เตือนภัยเมื่อถูกเอาเปรียบและข่มขู่ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 31
    juicystyle is offline Trusted Member Master Brandname
    juicystyle's Bank Account
    • Bank Account 1: 095X4X3X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เตือนภัยเมื่อถูกเอาเปรียบและข่มขู่ค่ะ

ข้อความของกระทู้ นี้ เข้าข่าย ความผิด “พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550”

ทางชุมชนแห่งนี้ ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้ เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน

จึงขอความร่วมมือ จากสมาชิกทุกคน ให้ ยอมรับและ ปฎิบัติ ตาม ประกาศข้อตกลงทั่วไป ที่ทางเราได้แจ้งเพื่อให้สมาชิกทุกคนได้ทราบ ก่อนเขียนข้อความใดๆ ด้วย

ขออนุญาตลบข้อความ ของกระทู้นี้ออก
    และ ปิดกกระทู้เนื่องด้วย มีการพาดพิง ชื่อจริง นามสกุลจริง ก่อให้เกิดผู้เสียหาย
    ซึ่งทางผู้เกี่ยวข้อง ได้แจ้งมายังทางเรา ให้รับทราบแล้ว ทางเราจึงขอปิดกระทู้ดังกล่าว และขอให้
    คุณ จขกท รับผิดชอบ ต่อการกระทำดังกล่าว ของตน ด้วย

เพราะการกระทำดังกล่าว เข้าข่าย ที่ผิดต่อ “พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550”

ซึ่งทางเรา ไม่ยินดี ไม่ยินยอม ไม่สนับสนน ให้มีการใช้ ระบบใดๆ ในชุมชนแห่งนี้
    เพื่อการกระทำผิดต่อกฎหมายและศิลธรรมที่ดีงามของประเทศนี้ที่เราอาศัยร่วมกัน

ทางเราขอให้สมาชิก ที่อาศัย ในชุมชนแห่งนี้ ช่วยกันรับผิดชอบ ต่ออนาคตของชุมชนแห่งนี้ด้วย

หากพบเห็นกระทู้ใดๆ ที่ เข้าข่าย ความผิดดังกล่าว สามารถแจ้งลิงค์กระทู้ได้ที่กระทู้
    แจ้งพบเห็นกระทู้ใด ที่เข้าข่าย มีความผิด“พระราชบัญญัติว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ พ.ศ.2550”

ขอบคุณ ทุกความคิดเห็น ในทุกกระทู้ของเพื่อนสมาชิก
    ที่ำคำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน
    Last edited by juicystyle; 16-12-09 at 22:32.

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ขอเป็นกำลังใจให้จริงๆ คนเราสมัยนี้มีหลายแบบครับ ยังไงช่วงนี้ก็ทำบุญเยอะๆ อะไรที่ผ่านแล้วก็ขอให้ผ่านไป
    จะปีใหม่เริ่มต้นแต่สิ่งดีๆ คนดีๆลูกค้าน่ารักๆมีอีกเยอะครับ เติ้ลเชื่อว่าเวรกรรมมีจริง ทำดีได้ดีครับ
    ปล ขอสวัสดีปีใหม่ล่วงหน้าขอให้มีความสุขมากๆ ขอบคุณสำหรับเรื่องราวดีๆ ที่ดำมาเตือนใจให้ระวังตัวครับ
    Last edited by titled; 17-12-09 at 00:06.

clubเด็กเที่ยว's Avatar
    clubเด็กเที่ยว is offline Registered Member Brandname Fan

อืม...ทุกอย่างอยู่ที่ตัวคนหล่ะค่ะ
    >>ในชีวิตไม่เคยจำสิ่งใดเพราะการจำจะมีวันลืม แต่ในมีชีวิตเรามีแต่คำว่ารู้ เพราะความรู้ไม่มีวันลืม
    ขอเชิญเพื่อนๆ...เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์การท่องเที่ยว
    >>http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=78

greenery2548's Avatar
    greenery2548 is offline Trusted Member Master Brandname
    greenery2548's Bank Account
    • Bank Account 1: 331X4X0X8X
    • Bank Account 2: 052X7X5X5X

เสียสละเพื่อชุมชน

แม่ค้าใจเย็นๆค่ะ ท่าทางจะแค้นมาก น่าโมโหเหมือนกันค่ะ

แต่ลบพวกสถาบัน ออกก่อนดีไม๊คะ ลูกสาวอาจไม่รู้ก็ได้ และไม่น่าจะเกี่ยวกับเรื่องนี้ (เราไม่ใช่ศิษย์เก่านะคะแต่ว่ามันไม่เกี่ยวจริงๆ)
    อีกอย่าง เค้าอาจมีความจำเป็นเรื่องเงินจริงๆ แบบ สามีไม่มีเงินแต่ภรรยาไม่รู้อะไรแบบนี้

อย่างน้อยแม่ค้าก็ได้ของคืนใช่ไม๊คะ

pumpp's Avatar
    pumpp is offline Trusted Member Brandname Fan
    pumpp's Bank Account
    • Bank Account 1: 279X4X1X8X

อ่านแล้ว คุณ juicystyle ใจดีจัง
    ที่ให้กระเป๋าไป โดยที่เงินยังไม่ได้
    ถ้าเป็นเรา ก็ไปตู้ atm ด้วยกัน โอน
    ให้กันเห็นๆ ถึงจะจบการขาย

ส่วนประเด็นอื่นๆ ต้องขอบคุณเหมือนคุณเติ้ลค่ะ

juicystyle is offline Trusted Member Master Brandname
    juicystyle's Bank Account
    • Bank Account 1: 095X4X3X8X

Quote Originally Posted by greenery2548 View Post
    แม่ค้าใจเย็นๆค่ะ ท่าทางจะแค้นมาก น่าโมโหเหมือนกันค่ะ

แต่ลบพวกสถาบัน ออกก่อนดีไม๊คะ ลูกสาวอาจไม่รู้ก็ได้ และไม่น่าจะเกี่ยวกับเรื่องนี้ (เราไม่ใช่ศิษย์เก่านะคะแต่ว่ามันไม่เกี่ยวจริงๆ)
    อีกอย่าง เค้าอาจมีความจำเป็นเรื่องเงินจริงๆ แบบ สามีไม่มีเงินแต่ภรรยาไม่รู้อะไรแบบนี้

อย่างน้อยแม่ค้าก็ได้ของคืนใช่ไม๊คะ
    จริงๆอยากจะบอกว่าลูกสาวนี่แหละค่ะที่อยากได้กระเป๋าชาแนลและเป็นคนเปิดเวปให้แม่ดู เลยชวนกันออกมาดูกระเป๋า ส่วนตัวแม่เองไม่เคยเข้าเวป(เขาว่าอย่างนั้น) เลยอาสามาเป็นเพื่อนลูกสาวค่ะ แต่พอดีตัวแม่เป็นคนจัดการเรื่อง ต่อรองราคาต่างๆเอง ลูกสาวแค่มาเลือกกระเป๋าที่อยากได้ค่ะ

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member Brandname Fan
    Wiarathis's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X8X3X4X

203/1 Soi Sribamphen Yen-Arkard Rd., Kwang Thungmahameak, Khet Sathon, Bangkok 10120

Question

ใช้อำนาจในทางที่ผิดนะคะเคสนี้
    ขอบคุณนะคะ
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

KaiThy's Avatar
    KaiThy is offline Citizen Member Brandname Fan

แล้วสุดท้ายตอนนี้ได้เอากระเป๋าคืนมายังคะ เพราะถ้าปล่อยให้อยู่กะเค้านานๆ น้องเป๋าอาจจะชำ้ หรือติดสัน_าลไม่ดีมาได้นะคะ ต้องระวัง ยังไงอย่าให้เสียทั้งเวลา ความรู้สึก และกระเป๋านะคะ ให้น้องเป๋าได้ไปอยู่กับคนที่เค้ารักดีกว่าค่ะ
    Fashion comes 'n goes, Style remains.

Coco Chanel

เพราะผู้หญิง...อย่าหยุดสวยค่ะ

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member Master Brandname
    rungring_n's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X3X7X9X
    • Bank Account 2: 083X2X1X8X

ขอบคุณนะคะ ที่ออกมาเตือน
    แล้ว ตอนนี้คุณ จขกท ได้ของคืนหรือว่า ได้เงินรึยังคะ ?

ขอ ชมเลยว่าเป็นคนใจดีมากๆๆและไว้ใจคนมากๆๆๆจริงๆค่ะ
    เพราะ ถ้าเป็นเรา ยังไม่จายตังเราคงไม่ให้เอาไป(หรือเรางกเองไม่รุ้นะคะ- -")

เป็นกำลังใจให้นะคะ

story2lady's Avatar
    story2lady is offline Trusted Member Master Brandname
    story2lady's Bank Account
    • Bank Account 1: 256X0X3X8X

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยนะคะ ว่าแม่ค้า ใจดีมากๆ เงินเกือบแสน ลูกค้าไม่น่าทำลายความไว้เนื้อเชื่อใจที่คุณแม่ค้ามีให้แบบนี้เลย เอากระเป๋าคืนมาเหอะคะ อย่าต่อความยาวสาวความยืดเลย เราจะเหนื่อยเปล่าๆ กับคนแบบนี้ เดี๋ยวน้องเป๋า ที่ห่างอกไปนานๆ อาจโดนทำมิดีมิร้ายได้นะคะ ยังไงก็เปนกำลังใจให้นะคะ
    ✿✿♥♥ Don't worry about people from the past because there's a reason they aren't in your future... ♥♥✿✿

Page 1 of 4 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ