เตือนภัยคนที่กำลังจะซื้อ Black Berry ระวังโดนหลอกขายนะคับ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 30
    Morgen's Avatar
    Morgen is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เตือนภัยคนที่กำลังจะซื้อ Black Berry ระวังโดนหลอกขายนะคับ

คือผมมีร้านประจำในการซื้อโทรศัพท์อยู่ที่มาบุญครองเลยปลอดภัยไม่เป็นไรคับ แต่เพื่อนผมคับ เพิ่งไปซื้อ BB มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว จากร้าน TMT. (ขออนุญาตใช้ชื่อย่อนะคับ จริงๆชื่อร้านมีสามพยางค์) ร้านอยู่ในมาบุญครอง เนื่องจากผมจำชื่อร้านประจำของผมไม่ได้ พอผมพยายามอธิบายทางให้เพื่อนผมไปซื้อBBกับร้านประจำของผม เค้าก็คงรู้สึกว่ามันวุ่นวายจึงเดินดูไปเรื่อยๆแล้วตัดสินใจซื้อ BB จากร้าน TMT.นี้แทนอ่ะคับ

พอได้เครื่องมานะคับ ทางร้านบอกวาปลดล๊อกหมดแล้วแต่พอเพื่อนไปศูนย์ AIS มันกลับยังปลดไม่หมด โชคดีที่ได้จนท.เก่ง เค้าเลยช่วยทำให้มันรับสัญญาณ EDGE ได้ แล้วในวันเดียวกันก็มีปัญหาคุยโทรศัพท์อยู่ดีๆแล้วลำโพงเจ๊งคับ คือไม่ได้ยินเสียงคนพูดทางปลายสาย เลยไปมาบุญครองไปเสียค่าเปลี่ยนลำโพงไปอีก 300 บาท เท่านั้นยังไม่พอคับ มาเข้าสู่เหตุการณ์สำคัญกัน

เช้าเมื่อวันอังคารที่ผ่านมานี้คับ อยู่ๆก็มีคน BB มาหาเพื่อนผม ทั้งๆที่เพื่อนผมมีแค่รหัส Pinเครื่องของผมกับแฟนของเขาแค่ 2 คนเท่านั้น แล้วถ้าคนอื่นจะ BBมาหาได้คือเค้าคนนั้นจะต้อง add เพื่อนผมมาก่อน นี่เพื่อนผมยังไม่ได้รับ add ใดๆหรือจากใครทั้งสิ้น อยู่ๆคนที่ BB มาหาก็บอกว่าเค้าชื่อตั้ม คนชื่อตั้มบอกว่าเพื่อนของเขาอีกทีทำ BB หายบนแท๊กซี่หลังจากซื้อเครื่องมาใช้ได้เพียงแค่ 2 อาทิตย์เท่านั้น ตั้มกำลังจะเอา pin เค้ามาลบทิ้ง แต่ก่อนจะลบลองติดต่อมาหาเล่นๆดู แต่ดันมีคนตอบกลับมา (ซึ่งก็คือเพื่อนผม) คนชื่อตั้มก็เลยงงมาก บทสนทนาค้างเอาไว้เท่านั้น เพื่อนผมก็โทรหาผมทันที ผมจึงบอกเพื่อนผมไปว่า BB อ่ะที่กล่องมันจะมีรหัส pinของเครื่องด้วย ให้เค้าลองหาดูว่ามันตรงกันกับเครื่องมั้ย พอเพื่อนผมไปหาดูที่กล่องก็ปรากฎว่ารหัสตรงกันเดะกันคับ แต่รหัสpinที่กล่องเค้าอ่ะคับ ทางร้านเค้าคงไปปริ๊นกระดาษมาแปะเอาไว้ ในขณะที่กล่อง BBของผม รหัสpin มันจะต้องเป็นสติ๊กเกอร์แปะไว้คับ ไม่ใช่กระดาษเหมือนกับกล่องของเพื่อนผม

ผลสุดท้ายคนชื่อตั้มก็ไปบอกเพื่อนเค้า (คนที่เป็นเจ้าของBB ที่ทำหายบนแท็กซี่) ก็ได้ความว่าเพื่อนของเขาเอา BB ไปขายที่มาบุญครองเอง ไม่ได้ทำหายบนแท็กซี่ ผมกะเพื่อนก็เลยมานั้งสงสัยกันว่าหรือเป็นเพราะเครื่องมันมีปัญหาอื่นๆอีก (เช่นลำโพงเสียอย่างที่เพื่อนผมเจอไปแล้ว) เพื่อนของคุณตั้มเลยเอามาขายทิ้ง

แต่ยังไงก็ตาม ผลสุดท้ายก็เพื่อนผมก็ไม่ได้ไปเอาเรื่องเอาราวกับร้านที่มาบุญครองแต่อย่างใดคับ เพราะนอกจากเรื่องลำโพงเสียซึ่งก็แก้แล้ว กับเรื่องรับสัญญาณ EDGE ไม่ได้ ซึ่งก็แก้ได้แล้วอีกเช่นกัน เครื่องก็ไม่มีปัญหาอะไรอีก เพื่อนผมเค้าก็เลยขี้เกียจแจ้งความหรือมีเรื่องกับทางร้านอ่ะคับ ผมก็เลยมาฝากเตือนๆกันไว้ในนี้กันอ่ะคับ ว่าก่อนจะซื้อ BB ก็ให้ระวังๆเอาไว้หน่อย

PS.เจ้าของเครื่องคนเก่าเค้าซื้อเครื่องนี้มาหมื่นสี่ปลายเองคับ เพื่อนผมซื้อ 15200 แหนะ ทางร้าน TMT.อ้างว่าเป็นมือ 1 เท่ากับว่าเพื่อนผมโดนหลอกซื้อเครื่องมือสองมาในราคามือหนึ่งแหนะคับ............เซ็งแทน!!!

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kittypiggybent's Bank Account
    • Bank Account 1: 594X3X9X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

อะโห เอากันอย่างนี้เลยดิ

ขอบคุณค่ะ ที่นำมาเตือน

Khun_Kz is offline Trusted Member Master Brandname
    Khun_Kz's Bank Account
    • Bank Account 1: 218X1X2X4X

เล่นกันอย่างนี้เลยเหรอคะ น่ากลัวจริงๆ กำลังจะหาซื้อBBอยู่พอดี
    สงสัยต้องระวังร้านTMT.นี้ไว้ซะแล้ว

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    asiaticia's Bank Account
    • Bank Account 1: 111X5X8X7X

รับผิดชอบต่อชุมชน

บริษัทคานทองการเคหะ★ไม่จำกัดมหาชน

Exclamation

เพื่อนคุณน่าจะเอาเรื่องนะ ไม่น่าเลยเสียดาย คืนของเอามันไปแล้วเอาเงินไปซื้อใหม่ ไม่เรียกค่าเสียหายเสียเวลาก็บุญแค่ไหนแล้ว ไม่รู้แบบนี้แจ้งความได้หรือเปล่า ไอ้คนขายนั่นก็กระหยิ่มยิ้มใจไปเลยได้หมูมาเคี้ยวอีกราย!
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

B.P.'s Avatar
    B.P. is offline Citizen Member Brandname Fan

ตอนไปซื้อก็กลัว ๆ เหมือนกันคะ ร้านเขาว่ามีประกันเหมือนศูนย์ รับประกันตัวเครื่อง 1 ปีคะ ... เลยยอมจ่ายแพงกว่าราคาปกติ

ขอบคุณที่แวะมาเตือนนะคะ

Li-Lhin's Avatar
    Li-Lhin is offline Registered Member Newbie Brandname

ร้านที่MBKเคยได้ยินกิตติศัพท์มามากมายค่ะเรื่องเอาของมือสองมาย้อมแมวเป็นมือหนึ่งเนี่ย
    ซึ่งเราเองก็ไม่รู้วิธีที่จะตรวจสอบให้รู้ได้ยังไง เพราะเดี๋ยวนี้เค้าทำกันแนบเนียนเหลือเกิน (--")
    จะซื้อศูนย์รึก็แพงเกิ๊นนนน...

LoVe59's Avatar
    LoVe59 is offline Registered Member Brandname Fan

Thumbs up

ขอบคุณนะค่ะ ที่แวะมาเตือนกัน

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ratkatu's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X4X5X

รับผิดชอบต่อชุมชน

nonthaburi thailand

โดนกับตัวเลยล่ะค่ะ พอดีเราขายมือถือทางเวปแล้วเป็นคนที่รักษามือถือมากขายแบบครบเหมือนออกมาจากร้านเลยล่ะค่ะ ทีนี้มีคนมาติดต่อซื้อเค้ามาดูแล้วบอกว่าโหใช้ได้เลยบิ้วได้ เราก็งงเลยถามเค้าบอกว่าเครื่องเราสามารถเอาไปทำเป็นมือ 1 ขายได้เราก็เฮ้ย เครื่องมันแกะออกจากกล่องแล้วนะและข้อมูลอะไรก็มี เค้าบอกว่าเค้าสามารถ ล้างเครื่องและห่อพลาสติกกล่องกลับเข้าไปได้ โอว......แล้วเค้ายังบอกอีกว่า เวลาไปซื้อเครื่องที่มาบุญ..นะซื้อได้แต่เครื่องมือ2 เครื่องมือ1นี่บิ้วเยอะโดยเฉพาะร้านใหญ่ๆ...ขายเครื่องถูกๆค่ะ

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member Master Brandname
    Ryu's Bank Account
    • Bank Account 1: 222X1X4X2X

ซื้อมือถือที่มาบุญครอง ถ้าไม่ได้ร้านประจำหรือร้านรู้จักอะก็เสร็จเกือบหมด ยำมาทั้งนั้น เครื่องเก่าทำให้ใหม่ได้สบายๆ แถมถ้าไปเอาเรื่องก็ว่าจะเอาเรื่องได้ง่ายๆ น่ากัวมากๆ

วันก่อนเพิ่งเห็นมันรุมชกลูกค้าที่ไปเอะอะโวยวายเรื่องเครื่องย้อมนี้แหละ เห็นกะตาเลยครับ

แต่จะบอกนะว่าซื้อศูนย์ หรือร้านขายมือถือใหญ่ๆใช่ว่าจะได้เครื่องมือ 1 กริ๊บบๆ พนักงานแหละตัวดีชอบเอาเครื่องมาใช้กันก่อนทั้งน๊านน

PoMasTro's Avatar
    PoMasTro is offline Trusted Member Master Brandname
    PoMasTro's Bank Account
    • Bank Account 1: 865X0X3X3X

อืมมม น่ากลัวมากค่ะ - -"

ขอบคุณที่เอามาเตือนกันค่ะ

ปล. ช่วยแนะนำร้านประจำที่ซื้อหน่อยได้มั้ยคะ pm มาก้ได้ค่ะ^^
    ありがとうございま~す ^^♥

‎..../\„,„/\ εїз ~
    ...( =';'=)
    .../*♥♥*\
    .(.|.|..|.|.)... お金持ち。

Nice clothes can make you look better, but they can never make you a better person.
    Why not spend more time improving who you are inside? - @khunnie0624

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ