ALEXANDER WANG - COCO DUFFEL BAG ตัวปัญหาคะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 30
    bok is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ALEXANDER WANG - COCO DUFFEL BAG ตัวปัญหาคะ

เมื่อเดือนธันวาคมที่ผ่านมาได้พรีออเดอร์ A.wang กับคุณเหมียว 8_Chocolate_8 จากเว๊บ http://www.buyma.com/item/4145907/
    ผู้ขายจากเว๊บ ได้ส่งใบเสร็จมายืนยันว่ากระเป๋าเป็นของจริง แล้วบอกว่ากระเป๋าใบนี้มาจาก outlet ที่ italy
    หลังจากนั้นเป้ก็นำมาลงขาย คุณแนน ได้ขอนำลงไปตรวจสอบใน เว๊บ tpf ผลออกมาว่าเป็นของปลอมคะ เป้เลยขอให้คุณแนนลองโพสรูปที่เป้ลองถ่ายใหม่ให้ชัดเจนขึ้น ผลก็ออกมาเป็นของปลอมเหมือนเดิมคะ

http://forum.purseblog.com/authentic...l#post14248283

REPLY NO: 453, 454, 456, 458,459,460

เป้เลยติดต่อไปยังคุณเหมียว ให้ช่วยติดต่อยังยังคนขายเว๊บ buyma อีกที เค้าบอกว่า จะรับคืนต่อเมื่อเราสามารถพิสูจน์ได้ว่ากระเป๋าเป็นของปลอม และเค้าจะเชื่อได้ยังไงว่าเว็บtpf เป็นเว๊บที่เชื่อถือได้

ใบเสร็จ

กระเป๋าคะ

Last edited by bok; 22-02-10 at 16:49.

ppinKyy's Avatar
    ppinKyy is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^

.
    *
    .*.*.*.*.*.
    .*.*.*.*.*.*
    .

hollandina is offline Registered Member Brandname Fan

Smile เป็นกำลังใจให้นะคะ

ขอให้ปัญหาจบลงได้ด้วยดีนะคะ

8_Chocolate_8 is offline Trusted Member Master Brandname
    8_Chocolate_8's Bank Account
    • Bank Account 1: 088X1X6X6X
    • Bank Account 2: 082X1X9X1X
    • Bank Account 3: 188X5X6X3X

สวัสดีค่ะคุณเป้
    ก่อนอื่นดิฉันขอแสดงตัวก่อนนะคะว่าดิฉันเป็นหนึ่งในทีมงาน 8_Chocolate_8 อยู่ที่ฮ่องกงค่ะ
    เป็นทีมงานเดียวกับคุณเหมียวที่ญี่ปุ่นที่สั่งซื้อกระเป๋าให้คุณค่ะ

ดิฉันได้คุยกับคุณเหมียวแล้วค่ะและทราบมาตลอดเพราะเงินที่คุณโอนดิฉันเป็นคนออกหนังสือรับรองให้และเงินก็โอนเข้าบัญชีชื่อดิฉันเองที่ ธนาคารไทยพาณิชย์

เหตุผลมีดังนี้ค่ะ
    1) คุณเหมียวและทางดิฉันไม่ได้นำกระเป๋าใดๆ ไปเสนอขายในเวบหรืออินเทอร์เน็ตมาก่อน หากแต่รับพรีออร์เดอร์สินค้าที่สามารถหาและดิวตกลงกับลูกค้าได้น่ะค่ะโดยเราจะหาของที่ราคาถูกที่สุดดีที่สุดไปเสอน
    แต่การนี้ของที่ัสั่งทางอินเทอร์เน็ตเราต้องใช้การตัดสินใจของผู้ซื้อเป็นหลักว่าจะรับไหม เพราะทางเราเองก็ดูของไม่เป็นและไม่ได้เลือกของด้วยตัวเองแบบ walk in ไปซื้อที่ shop ของยี่ห้อนั้นๆ นะคะ
    โดยเราจะช่วยคุณดูเรื่องประวัติการขายของ ของคนขายว่าน่าเชื่อถือได้แค่ไหน
    2) ฉนั้น คุณเหมียวไม่ได้มีเจตนาจะย้อมแมว หรือนำของปลอมมาเสนอขาย ซึ่งตอนนี้ก็ยังพิสูจน์ไม่ได้ว่ากระเป๋านั้นจริงหรือปลอม
    เพราะคุณเหมียวได้ติดต่อไปยังผู้ขายเค้าแจ้งมาว่า เค้าหาของทั้งที่ USA และ Italy มาขายแต่ซื้อที่ร้าน Outlet ซึ่งก็มี invoice แสดงตามที่คุณไปโพสท์ไว้
    และเค้าเองขายกระเป๋าให้ลูกค้ามาแล้ว จำนวน 89 ใบไม่มีใครอ้างว่าเป็นของปลอมเลยจนมาถึงเรา
    แล้วจะให้เค้าเชื่อได้อย่างไรกับแค่หลักฐานบางเวบที่คุณเอารูปไปโพสท์เทียบกับตัวเค้าเองที่เล่นกระเป๋าแบรนด์เนมและซื้อมาขายไปเป็นอาชีพของเค้าที่ไปเลือกและเห็นของเองที่ร้านเพียงพอจะมายืนยันว่ามัน fake โดยที่คนที่มาแสดงความเห็นก็ไม่ได้เห็นของนั้นๆ
    อีกอย่างยี่ห้อนี้ก็ไม่มี code แบบ LV นี่คะ
    แล้วเจ้าของที่ขายในเวบ buyma เค้ายังบอกอีกว่าจะให้เค้ารับคืนได้ยังไงเมื่อว่าของเอาไปตั้ง 3-4 เดือนแล้ว สภาพจะเป็นยังไงก็ไม่รู้นั้นคือเค้าปฏิเสธการรับคืนยกเว้นแต่มีหลักฐานที่มีเหตุผลอ้างอิงเพียงพอที่จะทำให้เค้าเชื่อว่าของนั้นปลอมค่ะ
    3) เหตุผลข้างบนทำให้คุณควรเข้าใจด้วยว่า ถ้าหากคุณขอคืน คุณเหมียวเองก็ไม่ได้เล่นกระเป๋า และไม่ได้เป็นคนเอาของไปเสนอขายหากแต่มีการส่งเวบและราคาให้ลูกค้าดูหากพอใจจะซื้อถึงจะีมีการสั่งซื้อทางเวบอีกต่อนึงแล้วส่งให้คุณ จะต้องรับคืนโดยที่ยังคืนเจ้าของไม่ได้เพราะเค้ายืนยันจะเอาหลักฐานที่สมเหตุสมผลกว่าแค่เวบที่อ้างอิงเนื่องจากเค้ามีใบเสร็จจากร้าน outlet ที่ Italy เป็นหลักฐานด้วย
    ดังนั้น หากคุณเป้จะขอคืน เท่ากับว่าคุณเหมียวต้องรับภาระนี้แต่เพียงผู้เดียว จึงยินดีคืนเงินให้ 50% ของมูลค่าที่เราตกลงกันพร้อมกับออกค่าส่งของคืนไปบ้านคุณเหมียวที่เมืองไทย แบบลงทะเบียนไว้ให้ด้วยหรือคุณจะส่งแบบพัสดุเก็บเงินปลายทางก็ไม่มีปัญหาค่ะ
    นี่คือสิ่งที่เราสามารถรับผิดชอบแทนให้คุณได้ตอนนี้
    4) พวกเราไม่ได้นิ่งนอนใจ ทั้งคุณเหมียวและตัวดิฉันเอง เสียค่าโทรทางไกลคุยกันและนัดออนไลน์คุยกันด้วย เรื่องนี้และเรายังส่งเมล์หาฝ่ายบริการลูกค้าของกระเป๋ายี่ห้อนี้เอง หากแต่เค้ายังไม่ตอบกลับค่ะถ้าเค้าตอบกลับเราจะมาแจ้งให้คุณทราบอีกค่ะ
    5) ที่สำคัญ คุณจะเห็นว่าคุณเหมียวรับผิดชอบและยังอยู่กับคุณไม่ได้มีเจตนาจะมาหลอกลวงอะไร การที่คุณเหมียวโทรทางไกลข้ามประเทศจากญี่ปุ่นทุกอย่างมีค่าใช้จ่ายไม่น้อยแต่เราไม่เคยคิดอะไรกับคุณเลย
    นั่นคือ เราถือว่าพวกเรามี commitment และการดูแลลูกค้าอย่างถึงที่สุดไม่ได้หนีหน้าหลบหายไปไหนเลยค่ะ

6) ถ้าหากคุณเป้ยืนยันจะคืนกระเป๋า ดิฉันเองจะบินกลับเมืองไทยภายในวันที่ 10 เมษายน 53 นี้ค่ะ ดิฉันจะเป็นคนคืนเงินให้คุณตามเงื่อนไข 50% พร้อมค่าส่งของคืนไปบ้านคุณเหมียวที่เมืองไทยให้คุณโดยการโอนเข้าบัญชีธนาคารของคุณ ขอคุณ pm มาแจ้งชื่อ นามสกุล และหมายเลขบัญชีพร้อมชื่อธนาีคารและสาขาไว้ให้เราด้วยค่ะ แล้วดิฉันจะโทรหาคุณเมื่อโอนเงินให้คุณแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    ตุ๊กตา (8_Chocolate_8 team in HK)
    เขียนวันพฤ.ที่ 25/2/53 เวลาไทย 11:08 น.
    8_Chocolate_8
    Maew and Tukta - Japan and Hong Kong Team
    Mam and BooN - Sender Team

8_Chocolate_8 is offline Trusted Member Master Brandname

ขอเพิ่มเติมอีกหน่อยนะคะ
    ดิฉันคลิ๊กที่ลิงค์ที่คุณโพสท์ไว้

http://forum.purseblog.com/authentic...l#post14248283

แต่ว่ามันไม่ขึ้นอะไรเลยนอกจากหน้าขาวๆ ค่ะ อาจจะเป็นไปได้ว่ากระทู้นี้ถูกลบหรือตกไปแล้วหรือเปล่าไม่แน่ใจนะคะ
    Maew and Tukta - Japan and Hong Kong Team

เมื่อคืนดิฉันโทรไปที่ Alexander Wang ที่อเมริกาค่ะ
    ตามเบอร์ที่เวบไซท์ของเค้ามีการโอนสายไปยัง Ari ตอนเวลา 04:15 น. เวลาไทย 26/2/53 ก็เล่าให้เค้าฟังว่าส่งอีเมล์ไปปรึกษาช่วยเช็คเมล์และตอบด้วย
    เค้าบอกว่าจะให้คุยกับ customer service แล้วโอนสายต่อไปแต่จากนั้นก็กลายเป็น auto voice mail box ดิฉันเลยฝากข้อความเสียงไว้
    แต่จนบัดนี้ยังไม่มีใครที่บ. นี้ตอบอีเมล์กลับมาเลยค่ะคืนนี้จะลองโทรใหม่แล้วจะมาอัพเดทเพิ่มเติมค่ะ

สวัสดีค่ะวันนี้ดิฉันโทรไปที่ Alexander Wang มาอีกรอบแล้วค่ะตรงกับวันเสาร์ที่ 27 กพ. 53 เทียบเป็นเวลาไทย 05:04 am ขอคุยกับแผนกบริการลูกค้าแต่ดูเหมือนว่าเค้าจะโอนสายไปยังเซลส์ ก็พยายามถามชื่อเค้าแต่เค้าไม่ยอมบอกกลับถามชื่อดิฉันกลับ ดิฉันก็บอกเค้าว่าส่งอีเมล์ไปตั้งแต่ วันที่ 25 ได้รับไหม ช่วยตอบกลับด้วยอยากขอคำแนะนำ
    แต่เค้าบอกว่าเค้าไม่ได้รับเมล์ใดๆ เลย
    และแนะนำว่าเราต้องอีเมล์ไปขอแบบฟอร์มแล้วกรอกแบบฟอร์มกับเค้าก่อนตามขั้นตอนน่ะค่ะ
    ก็งงๆ อยู่เหมือนกันว่าฟอร์มอะไร เพราะหน้าเวบไซท์เค้าก็ไม่เห็นมีแบบฟอร์มหรืออะไร
    ดูเหมือนเค้าไม่ค่อยอยากจะสนทนาด้วยสักเท่าไหร่ ก็นึกไม่ออกจะต่อว่าอย่างไรดี
    จากนั้นดิฉันได้ส่งอีเมล์ซ้ำไปใหม่หล่ะค่ะ โดยลองเปลี่ยนหัวว่าขอส่งแบบฟอร์มมาให้หน่อยตามที่ได้โทรศัพท์คุยกันมีเรื่องอยากจะถาม
    แล้วก็คงต้องรอดูอีกทีว่าจะยังไงนะคะ
    แล้วได้ความคืบหน้าจะกลับมาอัพเดทให้ต่อไปค่ะ

อย่าลืมว่านี่เป็นความรับผิดชอบสุดๆ แล้วที่เรามีให้คุณทั้งๆ ที่นอกเหนือเงื่อนไขการรับพรีออร์เดอร์ของเราและหนังสือรับรองที่ออกให้นะคะ

Smile

สวัสดีค่ะวันนี้ดิฉันโทรไปที่ Alexander Wang มาอีกรอบแล้วค่ะตรงกับวันเสาร์ที่ 27 กพ. 53 เทียบเป็นเวลาไทย 05:04 am ขอคุยกับแผนกบริการลูกค้าแต่ดูเหมือนว่าเค้าจะโอนสายไปยังเซลส์ ก็พยายามถามชื่อเค้าแต่เค้าไม่ยอมบอกกลับถามชื่อดิฉันกลับ ดิฉันก็บอกเค้าว่าส่งอีเมล์ไปตั้งแต่ วันที่ 25 ได้รับไหม ช่วยตอบกลับด้วยอยากขอคำแนะนำ
    แต่เค้าบอกว่าเค้าไม่ได้รับเมล์ใดๆ เลย
    และแนะนำว่าเราต้องอีเมล์ไปขอแบบฟอร์มแล้วกรอกแบบฟอร์มกับเค้าก่อนตามขั้นตอนน่ะค่ะ
    ก็งงๆ อยู่เหมือนกันว่าฟอร์มอะไร เพราะหน้าเวบไซท์เค้าก็ไม่เห็นมีแบบฟอร์มหรืออะไร
    ดูเหมือนเค้าไม่ค่อยอยากจะสนทนาด้วยสักเท่าไหร่ ก็นึกไม่ออกจะต่อว่าอย่างไรดี
    จากนั้นดิฉันได้ส่งอีเมล์ซ้ำไปใหม่หล่ะค่ะ โดยลองเปลี่ยนหัวว่าขอส่งแบบฟอร์มมาให้หน่อยตามที่ได้โทรศัพท์คุยกันมีเรื่องอยากจะถาม
    แล้วก็คงต้องรอดูอีกทีว่าจะยังไงนะคะ
    แล้วได้ความคืบหน้าจะกลับมาอัพเดทให้ต่อไปค่ะ

อย่าลืมว่านี่เป็นความรับผิดชอบสุดๆ แล้วที่เรามีให้คุณทั้งๆ ที่นอกเหนือเงื่อนไขการรับพรีออร์เดอร์ของเราและหนังสือรับรองที่ออกให้นะคะ

bok is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณคะคุณตุ๊กตา

ลองเปรียบเทียบกัน2ใบนะคะ แตกต่างกันอย่างเห็นได้ชัดเลยคะ

1 หูจับ ติดด้วยกาวคะ มีรอยเลอะกาวออกมานิดหน่อยด้วย
    ส่วนของแท้ ใช้การเย็บคะ ไม่มีรอยกาวเลย

2 ส่วนกระเป๋านะคะ ของแท้อยู่ด้านบนคะ
    สังเกตุได้ว่า สี และ ส่วนกลางของกระเป๋าที่ยาวมาจากหูต่างกันคะ
    ของแท้ จะ เรียบไปกับกระเป๋า ส่วนอีกใบ จะปูดขึ้นมาเหมือนนำมาทับไว้อะคะ (งงไม้คะ)

ใบนี้ของดิฉันนะคะ

อันนี้ของแท้คะ

3 หนังส่วนปลายซิป จะไม่เท่ากัน ของแท้หนังส่วนปลายซิปจะสั้นกว่า

4 หัวซิป ต่างกันนะคะ ของแท้จะเหลี่ยมกว่า ส่วนของดิฉันจะมนกว่าคะ

5 หมุดที่ฐานกระเป๋า สี เหลี่ยม และขนาดต่างกันคะ (รูปแรกจะเป็นของดิฉันนะคะ)

อีกมุม

6 หูของดิฉันเย๊บเบี่ยวไปนิดนึงคะ

7 ฝีเย๊บต่างกันเล็กน้อยคะ ของดิฉันจะใหญ่และห่างกว่า

8 ป้าย a.wang ของดิฉัน ขนาดตัวอักษรจะใหญ่กว่า ดูลึก และชัดกว่าคะ

มืดไปหน่อยนะคะ แต่ยืนยันคะเป็นคนถ่ายรูปเอง

thegoddess is offline Registered Member Newbie Brandname

Hi kha,
    I am the person who first post k.Pae's bag in TPF for authenticate checking.
    and they are few user in there that own REAL Alexander Wang bag and has been helping the girls in there
    to authenticate and the problem is the bags they mention that k.Pae's bag is FAKE.

Obviously k.Pae try her best to proof by comparing pictures with the REAL one. I think the picture do the justice of how
    differences between the real and fake.

HERE IS THE LINK TO TPF THAT I POST IMAGES TWICE FOR CHECKING : my user name is 'french vanilla'
    my first post :
    http://forum.purseblog.com/authentic...479457-31.html
    My post is at (REP 453) (REP 454) (REP 45 (REP 460)
    the answer from boxermomof2 with 498 post in purse forum (REP 455) (REP 549)

and after that I ask k.Pae to send me more clear images to confirm again. and this time the different person said the bag is FAKE (actually 2 person this time).
    and the same person from last post even message me and give the link to show the FAKE alexander wang bag that sell in the web which look exactly the SAME
    as the bag k.Pae have. here is what boxermomof2 sent to my inbox
    Your Rocco is a replica bag.
    http://replicachloe.com/English/product.asp?id=323
    I'm really sorry.

Please go and have a look at the link! especially MADE IN CHINA TAG.

my second post:
    http://forum.purseblog.com/authentic...479457-34.html (REP507) (REP 509)

and the answer is by bag braggart with 160 post in the purse forum (REP50
    another answer by littlerock with 9,161 post in purse forum
    http://forum.purseblog.com/authentic...479457-35.html (REP513)

And these three person are well respect, they been doing this helping authenticate for years please do check their profile, before you saying it not trustable.
    best regards,

ps. อย่าลืมว่านี่เป็นความรับผิดชอบสุดๆ แล้วที่เรามีให้คุณทั้งๆ ที่นอกเหนือเงื่อนไขการรับพรีออร์เดอร์ของเราและหนังสือรับรองที่ออกให้นะคะ I feel this is unnecessary red words to your customer na kha.

Page 1 of 3 123 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ