ช่วยด้วยค่ะ เจอกรณีแบบนี้ จากคุน"umum" ควรทำไงดีคะ T_T

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17
    Nu''Die is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Angry ช่วยด้วยค่ะ เจอกรณีแบบนี้ จากคุน"umum" ควรทำไงดีคะ T_T

คือว่า มะวันที่ 21/06/09 อะคะ คุนคนนี้เค้ามาลงขาย lego watch ไว้ในห้อง high-street สองเรือน เค้าขาย 1500 บาท เราก้อสนใจอะคะ คืออยากได้ แต่ก้อไม่ได้เอะใจว่าทำไมราคามันถูกขนาดนี้ ก้อมีการต่อรองราคากัน ตกลงกันที่ 1250 รวม ems แล้วเค้าก้อ pm มาขอที่อยู่เรา เราก้อส่งไปให้เค้าตั้งแต่คืนนั้นเลย ตอน 20.55 อะคะ แล้วก้อตกลงว่าจาโอนให้พุ่งนี้เลย พอวันรุ่งขึ้น คือวันที่ 22 อะคะ เราก้อไปโอนเงินเรียบร้อยแล้วก้อ pm ไปบอกเค้า ก้อไม่มีอะไรตอบกลับมา จนวันที่ 24 คือเราก้อรุสึกไม่ดีแล้วอ่ะ ก้อ pm ไปบอกเคาว่า ส่งของให้หรือยัง ถ้ายังขอ cancle แล้วนะ เพราะนี่ผ่านมาสองวันแล้วยังไม่ได้ของหรือการติดต่อกลับใดๆเลย แล้วถ้าเค้ายังไม่มีการตอบกลับอีกคงต้องขอลงห้อง justice นะคะ พอคืนวั้นนั้นเค้าก้อตอบ pm กลับมา ขอโทดขอโพยว่าไปต่างจังหวัดเพิ่งกลับมา (ซึ่งตอนตกลงซื้อของกัน ไม่ได้แจ้งด้วยวว่าจาส่งของให้ช้าหรือว่าจาไปต่างจังหวัดอะไรเลยนะคะ) แล้วเค้าก้อมาโทดเราอีกว่าเรายังไม่เหนให้ที่อยู่เค้าไปเลย เราก้อตอบ pm เค้าว่าเราน่ะ ให้ที่อยู่ไปตั้งแต่วันที่ 21 ตอน 20.55 แล้วนะ เค้าก้อแบบว่าอ่อ สงสัยน้องสาวลบไปแล้ว อะไรปามานนี้ แล้วเค้าก้อถามว่าตกลงจาเอาอยู่มั้ย เราก้อเลยตกลงว่า คือของยังไม่ส่งมา ก้อไม่เอาแล้วค่ะ เค้าก้อบอกว่า ได้จ้า เด่วพุ่งนี้โอนเงินคืนให้นะ พอวันที่ 25 ไปเชคเงินตอนเย็น ก้อยังไม่เหนเข้า เลย pm ไปบอกเค้าว่า ถ้าโอนแล้ว pm แจ้งด้วยนะ เพราะว่าเมื่อเย็นไปเชคเงินมายังไม่เหนเข้า คืนนั้น เค้าก้อ pm มาบอกว่าโอนไปแล้ว 600 ซึ่งเปนการโอนออนไลน์ จากบันชีที่เราโอนไปให้เค้าอะคะ เค้าบอกว่าบันชีนี้มีตังแค่นี้ เด่วอีก 650 โอนให้อีกยอดนึง วึ่งจนวันนี้ยังไม่ได้ อีก 650 เลยอะค่ะ เสียความรุสึกมากๆๆๆเลยอะค่ะ คือเหมือนว่ามีการเอาตังที่เราโอนไปให้ไปใช้ก่อนแล้ว เหลือแค่ 600 ก้อเลยโอนมาให้แค่นั้น แล้วอีกยอดก้อไม่ได้มีการแจ้งวันว่าจาโอนให้วันไหน pm ไปก้อไม่เคยตอบกลับเลยค่ะ พอเราถามว่านี่มีเจตนาโกงกันหรือเปล่าเนี่ย เค้าก้อบอกว่า trust member ถ้าโกงคงตามตัวได้อ่ะ เพื่อนๆๆช่วยด้วยนะค๊า ใครรุบ้างว่าจาสามารถตามตัว member คนนี้ได้ยังไงอะค่ะ ปกติซื้อของในนี้ไม่เคยเจอแม่ค้าอย่างนี้เลยอะค่ะ ตรงไปตรงมา ครั้งนี้เสียความรุสึกมาๆจิงๆอะคะ

ขอบคุนเพื่อนๆ มากค่ะ >.<

doraewinny's Avatar
    doraewinny is offline Trusted Member Newbie Brandname
    doraewinny's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X3X2X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ใจเย็นๆนะคะ^^คิดในแง่ดีคุณแม่ค้าอาจติดปัญหาบางอย่างเนอะขอให้เรื่องจบลงด้วยดีจ้า

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    asiaticia's Bank Account
    • Bank Account 1: 111X5X8X7X

บริษัทคานทองการเคหะ★ไม่จำกัดมหาชน

Lightbulb

ส่ง pm ไปหา wm ให้ทราบเรื่อง ขอเอกสารที่เขาส่งเพื่อสมัคร trusted member ไว้ดูซิว่าใช่ชื่อบัญชีเดียวกันหรือเปล่า ไปแจ้งความที่สถานีที่เกิดเหตุ ลอง pm ไปก่อนไปแจ้งความอีกทีว่าเราจะเอาเรื่องแล้วนะ เงิน 600 บาทแลกกับการกลายเป็นอาชญากรเลือกเอา ขอให้ได้เงินคืนโดยไวนะคะ
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ว่าจะไม่เขียนแล้วนะ

คุณคนนี้เค้า cf นาฬิกาเราไว้ 1 เดือนแล้วค่ะ เค้าบอกว่า เค้าไม่หนีหรอก เอาแน่

ป่านนี้ยังไม่ได้ตัง

คิดว่า งานเค้าคงยุ่งมั้ง

ยังไงคงต้องรออย่างเดียวอ่ะจ้ะ

เอาใจช่วยนะคะ

Nu''Die is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอบคุนทุกคนมากๆเลยนะคะ เซงเลยหง่ะ เจอคนแบบนี้ T_T

Unhappy >.<

เพื่อนค๊าาา วันนี้เราไปเจอ post ของมะวาน post นึง ขายนาลิกาเลโก้ เหมือนที่เราจาซื้อะค่ะ member เป็นชื่อ natthamon เราไม่แน่ใจเหมือนกานว่าเปนคนเดียวกะคุน umum ป่าวอะค่ะ เพราะรูปที่ใช้ขายก้อรูปเดียวกัน แล้วบันชีคุน umum ก้อเปน
    เลขบัญชี 157-216103-7 บัญชี ออมทรัพย์

ชื่อ NATTHAMON SRIKORN

โพสต์ที่ว่าคือโพสต์นี้ค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=261663

ถ้าคุน natthamon ไม่ใช่คนเดียวกันกับแม่ค้าที่เรากล่าวถึง ก้อขอโทดไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคะ พอดีว่าอะไรหลายๆอย่างมัน สอดคล้องกานอะค่ะ >.<

Ps. เพื่อนๆคะ ขนาดว่าเรา pm ไปบอกว่าเราจาแจ้งความแล้วนะ เค้ายังไม่มีการตอบกลับเลยอะค่ะ สงสัยคงต้องตามเรื่องกานอย่างจิงจังแล้วหละค่ะ เฮ่ออออ !!

Default ..

กระทู้เก่า คืออันนี้ค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=254633

apretty's Avatar
    apretty is offline Registered Member Master Brandname

ถ้าทั้ง 2 log in ใช้บัญชีธนาคารเดียวกัน คือ

ชื่อ NATTHAMON SRIKORN เลขบัญชี 157-216103-7 บัญชี ออมทรัพย์

ก็คงเข้าข่าย 1 คน ใช้ 2 log in แล้วล่ะค่ะ ยังไงลองแจ้ง WM นะคะ

ห่างหายไปนานเลย แต่ถ้าพอมีเวลา จะแวะมาเข้าช่วยดูแลนะคะ
    ------------------------
    ขอขอบคุณกำลังใจจากสมาชิกที่น่ารักมากมายที่มอบตำแหน่ง
    "นักสืบแห่ง SBN"
    ทั้งฉายาโคนัน เชอร์ล๊อกโฮมส์ เปาบุ้นจิ้น ฯลฯ
    ------------------------

เอได้กำลังใจเยอะจากหลายๆกระทู้ กลับมาดูกีที่ก็ปลื้มค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=513971
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=644756

white_chocolate's Avatar
    white_chocolate is offline Trusted Member Brandname Fan
    white_chocolate's Bank Account
    • Bank Account 1: 144X0X4X7X

โห... เบอร์ + ชื่อบัญชีเดียวกันเลยหรอคะ เราว่าเป็นไปได้สูงที่แม่ค้าจะเป็นคนเดียวกัน แถมลักษณะการเขียนยังคล้ายกันมาก ๆเลยค่ะ

อืมมม .. ว่าแต่แม่ค้าคิดไรอยู่เนี่ย?

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kittypiggybent's Bank Account
    • Bank Account 1: 594X3X9X3X

2 ล๊อคอิน ผิดกฏ เห็นๆ

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ