โกรธมากกกกกกกกกกกค่ะ ขอ Black list แม่ค้าชื่อ อภิชญา ศิณิเตชะภาคย์ 083-3225595 / LOG IN : Stompins ไร้จรรยาบรรณ ขายของไม่ตรงสภาพ ไม่รับคืนของ แถมพูดจาไร้ยางอาย สรุปจะยอมโอนเงินคืนเราโดยหักเรา 3,000 ฟรีๆ เราก็ยอมแล้ว แต่ตอนนี้ปิดเครื่องหนีไปแล้วค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17
    cake_love2 is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default โกรธมากกกกกกกกกกกค่ะ ขอ Black list แม่ค้าชื่อ อภิชญา ศิณิเตชะภาคย์ 083-3225595 / LOG IN : Stompins ไร้จรรยาบรรณ ขายของไม่ตรงสภาพ ไม่รับคืนของ แถมพูดจาไร้ยางอาย สรุปจะยอมโอนเงินคืนเราโดยหักเรา 3,000 ฟรีๆ เราก็ยอมแล้ว แต่ตอนนี้ปิดเครื่องหนีไปแล้วค่ะ

UPDATE ค่ะ แม่ค้าเอาเงินมาคืนให้เราที่บ้านเรียบร้อยแล้วค่ะ

ตอนแรกก็ตกใจเหมือนกันค่ะ ขับรถมา 2 คัน เพื่อมารับกระเป๋าใบนี้ใบเดียว = =

แม่ค้าน่าจะอายุแค่ 20 ต้นๆ เองค่ะ ขับรถมากะเพื่อนผู้หญิงอีก 1 คน และมีผู้ชายขับตามหลังมาอีกคัน

จาก 15000 คืนให้เรา 12000 ก็นะ สุดจะบรรยายค่ะ อยู่ดีๆ ต้องมาเสียทั้งเงิน เสียทั้งความรู้สึก!!

ก็ขอบคุณแม่ค้านะคะ ที่ยังพอมีจรรยาบรรอยู่บ้าง ที่อย่างน้อยก็รับคืน โดยหักคอเราไป 3000 บาท

ไม่โกรธแล้วค่ะ แต่เคือง และอยากจะบอกว่า...เวรกรรมมีจริงค่ะ !!!!

ขอบคุณเพื่อนๆ ใน SBN ทุกท่าน ที่คอยช่วยเหลือ

ให้คำแนะนำ และกำลังใจด้วยนะคะ จากใจจริงเลยค่ะ

ขอตั้งอีกซักกระทู้เพื่อเตือนภัยเพื่อนๆ แล้วจบเรื่องนี้ค่ะ เหนื่อยมากกะการขอเงินคืน

วันนี้เราให้พี่ชายโทรคุยกะแม่ค้าคนนี้เพื่อขอเงินคืน ก็คุยกันสักพักได้ความคร่าวๆ ว่า

พี่ชายเราบอกว่ากับแม่ค้าว่า เรื่องเล็กๆ น้องอย่าให้เป็นเรื่องใหญ่เลยนะครับ ปัญหามันเล็กนิดเดียว พี่เป็นตำรวจ

น้องสาวพี่เองเจอแบบนี้พี่เลยต้องเค้ามาแก้ให้ เพราะน้องคุยกันเองไม่รู้เรื่อง น้องคงเข้าใจนะครับ คืนเงินเถอะ จะได้จบๆ กันไป

แม่ค้าบอกว่า...เค้าไม่มายที่เราจะมาตั้งกระทู้ร้องเรียน หรือตามหาเค้า

เค้าบอกว่าขายกระเป๋าในนี้มาหลายใบแล้ว พี่ชายของเค้าก็เป็นตำรวจเหมือนกัน อยู่ สน.พญาไท แบบไร้ยางอายมาก

เค้าบอกรับคืนก็ได้ แต่ในราคา 12,000 บาท เราเซงมากค่ะ อยู่ดีๆ ต้องมาขาดทุนฟรีไป 3,000 บาท

โดยที่ไม่ได้แตะกระเป๋าเลยซักนิด และขอคืนสินค้าตั้งแต่ 5 ชั่วโมงแรกที่ได้เห็นสินค้าเลยด้วยซ้ำ

แต่ก็ยอมขาดทุนค่ะ เพราะเก็บไว้ก็ไม่รู้จะเอาไปทำอะไร เงินมันไม่เยอะหรอกค่ะ

แต่แม่ค้าไร้จรรยาบรรณมากๆ แจ้งรับคืนเฉพาะของปลอม แบบนี้ขายของเน่าๆ ให้ลูกค้า ยังไงก็ได้ใช่มั้ยค่ะ !!!

แม่ค้าชื่อ อภิชญา ศิณิเตชะภาคย์ / LOG IN : Stompins

เบอร์โทรติดต่อ 083-3225595 เลขที่บัญชี 726-284-1841

-----------------------------------------------------------------------------------------

ข้อมูลทั้งหมดค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1454153

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1458604

นี่ค่ะ...สภาพกระเป๋าที่แม่ค้าบอกว่าสภาพดีขั้นเทพ ที่เราซื้อมาในราคา 15000 บาท (ไม่มีอุปกรณ์ใดใด ปี 07) ซึ่งสำหรับเราสภาพมันเก่าเกินจะเยียวยา

กระเป๋าเหี่ยวและนิ่มมากกก ยวบยาบเลย สีหม่นๆ ออกเขียวเป็ดน่าเกลียดมาก หูจับมีรอยขีดข่วนไปหมด อะไหล่ทองลอกเขอะทุกจุด มุมทั้ง 4 ถลอกโดยพร้อมเพรียงกัน

ด้านในกระเป๋ามีรอยหมึก รอยปากกากระจัดกระจาย คราบสกปรกมอมแมมทั่วทั้งใบ โดยเฉพาะช่องเล็กที่เราพยายามถ่ายให้ดู

คือไม่มีตรงไหนที่ดูสภาพดีเลย มันเก่ามากค่ะ ตอนเราได้ของมาสามีก็ถามว่า ซื้อมาเท่าไหร่เนี้ย เก่าจัง เราก็แอบนอยและนั่งทำใจอยู่ 2 ชั่วโมงผ่านไป

จึงตัดสินใจจะขอคืนของเพราะแม่ค้าแจ้งสภาพไม่ตรงกับสินค้าเลย เราพยายามติดต่อแม่ค้า แต่พอดีเพิ่งขาย BB ไป เลยไม่มีเบอร์แม่ค้า

ต้องเสียเวลามานั่งหาเบอร์ในกระทู้ จำล๊อคอินก็ไม่ได้ เซิซอยู่นานเหมือนกันค่ะ พอเจอเราก็ใช้การส่ง SMS ไปหาแม่ค้าเพราะไม่อยากโทรรบกวน

เราเข้าใจนะคะว่าสภาพนี้ ราคานี้ มันอาจจะดูเหมาะสมกันดีแล้ว หรืออะไรก็ตาม ที่แม่ค้าพยายามจะสื่อและตอบกลับมาว่า

เราขายถูกมากแล้ว แต่เราในฐานะลูกค้า เรารับไม่ได้กับสภาพนี้ค่ะ ขั้นเทพ กับ เยิน มันต่างกันนะคะ แม่ค้าแจ้งสภาพไม่

ตรงกับสินค้าที่แจ้งไว้เลย แต่ถ้าคุณแม่ค้ายืนยันไม่รับคืน รับคืนหากตรวจสอบได้ว่าเป็นของปลอม ก็ไม่เปนไรค่ะ

เราก็น้อมรับ เพราะจนปัญญาค่ะ แต่เราก็ใช้ไม่ลงหรอกค่ะเก่าขนาดนี้ จะเก็บไว้เป็นนุสรณ์สถานเตือนใจในความสะเพร่า

ของเราเองนี่แหละค่ะ ที่ซื้อของง่ายเกินไป ขอเตือนภัยเพื่อนๆ เอาไว้แล้วกันค่ะ แต่แม่ค้าดีๆๆ น่ารักๆๆๆ ก็ยังมีอีกมากมาย

ล้นเหลือค่ะ เป็นความโชคดีของเราตลอด 4 ปี เจอแต่แม่ค้าน่ารักๆๆ มาเจอแบบนี้ก็อึ้งๆ เหมือนกันค่ะ

ขอจบแบบดื้อๆ เลยแล้วกันนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

เพิ่มเติมนะคะ 14/03/2011 20.10 น.

เมื่อวานและวันนี้เราพยายามโทรติดต่อแม่ค้า แต่ไม่รับสายเราเลยค่ะ

พอลองเอาเบอร์อื่นโทรไปรับค่ะ เป็นเสียงเด็กผู้ชาย พอได้ยินเสียงเราก็ตัดสายไปเลย

และบังเอิญวันนี้เพื่อนสาวมาหาที่บ้านดันหิ้ว SP 30 Damire มาพอดี

เราเลยรีบไปหยิบของเรามาเปรียบเทียบ เศร้ามากค่ะ กระเป๋าเจ้าปัญหาสีเปลี่ยนไปเยอะมาก

ออกเขียวแปลกๆ ตุ่นๆ ถ้าไม่เอามาเทียบกันเราก็ไม่รู้ค่ะ เพราะไม่ใช่เซียนก็เลยดูไม่รู้เลยจริงๆ

ของเพื่อนเราใช้มาจะปีแล้ว สียังสวยเหมือนเดิมค่ะ แต่ของเราด่าง ออกเขียวเป็ดอ่ะค่ะ

สีเฟดอมเขียวด่างทั้งสองด้านเลย ยกเว้นตรงก้นเมื่อเราเอามาเทียบกับของเพื่อนที่สีไม่เฟดค่ะ.
    Last edited by cake_love2; 22-03-11 at 11:38.

eah's Avatar
    eah is offline Trusted Member Master Brandname
    eah's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X4X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

เขียนแบบไม่เข้าข้างใครนะค่ะ... แม่ค้าหักค่าเสียเวลาเยอะไปหน่อย สัก 500 - 1,000 เราก็ว่ามากพอควรทีเดียว...โหนี่หักถึง 3,000 ลูกค้าก็ไม่ได้เอาไปดองเป็นอาทิตย์ หรือเป็นเดือนๆเลย นับเป็น ชม.ก็ว่าได้...แล้วถ้าวิเคราะห์กันจริงๆเราว่า คุณแม่ค้ามีส่วนผิดนะค่ะที่ไม่บอกสินค้าตามความเป็นจริง สภาพที่เห็นกับสิ่งที่แจ้งไว้ว่าเทพ มันต่างกัน ถ้าแม่ค้ามีสปีริตควรรับคืนเต็มจำนวนยังดีกว่าค่ะ..เราก็เคยเจอเคสแบบนี้นะค่ะ ขนาดเป็นของใหม่ แต่มีตำหนิ แม่ค้าก็รีบโอนตังค์คืนมาทั้งๆที่เรายังไม่ได้ส่งคืนของด้วยซ้ำ แม่ค้าน่ารักมากๆ เรายังยืนยันนะค่ะว่าแม่ค้าน่ารักๆในนี้มีเยอะทีเดียว...ถอยกันคนละนิดสังคมนี้ก็จะน่าอยู่จ้า
    Last edited by eah; 21-03-11 at 17:02.
    Like ple15, jaiko ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

ทุกคนจงระวังไว้ กระเป๋าสภาพเทพจะวนกลับมาขายใน sbn อีกครั้ง
    Last edited by madam-neat; 21-03-11 at 18:37.
    Like winki, Hui Hui, tikkoka, jaiko, doctor_top, calplus, sukiyaki, apinya40, pookbusaya ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

yu-i's Avatar
    yu-i is offline Trusted Member Master Brandname
    yu-i's Bank Account
    • Bank Account 1: 438X0X4X3X

สงสารค่ะโดนหักตั้ง 3000 บาท แล้วต่อไปแม่ค้าจะขายได้ไหมเนี่ย ยกเว้นต้องเปลี่ยน login แล้วที่มากันตั้ง 2 คันน่ะค่ะ เค้าได้เห็นกระเป๋าสภาพเทพกันหรือเปล่าคะ
    Like jaiko ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Aoffy is offline Registered Member Newbie Brandname

โดนหักตั้งสามพันเยอะไปไม๊เนี่ย

SODA_ZAA's Avatar
    SODA_ZAA is offline Registered Member Brandname Fan

ดีใจด้วยนะคะที่ได้เงินคืน คิดซะว่าที่โดนหักไปสามพันสงสัยจะเป็นค่าน้ำมันรถสองคันมั๊งคะ
    ตอนนี้น้ำมันแพง แม่ค้าประเภทนี้น่ากลัวจริงๆเวลาออกแดดคงไม่ต้องใช้ครีมกันแดดเลยนะ
    เนี่ยเพราะหน้าคงหนาพออยู่แล้ว ครั้งหน้าคงจะเปลี่ยนล็อคอินแล้วเอากระเป๋าขั้นเทพมาลงขาย
    อีกรอบแต่ก็ไม่แน่นะคะอาจใช้ล็อคอินเดิมเพราะเธอไม่แคร์อยู่แล้วตามที่บอกคุณ cake_love2 ไว้
    แม่ค้าบอกว่า...เค้าไม่มายที่เราจะมาตั้งกระทู้ร้องเรียน หรือตามหาเค้า

อย่างนี้เราก็คงต้องระวังกันเองแล้วคะ ตอนนี้ sbn เปลี่ยนไปมีพวกริ้นเหลือบไร
    ชอบเข้ามาหากินกับคนดีๆก็เยอะแต่แม่ค้าที่น่ารักและนิสัยดีในนี้ก็ยังมีอยู่มากนะคะ
    Like ladykaty ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ImYiinG's Avatar
    ImYiinG is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    ImYiinG's Bank Account
    • Bank Account 1: 089X4X1X4X
    • Bank Account 2: 165X2X0X1X
    • Bank Account 3: 768X0X0X2X

Ratchadaphisek Rd., Bkk.

Exclamation ทุกคนโปรดทราบบบ...

ใครเล็งๆเป๋า Speedy โปรดระวัง

Date Code " DU4057 "
    โฆษณาเกินจริง หักเงินเกินจริงค่าา
    Like winki, ladykaty, tikkoka, jaiko ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mamee's Avatar
    mamee is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

Blog Entries
    1

มาให้กำลังใจ จขกท.นะคะ

jaiko is offline Trusted Member Master Brandname
    jaiko's Bank Account
    • Bank Account 1: 037X0X2X3X

รับผิดชอบต่อชุมชน

มาให้กำลังใจด้วยค่ะ เห็นใจมากๆๆๆ

แม่ค้าโหดร้ายมากค่ะ 3000 ที่ได้ไป มีความสุขมากมั๊ยคะ

lyly0185 is offline Registered Member Newbie Brandname

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะคะ ^^

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ