ของแพงคุณภาพแย่ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 23
    natchaya-22 is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Angry ของแพงคุณภาพแย่ค่ะ

ซื้อของจากทางเวปนี่แหละค่ะ เป็นเสื้อลาครอสเด็ก ตัวละ 500 บาทแต่คุณภาพแย่มาก ไอเราก็ลูกค้าชั้นดีไม่ต่อ โอนเงินให้เลย แต่แม่ค้าแย่ค่ะ เอาของไม่มีคุณภาพมาขาย เสียชื่อเวปหมด เอาของปลอมมาขายเนี่ย เสื้อดูก็รู้ว่าก็อบมา ยังงี้ลูกค้าก็แย่น่ะสิค่ะ ซื้อแถว โบ๋เบ๋ น่าจะประมาณ 150 บาทเต็มที่ เปิดพัสดุมาแทบเป็นลม ไม่สมการรอคอยเลยค่ะ ถ้ารู้ว่าสนค้าเป็นอย่างงี้เพิ่มอีกนิดหน่อย แต่ได้ของแท้ดีกว่า อยากให้คนขายมีจิตสำนึกใจเขาใจเราบ้าง ถ้าของสภาพอย่างนี้ควรขายเท่าไหร่ ไอเรื่องขายเอากำไรไม่ได้ว่า แต่น่าจะสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย ไม่ใช่ว่าเมิงอยากซื้อเองนี่หว่าอะไรประมาณนั้น เพราะของมันมีแต่ภาพ ไม้ได้จับต้อง ไม่ให้เกียรติคนอื่นก็ควรจะให้เกียรติตัวเองบ้าง ยังไงฝากทาง sbn ด้วยน่ะค่ะ ดิฉันคนบ้านไกล เวลาน้อยค่ะ ความรู้ก็น้อย ตามพวกแม่ค้าเค้าไม่ทันอ่ะค่ะ โดนมาหลายงานแล้ว ค่ะ อัดอั้นเหลือเกิน

apretty's Avatar
    apretty is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Lightbulb

คุณ natchaya-22 ช่วยถ่ายภาพยืนยันได้ไหมคะว่า เสื้อตัวที่ว่านี้มีสภาพเป็นอย่างไรบ้าง และตรงไหนที่บ่งบอกว่าของปลอม

และช่วยบอกชื่อ log in ของคนขายทีนะคะ
    เพื่อนๆ จะได้เข้าไปดูในกระทู้ขายด้วยว่า
    รูปของคนขายกับรูปของคนซื้อต่างกันประมาณไหน

เผื่อว่า จะสามารถยืนยันแจ้ง WM ให้เอาผิดคนขายได้ค่ะ
    จะได้กำจัดพวกมิจฉาชีพให้ลดลงไปได้

ห่างหายไปนานเลย แต่ถ้าพอมีเวลา จะแวะมาเข้าช่วยดูแลนะคะ
    ------------------------
    ขอขอบคุณกำลังใจจากสมาชิกที่น่ารักมากมายที่มอบตำแหน่ง
    "นักสืบแห่ง SBN"
    ทั้งฉายาโคนัน เชอร์ล๊อกโฮมส์ เปาบุ้นจิ้น ฯลฯ
    ------------------------

เอได้กำลังใจเยอะจากหลายๆกระทู้ กลับมาดูกีที่ก็ปลื้มค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=513971
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=644756

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member Brandname Fan
    perngnarak's Bank Account
    • Bank Account 1: 048X1X0X8X

ถ้าเป็นงั้นจริงก็ผิดกฎขายของปลอมน่าจะขอเงินคืนได้ แต่ต้องมีหลักฐานอะค่ะ
    **ที่ว่างๆ จะให้เขียนอะไรดี**

Jellyfish's Avatar
    Jellyfish is offline Trusted Member Master Brandname
    Jellyfish's Bank Account
    • Bank Account 1: 020X0X8X6X

ผิดกฏนะคะ ที่นี่เราไม่ขายของก๊อปไม่ว่าเกรดไหน ๆ

รบกวนถ่ายรูปเสื้อ มาลงที่นี่เพื่อยืนยันคะ

หรือถ้าลงรูปไม่เป็นก็ถามได้นะคะ จะได้ช่วยแนะนำวิธีลงรูป
    Mangkaprun
    คนไทย รักกันนะคะ

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member Master Brandname
    give759's Bank Account
    • Bank Account 1: 372X0X6X4X

Maneerin Lake&Lakun Village Pathumthani

ถ่ายรูปสินค้าลงเลยคะ ให้คนขายออกมาชี้แจง หรือ โทรไปคุยกับคนขายอาจจะตกลงกันได้นะคะ
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 080-211-4445 give
    Whats app & Line
    ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

sevenheaven is offline Registered Member Brandname Fan

Angry

จากการที่ลูกค้ากล่าวหาว่าเป็นของปลอมนั้น ขอยืนยันว่าไม่เป็นความจริงค่ะ
    เพราะเราซื้อมาเองจากช้อปสยาม มีเกือบครบทุกสี แล้วก็ขายไปสองตัวแล้วด้วย
    ก็ไม่มีลูกค้าคนไหน มาบอกว่าของปลอม เลย งงๆว่า ทำไมมากล่าวหากันแบบนี้

ถ้าไม่เชื่อก็ไปเช้กที่ช้อป เพื่อความสบายใจของทุกฝ่ายค่ะ

เราก็ซื้อของขายของกันมานาน เราก็รู้กฎของที่นี้ดี
    เราไม่กล้าเอาของปลอมมาขายหรอกค่ะ

ยังไง ช่วยตอบพีเอมด้วยนะค่ะ เราจะได้โอนเงินคืนให้
    เพราะเราขายของด้วยความบริสุทใจ ไม่ได้หวังกำไรมากมายเลยค่ะ

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X0X0X3X
    • Bank Account 2: 702X6X4X1X
    • Bank Account 3: 289X0X1X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Quote Originally Posted by natchaya-22 View Post
    ซื้อของจากทางเวปนี่แหละค่ะ เป็นเสื้อลาครอสเด็ก ตัวละ 500 บาทแต่คุณภาพแย่มาก ไอเราก็ลูกค้าชั้นดีไม่ต่อ โอนเงินให้เลย แต่แม่ค้าแย่ค่ะ เอาของไม่มีคุณภาพมาขาย เสียชื่อเวปหมด เอาของปลอมมาขายเนี่ย เสื้อดูก็รู้ว่าก็อบมา ยังงี้ลูกค้าก็แย่น่ะสิค่ะ ซื้อแถว โบ๋เบ๋ น่าจะประมาณ 150 บาทเต็มที่ เปิดพัสดุมาแทบเป็นลม ไม่สมการรอคอยเลยค่ะ ถ้ารู้ว่าสนค้าเป็นอย่างงี้เพิ่มอีกนิดหน่อย แต่ได้ของแท้ดีกว่า อยากให้คนขายมีจิตสำนึกใจเขาใจเราบ้าง ถ้าของสภาพอย่างนี้ควรขายเท่าไหร่ ไอเรื่องขายเอากำไรไม่ได้ว่า แต่น่าจะสมน้ำสมเนื้อกันหน่อย ไม่ใช่ว่าเมิงอยากซื้อเองนี่หว่าอะไรประมาณนั้น เพราะของมันมีแต่ภาพ ไม้ได้จับต้อง ไม่ให้เกียรติคนอื่นก็ควรจะให้เกียรติตัวเองบ้าง ยังไงฝากทาง sbn ด้วยน่ะค่ะ ดิฉันคนบ้านไกล เวลาน้อยค่ะ ความรู้ก็น้อย ตามพวกแม่ค้าเค้าไม่ทันอ่ะค่ะ โดนมาหลายงานแล้ว ค่ะ อัดอั้นเหลือเกิน
    อ่าาา....แคทว่าน่าจะ pm คุยและเคลียร์ กันก่อนไม่ดีกว่าหรือ
    ตอนนี้แม่ค้าก็ออกมาชี้แจงแล้ว ใจเย็นๆ ค่า
    v
    v
    v

Quote Originally Posted by sevenheaven View Post
    จากการที่ลูกค้ากล่าวหาว่าเป็นของปลอมนั้น ขอยืนยันว่าไม่เป็นความจริงค่ะ
    เพราะเราซื้อมาเองจากช้อปสยาม มีเกือบครบทุกสี แล้วก็ขายไปสองตัวแล้วด้วย
    ก็ไม่มีลูกค้าคนไหน มาบอกว่าของปลอม เลย งงๆว่า ทำไมมากล่าวหากันแบบนี้

ถ้าไม่เชื่อก็ไปเช้กที่ช้อป เพื่อความสบายใจของทุกฝ่ายค่ะ

เราก็ซื้อของขายของกันมานาน เราก็รู้กฎของที่นี้ดี
    เราไม่กล้าเอาของปลอมมาขายหรอกค่ะ

ยังไง ช่วยตอบพีเอมด้วยนะค่ะ เราจะได้โอนเงินคืนให้
    เพราะเราขายของด้วยความบริสุทใจ ไม่ได้หวังกำไรมากมายเลยค่ะ

หยุดสนับสนุนการใช้หนังและขนสัตว์แท้ >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2974190
    เตือนภัย 12 ประการ ซื้อของไม่ให้ถูกโกง >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1213461
    Brand's Position แบรนด์ไหนลงขายห้องไหน >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    รายชื่อคนขี้โกงที่ติด BLACK LIST !!! ใน SBN >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521

Chezvous is offline Banned User Master Brandname
    Chezvous's Bank Account
    • Bank Account 1: 751X2X1X2X
    • Bank Account 2: 162X3X8X9X

Unhappy

ยังไงใจเย็นๆนะค่ะ ค่อยๆคุยกัน

doctor_top's Avatar
    doctor_top is offline Trusted Member Brandname Fan
    doctor_top's Bank Account
    • Bank Account 1: 482X1X5X1X
    • Bank Account 2: 805X2X9X8X
    • Bank Account 3: 033X5X9X0X
    • Bank Account 4: 374X2X4X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Default ขอภาพยืนยันด้วยครับที่บอกว่าของปลอม

ประเด็นคือไม่ได้เกี่ยวกับต่อหรือไม่ต่อราคา

ขอดูรูปที่คุณคิดว่าเป็นของปลอมทุกรายละเอียดครับ เพราะงาน ลาคอส ไม่ได้เนียบทุกรายละเอียดนะครับ จรเข้ ยังตัวไม่เท่ากันบ้างเบี้ยวบ้าง ผมเคยเจอซื้อจาก shop ด้วยตัวเอง ที่ไทยครับ

ถ้าผมเป็นแม่ค้า ผมไม่ยอมแน่ถ้ากล้าวหาแบบนี้โดยไม่ผิด

ถ้าผมเป็นลุกค้า ถ้าคุณคิดว่าปลอมจริง ผมจะไม่ยอมเช่นกัน โดยต้องถ่ายมายืนยัน ก่อนรับเงินคืน เพื่อเป็นประโยชนืต่อ SBN ครับ จะได้ระวังต่อไปครับ

อีกอย่าง เอาให้เคลียร์ ของแพงคุณภาพแย่ กับของปลอมมันคนละอย่างกันนะครับ

หมายถึง ของแท้ มีตำหนิ หรือโดนขายของปลอมครับ ?
    Last edited by doctor_top; 06-08-09 at 16:53.

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member Master Brandname
    peachpie's Bank Account
    • Bank Account 1: 434X1X9X3X

ถ่ายรูปมา ลงกระทู้เลยคะ เพื่อนๆจะได้ช่วยกันดู นะคะคุณจขกท ^__^

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ