กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             

Conversation Between thisday and PrimmRose

1 Visitor Messages

1. ขอบคุณค่ะที่เข้ามาโพสที่ Profile ของพี่ (ขอเรียกตัวเองว่าพี่ก็ล่ะกัน เพราะคงรุ่นพี่คุณเยอะ) ดีค่ะ ที่ไม่ได้ไปโพสที่กระทู้เพราะจะเป็นเรื่องเปล่าๆ ต้องขอโทษที่คุณรู้สึกไม่ดีกับสิ่งที่พี่เขียน ถ้าคุณอ่านหลายๆกระทู้ร้องเรียน พี่ไม่เคยเขียนอะไรที่มันใช้อารมณ์เกินไป พี่คิดว่าพี่เข้าใจในสิ่งที่คุณเขียน อยากบอกว่าในบางเรื่องที่เราไม่เห็นด้วย อย่าเอาเรือไปขวางน้ำที่กำลังเชี่ยวบางกระทู้อ่านก็จะผ่านไปถ้าไม่เห็นด้วยกับสิ่งที่เขาเขียนจะดีกว่า มันเป็นสิทธิของพวกเราทุกคนนะคะ ว่าจะเขียนลักษณะไหน

คุณจะเห็นได้ว่า ในกระทู้ที่ร้องเรียนที่คุณไปโพสขายของ พี่เข้าไปอ่านครั้งสองครั้ง แต่ไม่ได้แสดงความคิดเห็นซ้ำเติมคุณ คิดว่าคนอื่นเขียนว่ามากเกินพอ

อยู่ในสังคม ทำใจให้เป็นกลางดีกว่าค่ะ ถ้าไม่เห็นด้วยบางครั้งผ่านเลยไปจะดีกว่าไปโพสอะไรที่มันขวางความรู้สึกคนอื่น หวังว่าคุณคงจะเข้าใจ
Showing Visitor Messages 1 to 1 of 1