กลุ่มปัญหา เกี่ยวกับการ ตั้งกระทู้ ตอบกระทู้

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 10 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 100
    siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    12

Default กลุ่มปัญหา เกี่ยวกับการ ตั้งกระทู้ ตอบกระทู้

กระทู้นี้ สำหรับ รายงานปัญหา เกี่ยวกับการ ตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ เท่านั้น

อย่างเช่น ตั้งกระทู้ไม่ได้, ตอบกระทู้ไม่ได้, ตัวกระทู้แล้วตัวอักษรเพี้ยน เขียนภาษาไทยไม่ได้ เป็นต้น

ปัญหานอกเหนือจากการ การตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ ทีมงาน ขออนุญาต ไม่ตอบครับ

การแก้ไขปัญหา

- วิธีการ Post รูป ในกระทู้ ด้วย BB Code คลิ๊กที่ด้านล่างครับ
    http://siambrandname.com/forum/showt...วย-BBCode

-ES- is offline Trusted Member Brandname Fan
    -ES-'s Bank Account
    • Bank Account 1: 155X1X6X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

http://siambrandname.com/forum/showt...B8%84%E0%B8%B0

กระทู้นี้โพสตอบสองรอบแล้ว ไม่เห็นขึ้นเลยค่ะ

--------

-ขอโทษค่ะ ทำได้แล้วค่ะ
    Last edited by -ES-; 26-01-10 at 16:34.

gift4luck's Avatar
    gift4luck is offline Trusted Member Brandname Fan
    gift4luck's Bank Account
    • Bank Account 1: 021X6X0X2X
    • Bank Account 2: 183X2X8X8X
    • Bank Account 3: 909X1X7X4X

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?540198

กระทู้นี้โพสต์ต่อไม่ได้ค่ะ กด edit หรือ reply ไม่ได้เลย ยังพิมพ์ชื่อกระทู้ไม่จบเลย เผลอกด enter แล้วเข้าไปแก้ไขอะไรไม่ได้เลยค่ะ
    เห็นมีคนกดเข้ามาดูกระทู้เยอะแล้วอะค่ะ รบกวนช่วยเช็คให้ด้วยนะคะ
    รวมทั้งอันนี้ด้วยค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?540380

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

12

Quote Originally Posted by gift4luck View Post
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?540198

กระทู้นี้โพสต์ต่อไม่ได้ค่ะ กด edit หรือ reply ไม่ได้เลย ยังพิมพ์ชื่อกระทู้ไม่จบเลย เผลอกด enter แล้วเข้าไปแก้ไขอะไรไม่ได้เลยค่ะ
    เห็นมีคนกดเข้ามาดูกระทู้เยอะแล้วอะค่ะ รบกวนช่วยเช็คให้ด้วยนะคะ
    รวมทั้งอันนี้ด้วยค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?540380

กดแล้วเข้าไม่ได้ คืออาการอย่างไรครับ
    กดแล้วปุ่มไม่ respond หรือ ว่า ขึ้นหน้าจอเออเร่อ หรือ ว่า ไม่มีปุ่มให้กด ครับ รบกวนแจ้งเพิ่มเติมด้วยครับ

เบื้องต้นทีมงานได้เข้าไปทดสอบในกระทู้ของคุณทั้งสองกระทู้ สามารถโพสต่อได้ตามปกติครับ

โดยให้เลือก กดที่ปุ่มสีเทาด้านซ้าย ที่เขียนว่า Reply to Thread ก็สามารถโพสได้ตามปกติครับ

ได้หรือไม่อย่างไร กลับมาแจ้งด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Pinkychabakaew's Avatar
    Pinkychabakaew is offline Trusted Member Brandname Fan
    Pinkychabakaew's Bank Account
    • Bank Account 1: 133X1X4X0X
    • Bank Account 2: 855X0X6X5X

รู้สีกว่า หน้า web ใหม่ หาทางเข้า ส่วนที่เป็น forum ขายของยาก ต้องไป link เข้ามาจาก google จะหาง่ายกว่า
    เช่น จะเข้า hi street ที่เป็นที่ขายของส่วนที่ไม่ใช่ tm จะ ไม่มี link จากใน web หายาก ไม่รู้จะเข้าจากตรงไหนน่ะค่ะ แต่ถ้าจะเข้าส่วนที่เป็นSAFETY ZONE จะมี drop menu เข้าไม่ยากนัก

ขอบคุณค่ะ
    I love stitch & Louis Vuitton

gift4luck is offline Trusted Member Brandname Fan

Default ยังใช้ไม่ได้ค่ะ

Quote Originally Posted by siambrandname View Post
    กดแล้วเข้าไม่ได้ คืออาการอย่างไรครับ
    กดแล้วปุ่มไม่ respond หรือ ว่า ขึ้นหน้าจอเออเร่อ หรือ ว่า ไม่มีปุ่มให้กด ครับ รบกวนแจ้งเพิ่มเติมด้วยครับ

เบื้องต้นทีมงานได้เข้าไปทดสอบในกระทู้ของคุณทั้งสองกระทู้ สามารถโพสต่อได้ตามปกติครับ

โดยให้เลือก กดที่ปุ่มสีเทาด้านซ้าย ที่เขียนว่า Reply to Thread ก็สามารถโพสได้ตามปกติครับ

ได้หรือไม่อย่างไร กลับมาแจ้งด้วยครับ

ขอบคุณครับ
    อาการมีดังนี้ค่ะ
    ตอนบ่ายๆ กด ทุกปุ่มรวมทั้ง Reply to Thread ปุ่มกดได้ปกติ แต่กดแล้วก็เข้ามา page ใหม่ ว่า Network error ประมาณเนี้ยะค่ะ (ที่เป้นกรอบสีน้ำตาลน่ะค่ะ)
    พอดึกๆ click เข้ากระทู้ แล้วเป็นหนักกว่าเดิม ในหน้ากระทู้จะเป็นพื้นขาวและมีแต่ตัวหนังสือ ตรงไอคอนแต่ละอันก็จะขึ้นเป็น กากบาท ทุกอันเลยค่ะ ส่วนรูปที่โพสต์ไปแล้วยังมีอยู่ แต่อยู่ด้านล่างๆของหน้าเลย และพอกด Reply to Thread แล้วก็เด้งเข้ามาหน้า The page cannot be displayed ค่ะ

รบกวนทีมงาน SBN อีกทีนะคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

Quote Originally Posted by siambrandname View Post

ขอบคุณครับ
    ขอบคุณค่ะ เห็นที่ทางทีมงานโพสต์แล้ว มาเพิ่มเติมอาการค่ะ

บางครั้งเข้ากระทู้แล้ว พื้นเป็นสีขาว(หน้าขาวเรย) ตัวอักษรเด้งๆ เป็นสีน้ำเงิน

F5 ไป ก็แสดงผลเป็นหน้าเว็บปกติ กด Reply to Thread ได้

ไปเขียนข้อความได้ค่ะ แต่ว่าเมื่อกดส่ง มันไม่ไป หน้าจอขาว ไม่มีอะไรเลยขาวหมด

ตรง status มุมซ้ายล่าง ขึ้น Done

กด Back กลับมาดูที่กระทู้ ก็ไม่มีข้อความที่ ทดสอบโพสต์ค่ะ

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณค่า

อ้อ ถ้าใช้ IE จะได้หน้านี้ The page cannot be displayed ค่ะ
    ถ้าใช้ firefox จะได้หน้าขาว ไม่รู้เกี่ยวมั้ยคะ บอกไว้ก่อนละกัน
    Last edited by gift4luck; 27-01-10 at 00:50.

aun-niez is offline Registered Member Brandname Fan

รู้สิกเหมือนเวปใหม่ยังไม่เสถียรเท่าไหร่อะคะ เลยมีคำถามคะ

1. กระทู้เก่าที่เคยโพสรูปได้ ใช้้meejai แต่รูปไม่ขี้น (เพิ่งทราบว่าใช้ได้วันนี้) แต่เมือวานลองเปลี่ยนใช้บริการของอันอี่น (upicme) รูปก้อไม่ขิ่นอยู่ดีคะ ...งงคะ
    2. ลิ้งก์ของโพสเก่าที่แปะไว้ บางครั้งมันก็ไป หลายๆครั้งมันไม่ไปอะคะ มันบอกว่า page is not available....
    อันนี้คือ กระทู้ปัญหาค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showt...B8%87%E0%B8%87

รบกวนด้วยนะคะ

Annie

tokyo_collaboration is offline Trusted Member Master Brandname
    tokyo_collaboration's Bank Account
    • Bank Account 1: 247X0X4X1X

ตั้งกระทู้แล้วเปิดไม่ได้อะคะ...ช่วยหนูด้วย

พอดีเมื่อวานช่วงบ่ายงตั้งกระทู้ไปที่ห้องซื้อขายไฮ-เอนด์ กระทู้ก็ได้ขึ้นโชว์ในห้อง
    แต่พอเมื่อลองคลิ๊กเพื่อเปินหน้ากระทู้ดู

กลับไม่พบกระทู้ตัวเองที่โพสไว้อะคะ มันขึ้นเป็นแบบนี้
    404 Not Found

แต่ถ้าลอง search กระทู้ตัวเองดู แล้วลองคลิ๊กเปิดกระทู้ขจากหน้าsearch กระทู้เปิดได้เป็นปกติอะคะ
    สรุปว่าถ้าหากคลิ๊กเปิดดูกระทู้นี้จากห้องซื้อ-ขายไฮเอนท์อย่างเดียวเท่านั้นที่ไม่สามารถเปิดได้ค่ะ
    ซึ่่งไม่ทราบสาเหตุว่าเป็นเพราะอะไรเหมือนกัน
    ชื่อกระทู้
    ★:-TM-:★ 2010 Pleats Please!! สี/Size ใหม่ใหญ่กว่าเดิม!!!★ 6 X 7 Blocks หายาก ราคาย่อมเยา//มาชมสาธิตวิธีพับแต่งทรงน้องบิลเบ๋าได้จ้า★ โล๊ะ LV, Marc Jacobsโซ่เงินจ้า น่ารักๆ ★!!

- Link ของหน้า ที่พบปัญหา
    http://siambrandname.com/forum/showt...9%86-%E2%98%85!!
    - รูป หน้าจอ ที่เกิดปัญหา
    404 Not Found

nginx/0.5.33
    - Browser ที่ใช้งาน : Firefox, Flock, iPhone
    - วัน และเวลา ที่เกิดปัญหา : 26/01/2010 Yesterday 15:37
    - สถานที่ ที่เล่นเว็บไซต์ (ประเ/ทศ, จังหวัด) Japan

ยังไงรบกวนตรวจสอบให้ด้วยนะคะ หรือท่านได้ทราบช่วยบอกหน่อยอะคะว่าต้องทำอย่างไรถึงจะแก้ไขได้

ขอบคุณมากค่ะ

nonglilly is offline Trusted Member Master Brandname
    nonglilly's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X5X7X4X

1

เวลาตอบกระทู้แล้วเปลี่ยนสีตัวอักษร
    ถ้าcodeเป็นตัวอักษรเช่น red,blue,greenจะไม่มีปัญหา
    แต่ถ้าcodeเป็นตัวเลข
    [COLOR="rgb(255, 192, 203)"]สีไม่เปลี่ยนแบบนี้อะคะ[/COLOR]

Page 1 of 10 123 ... LastLast