เตือนภัยกันนิดนึงค่ะ เกี่ยวกับรูปที่ไม่มีป้ายชื่อวางทาง pm ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 45
    nnkk is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Cool เตือนภัยกันนิดนึงค่ะ เกี่ยวกับรูปที่ไม่มีป้ายชื่อวางทาง pm ค่ะ

ไม่เคยคิดว่าจะต้องมาตั้งกระทู้ในห้องนี้ แต่คิดว่าน่าจะมีประโยชน์กับเพื่อนๆอีกหลายคน โดยเฉพาะมือใหม่ค่า

สืบเนื่องจากกระทู้ที่เราเคยขาย keepall damier graphite ตาม link http://siambrandname.com/forum/showt...hlight=keepall
    มีคนสนใจติดต่อเข้ามาหลายคน มีทั้งขอแลกและซื้อ แต่ที่น่าสนใจคือ มีคุณคนหนึ่ง ใช้ login armani เข้ามาขอแลกโดยในวันที่ 23/12/09 คุณคนนี้ได้ pm มาดังนี้ค่ะ

Quote Originally Posted by armani
    เอ่อ สวัสดี ครับ

จากกระทู้ Keepall 45

สนใจ ที่จะแลกครับ

มี LV Keepall monogram 45 จะมาแลกด้วย

ผมซื้อมาปีนี้ 09 อ่ะ

สนใจ ๆๆ จะส่งรูปให้ดูได้ไงฮะ

ติดต่อทางนี้ ก้อได้ ครับ
    เราก็เลยตอบกลับไปว่า

Quote Originally Posted by armani
    Quote Originally Posted by nnkk
    ขอดูรูปได้มั้ยอะคะ ตอนนี้ก็มีคนจะขอแลกเหมือนกันค่ะ ส่งทางนี้หรือ e-mail nkny4@hotmail.com ก็ได้ค่ะ ถ้าใหม่เหมือนกันไม่ต้องเพิ่มเงินค่า....อยากได้ที่มันไม่ man ขนาดนี้อะค่า..

มี LV Keepall monogram 45 จะมาแลกด้วย

new

new

ตามภาพเลยครับ

ซึ่งในวันเดียวกันเราก็ได้ดูในห้องซื้อขายhi-end ก็เจอกระเป๋า keepall monogram 45 ตาม link นี้ (ขออนุญาต)นะคะ http://siambrandname.com/forum/showt...hlight=keepall ซึ่งจำได้ติดตาเลยเพราะกระเป๋าสวยมากยัง pm ไปหาน้องเค้าเลยว่าแลกกันมั้ยจึงทำให้จำรูปได้แม่น โดยเฉพาะเหล็กดัดและฉากด้านหลังอะค่ะ

พอเห็น pm ที่คุณ armani คนนี้ส่งมาจึงรู้สึกแปลกใจจึงได้ pm กลับไปให้เค้าส่งรูปใหม่มาพร้อมทั้งแนะนำให้เค้าวางป้ายชื่อให้ด้วยเพื่อความสบายใจ เค้าก็ตอบกลับมาแบบนี้ค่ะ

Quote Originally Posted by nnkk
    ขอดูรูปได้มั้ยอะคะ ตอนนี้ก็มีคนจะขอแลกเหมือนกันค่ะ ส่งทางนี้หรือ e-mail nkny4@hotmail.com ก็ได้ค่ะ ถ้าใหม่เหมือนกันไม่ต้องเพิ่มเงินค่า....อยากได้ที่มันไม่ man ขนาดนี้อะค่า..
    อยากเห็นอีกหลายๆมุมค่าใส่ป้ายชื่อให้หน่อยนะคะ รบกวนหน่อยได้มั้ยคะ มีตำหนิที่ไหนบ้างคะ กะลังตัดสินใจคู่กับอีกใบอะค่ะ ขอบคุณค่ะ

new

new

ตามภาพเลยครับ

สงสัย ว่า คงไม่ได้แลกกับผม แล้วอ่ะ

น้องเขาไม่อยากแลกแล้วอ่ะครับ

หุ หุ ถ้าผมซื้อ keepall DG ต่อ จะลดได้อีกเท่าไร อ่ะครับ

แล้ว กระเป๋า datecode ปีนี้ ใช่ไหม

ขอบคุณครับ
    เลยรู้สึกแปลกๆ จึงได้สอบถามไปยังคุณ Irin_bo ว่าได้ให้ใครส่งภาพมาเพื่อขอแลกกระเป๋าหรือไม่ และเราก็ส่งภาพไปให้คุณ Irin ยืนยันว่าใช่ของคุณ irin รึเปล่าก็ได้รับคำตอบว่าไม่เคยให้ใครเอากระเป๋ามาแลกกับเรา และ ภาพที่ส่งมาหาเราทาง pm ก็เป็นของน้องเค้าโดยที่เค้าก็ไม่ทราบว่าเอาไปได้อย่างไร
    และยิ่งมาเห็นกระทู้ที่ถามว่าคุณ bradpitt ใช่คนเดียวกันกับ armani รึเปล่าและคุณ bradpitt บอกว่าเล่นคอมพ์ของเพื่อนแสดงว่าต้องรู้จักกัน ถ้าอย่างไรฝากเตือนเพื่อนคนนั้นด้วยว่าการกระทำแบบนี้ไม่เหมาะสม และไม่ถูกต้องอย่างมากไม่ทราบว่าจะเข้าข่ายหลอกลวงรึเปล่าแต่ด้วยความโชคดีของเราที่ผลยังไม่เกิด เพราะเราไม่ว่าจะอ่าน pm กี่รอบก็รู้สึกว่าเป็นการแอบอ้างเอาของๆคนอื่นเป็นของตัวเอง แล้วถ้าเกิดเราทำการแลกด้วยโดยที่คุณ armani ไม่ได้มีของอยู่กับคงแย่แน่ๆค่ะ
    คิดว่าคุณ bradpitt น่าจะรู้จักกับคุณ armani นะคะเพราะจากที่ตอบในกระทู้ก่อนและเห็นสนใจในกระเป๋า keepall เหมือนๆกันเลย โดยคุณ irin ก็บอกว่าได้รับ pm ขอซื้อกระเป๋า keepall จากคุณเหมือนกันแปลกดีค่า...

เลยอยากจะขอเตือนเพื่อนๆว่าถ้าหากติดต่อขอดูภาพกัน มีป้ายชื่อดีที่สุดค่า สำหรับเราเองก็ลำบากหน่อยไปดูของด้วยตัวเองไม่ได้เพราะอยู่ต่างจังหวัด แต่เพื่อนๆที่เจอมาทุกคนน่ารักหมดค่า เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนโชคดีค่ะ

latoonce's Avatar
    latoonce is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    latoonce's Bank Account
    • Bank Account 1: 223X1X6X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

๛` ParaDis€ • —

ผิดกระทู้ ขออภัยค่า
    Last edited by latoonce; 28-12-09 at 12:41.
    ~` P i a n o . . Fo R . . J a zZ `~

emmubanku's Avatar
    emmubanku is offline Junior Member Newbie Brandname

ยังดีนะคะที่คุณnnkkยังไม่ได้แลกกระเป๋าไปหน่ะค่ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member Master Brandname
    greenpark's Bank Account
    • Bank Account 1: 751X7X8X5X
    • Bank Account 2: 162X4X3X6X

รับผิดชอบต่อชุมชน

คุณ armani ออกมาชี้แจงหน่อยก็ดีนะคะ

noinoi5's Avatar
    noinoi5 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noinoi5's Bank Account
    • Bank Account 1: 216X0X4X1X

อื้ม...ช่างกล้านะ....ทำกับเพื่อนได้ลงคอ...

ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะที่นำมาเตือนกัน
    " ความรู้สึกอิจฉาริษยาเป็นเรื่องเสียเวลาเปล่า คิดให้ดีก็จะรู้ว่า.....คุณมีทุกอย่างที่คุณจำเป็นต้องมีแล้ว "

Irin_bo's Avatar
    Irin_bo is offline Trusted Member Brandname Fan
    Irin_bo's Bank Account
    • Bank Account 1: 316X5X1X9X

พุทธมณฑลสาย 6 จ้าาา ^ ^

Default เข้ามา CF ในการกระทำ ที่แย่มาก ๆ ของคุณ Bradpit

เราลงขาย Keepall เมื่ออาทิตที่ผ่านมา คุณBradpit ได้ Pm เข้ามาหาเพื่อจะซื้อกระเป๋า Keepall 45 ของเราแต่เราไม่ได้ขายเค้าเนื่องจาก มีบางสิ่งบางอย่างที่คุยกันแล้วไม่เคลียร์

เราเลยตัดสินใจขายให้คนอื่นที่Cf มาในเวลาใกล้กัน และตกลงได้ก่อน

(ตามเงื่อนไขที่เราได้แจ้งไว้หน้ากระทู้อย่างชัดเจน)

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=495806

แต่คุณ Bradpit โทรมาโวยวาย และข้องใจในการซื้อขายดังกล่าว และพาดพิงบุคคลอื่น ๆ ที่เค้าไป Cf แล้วซื้อของไม่ได้

แล้วยังเอารูปกระเป๋าของเรา ไปให้คุน NNKK โดยทำเหมือนตัวเองเป็นเจ้าของ จากข้อความที่ว่า

""""มี LV Keepall monogram 45 จะมาแลกด้วย

ผมซื้อมาปีนี้ 09 อ่ะ"""" แถวยังเอารูปกระเป๋าเราไปลงอีก

คนที่ติดต่อกับคุณ NNKK คือคุณ Armani //ส่วนคนที่ติดต่อกับไอรินทร์ คือคุณ Bradpit

เราคิดว่า คุณ Bradpit กับคุณ Armani เป็นบุคคลคนเดียวกันค่ะ

Quote Originally Posted by Irin_bo
    Quote Originally Posted by bradpitt
    Quote Originally Posted by Irin_bo
    Quote Originally Posted by bradpitt
    555 กระเป๋าใหม่มาก ๆจ้า

หยดน้ำตรงสายที่คาดเป๋าอ่ะค่ะ กะตรงที่จับ แต่จางมากๆ เพราะโดนฝนนิดหน่อย แล้วรีบเช็คออกค่ะ

กระเป๋าสวยมาก ๆ ขายแล้วคงไปซื้อนาริกาง่ะ

55+ ตอนนี้บ้านาริกาอยู่

ไอรินทร์

**เด๋วพรุ่งนี้มาแจ้ง datecode นะ่ค่ะ**
    555 เหมือนผมเลยอ่ะ

ต้องเลือก ระหว่าง Keepall Damier orMonogram

หรือ TAG

เลือกยากจริงๆๆ

รุ่นนี้ กล้ว จะทำ cowhide ดำจริงๆๆอ่ะ

คุณเจ้าของลดได้เท่าไร อ่ะครับ

แล้วกระเป๋า จะเก็บให้ผมถึงพรุ่งนี้ไหมเนี่ย

จะไปนอนแล้ว ง่ะ
    ลดได้ 3 ถ้วนน้าาา เก็บถึงพรุ่งนี้ ได้ แต่รบกวนโอนมัดจำไว้ได้ไหมค่ะ

กัวCf แล้วหายตัวง่ะ 55

ไอรินทร์
    I see

คุณไอริน กลัว CF แล้วหาย

งึมๆๆๆ

แต่ ผมก็กำลัง ตัดสินใจอยู่อ่ะ

เอาเป็นว่าถ้ามีใคร ติดต่อมา จะซื้อทันที

คุณไอริน ช่วย SMS บอกผมได้ไหมฮะ

ให้สิทธ์ผมก่อน ..จะได้เตรียมตัวโอนอ่ะ

081 9916019

บอกตรงๆ อยากได้

แต่ยังเลือกรุ่นไม่ถูกอ่ะครับ

ปล. มี กระเป๋า ผู้ชายรุ่นอื่น นำเสนอ ไหมครับ

ความลังเลของคุณ
    1.ต้องเลือก ระหว่าง Keepall Damier orMonogramหรือ TAG

2.ผมก็กำลัง ตัดสินใจอยู่อ่ะ

3.บอกตรงๆ อยากได้

แต่ยังเลือกรุ่นไม่ถูกอ่ะครับ

4.รุ่นนี้ กล้ว จะทำ cowhide ดำจริงๆๆอ่ะ

5.ปล. มี กระเป๋า ผู้ชายรุ่นอื่น นำเสนอ ไหมครับ

ข้อความนี้มันบ่งบอกถึงความไม่แน่ใจ ว่าจะเอากระเป๋าแน่รึป่าว

แต่ ประโยคทั้งหมดนี้

เขียนก่อน

เพราะประโยคสุดท้าย เวลา16.06 น.

ตอนที่ผมออก shift

และไปนอนตามที่บอก ครับ

ไม่ได้มีประโยคไหนลังเล บอกว่าไม่เอา

และ คุณ ไอริน เขียนบอกว่า

จะ โทรหาผม

หากมี ใคร CF

เมื่อวานนี้

ผมแค่เปรย ว่าซื้ออะไรดี

คุณและผม มีความสามารถที่จะซื้อทั้งสองอย่างได้แน่อนครับ

แค่ ผมยังไม่อยากซื้อ ทั้งสองอย่าง พร้อมๆ กัน วันนี้ เท่านั้นเอง ครับ

THX
    อืม เข้าใจนะ แต่เถียงไปก้เท่านั้นแระ เอาเป็นว่าจบแค่นี้ละกาน

เพราะแต่ละคน ก็มีเหตุผลของตัวเอง
    ผมว่า

ผมทำตามกฎที่เขียนแล้ว

แต่เข้าใจไม่ตรงกัน

ก็ไม่รุ้จะทำอย่างไร

ต่อไป

ผมต้องถามเบอร์บัญชี ตั้งแต่ คุยครั้งแรก

แล้วรีบโอนไปก่อน

จะตรงกับใคร ไม่เปนไร

ถ้าเจ้าของไม่ขายให้เรา

เขาคงเป็นคนดี คืนเงินเรากลับมาให้หล่ะ เงินไม่กี่หมื่นบาทเอง

ครั้งต่อไป ..ผมไม่อยากซื้อ

โดยที่เจ้าของ ตอบ CF มาแล้ว แล้วโดนขายไปก่อน อีกนะครับ

ขอบคุณที่ทำให้ผมมีเงินเหลือครับ

ผมคงไม่มีบุญที่จะได้ซื้อกระเป๋าในราคา 30000 บาทแน่ๆๆ
    ไม่เป็นไร ด้วยความยินดีจ้า
    Last edited by Irin_bo; 28-12-09 at 13:25.
    cHaNel clAsSic CavieR jUmBo !!!!!

Wiarathis's Avatar
    Wiarathis is offline Trusted Member Brandname Fan
    Wiarathis's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X8X3X4X

203/1 Soi Sribamphen Yen-Arkard Rd., Kwang Thungmahameak, Khet Sathon, Bangkok 10120

คุณ armani เจตนาแอบแฝงตั้งแต่แรกเลย
    ขอบคุณเจ้าของกระทู้นะคะที่มาเตือนกัน
    คิดดี ทำดี ได้ดี
    Self-conquest is the greats of victory.

rungring_n's Avatar
    rungring_n is offline Trusted Member Master Brandname
    rungring_n's Bank Account
    • Bank Account 1: 183X3X7X9X
    • Bank Account 2: 083X2X1X8X

ทำไมทำงั้นล่า ??

เป็นกำลังใจให้คุณ จขกท และคุณ ไอรินทร์นะคะ

clubเด็กเที่ยว's Avatar
    clubเด็กเที่ยว is offline Registered Member Brandname Fan

รอคำชี้แจงค่ะ เข้ามาให้กำลังแม่ค้าทั้ง 2 ท่านด้วยนะค่ะ
    >>ในชีวิตไม่เคยจำสิ่งใดเพราะการจำจะมีวันลืม แต่ในมีชีวิตเรามีแต่คำว่ารู้ เพราะความรู้ไม่มีวันลืม
    ขอเชิญเพื่อนๆ...เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์การท่องเที่ยว
    >>http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=78

ppinKyy's Avatar
    ppinKyy is offline Registered Member Brandname Fan

มีงี้ด้วยคนเรา????

Page 1 of 5 123 ... LastLast