Conversation Between 8880708 and Dingat

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

Conversation Between 8880708 and Dingat

4 Visitor Messages

1. "สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล"

ไม่ต้องเสียเวลาของคุณในการตอบโต้มาแล้วนะคะ เพราะดิฉันคงไม่เปลืองตัวไปวิสาสะกับ "คนไร้การอบรม" อย่างคุณ

ขอให้โชคดีกับชีวิตต่อไปในวันข้างหน้านะคะ ทัศนคติอย่างนี้ การใช้อารมณ์อย่างนี้ เห็นแล้วเป็นห่วงแทนคุณพ่อคุณแม่ค่ะ
  2. เป็นสามีคุณได้แล้วกัน
    บังเอิญ ทำจัดซื้อ
    ไม่ชอบ คนขายแบบนี้
    คู่แข่งก็เยอะ แต่ดูไม่ใส่ลูกค้าเลย

ไม่เกี่ยวกับว่า ว่าแมนไม่แมน คนละเรื่อง
    คนที่ตอบมาเนี่ย จิตตก หรีือป่าว
  3. วิธีที่ง่ายกว่านะคะ ในการทีคุณไม่ต้องเสียเวลาในการโทร
    1. PM มาค่ะ ซึ่งก็ช่วยไม่ได้ หากดิฉันจะขายได้ในระหว่างนั้น เพราะลูกค้าร้อยละ 80% เลือกที่จะโทรมา
    2. สังเกตดูสิคะ ถ้ากระทู้ขายของรายการไหน ไม่มีรูปปรากฎแล้ว นั่นแปลว่า ภาพนั้นอาจจะถูกถอดลงแล้วก็เป็นได้ ซึ่งคุณสามารถเช็คย้อนหลังไปถึงกระทู้เก่าดิฉันก็ได้ว่า ทุกครั้งที่ขายของได้ ดิฉันจะถอดภาพลง ฉะนั้น การที่คุณจะไม่เห็นภาพในกระทู้ที่ดิฉันขายของ คงไม่ใช่ความเบ๊อะบ๊ะของดิฉันในการใช้พวก Online Storage ไม่เป็น จนภาพไม่ขึ้นแน่นอน

ดิฉันจำเป็นต้องตั้งกฎเยอะแยะ เพื่อความเข้าใจที่ตรงกันระหว่างผู้ซื้อและผู้ขายค่ะ และเพื่อป้องกัน "ผู้ซื้อ" ที่จุกจิก งอแง งี่เง่า ซึ่งในทางปฎิบัติ ดิฉันไม่สามารถกำหนดได้ว่า จะให้ใครโทรมาหรือไม่โทรมา ฉะนั้นจริงๆมันเป็นดุลยพินิจคุณเองนะคะ ในการเลือกที่จะโทรมาเสียเวลา ในขณะที่คุณสามารถเลือกวิธีติดต่อวิธีอื่นได้อีก เช่น โพสต์ในกระทู้ หรือ PM มา เป็นต้น

ดิฉันแน่ใจว่า การที่คุณ PM มาต่อว่าดิฉันอย่างนี้ ไม่ถูกต้องและดูไม่แมนเลย เหมือนยังเด็กอยู่เลยนะคะเนี่ย

อายุเท่าไหร่แล้วคะน้อง?
  4. รบกวนนิดนึงครับ
    ถ้าสินค้า ตังไหน ขายออกไปแล้ว รบกวนช่วยลงว่า ขายแล้วด้วยนะครับ
    ไม่งั้น เสียเวลาโทรเหมือนกาน เห็นคนขายตั้งกติกา เยอะแยะ กลัวนั่นนี่
    แต่ คนขาย ก็ไม่ละเอียดพอ สวยไม่สวย ไม่สน แต่ทำการค้า กรุณาบอกลูกค้าเป็นสำคัญด้วย
Showing Visitor Messages 1 to 4 of 4