ขอรวบรวมเรื่องหน่อยนะคะ เพราะว่ามันเริ่มจะบานปลายแล้วค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 12 12311 ... LastLast
Results 1 to 10 of 118
    nubeebee's Avatar
    nubeebee is offline Trusted Member Brandname Fan
    nubeebee's Bank Account
    • Bank Account 1: 030X0X7X5X
    • Bank Account 2: 422X3X2X2X
    • Bank Account 3: 111X4X0X0X
    • Bank Account 4: 690X0X5X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ขอรวบรวมเรื่องหน่อยนะคะ เพราะว่ามันเริ่มจะบานปลายแล้วค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=259440

กระทู้ของบีนะคะ

เรื่องมีอยู่ว่า

คือ เรื่องของเรื่อง พี่ท๊อฟฟี่ PONG-TOFFEE โทรมา ว่า พี่เค้าได้โอนเงินให้บี เพื่อ ซื้อ กระเป๋า longchamp ราคา 700 บาท โอนเงินวันที่ 17/06/52 ธ.กสิกรไทย ซึ่งเป็นเลขที่บัญชีของบี ชื่อของบี แต่ทำไมไม่ได้ของ ซึ่ง USER NAME ที่ลงขายก็ไม่ใช่ USER NAME ของบีเลย

บีก็งง ว่า เอ๊ะ บี ไม่เคย ลงขายกระเป๋าใบนี้เลย เท่าที่จำความได้เลย แต่เช็คในบุคมียอดเข้ามาจริง ซึ่งบีงงมาก ว่าเกิดอะไรขึ้น ทำไมมีคนรู้เลขที่บัญชีบี

ทีนี้ รบกวน เว็บมาสเตอร์ ช่วยเช็คด้วยค่ะ ว่า (ขอปิดเป็นความลับก่อนนะคะ) เนี้ย เป็นใคร เพราะว่า บีจะไปแจ้งความถึงเค้า ที่เค้ามาทำให้บีเสียหาย กับพี่ท๊อฟฟี่ในวันอาทิตย์นี้แล้วค่ะ

งงมาก ซึ่งเงิน 700 บาท ถ้าบีผิดหรือไม่ได้ส่งของจริงเนี่ย บีโอนเงินคืนให้เลยค่ะ แต่ว่ายังไงบีได้คุยกับพี่ท๊อฟฟี่เรียบร้อย ถ้าเจ้าของ USER นี้รู้ตัวเองและผ่านมา ปรากฎตัวด้วยนะคะ เพราะดิฉันจะเอาเรื่องคุณให้ถึงที่สุดค่ะ

UPDATE เพิ่มนะคะ คุณเว็บมาสเตอร์ ติดต่อกลับมาแล้ว ค่ะ โดยต้องการใบแจ้งความด้วย แต่ตอนนี้ บีมีผู้ต้องสงสัยอยู่ 3 ท่านแล้วค่ะ เดี่ยวให้คุณเว็บมาสเตอร์ช่วยเช็คดูอีกทีด้วย เดี๋ยววันนี้อาทิตย์นี้บีจะไปแจ้งความ เดี๋ยวบีจะก๊อบลิงค์ที่เค้าลงขายมาให้ดูด้วยค่ะ

ตอนนี้ สันนิษฐาน อยุ่ 2 เคส คือ 1. ต้องการจะแกล้งบี 2. โกง โดย จะแจ้งความ ว่าเค้า ยักยอกทัรพย์บีค่ะ เดี๋ยวจะให้คุณน้า จัดการให้บุคคลนี้เข้าคุกให้จนได้ เพราะว่า ตอนนี้คุณแม่บีไม่ยอมความแน่นอนค่ะ

29/06/09 ค่ะ

เมื่อวานได้ไปแจ้งความกับพี่ท๊อฟฟี่ ที่สน.ลาดพร้าวแล้วนะคะ ตอนนี้ ตำรวจกำลังสืบอยู่ค่ะ ตอนนี้คุณ LADYBRAND ต้องไปแจ้งความด้วยนะคะ เพราะว่าไม่งั้นคุณอาจโดนข้อหา สมรู้ร่วมคิดนะคะ แล้วยังไงคุณต้องพยายามติดต่อเพื่อนคุณให้ได้ค่ะ แล้วพี่ท๊อฟฟี่ก็จะแจ้งความอีก เป็นอย่างน้อย 3-4 กระทงค่ะ ติดคุกหัวโตกันแหล่ะค่ะทีนี้

***แล้วการที่คุณ LADYBRAND มาลง อาจะทำให้บางคนเข้าใจผิดว่า บีไปแกล้งคุณ LADYBRAND แล้วบีก็ไม่ใช่เพื่อนของคุณ LADYBRAND นะคะ แค่เรา รู้จัก และ ซื้อ-ขายกันในเว็บเท่านั้น ตามกระทู้นี้ >>>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=262456 <<<<

****ตอนนี้ บีไปแจ้งความมีใบลงบันทึกแล้วนะคะ เพื่อไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นอีกกับท่านอื่นๆด้วย บี ซื้อ-ขายของเว็บนี้ ด้วยความโปร่งใสค่ะ มีชื่อ นาม-สกุล บัตร ปชช. จริง รวมทั้ง เบอร์ มือถือบี เป็นเบอร์ จดทะเบียน สามารถ เช็คได้ค่ะ อย่าเห็นแก่ของถูกค่ะ เพราะของถูกแล้วดีไม่มีในโลกค่ะ เพราะว่า อยู่ดีๆ โดนแอบอ้าง ชื่อ ไปโอนเงิน นี่คนโดนกระทำมันไม่สนุกนะคะ จึงขอให้ คุณ LADYBRAND ลงความจริงนะคะ ว่าคุณ ใช้ USER NAME อะไรอยู่บ้าง บียังไม่อยากเอากระทู้นั้นมาลงนะคะ และตอนนี้ พี่ท๊อฟฟี่ ก็ได้ให้หลักฐานกับบีไว้หมดแล้วค่ะ รวมถึงเบอร์โทรศัพท์ด้วย ที่บีขออนุญาตไม่เปิดเผย เพราะว่ากลัว เสียรูปคดีค่ะ

เพราะตอนนี้ บีรวบรวมหลักฐานแล้วนะคะ แล้วบีไม่สนใจว่า จะเป็นเพื่อนคุณจริงๆหรือไม่ เพราะฉะนั้น คุณต้องไปแจ้งความ มายืนยันค่ะ ว่าเพื่อนคุณมีตัวตนจริงๆ คุณต้องเอาเพื่อนคุณมายันให้ได้นะคะ ไม่เช่นนั้นคุณจะต้องโดนข้อหา สมรู้ร่วมคิดนะคะ

เพราะว่า การเอา ชื่อ บี เลขที่บัญชีบี ไปแอบอ้าง ให้คนอื่นเค้าคิดว่าบีโกงเงินเค้าไป คนโดน เป็นทุกข์นะคะ นอนอยู่ดีๆ จะโดนแจ้งความติดคุก อยากให้เพื่อนคุณลองเป็นแบบบีบ้างค่ะ ว่ามันสนุกไหม นึกอะไรก่อนทำบ้างค่ะ ว่าผลที่ตามมามันจะเป็นยังไง โตๆแล้วค่ะ ไม่ใช่เด็กๆ อายุ 14-15 มาทำเรื่องแบบนี้ค่ะ แล้วอีกอย่างคุณแม่บีไม่ให้ยอมความค่ะ เพราะว่าแม่บีเค้าก็ไม่สบายใจค่ะ หัวอกคนเป้นพ่อ-แม่ ลูกโดนแบบนี้ เค้าต้องมาทุกข์ด้วยเหรอคะ มนัใช่เรื่องไหมคะ

แล้วการที่คุณ LADYBRAND จะมาขอโทษกับบีแทนเพื่อน ลองถามกลับกันถ้าเป็นคุณโดนแบบนี้จะโกรธไหมคะ บอกตรงๆ ถ้าเป้นเพื่อนบีทำแบบนี้ บีเลิกคบเลยค่ะ เป้นเพื่อนกัน ต้องสนับสนุนในสิ่งที่ดีซิคะ ไม่ใช่ ทำให้เพื่อนอีกคนเสียหาย เดือดร้อน แบบนี้ก็ไม่ต่างกับคนขายคนเสพยาบ้า แล้วชวนเพื่อนไปเสพด้วยหรอกค่ะ เพราะฉะนั้น ก็ขอให้เพื่อนคุณโดนลงโทษบ้างค่ะ จะได้ไม่นึกสนุกแบบนี้อีก เกิดอยู่ดีๆ โกงเงินมา 4 -5 หมื่นบีไม่ตายเหรอคะ บีไม่ใช่คนใจร้ายหรอกค่ะ แต่แบบนี้ มันเกินไปน่ะค่ะ

**-*-**และบีขอแนะนำกับทุกๆท่านเลยนะคะ ว่า ถ้าไม่ใช่ TM: อย่าซื้อ-ขายด้วยเด็ดขาดค่ะ (เหตุที่บีลงไว้แบบนี้ เพราะว่าทางตำรวจแนะนำค่ะ ว่าควรซื้อขายกับผู้ที่มีการลงทะเบียน ด้วยบัตร ปชช.ไว้ ไม่มีเหตุจงใจที่จะเหมารวมว่าท่านใดท่านนึงแต่อย่างใดค่ะ)

1/07/09

-----มา UPDATE กันแล้วค่ะ คุณตั๊ก ส่ง SMS มาหาบี ว่า โดนแบน ไม่สามารถเข้ามาตอบได้ แล้วยังได้ส่งข้อความมาอีก ดังนี้นะคะ " ตอนนี้ชื่อตั๊กถูกแบนไม่สามารถตอบกระทู้ เรื่องทั้งหมดขอรับวามผิดเอง ต่อจากนี้หากบัญชีของบีกับพี่ท๊อฟฟี่มีปัญหา จับตั๊กได้เลย กราบขอโทษแม่ของบีนะคะ อยกให้เรื่องมันจบ สงสารลูกตั๊กนะไม่มีคนเลี้ยง ขอโอกาสนะคะ "

บีก็โทรกลับไป ว่าถ้าคุณตั๊กบอกว่าเพื่อนคุณตั๊กจริงๆ ทำไมไม่ตามมาล่ะค่ะ ทำไมต้องรับผิดเองด้วย บีงง เพราะถ้าเป็นบี ถ้าบีไม่ผิด บีต้องเอาคนที่มันก่อเรื่องมาจนได้ค่ะ เพราะว่าบีไม่ยอม ถ้าบีไม่ผิด คุณตั๊กก็บอกว่า คุณตั๊ก ตามไม่ได้ บีก็ อืม นะ ไม่พูดต่อ แล้วเมื่อวันก่อนนี้ บีลองถามคุณตั๊กดู ว่า คุณตั๊กมีกระเป๋า LONGCHAMP ไหม คุณตั๊กบอกมี สีส้ม แล้วบีเลยถามว่า คุณตั๊กได้ลงขายไว้บ้างไหม คุณตั๊กบอกว่าไม่ได้ลงเลย เก็บไว้ใช้ ซื้อมาจากคนในเว็บนี้ บีก็ ถามย้ำอีกครั้งว่า แล้วได้ลงขายเว้บอื่นไหม เค้าก็บอกว่าไม่ บีก็เงียบ แสดงว่า เค้าโกหกบีแล้ว เพราะว่ามี ผู้หวังดี 1 ท่านส่ง ลิงค์มาให้บีดู ว่าคุณีตั๊กเอาไปลงขายอยู่ที่เว็บอื่น ทั้งๆที่ บอกเองว่าเก็บไว้ใช้ รวมถึงบีก็ถามย้ำถึง 2 ครั้ง >>> http://shopping.sanook.com/buy/buy_d...itemID=2146954 <<< บีก็เลยไม่รู้ว่าจะพูดว่าไงกับคุณตั๊กดีเลยค่ะ

บีไม่รู้ว่าจะทำไงต่อ ดี ว่าควรจะหยุดแค่นี้ หรือตามต่อดี พี่ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ แต่งานนี้เหมือนคุณแม่จะไม่ยอมหยุดเลย เพราะว่าท่านโมโหมาก....

ปล.ขอบคุณทุกๆท่าน คุณพี่ๆทั้งหลาย ทั้งพี่ทินี พี่โกโก้ พี่บัน พี่แจน พี่ป้อง พี่ท๊อฟฟี่ (สำหรับที่เสียเวลาไปแจ้งความค่ะ)และอีกหลายๆท่าน ถ้าไม่ได้เอ่ยชื่ออย่าน้อยใจนะคะ ขอบคุณที่ช่วยเหลือและให้ความร่วมมือ เสมอมา ไม่ว่า ตั้งแต่ เรื่องโดนหลอก กระเป๋าปลอม แล้วยังมาเรื่องนี้อีกค่ะ ^^

แต่เรื่องนี้เดี๋ยวจะคิดต่อว่าเอาไงดี โหวตกันหน่อยเร้วววว ฮิ้วววว....

2/07/09 อัพเดทเพิ่มเติมค่ะตกลงบีคงไม่ยอมความนะคะ เพราะว่าคุณแม่เค้ายอมอ่ะค่ะ ก็เดี่ยวสืบต่อ แล้วเดี๋ยวเอาไงแล้ว จะมาอัพเดทอีกทีนะคะ ขอบคุณ พี่ท๊อฟฟี่ พี่แจน และพี่ทินี สำหรับคำแนะนำค่า แล้วก็ท่านอื่นๆอีกหลายๆท่านที่น่ารักด้วยนะค๊า

9/07/09 มาแล้วค่ะ เมื่อวันที่ 3 กรกฎาคม คุณตั๊ก โทรมายอมรับสารภาพแล้วค่ะ ว่าเค้าเป็นคนทำเอง เพราะว่าเค้าอยากได้ของบี แต่เค้าไม่กล้ายอมรับ อาย บีก็ยังง ว่าแล้วเค้าไม่คิดบ้างเหรอ ไม่คิดถึงคนอื่น ไม่คิดถึงลูกเค้าบ้างเหรอ แต่ว่า บีก็บอกเค้า ว่า ให้มาขอโทษพี่ ท๊อฟฟี่ด้วย เพราะว่า คนที่เดือดร้อนไม่ใช่บีคนเดียว ส่วนจะเอายังไงต่อไป เพื่อนๆพี่พิจารณาว่ายังไงดีอ่ะค่ะ
    Last edited by nubeebee; 09-07-09 at 01:29.

cocoa's Avatar
    cocoa is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

ตามติดเพราะอยากให้เป็นเคสตัวอย่างค่ะ

เผื่อสังคมจะน่าอยู่ขึ้นบ้าง เพราะคนดีปกป้องตามสิทธิของตนเอง
    และป้องกันไม่ให้คนไม่ดี สามารถไปก่อเหตุกับผู้อื่นอีกได้โดยง่ายค่ะ
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

nubeebee's Avatar
    nubeebee is offline Trusted Member Brandname Fan
    nubeebee's Bank Account
    • Bank Account 1: 030X0X7X5X
    • Bank Account 2: 422X3X2X2X
    • Bank Account 3: 111X4X0X0X
    • Bank Account 4: 690X0X5X8X

Quote Originally Posted by cocoa View Post
    ตามติดเพราะอยากให้เป็นเคสตัวอย่างค่ะ

เผื่อสังคมจะน่าอยู่ขึ้นบ้าง เพราะคนดีปกป้องตามสิทธิของตนเอง
    และป้องกันไม่ให้คนไม่ดี สามารถไปก่อเหตุกับผู้อื่นอีกได้โดยง่ายค่ะ
    ขอบคุณพี่โกโก้มากเลยค่ะ ที่ช่วยติดตาม เพราะว่านู่เซ็งมากค่ะ เสียเวลาสุดๆ แถมเสียความรู้สึกด้วยค่ะพี่

cocoa's Avatar
    cocoa is offline Registered Member Master Brandname

แต่พี่ไม่ได้เป็น TM นะคะ 555

ใจเย็นๆ ละกันค่ะน้องบี ตอนนี้เรื่องกำลังดำเนินไปตามกฎหมาย
    ยังงัยก็ทยอยเล่าให้เพื่อนๆ เข้าใจ จะได้ใช้เป็นกรณีตัวอย่าง
    ถ้าเกิดอยู่ในสถานการณ์เดียวกันได้ค่ะ

จะได้ทราบว่าเราจะปกป้องสิทธิของเราอย่างไรได้บ้าง
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

luly's Avatar
    luly is offline Registered Member Brandname Fan

Smile เอาใจช่วยนะค่ะ

เป็นกำลังใจให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีนะค่ะ
    คนไม่ดีควรได้รับโทษเป็นผลตอบแทนค่ะ

แต่คุณบีค่ะ ประโยคที่ว่า..
    บีขอแนะนำกับทุกๆท่านเลยนะคะ ว่า ถ้าไม่ใช่ TM: อย่าซื้อ-ขายด้วยเด็ดขาดค่ะ
    มันเหมารวมไปนิ๊ดดดนึงนะค่ะ เพราะเราเองก็ไม่ได้เป็นTMแต่เราก็ซื้อขายไม่เคยโกงใครนะค้าา
    Live life like there's no tomorrow

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

เป็นกำลังใจให้นะครับ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu's Bank Account
    • Bank Account 1: 222X1X4X2X

เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับ
    Last edited by Ryu; 29-06-09 at 12:33. Reason: edit text

rita-1's Avatar
    rita-1 is offline Trusted Member Brandname Fan
    rita-1's Bank Account
    • Bank Account 1: 056X3X3X3X

สู้ สู้ เอาใจช่วยค่ะ อย่างนี้ต้องเอาให้จำ

da_heazy is offline Banned User Brandname Fan
    da_heazy's Bank Account
    • Bank Account 1: 570X0X9X8X

Wink อิอิ

-----------------

------------------
    Last edited by da_heazy; 15-11-09 at 16:50.

ladybrand is offline Banned User Newbie Brandname
    ladybrand's Bank Account
    • Bank Account 1: 868X0X5X1X

Angry ต้องกราบขอโทษทุกๆๆคนที่เดือนร้อน

ตอนนี้ก็แจ้งความแล้วนะค่ะ ตอนแรกเจ้าพนักงานก็ไม่รับเรื่อง แถมทำหน้างง ทำไงได้แหละ ต้องแจ้งความดิ เรื่องที่ว่า เรามี 2 use คือ ladybrandname ตอนนี้ไม่ใช้แล้ว แจ้งยกเลิกแล้วด้วย ตอนนี้ใช้ Ladybrand เป็น TM ด้วยค่ะ ชื่อเดียวเท่านั้น เรื่องทั้งหมดมันผิดที่ตัวเราไม่ระวัง เพื่อนคนนั้นก็เพิ่งรู้จักกันวันนั้น ก็ทำแสบมากค่ะ โอ้ยอยากจะบ้าตาย เรื่องมันไปกันใหญ่แล้ว แถมตัวเราซิต้องรับผิดชอบ ตายแน่แน่ เลย........ เพราะคอมมันบ้านเรานิ ตามตัวก็ยังตามไม่ได้อีก

Page 1 of 12 12311 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ