Siam Brandname Forum - Hi End - Blogs

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

Hi End

ไฮเอนด์แฟชั่นแบรนด์เนมเท่านั้น

1. รบกวนถามเรื่อง LV SPEEDY IDYLLE สี น้ำตาลเข้ม FUSIAN หน่อยนะคะ

พอดี ไปซื้อที่ ฝรั่งเศสมา แล้วได้สายสะพายแค่ อันเดียว เลย งง ว่าปกติ จะได้กี่อันคะ เพราะว่า เห็นพี่คนนึงซื้อมาแล้ว ได้สายสะพาย ตั้ง 3 อัน ข้องใจมากๆคะ รบกวน พี่ๆ ตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณคะ
    Categories
    Hi End
  2. My new CHANEL CAVIAR ka :)

ตื่นเต้นค่า เป็นครั้งแลกที่ทำอะไรแบบนี้ คืออยากจะแบ้งปันความสุขหน่ะค่ะ เผอิญไปถอยน้องชามา ปรากฏว่าได้เป็นสองใบสุดท้ายที่เค้าอนุญาติให้ขายค่ะ ก่อนที่ราคาจะปรับขึ้น ดีใจมากๆๆๆๆๆเหมือนถูกรางวัลที่ ...
    Categories
    Hi End
  3. วิธีดู Dior Glossy1 Sunglasses เปรียบเทียบระหว่างของจริงกับของปลอม

ภาพที่นำมาลงได้ถ่ายเปรียบเทียบระหว่างของจริงกับของปลอมนะคะ ของปลอมจะทำเครื่องหมาย กากบาท ส่วนของจริงจะทำเครื่องหมาย ถูกค่ะ

รูปภาพเปรียบเทียบกล่อง ของปลอมทำได้ดีมากๆค่ะ เหมือนของจริงเลย ส่วนในรูปของจริงที่มีขนาดใหญ่กว่าหน่อย เพราะว่าซองข้างในเป็นซองผ้าใบสีขาวซึ่งมีขนาดใหญ่ แต่รูปกล่องนี่ไม่สามารถนำมาวิเคราะห์ได้นะคะว่าเป็นของจริงหรือปลอม แต่ถ่ายลงมาให้ดูเปรียบเทียบถึงความพยายามของเขาค่ะว่าช่างพากเพียรที่จะทำให้เหมือนจริงๆ

...
  4. 。・゜゜・。กว่าจะมาเป็น LADY DIOR คุณค่าที่คุณคู่ควร 。・゜゜・。

เผอิญไปเจอเว็บนี้เข้าค่ะ เค้ามีรูปขั้นตอนการผลิต LADY DIOR ให้ดูด้วยค่ะ
    ว่ากันว่าใช้เวลาไม่ต่ำกว่า 8 ชม. ในการทำเลดี้ดิออร์หนึ่งใบ มาดูกันค่ะ

credit: http://www.lesechos.fr/luxe/mode/300374639.htm

C'est à Florence que le célèbre sac de la maison de l'avenue Montaigne est assemblé à la main par des artisans. Pas moins de 130 pièces et huit heures de travail sont nécessaires à sa conception.
    กระเป๋าทำขึ้นที่เมือง ...
    Tags: lady dior Add / Edit Tags
    Categories
    Hi End
  5. ระวัง!!!! มิจฉาชีพ กรีด กระเป๋า Brand Name!!!!! ค่า >.<

เตือนภัยกันนะคะ โจรกรีดกระเป๋า!!!!!

เล่าเรื่องค่ะ
    วันนี้ 10-06-2010 ไปเดิน Central ลาดพร้าวมา เข้า Shop Guess ไปดูกระเป๋าลดราคา
    อยู่ๆ ก็มีพี่คนนึงร้องขึ้นมาว่ากระเป๋าถูกกรีด จากผู้หญิงชาวต่างชาติคนนึงค่ะ เค้าบอกว่า
    ผู้หญิงคนมะกี้ มายืนข้างๆ แล้วกระเป๋าเค้าถูกกรีด น้อง LongChamp สีแดง น่าสงสารTT-TT
    กรีดขาดเป็นทางยาวเลยค่ะ แต่จับโจรไม่ได้มันหนีไปแร้ว โชคดีที่พี่เค้ารู้ตัวก่อน ...
Page 36 of 38 FirstFirst ... 263435363738 LastLast