อยากแจ้งเตือนภัย สมาชิกที่รับ pre order ท่านหนึ่ง...เจอของปลอมค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    ppployer is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default อยากแจ้งเตือนภัย สมาชิกที่รับ pre order ท่านหนึ่ง...เจอของปลอมค่ะ

ขอโทษสำหรับความเข้าใจผิดนะคะ ไม่ได้ต้องการมาดิสเครดิตพี่เค้า หรือเป็นคู่แข่งทางการค้าเลยนะคะ แต่เข้าใจผิดไปเอง ไม่ได้มีความรู้เรื่องกระเป๋ามากพอ สำหรับครั้งนี้ถือเป็นบทเรียนที่มีค่าที่ไปทำให้ผู้อื่นเสียหายเพราะการเข้าใจผิดของตัวเอง แล้วทำให้ตัวเองก็ไม่สบายใจกับสิ่งที่เกิดขึ้น
    ดั้งนี่จึงอยากขอโทษมากๆ กับสิ่งที่เกิดขึ้นอาจจะทำให้คนดีดีต้องเดือดร้อน สำหรับสิ่งที่โพสไปอยากบอกว่าไม่เป็นความจริงนะคะกระเป๋าและทุกอย่างมีหลักฐานหมด พี่เค้าดินทางไปจริง เชื่อถือได้เพราะตลอดเวลาที่เดินทางหรืออยู่ที่อังกฤษเค้าจะถ่ายรูปให้ดู ตลอด และ update ตอดเวลา สิ่งนี่คือสิ่งที่ทำให้เราเชื่อใจ แล้วอีกอย่างคือ สินค้าทุกชิ้นพี่เค้ามีใบเสร็จให้นะคะ ทุกคนที่ไปรับของจะได้ใบเสร็จหมด ถ้าไม่มีของที่สั่งพี่เค้าก็ยินดีที่จะคืนเงินให้เต็มจำนวนโดยที่ไม่หักไว้เลย

ขอโทษนะคะสำหรับความเข้าใจผิดและความรู้เท่าไม่ถึงการณ์จึงทำให้คนดีดีต้องเดือดร้อน

Last edited by ppployer; 15-09-13 at 09:56.
    Thanks rabichatty, Trend Provider, scissors n' sizes, nnn, oy_benjawan, pooprewwan ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like poongping ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

posizdon is offline Trusted Member Master Brandname
    posizdon's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X2X5X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: อยากแจ้งเตือนภัย สมาชิกที่รับ pre order ท่านหนึ่ง...เจอของปลอมค่ะ

ขอชี้แจงดังนี้นะคะ

1. WEORDERUSA และ LONDON TO BANGKOK
    เป็นเจ้าเดียวกัน ลูกชายเรียนอยู่ที่ ตปท เอง WEORDERUSA สำหรับขายของจากอเมริกา และเราเปิดเพจใหม่ LONDON TO BKK สำหรับสินค้า Hi-End​ โดยเฉพาะ
    2. เราไปอังกฤษจริง หิ้วของมาเองจริง ไม่เชื่อคุณไปดูตามภาพนะคะ หรือถ้าคุณสนใจจะขอดู E-ticket เราก็สามารถอีเมลให้คุณดูได้ หรือจะดูบอร์ดดิ้งพาสไหมคะ มีชื่อและนามสกุลจริงลงวันที่ไว้ชัดเจนทั้งหมด
    3. Prada เราได้ซื้อของที่ New Bond Street, Harrods, Sloan Street
    เราบอกให้ร้านแยกใบเสร็จอย่างละใบ เพระาเราต้องการจะให้ลูกค้า แล้วไซค์ 25 กับ 30 เนี่ยดูยากมาก และเราเป็นมือใหม่ เราซื้อครั้งแรกทำให้เราเข้าใจผิดว่าไซค์30 สี Cameo ที่เราให้คุณเนี่ย เป็นไซค์ 25 และมีลูกค้าซื้อ Cameo 25 อีกใบเหมือนกัน เราเลยสับสนและให้ผิดอันค่ะ จริงๆ 25 มีแค่ใบเดียว
    4. ลูกค้าคนไหนที่ข้องใจ สามารถมาขอภาพ Prada เพิ่มเติม หรือเอา Expert คนที่ท่านไว้ใจมาดูของจริงได้เลยค่ะ หากเป็นของปลอม ยินดีแถมเงิน 58,800 ให้ท่านฟรีๆ
    5. เราสแกนใบเสร็จให้ลูกค้าทุกคนค่ะ แล้วคุณก็คงจะเห็นในภาพนะคะ ว่ากระเป๋า 40-50 ชิ้นเนี่ย มันก็ต้องมีบ้างที่ไม่ชัวร์ว่าใบเสร็จเป็นของใบไหน
    6. ถ้าคุณไม่แน่ใจ ทำไมคุณไม่เอากระเป๋าไปในชอปดูคะ ทำไมคุณมาโพสใส่ร้ายเราแบบนี้?
    7. เราไม่ทราบค่ะ ว่าซิปจะทำด้วยยี่ห้ออะไร แต่ของที่เราซื้อมาคือของแท้ 10000000% ค่ะ ซื้อเองกับมือ ขอยืนยันว่า ถ้าคุณอยากจะดูใบเสร็จของจริง เดี๋ยวคงได้เจอกันอยู่แล้วค่ะพร้อมตำรวจ
    8. ถ้าดูจากจำนวนของที่เราถ่ายมา คุณคงรู้นะคะว่าต้องใช้ทุนเท่าไร เราคงไม่เอามาเสี่ยงกับแค่ใบเดียวหรอกค่ะ คุณคงเห็นว่าของในสต๊อกเรามีเท่าไร แล้วที่จากจำนวนของที่ซื้อมาคงไม่ใช้เงินแค่หลักแสนนะคะ ลองนับดูก็ได้ค่ะ
    9. เราเปิดช่องทางให้ลูกค้าสามารถนัดรับเจอได้สำหรับทุกท่านที่สั่ง คุณจะสามารถพาใครที่เป็นกูรู มากับคุณก็ได้ ถ้าปลอมคุณไม่ต้องเอาไป เราจะแถมเงินให้ไปด้วย ค่าเสียเวลา แต่นี่คุณตรวจรับกระเป๋าแล้ว กับมือคุณเอง แล้วทุกคนที่เขารับไปก็ไม่เห็นมีใครติอะไร ถ้าคุณไม่เชื่อ คุณจะลองให้เราโพสถามในเฟสบุคเราดูไหมละคะ คุณเอากลับไปจู่ๆ พอคุณบอกว่ากระเป๋าเราให้ผิด Size เราให้ size ใหญ่กว่า ซึ่งต่างกันเกือบหมื่น ไม่ใช่เราเหรอคะ ที่ขาดทุน? เราดีใจด้วยซ้ำที่คุณบอกเรา แล้วคุณมาหาว่าเราเป็นของปลอม เราเสียใจมาก คุณทำแบบนี้เพื่ออะไรคะ ถ้าคุณเป็นคนขายเหมือนกัน ทำแบบนี้เพื่ออะไร
    ตอนแรกคุณสั่งกระเป๋า Prada Outlet เราก็ไปหาให้ แต่ปรากฏว่าไม่มีในชอป เราก็แจ้งคุณ ว่ามันเป็นของ Outlet ไม่มีขายในชอป
    10. คุณเองก็เห็นว่าตอนเราเอาของไปให้คุณ เราเอากระเป๋าใส่กระเป๋าเดินทางไปให้ คุณคงจะรู้นะคะว่ามันเยอะขนาดไหน ถึงต้องใช้กระเป๋าเดินทาง เพราะปกติเราขายของHi-Street มาตลอด เรามาเริ่มตลาด Hi-End คุณไม่เคยลืมใบเสร็จหรืออะไรในชีวิตเลยเหรอคะ

เพิ่มเติมนะคะ ที่คุณบอกว่าใบรับประกัน Prada ใช่ค่ะ มันมีใบเดียว ชอปให้เรามาเท่านี้ เราจะหาใบที่สองจากไหนให้คุณล่ะคะ
    ใบรับประกันจะอยู่ในซองกระดาษสีดำ Prada และตัวการ์ดรับประกันจะเป็นพลาสติกสีขาว ถ้าใครเคยซื้อ Prada จะทราบ
    คุณมาเรียกร้อง ต้องมีอีกใบ โทษนะคะ คุณไม่รู้จริง แล้วคุณมาให้ร้ายเราทำไมคะ

เราคิดเสมอว่าการทำธุรกิจโดยสุจริต จะทำให้ร่ำรวย และเรายึดถือหลักนี้มาตลอดค่ะ เคยมีที่โอนเงินเกินเราก็โอนคืน
    จากที่เราดูแล้วคุณมีเจตนาที่ไม่ดีจะมาโจมตีร้านเรา

แล้วถ้าเราจงใจจะขายของปลอมเนี่ย เราจะคืนเงินคุณ 52,000 เพื่ออะไรคะ?
    คุณมาโพสแบบนี้เพราะต้องการมาดิสเครดิตเรา

ถ้าลูกค้าคนไหนไม่เชื่อ ลองเข้าไปดูในเพจนะคะ ลูกค้าเกือบจะ 30,000 Likes แล้ว ภาพของจริงมากกว่า 1000 รายการ คงไม่ได้สร้างได้ภายในวันเดียว ไลค์จริงทั้งหมด หรือจะให้เราประกาศไหมคะว่า ลูกค้าคนไหนที่เคยซื้อแล้วเป็นของปลอม เรายินดีคืนเงินสิบเท่าเลย ให้ลูกค้าออกมายันเองเลย ภาพที่อังกฤษเรามีของจริงทั้งหมด เพราะเราถ่ายเองกับมือ คุณจะเอาเฟสบุ๊คส่วนตัวเราไหมละคะ ว่าเราไปอังกฤษมาจริงหรือไม่ หรือจะมาดูใบเสร็จของจริงเลยไหมละคะ

ของใน Stock ร่วมล้านค่ะ คงไม่เอาชื่อเสียงมาเสียแค่ Prada ใบเดียว
    ลูกค้าเต็มเฟสนะคะ หวังว่าคุณคงไม่ใช่คนขายเหมือนกัน

เดี๋ยวเราจะไปอังกฤษเดือนตุลานี้อีกรอบ 1-8 นะคะ แล้วจะถ่ายมาภาพให้ดูเยอะๆนะคะว่าเราไปจริงหรือไม่ แล้วเราซื้อจริงหรือไม่

ภาพเพิ่มเติมดูได้ที่นี่เลยนะคะ เอาไปเข้าห้อง Catch Fake ได้เลยค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showt...post1066969689

แต่เบื้องต้นเราขอแจ้งความนะคะ ว่าคุณมากล่าวหาให้ร้ายเรา แล้วมากล่าวหาเราในที่สาธารณะ คุณสมัครมาเพื่อดิสเครดิตเราโดยเฉพาะ

"ประมวลกฏหมายอาญา
    มาตรา 328* ถ้าความผิดฐานหมิ่นประมาทได้กระทำโดยการโฆษณาด้วยเอกสาร ภาพวาด ภาพระบายสี ภาพยนตร์ ภาพหรือตัวอักษรที่ทำให้ปรากฎไม่ว่าด้วยวิธีใด ๆ แผ่นเสียง หรือสิ่งบันทึกเสียง บันทึกภาพ หรือบันทึกอักษรกระทำโดยการกระจายเสียง หรือการกระจายภาพ หรือโดยกระทำการป่าวประกาศด้วยวิธีอื่น ผู้กระทำต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปี และปรับไม่เกินสองแสนบาท
    *[มาตรา 328 แก้ไขโดยพระราชบัญญัติแก้ไขเพิ่มเติมประมวลกฏหมายอาญา (ฉบับที่ 11) พ.ศ.2535 ลงวันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2535]"

Update 12/09/13
    ตอนนี้ได้เข้าไปแจ้งความกับสำนักงานตำรวจแห่งชาติแล้วนะคะ เดี๋ยวจะส่งเอกสารนี้ให้ทางกระทรวง ICT
    และจะปรึกษาทนายความต่อไปว่าผิดข้อหาอะไรบ้าง ข้อความข้างต้นทั้งหมดได้บันทึกไว้หมดแล้วค่ะ

อยากจะให้เป็นกรณีตัวอย่างว่าคุณไม่ควรทำแบบนี้ เราเสียหายค่ะ เราไม่ทราบว่าคุณมีเหตุผลอะไรแต่เราก็ไม่ชอบมากๆค่ะ
    คุณต้องการมาดิสเครดิตเราโดยเฉพาะ เดี๋ยวจะแจ้งทาง Webmaster ต่อค่ะ ว่าขอรวบรวมข้อมูลทั้งหมด เพื่อเป็นหลักฐานแก่ทางคดีความ

Quote Originally Posted by ppployer View Post
    เนื่องจากดิฉันไม่ได้เป็นเจ้าของ User นี้ แต่เป็นพี่สะใภ้ที่กระทำการ เลวร้ายครั้งนี้ แต่ดิฉันเป็นคนที่สั่งสินค้ากับผู้ที่ถูกกล่าวถึงใน E-mail ทำให้ท่านนั้นเสียหายอย่างมากมาย โดยส่วนตัวแล้วไม่ได้ได้คิดว่า เค้าจะขายของปลอมเพราะล่าสุดเพิ่มแนะนำเพื่อนไปให้ไปเป็นลูกค้า แล้วไม่ทราบเรื่องจริงๆ ของที่มาของการโพสในครั้งนี้เพราะเป็นคนที่ไม่เคยเข้ามาเล่นหรือทำการโพสข้อมูลแบบนี้และี้ทำไม่เป็น จึงอยากจะแจ้งให้ทุกท่านทราบว่า ด้วยปัญหาส่วนตัวของครอบครัวดิฉันเอง จึงทำให้ คุณ เจ้าของต้องเสียหาย เกิดจากการไม่ลงรอยกันกับพี่สะใภ้ เนื่องจากได้ตรวจสอบข้อมูลก่อนสั่งซื้อแล้ว และก็เชื่อใจมากๆ ถึงได้ทำการสั่งซื้อไป ต้องขอโทษจริงๆ นะคะ ไม่ได้ตั้งใจสร้างความเสียหายให้เกิดขึ้นแล้วก็ไม่ทราบจริงๆ กับเรื่องที่เกิดขึ้น เพิ่งเห็นจากการที่พี่เค้าส่ง SMS มาบอก เลยตามเจอว่ามีการโพสแบบนี้ไม่แน่ใจว่าได้เข้ามาโพสแก้ไขถูกที่หรือไม่นะคะ ขอรับว่าเป็นปัญหาที่เกิดขึ้นกับครอบครัวตัวเอง ไม่เกี่ยวกับคุณสุนันทาเลย อยากฝากไว้ว่า พี่เค้าเป็นคนที่น่ารักมากนะคะ ถ้าใครอยากฝากซื้อของหรือ Pre Order เป็นท่านหนึ่งที่ดูแลลูกค้าดีมาก ไม่มีก้อบอกว่าไม่มีโดยที่ไม่หลอกให้มาซื้อ เป็นสิ่งที่ออกมาจากใจจริงค่ะ แล้วก็เป็นสิ่งที่พูดกับเพื่อนๆ ที่แนะนำมาให้เป็นลูกค้าของพี่เค้าตลอดเหมือนกัน ต้องขออภัยในความเลวร้ายของครอบครัวและพี่สะใภ้ด้วยค่ะ

Update 13/09/13
    ตอนนี้เจ้าของกระทู้ได้ออกมาขอโทษแล้วยอมรับผิดแล้ว แต่เนื่องจากเราได้รับความเสียหาย
    จากการที่คุณมาดิสเครดิตเรา ทำให้มีผู้อ่านไปแล้ว 500 กว่าคน และส่งกระทบต่อภาพลักษณ์ของร้านเรา
    ทางเรามีความจำเป็นที่จะต้องส่งเรื่องไปทางผู้เกี่ยวข้องใน ICT และมีร้อยตำรวจโทอัตฑพุธ โคตรสมบัติเป็นผู้รับเรื่อง
    เราได้รับคำแนะนำจากผู้ที่รู้กฏหมายว่า คุณมีเจตนาให้ร้ายในทางที่เสื่อมเสีย เป็นอีกข้อหานึงที่คุณผิด
    และตอนนี้ได้ติดต่อกับทาง Webmaster แล้วว่าขอให้ขึ้นตัวแดงที่หัวกระทู้ เพื่อไม่ให้คนที่เข้ามาในภายหลังเข้าใจผิดค่ะ

เราไม่ทราบหรอกค่ะ คุณจะมีปัญหาอะไรกันในครอบครัว และไม่ว่าคุณจะพิมพ์หรือพี่สะใภ้คุณพิมพ์
    แต่คนที่พิมพ์กระทู้นี้ คือคนเดียวกับคนที่ไปรับของ เพราะสำนวนการพิมพ์มันคือคนๆเดียวกัน คุณหลอกใครก็ได้แต่คุณหลอกตำรวจไม่ได้

คุณควรได้รับบทเรียน

Last edited by posizdon; 14-09-13 at 06:14.
    Like zumo_kik, แม่มดpotter, poongping ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

the_sbn_police is offline Registered Member Newbie Brandname

Thumbs down Re: อยากแจ้งเตือนภัย สมาชิกที่รับ pre order ท่านหนึ่ง...เจอของปลอมค่ะ

Quote Originally Posted by ppployer View Post
    ไม่แน่ใจว่าที่โพสจะทำถูกหรือผิดนะคะเพราะเป็นครั้งแรกที่ทำ แล้วก็ไม่แน่ใจว่าใช้ห้องถูกหรือไม่นะคะ ถ้าผิดรบกวนผู้ที่รู้หรือ web master ช่วยแก้ไขด้วยนะคะ
    จริงๆ แล้วเรื่องที่เกิดขึ้นเจอมาประมาณเกือบเดือนนึงแล้ว แต่คิดหลายวันมากว่าจะโพสดีมั้ยเพราะเราไหวตัวทัน แล้วก้อถือว่าโชคดีที่ไม่เสียหายอะไรเพราะก็ได้เงินคืนแต่อยากจะเล่าให้เป็นอุทาหรณ์ค่ะ
    เนื่องจากได้เปิดดู SBN และเห็นสมาชิกท่านหนึ่งรับพรีออเดอร์อยู่ ก็เลยลองเข้าไปดู facebook "weorderusa และ London to Bangkok" และข้อมูลที่เค้าให้มา ก็ดูน่าเชื่อถือดีแล้วลองหาดูแล้วก้อเหมือนไม่มีประวัติเสียหายเลยทำการสั่งไป โดยที่ตอนที่สั่งทีแรกไม่ใช่รุ่นที่อยากได้ แต่พอเค้าบินไปแล้วไม่มีรุ่นนี้ เค้าบอกว่าจะโอนเงินกลับมาให้ แต่พอเห็นเค้าโพสในระหว่างที่เค้าบอกว่าอยู่อังกฤษ เป็น Prada saffiano size 25 cammeo BN2316 โดยเค้าโพสว่าใบนี้หายากมาก เราก้อคิดว่าไหนๆก้อจะซื้อแล้วก้อเลย line ไปบอกว่าขอจองใบนี้ละกัน แล้วก็คุยกันเรียบร้อยว่ามีใบเสร็จและการ์ดให้ทุกอย่าง
    พอถึงวันที่รับของนัดกันที่ CTW เราก้อเอะใจ หลายอย่าง
    1. กระเป๋าดูใหญ่ เราก้อถามไปว่านี่มัน 30 หรือเปล่าเพราะเราไม่แน่ใจแต่คิดว่าดูใหญ่ แต่เค้าก้อยืนยันว่า 25" เราก้อด้วยความไม่แน่ใจ เราก็เลยเชื่อใจ
    2. เค้าบอกว่าลืมเอาใบเสร็จเรามา แต่เค้าจะส่ง Line มาให้ เพราะเค้า scan ไว้
    3. ตอนเช็คกระเป๋าก้อเห็นการ์ดแค่ใบเดียว แต่เราก้อถามเค้าว่าน่าจะมี 2 ใบแต่เค้าก้อบอกว่าได้มาจากชอปเท่านี้ ด้วยความที่เชื่อใจก็เลยไม่ได้ท้วงอะไร
    พอกลับมา เราก้อด้วยความไม่สบายใจก้อเลยหาวิธีการจับผิดกระเป๋าปลอม เพราะงานดูเนียนนนนนนนนนนมากค่ะ แต่ก็อต้องขอบคุณ สมาชิก SBN ท่านหนึ่งที่โพสไว้อย่างละเอียดมากเลยดูจากตรงนั้น โดยมีแค่ไม่กี่จุดที่เข้าข่ายปลอม และบังเอิญพี่สะใภ้เพิ่งซื้อ 30" มา เลยเอามาเทีบกันปรากฏว่าใบนั้นเป็น 30" แล้วที่น่าแปลกคือใบเสร็จเปนราคา 25" แล้วพอดูซิป พบว่าซิปที่กระเป๋าใชคนละยี่ห้อกัน เพราะเคยอ่านเจอว่ารุ่นนี้ใช้ riri แต่ที่เจอคือ บางจุดเป็น riri อีก 2 จุดคือ lampo แต่ไม่ได้บอกเค้านะคะว่าเรารู้ว่าปลอม แค่แจ้งเค้าไปว่าผิดไซร์ เราขอเงินคืน เค้าก้อเลยบอกว่าพอดีเค้าสับสนกับใบก่อนที่ขายไป แต่ถ้าเราจะเอาให้เราโอนเงินเพิ่มให้เค้าเพราะอันนี้ 30" ราคาแพงกว่า เราก้อเอ๊ะ แล้วใบเสร็จก้อเปนราคา 25" การ์ด 30" แต่หัวใบเสร็จกับการ์ดชื่อ shop เปนที่เดียวกัน วันที่เดียวกัน เราเลยคิดว่าใบเสร็จก้อน่าจะปลอม เลยบอกเค้าไปว่า ไม่เอาดีกว่าค่ะ ไม่อยากได้ไซร์นี้ ถือว่าโชคดีมากที่ได้เงินคืนแล้วเราก้อเอาของคืนให้เค้าไป ก็ถือว่าโชคดีค่ะ

ทำไม ถึงไม่มีรูปยืนยันแน่ชัด ไหนหลักฐาน โอนเงิน ไหนหลักฐานการซื้อขาย
    อย่าแต่งเรื่อง เป็นพวก ขายของตัวเองไม่ได้ แล้ว ก็พาลคนอื่น นี่ sbn ไม่ใช่สถานที่แต่งนิทานหลอกเด็ก
    กดไลท์ กด ชอบ กด ขอบคุณ แต่ ช่วยดูหลักฐาน นิดนึงคะ เชื่อว่า ชาว sbn มีสมอง ทุกคนนะคะ

แนะนำผู้เสียหาย มันมีอีกมาตรา นึง ลองให้ทนายดู นะคะ เพราะเอ่ยชื่อ ตัวตน สถานที่ ชัดเจน บุคคลที่ 1 2 3 ทราบว่าที่ไหน
    มาตรานั้น จะโทษหนักกว่า จำคุก สามปี ปรับหกแสนบาทคะ แนะนำนะคะ เพราะที่อ่านดู เข้าข่ายจัดเจน ถ้าเว็บไซด ไม่ให้ข้อมูลอะไร ไปแจ้งที่กระทรวง ไอซีที ได้เลยคะ ไวกว่า รับรอง

ถามว่า เอ่ะเกี่ยวอะไร กับแม่ค้า ใช่คะ เคยซื้อของ มีอีกล็อกอิน แม่ค้า ใจดี ของตรวจสอบ ทั้งสินค้าประวัติก็แท้ ไม่มีเสียหาย

เพิ่งอ่านมาเจอ อดไม่ได้ กับพฤติกรรมเด็กเลี้ยงแก่ะ เต้าข่าว ปั้นน้ำเป็นตัว ทุเรศ คะ
    Thanks posizdon ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

posizdon is offline Trusted Member Master Brandname

Default Re: อยากแจ้งเตือนภัย สมาชิกที่รับ pre order ท่านหนึ่ง...เจอของปลอมค่ะ

ตอนนี้ได้เข้าไปแจ้งความกับสำนักงานตำรวจแห่งชาติแล้วนะคะ เดี๋ยวจะส่งเอกสารนี้ให้ทางกระทรวง ICT
    และจะปรึกษาทนายความต่อไปว่าผิดข้อหาอะไรบ้าง ข้อความข้างต้นทั้งหมดได้บันทึกไว้หมดแล้วค่ะ

อยากจะให้เป็นกรณีตัวอย่างว่าคุณไม่ควรทำแบบนี้ เราเสียหายค่ะ เราไม่ทราบว่าคุณมีเหตุผลอะไรแต่เราก็ไม่ชอบมากๆค่ะ
    คุณต้องการมาดิสเครดิตเราโดยเฉพาะ เดี๋ยวจะแจ้งทาง Webmaster ต่อค่ะ ว่าขอรวบรวมข้อมูลทั้งหมด เพื่อเป็นหลักฐานแก่ทางคดีความ

Like poongping ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ppployer is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

Quote Originally Posted by posizdon View Post

เนื่องจากดิฉันไม่ได้เป็นเจ้าของ User นี้ แต่เป็นพี่สะใภ้ที่กระทำการ เลวร้ายครั้งนี้ แต่ดิฉันเป็นคนที่สั่งสินค้ากับผู้ที่ถูกกล่าวถึงใน E-mail ทำให้ท่านนั้นเสียหายอย่างมากมาย โดยส่วนตัวแล้วไม่ได้ได้คิดว่า เค้าจะขายของปลอมเพราะล่าสุดเพิ่มแนะนำเพื่อนไปให้ไปเป็นลูกค้า แล้วไม่ทราบเรื่องจริงๆ ของที่มาของการโพสในครั้งนี้เพราะเป็นคนที่ไม่เคยเข้ามาเล่นหรือทำการโพสข้อมูลแบบนี้และี้ทำไม่เป็น จึงอยากจะแจ้งให้ทุกท่านทราบว่า ด้วยปัญหาส่วนตัวของครอบครัวดิฉันเอง จึงทำให้ คุณ เจ้าของต้องเสียหาย เกิดจากการไม่ลงรอยกันกับพี่สะใภ้ เนื่องจากได้ตรวจสอบข้อมูลก่อนสั่งซื้อแล้ว และก็เชื่อใจมากๆ ถึงได้ทำการสั่งซื้อไป ต้องขอโทษจริงๆ นะคะ ไม่ได้ตั้งใจสร้างความเสียหายให้เกิดขึ้นแล้วก็ไม่ทราบจริงๆ กับเรื่องที่เกิดขึ้น เพิ่งเห็นจากการที่พี่เค้าส่ง SMS มาบอก เลยตามเจอว่ามีการโพสแบบนี้ไม่แน่ใจว่าได้เข้ามาโพสแก้ไขถูกที่หรือไม่นะคะ ขอรับว่าเป็นปัญหาที่เกิดขึ้นกับครอบครัวตัวเอง ไม่เกี่ยวกับคุณสุนันทาเลย อยากฝากไว้ว่า พี่เค้าเป็นคนที่น่ารักมากนะคะ ถ้าใครอยากฝากซื้อของหรือ Pre Order เป็นท่านหนึ่งที่ดูแลลูกค้าดีมาก ไม่มีก้อบอกว่าไม่มีโดยที่ไม่หลอกให้มาซื้อ เป็นสิ่งที่ออกมาจากใจจริงค่ะ แล้วก็เป็นสิ่งที่พูดกับเพื่อนๆ ที่แนะนำมาให้เป็นลูกค้าของพี่เค้าตลอดเหมือนกัน ต้องขออภัยในความเลวร้ายของครอบครัวและพี่สะใภ้ด้วยค่ะ

Update 13/09/13
    ตอนนี้เจ้าของกระทู้ได้ออกมาขอโทษแล้วยอมรับผิดแล้ว แต่เนื่องจากเราได้รับความเสียหาย
    จากการที่คุณมาดิสเครดิตเรา ทำให้มีผู้อ่านไปแล้ว 500 กว่าคน และส่งกระทบต่อภาพลักษณ์ของร้านเรา
    ทางเรามีความจำเป็นที่จะต้องส่งเรื่องไปทางผู้เกี่ยวข้องใน ICT และมีร้อยตำรวจโทอัตฑพุธ โคตรสมบัติเป็นผู้รับเรื่อง
    เราได้รับคำแนะนำจากผู้ที่รู้กฏหมายว่า คุณมีเจตนาให้ร้ายในทางที่เสื่อมเสีย เป็นอีกข้อหานึงที่คุณผิด
    และตอนนี้ได้ติดต่อกับทาง Webmaster แล้วว่าขอให้ขึ้นตัวแดงที่หัวกระทู้ เพื่อไม่ให้คนที่เข้ามาในภายหลังเข้าใจผิดค่ะ

เราไม่ทราบหรอกค่ะ คุณจะมีปัญหาอะไรกันในครอบครัว และไม่ว่าคุณจะพิมพ์หรือพี่สะใภ้คุณพิมพ์
    แต่คนที่พิมพ์กระทู้นี้ คือคนเดียวกับคนที่ไปรับของ เพราะสำนวนการพิมพ์มันคือคนๆเดียวกัน คุณหลอกใครก็ได้แต่คุณหลอกตำรวจไม่ได้

คุณควรได้รับบทเรียน
    Like zumo_kik, yokeeplaygirl, poongping ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ