 7707

yingpoopae

Like milano_brand, Natcho ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Natcho is offline Trusted Member Brandname Fan
    Natcho's Bank Account
    • Bank Account 1: 720X2X1X2X

Default Re: แบบนี้เรียกว่าโดนโกงหรือป่าวคะ ร้อนใจมากๆค่ะ

รอของนานยังไม่น่าเป็นห่วง เพราะช่วงนี้ใกล้ปีใหม่ ไปรษณีย์อาจงานเยอะ แต่ติดต่อคุณแม่ค้าไม่ได้นี่น่าเป็นห่วงค่ะ ยังไงเก็บหลักฐานทุกอย่างไว้นะคะ แต่ก้อขอเอาใจช่วยให้ติดต่อได้ค่ะ
    ถ้าชีวิตถูกกำหนดด้วยโชคชะตา แล้วจะมีความพยายามไปทำไม..

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ