เตือนภัยมิจฉาชีพมืออาชีพที่โกงเราค่ะ แอบอ้างเป็น TM ใน SBN ค่ะ ชื่อ มินตรา กูดคล้าย
เราโดนไป 60,000 ค่ะ ไม่เห็นของแม้แต่เงา

มีผู้เสียหายที่โดนหลอกโอนเงินแล้ว และที่กำลังจะโอน แต่ไหวตัวทัน แจ้งเบาะแสมาเยอะมาก
ภายในเวลาเกือบ 2 เดือน อุกอาจ ไร้ความละอายมากค่ะ

ผู้ที่โดนส่วนมากจะเป็นผู้ที่มาหาสินค้าใน Siambrandname หรือเว็บ Forum สำหรับผู้มี่นิยมช้อปออนไลน์ สินค้า brandname Hi end / Hi street
มิจฉาชีพ มินตรา กูดคล้าย จะเอารูปของคนอื่นมาเป็นโพรไฟล์ในไลน์เพื่อคุยว่าตนมีสินค้าดังกล่าว และคุยเรื่องทั่วๆไปให้เราสนิทใจ
จนหลงเชื่อแล้วโอนเงินให้ ถึงเวลาไม่มีสินค้าส่งมา หรือ อาจได้รับเป็นอย่างอื่น (ส่วนตัวมันส่งของก๊อปตลาดนัดมาให้ค่ะ เจ็บใจที่สุด)
ถึงแม้ว้าจะชอหลักฐานอะไร เธอกล้าส่งให้คุนหมดค่ะ สำเนาบัตรประชาชน พร้อมเซ็นต์กำกับก้ส่งค่ะ สำเนาจริงๆบัตรมัรเลยค่ะ ไม่ใช่เอาของคนอื่นมา
ฉะนั้น....ระวัง!!!!!!

ตัวสามีมีหมายจับแล้ว ชื่อ คฑาเทพ แย้มพิวัน ใครเจอแจ้งเบาะแสตำรวจ นำจับได้เลยค่ะ

ข้อความที่มันเขียนหลอกให้เราเชื่อค่ะ อ้างอิงจากกระทู้นี้ค่ะ
http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2875975

ผู้เสียหายจาก 2 คนนี้ เรามารวมตัวกันค่ะ ตามจับให้ถึงที่สุด ติดต่อเราได้ค่ะ
Line : SugarHoneyBabe

โฉมหน้าที่แท้จริง 'มินตรา กูดคล้าย' และสามีร่วมต้มตุ๋น 'คฑาเทพ แย้มพิวัน'
พ่อแม่ของมิจฉาชีพทั้งงคู่ให้การสนับสนุนและปิดบัง ช่วยเหลือคู่ต้มตุ๋นสามี-ภรรยาอีกต่างหาก
เอาเป็นว่า...ชั่วทั้งบ้าน (ต้องขอโทษนะคะ ที่ใช้คำรุนแรง)

รูปผู้หญิงสวยๆ ที่โดนนำไปแอบอ้าง้วลาคุยไลน์ เค้าเห็นรูปตัวเองโดนนำไปใช้โดยมิจฉาชีพ ติดต่อมาทางเรา และยินดีจะช่วยเราด้วยค่ะ คนที่โดน ติดต่อมานะคะ อย่าให้คนแบบนี้ลอยนวลอยู่ในสังคมเรา!!!