งานเข้าหรือเปล่า

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10
    nini6364 is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default งานเข้าหรือเปล่า

สืบเนื่องมาจากสั่งซื้อต่างหูกับแหวนไปเมื่อวันศุกร์ ราคาก็ 620 บาทรวมส่ง
    โอนเงินให้แม่ค้าเรียบร้อยแล้วเมื่อวันเสาร์ แจ้งpmไปแล้ว แม่ค้าตอบกลับมาจะส่งของให้วันจันทร์
    วันอาทิตย์เราก็ไม่ได้เข้าsbnคิดว่าเค้าส่งของวันจันทร์ค่อยเค้ามาเช็คทีเดียวแล้วกัน แต่ปรากฏว่า
    วันจันทร์ประมาณ11โมงได้วันอาทิตย์เย็นแม่ค้าส่งpmมาบอกว่าของมีครบพร้อมส่งแล้วก็แจ้งเลขที่บัญชีให้เรา
    เอะใจนิดหน่อย อ้าวแล้วที่เราส่งpmไปเมื่อวานไม่ได้รับหรอ แล้วเราก็ส่งpmแจ้งกลับไปใหม่ว่าโอนเงินแล้ว แม่ค้าตอบกลับมาว่ารับทราบค่ะเดี๋ยวส่งของให้ ok เราก็รอtracking number ก็ไม่มีสัญญาณตอบรับ

พอมาเมื่อวันอังคาร 4/8/09 ก็ยังไม่มีtracking number ให้เรา เราก็ส่งpm ไปอีกรอบว่าขอtracking number ด้วยค่ะ เค้าก็ตอบกลับมาว่าค่ะเดี๋ยววันนี้ส่งของให้นะค่ะ อีกแล้วหรอ

พอมาวันนี้ 5/8/09 เราส่งpmไปขอtracking number ตั้งแต่เช้าหรือเปล่า 9 โมงกว่าได้ แล้วผลที่ดมาคือ 11 โมงกว่าแม่ค้าส่ง pm มาบอกว่า เมื่อวานยุ่งทั้งวันเลยค่ะให้น้องชายไปส่งของให้ เดี๋ยวไปเอาใบเสร็จแล้วจะแจ้งtracking number ให้นะค่ะ

เนี่ยรอมานานแล้วtracking number ก็ยังไม่ได้ ชักโมโหแล้ว เงินเราก็โอนให้ตั้งนานแล้วนะ
    แล้วที่สำคัญเราเห็นเค้ายังโพสขายของที่เราซื้อไปแล้ว และก็มีแหวนชุดนึงที่เราจะซื้อแต่เค้าบอกว่าขายไปแล้ว แต่ทำไมเค้ายังนำมาโพสขายไว้ก็ไม่รู้ซิ
    เราใจร้อนเองหรือเปล่าน้าไม่แน่ใจ แต่ถ้าวันนี้ยังไม่ได้tracking number เราจะแจ้งชื่อให้เพื่อน ๆ ทราบแล้วแหละโมโหขี้เกียจตาม เรามีงานทำเยอะแยะต้องมานั่งเฝ้าpmไม่ใช่เรื่องเลย ซื้อของในนี้มานานไม่เคยมีปัญหาเลยอ่ะ จะกลับมาแจ้งข่าวอีกทีนะค่ะ ขอระบายหน่อย
    nini

apretty's Avatar
    apretty is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Exclamation

มาอีกแล้ว แม่ค้าที่เป็นโรคเลื่อน เลื่อนไปเลื่อนมา สรุปว่า ยังไม่ยอมส่งใช่ไหม

ลูกค้า CF โอนเงินให้แม่ค้า แม่รับนั่งรับเงินสบายๆ แต่ของยังไม่ต้องเสียเพราะไม่ยอมส่ง

แล้วพอนานเข้า ของเยอะๆ ของมันจะกองทับถมเป็นดินพอกหางหมูนะคะ

แล้วข้ออ้างที่ว่า ลูกค้าเยอะส่งไม่ทัน แม่ค้าแบบนี้น่าเบื่อจริงๆ
    หากไม่พร้อมจะส่งของ ก็ไม่ต้องขยันลงขายหรอก

และอาจจะถูกมองได้ว่า แม่ค้าส่อเจตนาโกงค่ะ

ห่างหายไปนานเลย แต่ถ้าพอมีเวลา จะแวะมาเข้าช่วยดูแลนะคะ
    ------------------------
    ขอขอบคุณกำลังใจจากสมาชิกที่น่ารักมากมายที่มอบตำแหน่ง
    "นักสืบแห่ง SBN"
    ทั้งฉายาโคนัน เชอร์ล๊อกโฮมส์ เปาบุ้นจิ้น ฯลฯ

เอได้กำลังใจเยอะจากหลายๆกระทู้ กลับมาดูกีที่ก็ปลื้มค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=513971
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=644756

noinoi5's Avatar
    noinoi5 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noinoi5's Bank Account
    • Bank Account 1: 216X0X4X1X

Quote Originally Posted by apretty View Post
    มาอีกแล้ว แม่ค้าที่เป็นโรคเลื่อน เลื่อนไปเลื่อนมา

เอ...ทราบมาว่าโรคเลื่อนเนี่ยเป็นแต่ในผู้ชายไม่ใช่เหรอคะ...55++
    สมัยนี้...เห็นผู้หญิงในนี้เป็นกันบ่อยจัง อิ...อิ....
    ใจเย็นๆๆนา....เดี๋ยวเขาคงติดต่อมานะคะ....
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

nini6364 is offline Registered Member Newbie Brandname

Quote Originally Posted by apretty View Post
    มาอีกแล้ว แม่ค้าที่เป็นโรคเลื่อน เลื่อนไปเลื่อนมา สรุปว่า ยังไม่ยอมส่งใช่ไหม

ลูกค้า CF โอนเงินให้แม่ค้า แม่รับนั่งรับเงินสบายๆ แต่ของยังไม่ต้องเสียเพราะไม่ยอมส่ง

แล้วพอนานเข้า ของเยอะๆ ของมันจะกองทับถมเป็นดินพอกหางหมูนะคะ

แล้วข้ออ้างที่ว่า ลูกค้าเยอะส่งไม่ทัน แม่ค้าแบบนี้น่าเบื่อจริงๆ
    หากไม่พร้อมจะส่งของ ก็ไม่ต้องขยันลงขายหรอก

และอาจจะถูกมองได้ว่า แม่ค้าส่อเจตนาโกงค่ะ
    เห็นด้วยนะค่ะ เพราะรอของนานแล้วปกติโอนเงินให้วันนี้ พรุ่งนี้ส่งของ มารืนได้ของเลย
    เป็นแบบนี้เซ็งค่ะ ฝากดูด้วนแล้วกันนะค่ะทู้ของแม่ค้าค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=306476
    nini

pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pepsi5510's Bank Account
    • Bank Account 1: 753X2X0X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    เอ...ทราบมาว่าโรคเลื่อนเนี่ยเป็นแต่ในผู้ชายไม่ใช่เหรอคะ...55++
    สมัยนี้...เห็นผู้หญิงในนี้เป็นกันบ่อยจัง อิ...อิ....
    ใจเย็นๆๆนา....เดี๋ยวเขาคงติดต่อมานะคะ....

ไม่จริงๆๆๆๆๆๆๆๆครับ...งุๆๆๆ งิๆๆๆๆ
    ผมไม่เคยเป็นโรคเลื่อนนะครับ

... อิอิ

Last edited by pepsi5510; 05-08-09 at 16:47.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

Default เฮ้อเหนื่อยใจ

จริง ๆ ก็ใจร้อนอยู่นะค่ะ แต่เห็นว่ามันนานมากแล้วเลยรอไม่ไหว
    พอดีไม่เคยเจอแม่ค้าแบบนี้อ่ะค่ะ

เค้าบอกว่าเดี๋ยวไปเอาใบเสร็จที่น้องชายแล้วจะแจ้งtracking numberให้นี่ก็รอมาทั้งวันแล้ว

อยากรู้เหมือนกันถ้าให้เวลาวันนี้ทั้งวัน แถมพรุ้งนี้อีกจนถึงบ่ายแก่ ๆ เนี่ยจะได้tracking numberหรือยัง เพราะว่าวันนี้เย็นคงไม่ว่างเช็คแล้วพรุ้งนี้มีงานด้วยกว่าจะว่างก็บ่ายพอดี ไม่รู้ว่า k.marzipanจะแจ้งtracking numberหรือยัง

เงินแค่นี้ไม่เสียดายหรอกค่าถือว่าทำบุญ ถ้าคุณจะไม่ส่งของหรืออย่างไรก็แจ้งดีๆจะได้ไม่ต้องตามเบื่อ

แต่ถ้าคุณส่งของให้แล้วก็ขอให้แจ้ง tracking number ด้วยค่ะจะได้ตามของ และก็ต้องขอโทษด้วยละกันที่เข้าใจผิด(ในกรณีที่คุณส่งของให้ฉันตั้งแต่เมื่อวานนะ)
    nini

ammiiz's Avatar
    ammiiz is offline Trusted Member Master Brandname
    ammiiz's Bank Account
    • Bank Account 1: 120X2X2X4X
    • Bank Account 2: 751X7X2X7X

ลูกค้าซื้อของแล้วรีบโอนเงินให้ แม่ค้าก็น่าจะรีบส่งของให้เหมือนกันเนอะ ติดขัดยังไงน่าจะแจ้งลูกค้านะคะไม่ใช่เลื่อนไปเรื่อยๆ เราว่าถ้าไม่ว่างหรือไม่พร้อมที่จะขายก็ไม่น่าจะลงขายน้า

marzipan's Avatar
    marzipan is offline Trusted Member Brandname Fan
    marzipan's Bank Account
    • Bank Account 1: 360X2X6X8X

ตกลงได้รับของรึยังค่ะ
    มาสไม่ได้มาเช็คหลายวันแต่มีอัพเดพพีเอ็มตัวเองตลอด ไม่ก้ฝากคนอื่นช่วยดูเพราะตัวเองไม่ว่างจริงๆค่ะ ของส่งให้หมดแล้ว มีลูกค้าหลายรายมากค่ะ น่าจะคอนเฟิมให้ได้ ไม่ได้โกงนะคะ ของที่ส่งไปให้ลูกค้าคนอื่นก้ไปถึงแล้วด้วยน่ะค่ะ แจ้งtracking no.ให้แล้วยังไงมีอะไรอัพเดตช่วยแก้ให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

apretty's Avatar
    apretty is offline Registered Member Master Brandname

Exclamation

คุณลูกค้าเขาตั้งกระทู้ใหม่แล้วค่ะ ตามเข้าไปดูที่ลิงค์นี้ค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=309301

มีเนื้อหาตามนี้ค่ะ
    Quote Originally Posted by nini6364 View Post
    จากที่เคยตั้งกระทู้นี้นะค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=306761

ก็จะมาบอกว่า ผ่านไปอาทิตย์นึงพอดีได้รับสินค้าค่ะ
    แค่ก็เซอร์ไพรซ์อีกรอบสินค้าถูกส่งมาแบบหยาบ ๆ ค่ะ ใส่ถุงซิป ใส่กล่องกระดาษเล็กมา
    แล้วก็ใส่ซองสีน้ำตาลส่งไปรษณีย์มาเลย พอเปิดดู สินค้าที่สั่งไปทั้งพังทั้งหัก หมดหนทางที่จะซ่อมให้มันกลับมาใช้ได้ เลยเงินที่เสียไปก็ไม่ได้อะไรเลย ของใช้ไม่ได้สักอย่าง เซ็งจริงๆค่ะ

ห่างหายไปนานเลย แต่ถ้าพอมีเวลา จะแวะมาเข้าช่วยดูแลนะคะ
    ขอขอบคุณกำลังใจจากสมาชิกที่น่ารักมากมายที่มอบตำแหน่ง
    "นักสืบแห่ง SBN"
    ทั้งฉายาโคนัน เชอร์ล๊อกโฮมส์ เปาบุ้นจิ้น ฯลฯ

เอได้กำลังใจเยอะจากหลายๆกระทู้ กลับมาดูกีที่ก็ปลื้มค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=513971
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=644756

marzipan's Avatar
    marzipan is offline Trusted Member Brandname Fan
    marzipan's Bank Account
    • Bank Account 1: 360X2X6X8X

ขอบคุณคุณapretty นะคะ ที่ช่วยบอก ไม่งั้นแม่ค้ายังไม่รุอะไรทั้งนั้นเลยค่ะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ